วิธีรักษาโรคเอดส์

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 21 พฤศจิกายน 2004.

1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ตอนนี้ก็มีบทเรียน เมื่อคืนนี้ ขึ้นไปจากสอนกรรมฐานแล้วนะ พอขึ้นไปแล้วหมอจรูญก็มาแล้ว กำลังจะฉีดยา ฉันก็พักสักนิด เห็นพระก็ถามว่า โรคเอดส์ มาจากกรรมอะไรครับ ท่านบอกว่าเรื่องของกรรมอย่าถามเลยไม่มีความหมาย มันก็มาจากปาณาติบาต จะเกิดอย่างนั้นอย่างนี้ก็ปาณาติบาต ท่านบอกไม่ควรจะสนใจมันเฟ้อไป ก็เลยถามว่าเอดส์มันเป็นอย่างไรครับ ท่านบอกเป็นไวรัส เป็นไวรัสชนิดหนึ่งซึ่งมันมีตัวสีขาวขนมันขาว ท่านทำภาพให้ดูภาพมันเล็กๆ นะ ท่านถามว่าเหมือนตัวอะไร ฉันเลยตอบ เหมือนตัวหมู ท่านบอกไม่ใช่ มันเหมือนแรด ตัวมันเล็ก และก็มีขนรอบตัว ท่านบอก ขนนี่ มันร่วงง่าย และก็มีพิษมาก เวลาเข้าไปในเลือดแล้วขนมันจะหลุด ขนหลุดไป ตามกระแสเลือด มันก็เป็นพิษตลอดตัว

แล้วก็ถามท่านว่า มีอะไรไหมครับที่จะป้องกัน ท่านบอกว่า มียาขนานหนึ่ง ซึ่งมันเป็นศัตรูร้ายกับเอดส์นะ สลายตัวหมด ถามท่านว่ามีอะไร ท่านบอก ยาเหนือ รู้จักยาเหนือไหม ? ยาเหนือ คือ ยาตั้ง ใบยาที่เขาหั่นๆ มายังไม่ได้มวนไม่ได้ผสมอะไรนะ มันเป็นนิมิตนะญาติโยม อย่าไปยืนยันกับใครเขานะ ใช้ได้หรือไม่ได้ ก็เป็นเรื่องของพระท่านบอก

กรรมวิธีมันมีสองอย่าง ถามท่านว่า ทำอย่างไร ท่านบอกว่า เอาอย่างนี้ซิ รมควัน ทำเป็นควันรมใช่ไหม ควันคลุ้ง ๆ แต่ว่าเรามีอะไรใส่ทำให้มันเป็นควันได้ เอายาใส่ข้างบนนะ แต่อย่าใส่เส้นสองเส้นไม่ได้นะ ก็เลยถามท่านว่าสมมติว่าตาม โรงพยาบาลห้องเล็กๆ ถ้าควันมากๆ ท่านบอกว่า ไม่ยาก เอาใส่จานเข้ากะลาครอบ ปล่อยออกตามรูกะลา ควันใช้ได้ ก็เลย ถามท่านว่า ถ้าคนที่มีเชื้ออยู่แล้วจะทำลายเชื้อเอดส์ในอากาศได้ไหมนะ ถ้าคนที่มีเชื้ออยู่แล้วเป็นอย่างไรท่านบอก การ รมบ้านนี่ กลิ่นมันไม่หมดง่าย เราไล่ควันไปหมดแล้ว กลิ่นยังอยู่ ถ้าคนเข้าไปกระทบกลิ่นนั้นเข้า สูดกลิ่นเข้าไป ไอ้กลิ่นนี่มันจะ เข้าไปกระทบกับเลือด ติดเลือดไปเลือดจะวิ่งไปทั่วกาย ถ้าเชื้อเอดส์อยู่ที่ไหนมันจะตายทันที และ ก็ตอนที่หมอฉีดยา ให้ก็ถามหมอบอกว่า เออ ไอ้เอดส์นี่มันเป็นไวรัสใช่ไหม บอกว่าเป็นไวรัสก็ถามว่า ยาแก้เด็ดขาดนี่มีไหม บอกมี แต่ประทังอาการ ตอนนั้นหมอบอกแบบนั้น หมอกำลังจะฉีดยาอยู่ฉันก็เลยถามพระท่านบอกว่า

ถ้ายาเหนือนี่ สกัดเป็นน้ำเป็นแบบยาฉีด ให้ใช้ ๒ ซีซี ฉีดเข็มแรกจะมีอาการดีขึ้นทันที เข็มที่สอง จะมีสภาพหาย แต่เข็มที่สาม จะกวาดล้าง

แล้วใครจะสกัดได้ล่ะ?

