วิธีรักษาโรคเอดส์

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 21 พฤศจิกายน 2004.

1. dabot junior

dabot junior Active Member

ก็ขอขอบคุณ ทุก ๆ กำลัง ที่ทุกท่านให้นะครับ ตอนนี้อาการโดยรวมก็ถือว่าโอเค ไม่มีไข้ แต่ติดตรงทีว่ามีตุ่มขึ้นเหมือนยุงกัด หรือ บางทีก็บวมเหมือนเป็นฝี ที่ขาก็มีขึ้นบ้างประปลาย ส่วนที่ ก็ขี้นมาเรื่อย ๆ จนคนเริ่มสงสัย โดยผมเริ่มวิตกกังวลเป็นอย่างมาก ตอนนี้ ผมก็ได้ซื้อยาต้มมาทานของอาจารย์ใหญ่ ที่ลงโฆษณาไว้ในแว็ปนี้ ก็ได้จะประมาณ 1 เดือนแล้ว แต่ ก็ยังรู้สึกว่าเรื่อย ๆ ครับ เพราะว่ายังมีตุ่มขี้นเรื่อย ๆ ก็ไม่รู้เมื่อไหร่ ตุ่มจะหยุดขี้นสักที อยากทราบว่าใครเคยซื้อยาของคุณพี่อาจารย์ใหญ่มาทานบ้างใคร คนที่เป็นแล้วเคยซื้อ มาแชร์ประสบการณ์ตรงหน่อยอยากทราบข้อมูลจากคนที่เคยซื้อทานจริง ๆ
    ตอนนี้ผมก็รักษาตัวเองหลายวิธีใครว่ามีอะไรดี ก็ ทำตามนั้น คือ
    1.ทานเห็ดห้าอย่าง ตามที่คุณ magino10 แนะนำ ทานมาได้ สองวัน ละ
    2.ทานน้ำต้มมะละขี้นก 9 ลูกกับสายบัวแดง 9 สาย ตามที่พี่บัวลองพระพุทธบาทแนะนำ เห็นว่าต้องทานถึง 9 หม้อถึงจะหาย ผมทานมาได้ 3 มื้อละ เป็นหม้อแรก(ขมมากมาย แต่ต้องทน) อยากหายไว ๆ
    3.รักษาพลังจักรวาลด้วยตัวเองตามที่เคยได้เรียนมา จาก คุณย่าเยาวเรศ เคยเรียนมา ได้ สิบกว่าปีละ ทำมาได้ 1 อาทิตย์แล้ว
    4.ทาผิวแผลตุ่มต่าง ๆ ด้วยน้ำมันมะพร้าว และฝอกตัวด้วยสบู่มังคุด แต่ลอยแผลเป็น ไม่มีวิธีทำให้มันหาย(ใครพอจะมีวิธีแนะนำบ้างครับ)
    5.ก็มีนั่งสมาธิบ้างประปลาย(แต่ค่อนข้างบ่อย)
    6.บนจะบวชพระ 15 วัน หลังจากการตรวจผลเลือดว่าปลอดเชื้อไวรัสhiv จากผลตรวจทั้งสองครั้ง คือ ครั้งแรก และ ผลตรวจซ้ำครั้งที่สองอีกหกเดือน ว่า ไม่มีเชื้อแล้วจริง ๆ
    ผมขอให้โมทนาผลบุญของทุก ๆ ท่านที่ได้ทำนะครับ เพื่อที่จะเป็นแรงส่งให้ผมได้หายป่วยจากโรคร้ายนี้ ผมเข็ด แล้วต่อไปจะระวังตัวให้มากกว่านี้ ขอทุกท่านที่ได้อ่านได้โปรดส่งผลบุญและเป็นกำลังใจให้ผมด้วยนะครับ

