ศาสตร์ลึกลับแห่งอินเดีย

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย DuchessFidgette, 27 มิถุนายน 2013.

1. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

คุณสุคะ ดิฉันแก้ลิงค์ให้แล้วนะคะ จะเห็นรูปแล้ว แต่กระทู้อื่นๆ ที่ยังเป็น .com อยู่ยังมองไม่เห็นคะ จะทะยอยแก้วันละนิดละหน่อยแล้วกัน เฮ้อ มันเยอะมากเลยคะ เพราะที่โพสต์ไปตอน .com ตอนนี้รูปมองไม่เห็นเลย แต่กระทู้นี้แก้ให้แล้วคะเพราะไม่ยาวมาก........เดี๋ยวปลายเดือนนี้ดิฉันจะแวะไปร้าน Rainafrica จะไปดม สกินแคร์ กลิ่น ฝนอัฟริกา แล้วจะกลับมาบอกคะว่า พอ สูสี กลิ่นแตงกวาอัฟริกาได้ไหม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กรกฎาคม 2013
  2. ดอกข้าว

ดอกข้าว เป็นที่รู้จักกันดี

-ขอบคุณมากค่ะ คุณดัช เอาอีกแล้ว รบกวนหัวใจอีกแล้ว กลิ่นฝนอัฟริกา โรแมนติกสุดๆ อยากบอกว่าเป็นคนรักสายฝน ขอบน้ำฝน ชอบกลิ่นดินระเหยขึ้น ยามฝนตกใหม่ๆ กับ บรรยากาศตามแมกไม้ หลังชุ่มฉ่ำกับสายฝน แค่มองไปก็มีความสุขแล้วแม้จะรู้สึกเหงาๆ บ้าง แต่ก็หลงไหลค่ะ กลิ่นฝน ชอบจังเลยค่ะ

3. DuchessFidgette

DuchessFidgette เป็นที่รู้จักกันดี

เดี๋ยวจะไปเข้าเมืองวันนี้แหละคะ และจะกลับมาบอก ช่วงนี้สอบผ่านข้อสอบแรกแล้ว เลยมีเวลาว่างๆ จริงๆดิฉันก็คิดๆอยู่เหมือนกันว่าวันข้างหน้าอาจจะเอาแบรนด์ ที่มีในต่างประเทศไป ขายที่เมืองไทย แต่อันนั้นคืออนาคตคะ......

4. DuchessFidgette

วันนี้พึ่งกลับมาจากในเมืองคะ แวะไปร้าน Rainafrica ไป พิสูจน์เพื่อมาเล่าให้คุณสุฟังคะ ทีแรกว่าจะไปดูเฉยๆเลยได้ซื้อมาด้วย วันนี้พนักงานที่ร้านไม่ใช่สาวอัฟริกันเอ็คโซติกแบบทุกที เธอคงมาเฉพาะวันธรรมดา วันนี้พนักงานเป็นแหม่ม ฝรั่ง แต่ก็เอาใจลูกค้าน่าดู เธอลอง กลิ่น rain Africa, Wild cotton และ Savanah ที่มือ ดิฉัน โอมีความสุข สบายๆ พนักงงานสาวแหม่ม เธอนวดมือและแขนให้ด้วย......ชอบกลิ่นหอมบริสุทธิ์ในธรรมชาติ แบบเป็นยาอายุรเวทย์ไปด้วย

skincare ของ rainafrica นี้จะมีกลิ่นที่ออกแนวสุภาพอ่อนโยน มากกว่าจะแนวหวานหอมยั่วยวนคลาสสิก ผู้หญิงมากๆ แบบ แบรนด์อื่น
    กลิ่นของแบรนด์นี้มันออกแนวก็อบปี้ กลิ่นในธรรมชาติ ออกสะอาดๆสดชื่นมากกว่าหอม

