ศักดิ์ ธรรมลิขิต ศิษย์สำนักปฏิบัติธรรมสูญญตา อาจารย์ ก๋ง พรหมบุตร

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย ธรรมลิขิต, 11 มกราคม 2013.

1. Almonchokco

Almonchokco สมาชิก

17 มิถุนายน 2014
    ขอบพระคุณค่ะ

2. leenaya1

leenaya1 Active Member

อ.ศักดิ์ค่ะ ขอถามเรื่องคู่บุญมีโอกาสได้อยู่ด้วยกันมั้ยค่ะ

3. อัพทูยู

อัพทูยู สมาชิกใหม่

แฟนต่างชาติคนนี้เค้ารักหนูจริงหวังแต่งไหมค่ะ ขอบคุณค่ะ

4. ธรรมลิขิต

ธรรมลิขิต เป็นที่รู้จักกันดี

มีคู่แน่นอนครับ
    อายุ 39 ปี
    ชายวัยสูงอายุ ไม่แก่มากหรอกนะครับ แต่อายุมากกว่าคุณ ประมาณ 5 ปี
    เป็นความลงตัวในแบบที่คุณไม่เคยวาดฝันไว้

5. ธรรมลิขิต

ตามดวงบอกว่า ช้าๆได้พร้าเล่มงามนะครับ

และ แข่งบุญแข่งวาสนานั้น มันแข่งกันไม่ได้
    ใครเขาได้เข้าแข่งนั่นก็บุญวาสนาที่เขาเคยทำกันมา เคยมีบุญคุณกับประเทศนั้นๆ มา ถึงเวลามาเกิด ถึงจะมาเกิดในประเทศไทย แต่สุดท้าย ก้ต้องมาราชรถมาเกยถึงหน้าบ้านรับกลับไปเสวยบุญเก่าที่ประเทศนั้นๆ

อดทนกับความอึดอัดขัดเคืองใจในสิ่งอันไม่ได้สมปรารถนาสักหน่อยนะครับ
    อย่าด่วนตัดสินใจอะไรล่ะตอนนี้

ก็ตามที่บอกเล่าน่ะครับ ถ้าใจร้อนใจเร็ว งาจะไหม้ก่อนถั่วจะสุกนะครับ

สงสารตัวจริงที่กำลังเดินทางข้ามเวลามาถึง จะไม่ได้สิ่งดีๆที่ควรได้

6. ธรรมลิขิต

ช่วงการสอบ เหมือนใจคุณจะไม่อยู่กับเนื้อกับตัวนะครับ
    คิดเรื่องที่ยังไม่ถึงเวลามากเกินไป จนเสียสมดุล สมาธิเคลื่อน
    ทำใจไว้สักหน่อยก็แล้วกันนะครับ

บุญจากกรรมฐานนะครับ เป็นทางเดียวที่คุณจะได้เข้าถูกช่องถูกทาง
    แต่ก็ใช่ว่าจะไม่ทำบุญวัตถุด้านอื่น ๆ
    อะไรที่ผา่นเข้ามา พิจารณา ประมาณกำลังแล้วแบ่งปันครับ

7. อัพทูยู

ขอบคุณค่ะอาจารย์ตอนนี้หนูกำลังรู้สึกสับสนว่า เค้าจะรักหนูจริงรึเปล่าหรือแค่เล่นๆ เค้าเปรยๆเรื่องแต่งงานไว้แล้วด้วยค่ะ เพราะถ้ารักจริงหนูจะได้ขยันอ่านหนังสือและศึกษาภาษาให้มากขึ้นกว่าเดิมค่ะ แต่ถ้าหากไม่รักจริงหนูจะได้อ่านหนังสือเตรียมสอบราชการค่ะ มีอยู่2ทางที่ต้องเลือกด้วยคะ