2. บัวรองพุทธบาท

บัวรองพุทธบาท เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007
    ขออนุญาตเสริม คุณ dabot junior ครับ
    ในขอ 2 นั้น ขอเรียนให้ท่านทราบครับ ว่า ไม่ใช่ความรู้ของผมครับ เป็นสิ่งที่พ่อปู่หมอชีวกฯ ท่านเมตตามา ท่านต้ัองไปแสวงหากันเอง แต่ขอให้จุดธูปบอกพ่อปู่ด้วย ขอบารมีท่าน ได้ยิ่นว่า ( ในเว็ปเขาว่า) ท่านจะไปพระนิพพานแล้ว ท่านยังเมตตาห่วงใย บอกยามา ใครทำได้เป็นบุญของแต่ละท่านครับ ตัวผมเองยังไม่ได้ลองสูตรนี้ เพราะหาวัตถุดิบยังไม่ได้ครับ คิดว่าใช้ 2 สูตรก็พอ จริงๆ ต้องว่า 3 ได้หรือเปล่าคือ 2 สูตรภายนอก 1 สูตรภายใน คือ ภายนอกได้แก่ รมควันยา บวกกับ น้ำมูตรเน่าเอาสดๆ บาง และที่ดองมะขามป้อมกับสมอไทยไว้บ้าง ไม่รู้ว่าคืออะไรนะครับแต่ตอนนี้อาการทางท้องไม่ค่อยมี เขาว่าส่วนใหญ่คนเป็นโรคนี้ทางเสีย แต่ผม ท้องผูกแฮะยุ่งเหมือนกันร้อนในน้อยแล้วนานทีจะเป็นจากแต่ก่อนเดือนละ 2 ครั้ง ช่วงนี้ขนาดทั้งเดือนยังไม่ค่อยเป็นอันนี้ก็เล่าให้ฟังครับ ก็ไม่รู้เหมือนกันว่าคืออะไรยังไม่ได้ไปตรวจซ้ำครับ เรื่องคันนี้คิดว่า เม็ดเลือดขาวน้อยมากเกินไปในช่วงนั้น บวกเรื่องยุงอันนี้ต้องป้องกันเอง แต่ตอนนี้ก็สบายขึ้นมากแล้วครับ ไม่ค่อยมีอาการคันแล้ว ก็ไม่รู้ว่าเพราะอะไร เพราะตอนที่ไปตรวจหลังสุดเม็ดเลือดขาว อยู่ที่ประมาณ 70 กว่าๆ มั้งครับ ประมาณนั้น หมอบอกว่าอันตรายมาก แต่ผมดื้อไม่ยอมรับยาก็ไม่รู้สิครับ ชั่งมัน จริงๆ ผมใช้ยา แต่เป็นยาที่หลวงพ่อเมตตาบอกและยาที่พระผู้มีพระภาคตรัสให้พระภิกษุสงฆ์ใช้ ผมก็มาใช้ด้วย (แฮมแต่ตอนหลังชินครับ ฉี่หอมจัง อิอิอิ) ทีนี้ยาภายในคือ ยาใจ พระผู้มีพระภาคทรงตรัสกับท่านอะไรนะครับผมจำไม่ได้ ว่า "อย่าสนใจกาย" ผมก็คิดว่านี้สำคัญ ฉะนั้นผมเคารพยึดเอาพระผู้มีพระภาคเป็นที่พึ่งแล้ว ผมปฏิบัติตามนั้น ทำใจให้สบายเรื่องของร่างกายช่างมัน ผมก็รักษาของผมไป ได้ก็ไม่ว่าอะไรคงดีใจ ไม่ได้ก็ไม่ว่าอะไรสบายๆ ยังไงยาในตัวผมยังใช้ได้ดี หากไม่ไหวกายมันจะพังก็ปล่อยไปช่วงนี้ก็ถือว่าค่อยๆ ฝึกใจฝึกกาย เตรียมตัวรับอนาคตข้างหน้าครับ

อ้อเดียวลืม แหล่งที่มาตามข้อ 2 ของคุณ dabot junior นะครับ ที่นี้ครับ
    http://www.sanyasi.org/index.php?la...pe=4&Category=sanyasiorg&thispage=2&No=278060

ขอให้สู้ๆ กันต่อไปนะครับ ให้สุขสบายกายหายป่วย ลองคิดเล่นๆ ว่าเรายังโชคดีที่เป็นโรคนี้ ฟ้ายังให้โอกาส ตัดกังวลเสียก็สบาย ลองพิจารณาดีครับ คนที่มีความทุกข์กังวลมากๆ ไม่ได้เป็นโรคอะไรเลยยังป่วยได้ แถมหนักอีกต่างหาก เพราะอะไร เป็นผมผมก็ว่าเพราะอมทุกข์แบกไว้ เหมือนอมเหล็กร้อนๆไว้ฉันนั้น ยิ่งเรามีโรคนี้ ทุกข์มากก็ยิ่งทำให้ร่างกายยิ่งแย่ ผมเลยไม่ยอมไม่อยากทุกข์ คิดอย่างเดียวว่า ช่างมัน แล้วเราก็สนุกไปกับเรื่องการงาน ฟังธรรมบางๆ ไม่สนใจกาย แต่ก็ไม่ใช่ว่าไม่สนเลยนะ คือรักษาด้วยตามที่ได้เล่ามา ได้ก็ดี ไม่ได้ก็ไม่ว่าอะไร เคารพกรรมครับ คิดเสียว่าชดใช้กรรม ทำปาณาติบาตไว้มาก ยังไงก็ให้ทำบุญอุทิศให้เขาบ้าง ก็สบายใจดีนะครับ เลือกเอาเองก็แล้วกัน บุญมีตั้ง 10 แบบ เลือกใช้ได้ตามสะดวกดาย