Wild Cotton

กลิ่นฝ้ายอัฟริกา กลิ่นนี้ออกโทนนักเรียนผู้ชายผู้ดีอังกฤษ แบบอีตั้น อะไรทำนองนั้น
    แนวสะอาดๆผสมกลิ่นที่ทำให้นึกถึงเด็กอ่อน อันนี้ดิฉันซื้อเป็น
    แบบเจลอาบน้ำมา กลิ่นแนวเด็กผู้ชายจะดร็อบลงหน่อย
    เหมาะกับใช้หน้าร้อน เพราะกลิ่นออกโทนเย็น ในขณะที่
    ถ้ากลิ่นนี้อยู่ในรูปของ ครีมทาผิว มันจะออกผู้ชายโทนเย็น
    มาก ไปหน่อย แต่เป็นผู้ชายแนวสะอาดแบบนักเรียนนอก
    อะไรทำนองนั้น

ต่อไป กลิ่น ฝน อัฟริกา

กลิ่นนี้ค่อนข้างออกแนวหวานอ่อนๆใกล้เคียง อัฟริกา
    แตงกวา แต่ไม่หวานช่ำสดชื่นเท่า แตงกว่า อัฟริกา
    แต่เวลาได้กลิ่นมันออกคล้าย
    เด็กผู้หญิงเล็กๆอายุห้าขวบ ออกแนวหวานสุภาพๆไร้
    เดียงสา จะต่างจากแตงกวาอัฟริกันที่ หวานลึกลับ
    ออกแนวสปาร์เอเชีย meditation อะไรทำนองนั้น

ต่อไป กลิ่นทุ้งหญ้า สวาน่า

กลิ่นนี้น่าจะเหมาะกับหน้าหนาวมากที่สุด เพราะกลิ่นออก
    หวานแนวเซ็กซี่โทนร้อน ทำให้นึกถึงพวกผู้หญิงผิวแทนๆลูกครึ่งอัฟริกันผสมสเปน ทางละตินประเทศ.......ทำให้นึกถึง เกาะคาปรี
    ข้างยุโรปใต้ แม็กซิโก อะไรทำนองนั้น น่าจะมีส่วนผสมของ ส้ม และ ขิง

สรุปแม้แต่คนขายเองก็ชอบกลิ่นแตงกว่ามากที่สุด แหม่ม พนักงงานบอกอย่างนั้น

....

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      17.2 KB
      เปิดดู:
      1,258
      ขนาดไฟล์:
      46.2 KB
      เปิดดู:
      1,303
      ขนาดไฟล์:
      227.9 KB
      เปิดดู:
      1,302
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2013
  5. ดอกข้าว

ตามที่ได้รับข้อมูลจากคุณดัชทั้งหมด ชอบกลิ่นแตงกวามากที่สุดค่ะ รองลงมาคงเป็น เรนอัฟริกา อยากได้ค่ะ นำมาจำหน่ายได้เลยค่ะ จองคนแรกค่ะ รับออเดอร์กันเลยนะคะ 555

6. DuchessFidgette

เท่าที่ลองมา จะมีเจลอาบน้ำของ Rain และ Sabon และ Crabtree evelyn, Loccitane ที่อาบแล้วกลิ่น มันติดตัวอย่างกับ น้ำหอมเลยทีเดียว

7. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ตรงนี้ไม่ได้แนะนำนะ.แต่เล่าให้ฟังเล่นๆแล้วกัน..
    ถ้าจะใช้ในส่วนที่ส่งผลต่อการรักษาผิวและส่งเสริมเรื่องเสนห์ด้วย
    ให้ใช้ WILD COTTON หรือ african foam bath สองชิ้นนี้

ชิ้นไหนก็ได้..ถ้าไม่มีทั้งนี้ค่อยเลือกขวดสีสัมมาใช้มีผลเหมือนกัน
    แต่น้อยกว่า.และอีกขวดนอกจากทำสะอาดร่างกายไม่ส่งผลด้านอื่นๆ.