เป็นอันว่า โรคเอดส์ก็จบเพียงเท่านี้

-------------------------------------------------
    เป็นความเชื่อส่วนบุคคล ไม่ได้รับการยืนยันทางการแพทย์ คัดมาจากหนังสือสมบัติพ่อให้ของหลวงพ่อพระราชพรหมยาน วัดท่าซุง อุทัยธานี

2. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    ผลจากการรักษาโรคเอดส์

ผู้ถาม : ลูกได้อ่านหนังสือธัมมวิโมกข์ เกี่ยวกับเรื่องโรคเอดส์ที่หลวงพ่อบอกไปนั้น บังเอิ_ลูกไปให้หมอตรวจว่าลูกเป็นหรือเปล่า หมอบอกว่าเป็น แล้วลูกก็เอาตำราของหลวงพ่อ เอายาเส้นจุด เอากะลาครอบ รมควัน ๙ ครั้ง แผลที่เป็นก็หาย ลูกขอถามว่า จะทำต่อหรือไม่... หรือแค่นี้พอเจ้าคะ?

หลวงพ่อ : ถ้ามันไม่เป็น... ก็ไม่ต้องทำต่อ

---------------------------------------------
    ผลการรักษา คัดจากหนังสือหลวงพ่อตอบปั__าธรรม ฉบับพิเศษเล่มที่ ๑๑

3. witt

witt เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    อือ ไม่ต้องกลัวมากแต่ระวังไว้ดีกว่า

4. นาคราช

นาคราช เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    (f) (f) (f) (f) เอดไม่น่ากลัวเท่าการที่ยังมีกายเนื้อ เน่าๆ อยุ่ในโลกใบนี้ ไปนิพพานกันดีกว่านะคัรบ น่าอยุ่กว่าบนโลกเยอะ (f) (f) (f) (f)

5. Tanakorn

Tanakorn เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาสาธุ

ผมได้คัดลอกข้อความข้างต้นไปไว้ในเว็บ http://www.kaewdiary.com เรียบร้อยแล้วครับ

6. อาม

อาม เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2006
  7. อาม

อาม เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 กุมภาพันธ์ 2006
  8. countdown

countdown เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    เยี่ยมๆๆๆๆๆ

9. dabot junior

dabot junior Active Member

ผู้ถาม : ลูกได้อ่านหนังสือธัมมวิโมกข์ เกี่ยวกับเรื่องโรคเอดส์ที่หลวงพ่อบอกไปนั้น บังเอิ_ลูกไปให้หมอตรวจว่าลูกเป็นหรือเปล่า หมอบอกว่าเป็น แล้วลูกก็เอาตำราของหลวงพ่อ เอายาเส้นจุด เอากะลาครอบ รมควัน ๙ ครั้ง แผลที่เป็นก็หาย ลูกขอถามว่า จะทำต่อหรือไม่... หรือแค่นี้พอเจ้าคะ?

หลวงพ่อ : ถ้ามันไม่เป็น... ก็ไม่ต้องทำต่อ

---------------------------------------------
    ผลการรักษา คัดจากหนังสือหลวงพ่อตอบปั__าธรรม ฉบับพิเศษเล่มที่ ๑๑<!-- google_ad_section_end -->

จากข้อความข้างต้น หายจริง ๆ หรอ ครับ ผมกำลังมีปัญหา อยากหาผู้ใจบุญแนะนำ ว่าปริมาณในการใช้ยาลมควันเท่าไหร่ ระยะเวลาแต่ละครั้งในการลมเท่าไหร่ แล้ว ที่เรียกว่ายาตั้ง คือ ยาตั้งที่ใช้ดูด ๆ กันนั้ใช่ไหม ขอรบกวนผู้มีประสบการณ์ หรือ ผู้ที่เคยเป็นแล้วใช้วิธีนี้ บอกผมเอาบุญด้วยครับ จากน้องผู้รับเชื้อ

10. timetime

timetime เป็นที่รู้จักกันดี

16 กันยายน 2005

เป็นยาที่ใช้ ดูดๆ กันน่ะครับ

เอาใส่จานเข้ากะลาครอบ ปล่อยออกตามรูกะลา ควันใช้ได้ -- น่าจะใส่เต็มจาน ก็ดีนะครับ ยาจะได้แรงๆๆ

อันอื่นยังไม่รู้ครับ รอท่านอื่นมายืนยันครับ

11. natkata

natkata Active Member

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2011
  12. bigboom007

bigboom007 เป็นที่รู้จักกันดี

ลองทำสูตรของหลวงพ่อ ดูน่ะคับของแบบนี้ อยู่ที่ใจ จิตใจสงบโรคก็ไม่กำเริบ ถ้ามันกำเริบมากๆแต่ใจเราสบายแสดงว่ากายมันจะพังแต่จิตใจต้องสงบอย่าไหวติงตามอาการ ของร่างกายเน่าๆจิตจะตกป่าวๆ