บัวรองพุทธบาท

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 สิงหาคม 2010
  3. dabot junior

เห็นว่า พี่ บัวลองพระพุทธบาท จะไปตรวจเลือดวันที่ 16 สิงหาคม ที่ผ่านมาถ้าผมจำไม่ผิดนะครับ ผลเป็นยังไงบ้างครับ เล่าให้ผมฟังบ้าง (ถ้าสะดวก หรือ สามารถ เล่าได้นะครับ) ผมเป็นกำลังใจให้เสมอนะครับ

4. ธัมปฏิบัติ

ธัมปฏิบัติ เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
  5. Natthakorn

Natthakorn เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้ทุกท่านอย่าได้เป็นจะดีกว่าครับ^^

ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ^^

6. ตรีเพชร์

ตรีเพชร์ เป็นที่รู้จักกันดี

20 ธันวาคม 2009
    เรื่องการกินอาหารก็สำคัญนะครับ สู้ๆนะครับ เป็นกำลังใจให้

ไฟล์ที่แนบมา:

7. dabot junior

จากที่หายไปนาน ก็ อยู่ดูแลตัวเอง และทำตามทุกวิถีทางต่าง ๆที่เชื่อว่าน่าจะหาย ที่ทุกท่านแนะนำมา วันนี้ได้ไปตรวจผลอีกครั้ง ปรากฏว่า ก็ยังมีค่า เป็น positive เหมือนเดือน ส่วนผล cd4 ไปฝังอาทิตย์หน้า ก็ยอมรับว่าจิตตกเหมือนกัน แต่ผมเป็นคนไม่ยอมแพ้เด็ดขาด แต่ก็จะทำไปเรื่อย ๆ ดี กว่ายอมรับชะตากรรม เพื่อว่าสักวันจะเป็นวันของผมที่จะชนะเจ้าโรคร้ายนี้ แต่อาการโดยรวมถือว่า โอเค ไม่มีไข้ ส่วนน้ำหนัก ก็เพิ่มขี้น (หรือเป็นเพราะทานเจ มา 5 วัน) มีแต่แป้ง อิอิ ที่เป็นปัญหามากที่สุด ก็เรื่องตุ่ม ที่ยังขี้น แต่ไม่ใช่ตุ่มใส แต่จะเป็นตุ่ม ไตๆ แข็ง คล้ายยุงกัด แต่ยุงไม่ได้กัด ถ้าบางทีอาการแพ้มาก ก็พิวบริเวณนั้นก็จะบวมแดงใหญ่ บางทีก็ยุบเอง ประมาณสองถึงสามวัน บางที ก็นานจนต้องทานยาลดบวม แต่ก็ไม่กล้าทานมากเพราะกลัวตับมีปัญหา ลืมบอกไปผมเป็นโรคไวรัสตับอักเสบ บี ด้วย ผลค่าตับ ก็สูงกว่าปกติ ไปเช็คมาพร้อมกัน ตุ่มที่ขี้นก็ทยอยกันขึ้นส่วนใหญ่ก็จะเป็นที่แขน และหลังเท้า สลับกันไปมา ไม่เคยหยุดพัก พอตุ่มยุบก็จะเป็นรอยแผลเป็น เป็นจุด บางทีก็ใหญ่ บางทีก็เล็ก บางทีท่าโชคดีหน่อยก็ไม่เห็น แต่รอยแผลเป็นที่เป็นที่แห้งแล้ว เนี่ยซิ ผมอยากทราบว่า ถ้าผมไปเลเชอร์ลบรอยแผลเป็นจะทำได้ไหม จะมีแอฟเฟค อะไรหรือเปล่า (คือแผลจะแห้งแล้วหายตามปกติไหม)เหมือนเราไปจี้เอาไฝออก อะไรประมาณเนี้ย ใครพอจะแนะนำได้ไหมครับ และที่ไหนที่น่าสนใจไปทำ แล้วหมอที่ทำเขาจะรู้ไหมว่าเราเป็น และจะยอมทำให้เราไหม ขอรบกวนท่านสมาชิก หรือ ผู้รู้ช่วยให้คำแนะนำผมด้วยครับ