8. chaokhun

chaokhun เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2012
    บีบีซีรายงานกระแสวิพากษ์วิจารณ์ในประเทศอินเดีย หลังกรณีบริษัทอัลตร้าเทคของอินเดีย เปิดตัวโฆษณาผลิตภัณฑ์ครีมพรหมจรรย์อีกครั้ง′ ซึ่งระบุว่าเป็นครีมกระชับช่องคลอดให้ผู้ใช้รู้สึกเหมือนเป็นสาวบริสุทธิ์วัย 18 ปีอีกครั้ง โดยในโฆษณาทางโทรทัศน์ ชายคนหนึ่งพาภรรยาของตนในชุดส่าหรีมาให้พ่อแม่ของตนรู้จัก ก่อนที่หญิงคนดังกล่าวจะเต้นรำและร้องเพลงว่า ′ฉันรู้สึกเหมือนเป็นหญิงบริสุทธิ์ ฉันรู้สึกเหมือนครั้งแรก′ ขณะที่พ่อแม่ของฝ่ายชายเฝ้าดูอย่างตกอกตกใจ แต่ในตอนจบของโฆษณา แม่ของฝ่ายชายก็เข้าอินเตอร์เน็ตเพื่อซื้อสินค้าชนิดนี้เช่นกัน

นางริชี พาเธีย เจ้าของบริษัทอัลตร้าเทค กล่าวว่า ครีมสาวบริสุทธิ์ของตนมีส่วนประกอบจากธรรมชาติ เช่น ผงทองคำ ว่านหางจระเข้ และอัลมอนด์ ซึ่งตรวจสอบทางการแพทย์แล้ว ครีมนี้ถือเป็นการปฏิวัติที่จะช่วยให้ผู้หญิงอินเดียรู้สึกมั่นใจในตัวเอง ทำให้รู้สึกเป็นสาวบริสุทธิ์อีกครั้งได้

ปล. ใครที่คิดว่าของแฟนมันเริ่มหลวมๆ แล้วก็ไปหาซื้อที่อินเดียนะนาย

ขนาดไฟล์:
      32.3 KB
      เปิดดู:
      92
      ขนาดไฟล์:
      57.1 KB
      เปิดดู:
      108
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2013
  9. DuchessFidgette

Indian people are obsess about fair skin.

โฆษณานี้ เกี่ยวกับ สาวอินเดียที่โดนเพื่อนดูถูกว่าผิวคล้ำ
    นางเลยไปใช้ครีม ให้ตัวขาว พอเพื่อน และ ตรวจคนเข้าเมืองที่
    แอร์พอร์ตเห็นต่างนึกว่านางเป็นฝรั่ง

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=ahdvo70fRhk]9X Fairness Cream Commercial - YouTube[/ame]

ส่วนโฆษณาอันนี้เกี่ยวกับ สาวอินเดียที่โดนแฟนทิ้งเพราะแฟนไปเจอ
    คนใหม่ที่ผิวขาวกว่า ตัวละครจึงไปใช้ครีม whitening และได้แฟนกลับมา

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=xgx6xrc0gBs]Racist Ponds Commercial (Complete) - India - YouTube[/ame]

มนุษย์ส่วนใหญ่มีตัณหาเป็นที่ตั้งนำไปสู่กิเลส วิ่งวนอยู่แต่กับเรื่อง
    พวกนี้ไม่สิ้นสุด หลักๆก็เพื่อ ไป ยั่วยวนเพศตรงข้าม

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.2771869/[/MUSIC]

10. DuchessFidgette

กลิ่นโปรดของ ดิฉันจะแบรนด์ Sabon ของประเทศอิสราเอล คะ กลิ่นกุหลาบผสมชา หวานมากแนว เจ้าหญิงจอมแก่น
    หวานแบบโบราณแต่ใสๆบริสุทธิ์ในขณะเดียวกัน เหมือนกุหลาบผสม น้ำเชื่อมหวานในขนมไทย

ขนาดไฟล์:
      16.1 KB
      เปิดดู:
      1,407
      ขนาดไฟล์:
      24.1 KB
      เปิดดู:
      1,649
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กรกฎาคม 2013
  11. บุรุษไร้เงา

บุรุษไร้เงา เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบของคุณ chaokhun เม็ดแอลมอนส่งผลเรื่องของความฉลาด
    มองโลกในแง่ดี และความมีเมตตา และส่วนนี้จะเด่นสุด
    ส่วนพี่เข้ ออกรักษา แต่ว่าธาตุทองมีอยู่แต่ในอัตราส่วนน้อยมาก.
    พูดถึงกระปุกที่เอามาให้ดูนะคับ

12. บุรุษไร้เงา

ส่วน ขวดโปรดของ คุณ Duss คุณสมบัติคล้ายๆคุณ Choa เอามาลงแต่ไม่มีฝ่ายรักษา
    แต่เป็นฝ่ายออกฤิทธิ์แทนและมีธาตุทองมากกว่าคือเป็นมิตรกับ
    สภาพแวดล้อมภายนอกได้มากกว่า ส่วนกระปุกจะเด่นมากเรื่อง
    รักษารองมาคืออำนาจครับ..

