วิธีเลิกเล่นการพนันอย่างถาวร

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย thanan, 21 เมษายน 2011.

1. พระ ต

พระ ต สมาชิกใหม่

17 พฤษภาคม 2013
    ปัญหาติดการพนัน

catt1เมื่อก่อนดิฉันติดการพนันเอามากไปเล่นไพ่ทุกวัน แต่ไม่ได้ไปเล่นที่บ่อนนะค่ะ ไปเล่นบ้านเพื่อนๆ เล่นกันทุกวันไปทุกก็เสียทุกวันไม่เคยได้เงินมีแต่เสียกับเสีย เสียวันละเป็นแสนไม่เคยได้ ที่ดิฉันเสียไม่ใช่ดวงเราไม่ดีนะค่ะ เป็นเพราะพวกเพื่อนๆ ของดิฉันโกงดิฉันกันทุกคน แต่ดิฉันก็หยุดไป 3 ปี แต่มาตอนนี้ดิฉันก็กลับไปเล่นเหมือนเดิม เหมือนเดิมค่ะ ไปทีไรก็เสียทุกทีเหมือนเดิม ทั้งๆที่รู้ว่าเขาโกงแต่เราก็ยังไปหาเขาอีก เดี๋ยวนี้ดิฉันจะมีนิสัยเสียอยู่อย่างหนึ่งก็คือ เวลาไม่สบายใจหรือทะเลาะกับสามีแล้วก็จะออกไปค่ะ ดิฉันเสียจในสิ่งที่ดิฉันได้ทำลงไปมากค่ะ ดิฉันอยากเลิกมันให้ได้ค่ะ ใครพอจะมีอะไรแนะนำให้ดิฉันบ้างไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ

2. พัทธนันท์ ไล่ประกอบทรัพย์

พัทธนันท์ ไล่ประกอบทรัพย์ สมาชิกใหม่

จริงๆแล้วเป็นคนไม่ชอบการพนันเลย แต่พอมีเงินเกือบล้าน มีอะไรดลใจให้เราก็ไม่รู้อยากเล่นการพนันออนไลน์มาก แรกๆก็ได้พอได้ก็ย่ำใจ เล่นเยอะมากๆ เลยหมดหลายแสน พอรู้ตัวอีกทีเงินเกือบหมด กลัวทางบ้านรู้มาก มีอยู่วันหนึ่งมาอ่านเน็ตพลังจิต วิธีเลิกการพนันถาวร เพิ่งมารู้ว่าการติดการพนันคือ เจ้ากรรมนายเวรมาทวงหนี้เรา พอมาวันนี้เลิกเล่นเลย แสดงว่าเจ้ากรรมนายเวรอโหสิกรรมเราแล้วเหรอคะ เพราะไม่อยากจบอีกเลย หรือจิตเราไม่โลภแล้วคะ

3. taytaro

taytaro สมาชิกใหม่

28 กันยายน 2006
    เป็นยังไงบ้างครับ ... ชีวิตตอนนี้ เลิกกการพนัน ได้แล้วหรือยังครับ?

4. taytaro

taytaro สมาชิกใหม่

28 กันยายน 2006
    ผมว่า เจ้ากรรมนายเวรก็ส่วนหนึ่ง แต่หลักๆ เลยคือใจเราล้วนๆ เมื่อเราถึงเวลาที่เราไม่สามารถไปต่อได้ มันก็ทำให้่เราคิดได้ขึ้นมา ผมนี้สิ เสียดายหลายๆๆ อย่าง เมื่อเราหักหามใจได้ มันคงจะหลุดพ้นนะครับ ...