8. Sinderking

Sinderking เป็นที่รู้จักกันดี

คุณ dabot junior ตอนนี้ยัง ใช้สูตรรมยาเหนือ ของ หลวงพ่อฤาษีอยู่หรือป่าวครับ ผมก็กำลังจัดเตรียม ให้คนรู้จักอยู่เหมือนกัน รู้สึกตื่นเต้นมากๆ รบกวนคุณ dabot junior ดูใ้ห้ทีว่าอันนี้มันใช่ยาเหนือหรือป่าว ผมไม่ได้อยู่แถวภาคเหนือ เลยซื้อยาเหนือสดๆไม่ได้ หาเจอแต่ ยาสูบตราแมวดำ คิดว่าน่าจะใช้แทนกันได้ไหมครับ?

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      439.1 KB
      เปิดดู:
      118
      ขนาดไฟล์:
      303.7 KB
      เปิดดู:
      118
      ขนาดไฟล์:
      426.3 KB
      เปิดดู:
      108
  9. dabot junior

ถึงคุณ Sinderking ผมก็ใช้แบบเดียวกับที่คุณส่งรูปมาให้ดูนั่นแห่ละครับ มีหลายยี่ห้อ ด้วยกัน เห็นพี่ ๆ ที่แนะนำก็บอกมาประมาณเนี้ยครับ ผมก็ยังทำอยู่เรื่อย มีบางครั้งที่ไม่ได้ ทำ และ มีบางช่วงที่ทิ้งห่าง แต่ส่วนใหญ่จำทำติดต่อกันช่วงละ 9ครั้ง ทำนองเนี้ย (ถ้ายังไงถ้าคนรู้จักของคุณใช่แล้วได้ผลเป็นอย่างไร ก็เล่าให้กันฝังบ้างนะครับ เพื่อเป็นการแลกเปลี่ยนประสบการณ์)

10. Sinderking

Sinderking เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งจะเตรียมกะลาเจาะรู กับ ตัวยาจำนวนกว่าห้าถุงเสร็จครับ กำลังจะเริ่มรักษา แล้วจะดูผลค่า CD4 เป็นกำลังใจให้นะครับคุณ dabot

11. dabot junior

เมื่อวาน ก็ไปฟังผล cd4 ที่โรงพยาบาลมา ปรากฏว่า เหลื่อ แค่ 366 เอง จาก 570 ดังนั้นคุณหมอเลยแนะนำว่า ให้รับยาต้านเชื่อไวรัสเอดส์ และ ไวรัสตับอักเสบบีด้วย ทาน สองตัวเลยเพราะผม มีเชื้อไว้รัสทั้งสองอย่าง เพราะอาจทำให้ทรุดเร็ว ผมก็ทำตามคำแนะนำของคุณหมอ เพราะลองยาสมุนไพรมาหลายวิธีแล้ว ก็ ไม่ค่อยเป็นผลเท่าไหร่ตามที่แนะนำมาลองมาหมดแล้ว แต่ผมยังเชื่อมั่นในวิธีของหลวงพ่อ เด๋วกะว่าทำอีก 20 สิบครั้ง เพราะตอนทำในจิตคิดถามไปว่าผมควรทำการลมควันกี่ครั้งดี ได้ยินพายในจิตว่า ต้อง 20 ครั้งถึงจะหาย มันเป็นตัวเลขที่ได้ยินทางจริงตอนแรก ผมก็จะทำตามนั้น ได้ผลอย่างไรเป็นอีกเรื่อง เชื่อตามแนวที่หลวงพ่อท่านบอก ว่าจิตบอกครั้งแรกให้เชื่อจิตได้เลยไม่มีผิด เมื่อวานไปโดนยุงกัดมาอีก เป็นตุ่มบวม 3-4 ตุ่ม บวมใหญ่กว่าปกติด้วย ยอมรับว่า เริ่ม ท้อ อยู่เหมือนกัน.....