13. ดอกข้าว

ไม่ทราบ คุณดัช จะกลับเมืองไทยเมื่อไหร่คะ เริ่มคิดถึงมากแล้ว อิอิ

14. DuchessFidgette

ดิฉันกำลังรอเงินอยู่คะ ได้ปุ๊บก็จะไปวาเคชั่นเมืองไทยปลายปีนี้คะแต่ไม่อยู่ตลอดเพราะต้องกลับมาบ้านที่ต่างประเทศ คะ

ว่าจะไป วาเคชั่นทางเมืองแขกโมร็อคโคด้วย เออ ดิฉันยังมีหลายอย่างจะรีวิวด้วยคะ

15. DuchessFidgette

แบรนด์เม็คอัฟ ระดับ อินเตอร์แนชชั่นนอล แบรนด์แรกของอินเดีย

เป็นครั้งแรกที่ ฮายโซ ชาลินี เวทย์เหรา สาวชาวอินเดีย ผู้ทำงานเป็น
    เม็คอัฟ อาร์ตทีส ให้แก่ วงการ ฮอลิวูดส์ และ บอลลิวูดส์
    ได้ ผลิตเครื่องสำอางค์ แนว ตะวันตกที่ มีส่วนผสมตาม
    หลักอายุรเวทย์โบราณ

ใช้ส่วนผสมของ สมุนไพร พื้นบ้าน และน้ำมันต่างๆ
    ที่ชาวอินเดียใช้ในครัวเรือนนำมาสู่โลกของเครื่อง
    สำอางค์ เช่น น้ำมัน อำล่า ของ อาหรับ มารูล่า ของ
    อัฟริกาเหนือ น้ำมันมะพร้าวของอินเดีย ฯลฯ

มาดูวีดีโอ ของ แบรนด์ โดยไฮโซสาวอินเดีย ชาลินี เวทย์เหรา
    ผู้หญิงคนนี้ทั้งสวยและเก่งจริงๆ
    ขำพวกคนขี้เหล่ทั้ง กาย
    และศีล......บางคนที่นึกว่าตัวเองสวย ถ้าเจอตัวจริงท่าน
    ชาลินี เมื่อไรคงถึงจะรู้ตัวว่า ออร่าใครแรงกว่ากัน
    ระหว่างพวก บ้านๆ ร้านตลาด กับ เจ้าแม่ชาลินี เทวีแห่งสามโลก

นอกจากนางจะสวยแล้วยังใจบุญ เจียดเงินไปช่วยเหลือ
    เด็กยากจนในอินเดียอีกด้วย

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=i1QPIbxESV8]Shalini Vadhera - Global Goddess Beauty - Destination Africa - YouTube[/ame]

ดัชเคยใช้เครื่องสำอางค์ของนางตัวนึงคือ น้ำมัน
    ใส่ผม อำล่า ออยด์ กลิ่นหอมอยู่ในขวดใสแก้ว
    เอาไว้ ใส่ผม คือ ตัวในรูปนี้

ส่วนตัวนี้ อายไลน์เนอร์ กลิ่นสมุนไพรมากๆ เข้าตาแล้วไม่แสบ มี
    สองสีคือ เนเฟอร์ติตี ราชินีอิยิป กับสีคลีโอพัตรา
    แต่ถ้าเป็นเซตจะเป็น มหารานี กล่องสีชมพู บอลลิวูดส์ อายด์

มาดูอายไลน์เนอร์ของทางอาหรับบ้าง ดูแล้ว
    เข้มขลังอย่างกับเครื่องราง

นางแบบปากีสถาน

.....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 กรกฎาคม 2013
  16. ดอกข้าว