8. ธรรมลิขิต

สิ่งที่คุณกำลังจะ upgrade ตัวเอง ขอเชียร์เต็มที่ครับ
    ทำเลยไม่ต้องมีเงื่อนไขอะไรมาเป็นตัวเลือก หรือ ตัวกำหนด
    แม้ว่าจะต้องสอบสักกี่คร้้ง ถ้ามีโอกาสก็ขอให้ขวนขวาย
    อย่าติดตรงระยะทางว่าไกล จะไม่ได้อยู่บ้าน
    ไปแล้วได้กลับมาแน่วันหนึ่ง
    คุณมีโอกาสสูงนะครับในการสอบ
    แล้วชีวิตที่เหลือจะพบแต่สิ่งดีๆ
    ขอให้เวลานี้ คิดถึงตนเองก่อนส่ิงอื่น

หลังตุลาคมนี้ไปแล้ว ทุกอย่างจะคลี่คลายไปในทางที่ดี

9. oil_bobby

oil_bobby สมาชิกใหม่

ถามเรื่องความรักค่ะ

อยากรู้ว่าเราจะได้กลับมาคบกันอีกมั้ย
    ปัญหาต่างๆมันจะถูกแกไขได้มั้ย
    โปรดช่วยตรวจดวงชะตาให้ด้วยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

10. cycy1831

cycy1831 สมาชิก

11 ธันวาคม 2013
    ค่ะ ขอบพระคุณอาจารย์

11. ลูกหลวงปู่

ลูกหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2007
    1.อ.ครับเพิ่งสอบกฎหมายผ่านไหมครับ
    2.ขอความรู้ อ.เรื่อง การสวดมนท์แล้วภาษาเปลี่ยน แบบนี้ สวดไปเลื่อยๆแบบนี้จะเป็นผลดีไหม

12. drinkdung

drinkdung สมาชิก

17 พฤษภาคม 2010
    มีปัญหากับแฟนไม่ทราบว่ามีเกณฑ์จะเลิกกันรึเปล่าคะ?

13. ธนนันท์

ธนนันท์ สมาชิกใหม่

2 กุมภาพันธ์ 2011
    จะมีคู่กับเขาไม่ครับ

14. fullner

fullner เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวน อ. ลูกคนเล็กที่ได้ไปร่วมงานกับช่อง9 ทำได้ไม่ถึงอาทิตย์ตอนนี้ออกมาแล้ว..ได้งานที่ใหม่แล้ว.ค่ะ เป็นเพราะอะไร..อ.เห็นอะไรเกี่ยวกับเด็กคนนี้มั๊ยคะ..ขอบคุณค่ะ

15. kantiphong

kantiphong เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2005
    สวัสดีครับ อาจารย์ศักดิ์ ที่เคารพ
    ผมจะได้มีคู่ครองแต่งงานไหมครับ
    ขอบพระคุณอาจารย์ครับ