12. บัวรองพุทธบาท

บัวรองพุทธบาท เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2007
    น่าแปลกใจครับ
    ทำไม มีอะไรบางอย่างที่ผมรู้สึกว่า คร้ายกัน ปัญหาคร้ายกัน ในเรื่องของการรักษา

อย่าท้อนะครับ คุณ dabott juniorr ครับ ลองคิดเล่น ๆว่า ที่เม็ดเลือดขาวหายไปมากขนาดนี้ อาจเป็นเพราะควันยาเข้าไปทำลายเชื้อและแม้แต่เม็ดเลือดขาวที่มีเชื้ออยู่ก็ได้นะครับ แล้ว VL ได้ตรวจด้วยหรือเปล่าครับ ของผม หมอท่านดูแต่ CD4 ไม่ดู VL อันนี้ความจริงถือเป็นข้อมูลสำคัญ แต่ถ้าจะรู้ได้ก็ตอนที่ ทานยาต้านแล้ว ตอนนั้นเห็นว่าเขาจะตรวจ VL ด้วย ยังไง สู้ต่อไปนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2010
  13. mummamman

mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    ขอเป็นกำลังใจให้ทุกท่าน

14. ฟ้าใสใจดี

ฟ้าใสใจดี สมาชิกใหม่

2 พฤศจิกายน 2010
    สมุนไพรรักษาโรคเอดส์

ลองยาสมุนไพรคาวาริดูนะคะเพราะยาตัวนี้จะช่วยให้ผู่ป่วยโรคเอดส์มีภูมิคุ้มกันมากขึ้นโดยจะมีค่าซีดีโฟร์สูงขึ้นเท่าคนปกติเลยค่ะและยังช่วยให้ผิวพรรณเปล่งปั่งอีกด้วยค่ะคือโรคเอดส์ที่จิงแล้วคือรคภูมิคุ้มกันปกพล่องแค่นั้นเองค่ะคือคนเราเมื่อมีภูมิคุ้มที่ต่ำลงก็จะทำให้โรคต่างๆเข้ามาได้ง่ายแต่เชื้อ HIV คือไวรัสชนิดหนึ่งที่เหมือนไวรัสไข้หวัดธรรมดานั่นแหละค่ะแต่เชื้อ HIV จะไปทำรายภูมิคุ้มกันในร่างกายของเราทำให้โรคอื่นสามารถเข้าสู่ร่างกายเราด้วยเช่นกันค่ะแต่ถ้าเรารู้ว่าตัวเองติดเชื้อ HIV แล้วเราก็ยังต่อสู้กับโรคนี้ได้ค่ะด้วยการสร้างภูมิคุ้มกันโดยยาสมุนไพรคาวารินี้ถูกคิดค้นขึ้นมาเมื่อไม่นานนนี้เองค่ะโดยจะประกอบไปด้วยสมุนไพรถึง 9 ชนิดในขวดเดียวไม่เหมือนกับยายี่ฮ้ออื่นที่กำลังดังค่ะขอไม่เอ่ยชื่อนะคะเพราะคงทราบกันอยู่แล้วซึ่งยายี่ฮ้อเหล่านั้นมียาสมุนไพรไม่กีอย่างอยู่ในขวดเดียวและอาจจะเห็นผลช้าซึ่งยาสมุนไพรคาวารินี้พอดื่มแล้วจะเห็นผลไวและยังให้ผูป่วยที่ไม่ไหวแล้วหรือพูดง่ายๆว่ากำลังนอนรอความตายดื่มได้และมีหลายคนแล้วที่เค้าไม่สามารถช่วยตัวเองได้แล้วเนี่ยได้นำยาสมุนไพรคาวาริให้ดื่มเป็นเรื่องที่อัสจรรย์มากที่เค้าสามารถลุกขึ้นมาเดินได้ภายในอาทิตเดียวและทุกวันนี้เค้าก็สามารถที่จะใช้ชีวิตที่ปกติเหมือนคนธรรมดาไม่แตกต่างเลยค่ะไม่เชื่อก็ต้องเชื่อเพราะมันเป็นเรื่องจริงไม่รู้ว่าจะโกหกไปทำไมค่ะไม่อยากจะตกนรกเพราะโกหกผู้ป่วยและยาสมุนตัวนี้ยังโด่งดังถึงต่างประเทศและยังส่งออกนอกประเทศอีกต่างหากค่ะนี่คือภูมิปัญญาสมุนไพรไทยค่ะเพราะฉะนั้นลองหามาดื่มดูนะคะโรคเอดส์อาจหายไปจากตัวคุณเลยก็ได้ค่ะถ้ายังมีกำลังใจที่จะหายอยู่อืมดิฉันมีเบอร์โทรของตัวแทนจำหน่ายอยู่นะคะชื่อ คุณกิตติพศค่ะติดต่อได้ตลอดเลยโทร 0800701340 จัดส่งทั่วประเทศและต่างประเทศเลยค่ะ

