ศรัทธา และ เชื่อมั่นในพระคาถาชินบัญชร : ขอพื้นที่ระบายอารมณ์หน่อยค่ะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย Tangmo_mo, 4 กุมภาพันธ์ 2012.

1. savesun

savesun สมาชิกใหม่

ทำเถิดคับทำต่อไปด้วยความตั้งใจ ทำสิ่งทุกอย่างที่เกี่ยวกับพระพุทธศาสนาเป็นสิ่งที่ดี สิ่งที่ได้่รับ เป็นสิ่งน่าอัศจรรย์ ที่ยากเกินกว่าที่จะบรรยายได้ แต่ที่ได้อย่างแรกที่พบคือใจเป็นสุข ครับ
    สนับสนุนด้วยต่อการกระทำดีทุกประการ

2. Tangmo_mo

Tangmo_mo สมาชิก

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอบคุณมากค่ะ (kiss)

3. Jindamunee

Jindamunee เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    จากวันนี้ถึงวันหน้าเรามีพ่อคนเดียวนี่ล่ะครับเหตุการณ์จุดนี้อย่าให้เสียความรู้้สึกเมื่อเทียบกับความมีพ่อในชีวิต ชินบัญชรสิบจบไม่ใช่เหรอถึงของ่าย ขอให้เรื่องคลี่คลายให้ทุกอย่างเป็นไปในทางที่ดีก่อนๆที่จะไปคว้าสิ่งอื่นที่คิดว่าสำคัญ ชีวิตปัจุบันคนเราเร่งเ้ร้ามากจนลืมว่าถ้าพลาดบ้างก็ธรรมดา เดินให้ดีครับสะดุดก็หยุดคิดแล้วเดินต่อก็ถึงแน่ๆสะดุดแล้วหยุดเลยนี่ซิไม่ถึงหรอก

4. Tangmo_mo

Tangmo_mo สมาชิก

4 กุมภาพันธ์ 2012
    หนูได้ยินมาว่า 9 น่ะค่ะ หนูเลยสวด 9 (เพื่อความ ก้าวหน้า -- ไปอ่านตามกระทู้น่ะค่ะ) หนูก็ไม่รู้จะเชื่อใครค่ะ เอางี๊ละกัน วันคู่สวด 10 วันคี่สวด 9 จะได้ทำตามทุกคำแนะนำ :)

ขอบคุณมากเลยนะคะ สะดุดให้ตายหนูก็จะเดินให้ถึงค่ะ

5. Jindamunee

Jindamunee เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    แบบสิบจบนี่ในหนังสือสวดมนต์บางเล่มจะบอกไว้ครับประมาณยี่สิบปีก่อนๆมีอินเทอเน็ตนะ ผมปฏิบัติมาตลอดเวลาขอสิ่งสุดวิสัย ปกติเก้าจบก็ถูกแล้ว ควรถือศีลห้าแบบอาราธนาศีลห้าและรักษาให้ดีก็จะยิ่งขลังมาก

6. Unlimited Indy

Unlimited Indy เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2012
    เป็นกำลังใจให้นะครับ สู้สู้