16. อัพทูยู

ขอบคุณอาจารย์อีกครั้งค่ะ ตอนนี้เล็งของบริษัทมหาชนไว้ด้วยค่ะ รถไฟฟ้าBTS รับหลายอัตราเลยค่ะ ว่าจะลองสมัครสอบดู เพราะสมัครงานราชการทีไรแห้วทุกครั้งเลยค่ะ ขอบคุณอาจารย์ที่ช่วยเตือนสติในเรื่องความรักด้วยนะคะ อาจารย์พูดเป็นนัยๆว่าสงสารตัวจริง (คาดว่าคนนี้คงไม่ใช่แน่นอนเลยใช่ไหมคะ) ยอมรับว่าใจร้อนด้วยคะอายุหลัก3แล้ว พ่อแม่เป็นห่วงลูกสาวกลัวจะขึ้นคาน และพ่อกับแม่ก็ชอบแฟนต่างชาติคนนี้ด้วยค่ะ เค้าเป็นคนขยันทำมาหากินค่ะ แต่ลับหลังก็ไม่รู้เค้าเป็นยังไงนะคะ เพราะเค้าเป็นคนที่แปลก หรือหนูเพิ่งเคยเจอแบบนี้ก็ไม่ทราบนะคะ คือบางวันเค้าถึงจะดูเหมือนเทคแคร์ใส่ใจหนู บางวันก็ดูเฉยๆเรียบๆเหมือนไม่ใช่คนรักกันนะคะ หนูก็แอบน้อยใจบ้างแต่พอเค้าเทคแคร์ก็กลับลืมความน้อยใจเหล่านั้นไปค่ะ เค้าเป็นคนที่เฟรนด์ลี่มีเพื่อนหลายคน เพื่อนผู้หญิงก็เยอะค่ะ หนูยอมรับว่ากลัวเค้านอกใจ แต่ก็อยากให้เค้าสบายใจด้วยความเชื่อใจไม่ถาม ไม่ขอดูโทรศัพท์ ปล่อยให้เค้าคุยตามอำเภอใจ(หนูทำถูกแล้วใช่ไหมค่ะ) ส่วนเรื่องแต่งงานเค้าเปรยว่าอยากแต่งปีหน้า เพราะเค้าอายุมากแล้วจะ40แล้วค่ะ เค้าเลยขอให้หนูศึกษาอ่านหนังสือ หัดภาษาให้มากๆ เพราะการจดทะเบียนสมรสจะมีการสอบภาษาถึงจะได้วีซ่าด้วยค่ะ มันเลยทำให้หนูแยกไม่ถูกระหว่างตัวเองจะหางานใหม่ทำ หรือจะทำตามหัวใจดี ในเมื่ออาจารย์ให้คำแนะนำเรื่องให้สนเรื่องตัวเองไว้ก่อน เลยสนใจหาที่สอบไปด้วยค่ะ เพราะด้วยความไม่มั่นใจในตัวแฟนไปด้วย กลัวว่าเค้าอาจจะคบใครอีกคนแล้วเค้าอาจจะเลือกคนนั้นที่พร้อมเรื่องภาษามากกว่าหนู กลัวตัวเองจะเสียเวลาไปปล่าวๆนะคะ หนูร่ายมาซ่ะยาวเลยค่ะ อิอิ อาจารย์ทำให้หลายคนในเวปพลังจิต มีพลังใจกันหลายคนเลยนะคะ ^^

17. coconut13

coconut13 สมาชิก

อาจ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2017
  18. bordintu

bordintu เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2011
    รบกวนอ.ศักดิ์ ด้วยครับ
    1. ก่อนสิ้นปี 2557 นี้ผมจะมีรายได้จากการขายที่ดินสำเร้จมั้ยครับจากแปลงใหญ่
    2. ผมจะมีธุรกิจที่สร้างความมั่นคงให้กับตนเองและครอบครัวในปีหน้ามั้ยครับ หรือมีเท่าที่มีในปัจจุบันครับ ถ้ามีเพิ่มจะมาจากทางใดครับ จะได้รีบคว้าโอกาสไว้ครับ

ขอขอบพระคุณมากครับ

19. PingPing1110

PingPing1110 สมาชิกใหม่

เรียนถามอ.ค่ะ 1. แฟนมีเมียน้อยมาช่วยงานและดูแล เขาจะสามารถเลิกกับเมียน้อยได้ไหมแล้วเราจะนิ่งหรือยื่นข้อเสนอให้เด็ดขาดแล้วจบไปเลยดีค่ะ
    2. เราสองคนใช่คู่กันหรือเปล่า
    3.ถ้าไม่ใช่คู่อยากหลุดพ้นจากบ่วงกรรมตรงนี้ต้องทำอย่างไร
    ขอบคุณค่ะ

20. ธรรมลิขิต

มือสองข้าง ถ้าหันไปคนละทาง การตบมือ ก็ไม่มีโอกาสดังขึ้นมาได้นะครับ

ต่างคนก็ต่างมีความคิดหลักๆอยู่ที่การดำเนินชีวิตเพื่อความมั่นคง

เรื่องของหัวใจ ดูเหมือนจะเป็นเรื่องรอง เป็นเรื่องที่ไม่ใช่อะไรที่จะต้องมาตัดสิน
    หรือชี้ขาดให้จบให้ได้ในเวลานี้

คำแนะนำ สร้างฐานของชีวิตตามที่ต้องการให้สำเร็จก่อนเถิดนะครับ

ช่วงนี้ เป็นเส้นทางเดินที่ขนาน และอีกยาวไกล

อนาคต ก็ได้กลับคืนมา แต่ ก็เป็นเส้นขนานที่ชิดกันเท่านั้น

คงจะขอตอบเพียงเท่านี้นะครับ