15. dabot junior

ผมลองซื้อมาทานแล้วครับกับพื่คนนึ่ง เขาขายให้ เว็ป kawari group ลอง เซิร์ท เข้าไป ใน google นะครัฟ ลองทานแล้วดีขึ้น แต่ ผมทานร่วมกับยาต้านไวรัสด้วย แต่ยังไม่ได้ตรวจ cd4เพิ่งทานขวดแรกยังไม่หมดแต่ ผลตับดีขึ้นเห็นได้ชัด คือ ครั้งแรกที่ไปตรวจ ค่าตับปกติจะมีค่าเท่ากับ 39 แต่ผมมีค่าสูง เท่ากับ 44 แต่หลังจากทาน ๆ ไปตรวจไหม่ ไม่ถึงเดือนดี หรือมากกว่านั้น มีค่า เท่ากับ 40 เกือบเป็นปกติ แผลปุ่ม บวมต่าง ๆ ก็ไม่ค่อยขึ้น หรือ นานมาก ขึ้นที อาจเป็นเพราะยาต้าน กับ สมุนไพรขวดที่ผมทาน คือ kawari (สมุนไพรจากพลูคาว) คิดว่าได้ผลดี เป็นที่น่าพอใจ เบอร์ พี่เขา 0848745909 พรหมพชร(และเว๊ปที่ แนะนำ อะครัฟ เซิร์ท คำว่า คาวาริ เครื่องดื่มสมุนไพร จะมีคลิป ผลการรักษาการดื่มน้ำสมุนไพร ของผู้ที่ป่ายเป็นโรคต่าง ๆ รวมถึงโรคเอดส์) ลองดูนะครัฟ เพื่อ จะช่วยได้ไม่มากก็น้อย

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 22 ธันวาคม 2010
  16. dabot junior

ลืม แนะนำผู้ที่ป่วยที่รับเชื่อแล้วตรวจเจอ แล้วอาการยังไม่แสดงออก ผมขอแนะนำให้รับยาต้านไวรัสเลยโดยไม่ต้องสนใจว่าค่า cd4จะยังสูงอยู่ หรือไม่เพราะจากประสบการเราไม่รู้ว่า ค่า cd4 เราจะลดลงเร็ว หรือ ช้าเท่าไหร่ จะเป็นการป้องกันที่ดีที่สุดที่รีบรับยา เพราะจะไม่ทำให้ เห็นหรือมีอาการที่แสดงออกภายนอก จะทำให้ดูเหมือนกันเราเป็นคนปกติทั้วๆไป ฉะนั้น ควรจะรับยาต้าน และ หาวิธีในการดูแลรักษาตัวเองต่อไป ตามอาการ รวมถึงที่ผมแนะนำ คือ เครื่องดื่มสมุนไพร เพราะผมก็ได้ลองมาหลายวิธี แล้ว เห็นว่า เป็นวิธีที่ดีที่สุดตอนนี้ สมุนไพร kawari ติดต่อที่พี่เขาได้ พรหมพชร (ผมเห็นว่า อยากจะแนะนำผู้ที่เป็น เพราะจากตัวผมเอง ก็ทุกข์ ไม่ใช่น้อย ก็เลยอยากให้ผู้ที่เป็นเหมือนผมได้คลายทุกข์บ้าง) แต่ต้องทานต่อเนื่อง

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 4 มกราคม 2011
  17. mngo

mngo เป็นที่รู้จักกันดี

สำหรับท่านที่เป็นขอให้หายเร็วๆนะครับ เป็นกำลังใจให้ทุกคนนะครับ
    ถ้าเราเชื่อว่ามีความหวังมันก็จะมีความหวัง ถ้าเราเชื่อว่ามันจะหายมันก็จะหาย แต่ก็ต้องพยายามต่อสู้กับมันต่อไปนะครับ อย่าท้อ อย่าหมดหวัง สู้ๆๆๆ