13. บัวรองพุทธบาท

บัวรองพุทธบาท เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007
    ตอนนี้ผมก็ได้ทำการรักษาตัวเองอยู่ครับ ด้วยวิธีการที่หลวงพ่อท่านเมตตาบอกมาครับ ไม่แน่ใจนะครับว่าจะเป็นอย่างไร และผมก็จะทำต่อไปไม่ยอมถ้อถอยโดยเด็ดขาดไม่ว่าผลที่ได้ออกมาแล้วจะเป็นอย่างไรก็ตาม ผมเชื้อว่าทุกอย่างต้องมีเหตุมีปัจจัยของมันเอง

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤษภาคม 2010
  14. dabot junior

ขอขอบคุณทุกกำลังใจครับ เมื่อ กลางเดือนที่แล้วไปตรวจ cd4 มา มีค่าเท่ากับ 570 เลยยังไม่ต้องรับยา ก็เป็นค่าของคนปกติทั่ว ไป อีก 5 เดือนคุณหมอนัดตรวจผมใหม่ แต่ที่ผ่านมาผมก็ได้ใช่วิธีของหลวงพ่อไปทั้งหมด เกิน 9 ครั้งแล้ว แต่ยังไม่ได้ไปตรวจผลเอดส์อีก พอดีเกิดเรื่องการชุมนุมที่สีลม(พอดีไปโรงพยาบาลประจำแถวนั้น) ผมกะว่า ก่อนที่จะไปตรวจอีกครั้งจะเริ่มทำการลมควันก่อนไปล่วงหน้า 9 ครั้ง ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าเมื่อไหร่ เหตุการณ์แถวนั้นจะสงบ แต่ตอนนี้ และก่อนตรวจ cd4 ผมได้ทานใบมะรุมแค็ปซูล กับ มะระขี้นกแค็ปซูลด้วย วันละ 3 มื้อ(มะรุมครั้ง และ 4 แคปซูล มะระขี้นกครั้งละ 3 แคปซูล)พอดีอ่านเจอในตำรานาฬิกาชีวิตกับรู้เรื่องมะรุม เห็นว่าในแอฟริกาใช้มะรุมร่วมกับการให้ยาต้านเชื้อไวรัสเอดส์แล้วได้ผลเป็นที่น่าพอใจ ก็ขอทุกท่านที่ได้รับเชื้อหายเป็นคนปกติมีค่าของผลเลือดเป็นลบ และมีสุขภาพร่างกายที่แข็งแรง อย่าเจ็บอย่าจน ตามที่หลวงพ่อให้พร "รวย รวย รวย นิพานชาตินี้" สาธุ สาธุ สาธุ

15. no-ne

no-ne เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2010
    ขออนุโมทนา และเป็นกำลังใจให้กับทุกท่านค่ะ ขอให้มีสุขภาพดี ปฏิบัติธรรมจนถึงจุดหมาย คือพระนิพพาน สาธุ

16. bigboom007

bigboom007 เป็นที่รู้จักกันดี

มาให้กำลังใจคุณ dabot junior พยามคุมเรื่องอาหารการกินด้วยน่ะคับ แนะนำให้เจริญสติมากๆน่ะคับจะเดินจงกลมหรือ14จังหวะก็ลองทำดูน่ะคับไม่เสียหายอะไร เห็นผลแน่ๆไม่ได้โม้ของแบบนี้มันอยู่ที่จิตใจ

17. dabot junior

ขอบคุณ คุณพี่ re ข้างบนมากนะครัฟ ก็พยายามทำตามวิธีรักษาของหลวงพ่อ อะครัฟฟ ถ้าได้ผลจะได้เป็นเครื่องยืนยัน ว่าวิธีนี้สามารถรักษาโรคเอดส์ได้จริง ๆ หลาย ๆ ท่านที่เป็นจะได้มีกำลังใจในการรักษา

18. natkata

natkata Active Member

สมุนไพร 7 ชนิด สร้างภูมิคุ้มกันให้ร่างกายได้ยอดเยี่ยม

19. คนบรรพต

คนบรรพต เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นกำลังใจให้คุณ dabot junior

ถ้ามีศรัทธาและความเชื่อมั่น และไม่เกินกฎของกรรมผมเชื่อว่าจะเกิดผลดีกับคุณแน่นอนครับผม

20. magino10

magino10 เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2009
    จากบอร์ดพลังจิต โพสต์โดย อ,SUWI กล่าวว่าhivหายขาดง่ายนิดเดียว เหมือนหญ้าปากคอก เพียงนำเห็ด ๕ ชนิดมาประกอบอาหาร จะปรุงอย่างไรไม่จำกัด เชิญพลิกแพลงเอาตามสบาย เพราะต้องทานติดต่อกันหลายยยยยยยยยยยยมื้อ ส่วนสำคัญคือสะปอร์ของเห็ด ฉนั้นน่าจะเป็นเห็ดสด และไม่ใช่เห็ดหูหนูด้วย สูตรนี้ไม่น่าจะมีผลร้ายใดๆต่อร่างกาย หากได้ผลประการใดกรุณาบอกต่อด้วย และผลบุญนี้ควรตกแก่ อ. SUWI