คุณดัชคะ เครื่องสำอางค์เมืองแขก ดูเข้มมีพลังจังเลยนะคะ เหมือนจะทนดีจัง อิอิ แต่คงมีคุณภาพดี

17. ดอกข้าว

เอ่อ..คุณดัชรีวิวไปเรื่อยๆ นะคะ แล้วกรุณาเมค ทูออเดอร์ ด้วยนะคะ ทำให้เกิดกิเลสอย่างแรงเลยค่ะ แต่ชอบค่ะ อยากเห็นของใช้พวกแบรนด์ที่ไม่รู้จักค่ะ

18. DuchessFidgette

ดิฉันเคยใช้ น้ำมันใส่ผม ของ
    แบรนด์แขก Global Goddess เพราะผมผมยาวมาก
    แต่ไม่เคยปล่อยหรอกคะ ม้วนอย่างเดียว
    แบบพราหมณ์ หรือ ถักเปีย ที่ตัดไม่ได้เพราะ
    อยู่ต่างประเทศตัดผมทีแพงเป็นพันๆบาท
    50 euro
    เดี๋ยวมันก็ยาวอีกเลยไว้ยาวไปเลย เป็น ฤาษี 5555
    ........กับ อายไลนเนอร์ Khol (เป็นแบบโบราณ
    ที่พวกคน เปอร์เซีย และอียิปใช้ จะเป็นผง )
    คลีโอพัตรา ฉันว่าคุณภาพดีกว่าของฝรั่ง ของ
    ญี่ปุ่นอีกคะ กลิ่นเหมือน สมุนไพร

คนทางเมืองแขกทากันทุกคน Khol หรือ
    Kajal ตาเป็นหมีแพนด้าเป็นวัฒนธรรม
    แต่ก็ดูน่ารักดีนะคะ แต่ถ้าทา มากเกินไปก็ดู
    น่ากลัวหรือ เหมือนแม่มดแต่งหน้าจัด......
    ดิฉันชอบ Smack Look ดูเลอะๆแบบ
    บริสุทธิ์ ธรรมชาติหน่อย

แบบหนูน้อยคนนี้ก็ทา

ขวดแบบ traditional ที่ พวกแขกพื้นบ้านใช้กันคะ......

ช่วงนี้ที่ยุโรปเข้าหน้าร้อน ดิฉันเกลียดอากาศร้อนจริงๆ
    คะคูณสุกลางคืนนอนไม่หลับ ร้อน พัดลมก็ไม่มี
    ถ้าไม่ติดแมวมันถ่ายเอาไว้ในสวน ก็จะไปนอนนอกบ้าน
    เพราะในบ้านร้อนและไม่มีลม
    :z12

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 กรกฎาคม 2013
  19. ดอกข้าว

รูปต่างๆ ที่คุณดัช หามาลงให้ชม แปลกตาดีค่ะ เพราะไม่ใช่ภาพทั่วๆไป และของประทินโฉมต่าง อีก สุอีกคนชอบดูอะไรแปลกๆ ของใช้แปลกๆ แนวพื้นเมืองนี่ละชอบมาก โบราณดีหาดูยากค่ะ ของใช้โบราณบางอย่างหาซื้อยังยาก ชอบค่ะ อย่างของไทยเรา เช่น น้ำปรุง น้ำอบโบราณ สุก็ชอบซื้อเก็บไว้ รุ้จักคนทำด้วยค่ะ รุ่นแม่เสียไปเมื่อสามปีก่อน นี่ยังเหลือรุ่นลูกที่ยังอนุรักษ์อยู่ค่ะ คุณดัชคะ ค่าตัดผมแพงมากจริงค่ะ ตัดเองเลยซิคะ แบบไม่สั้นมาก ไม่ต้องให้เท่ากันก็ได้ เผื่อฟลุ๊คออกมาเก๋ๆ เป็นสุ สุจะตัดซอยเองเลยค่ะ หากรรไกรคมๆ ทำสมาธิให้ดี คีบๆ ไถๆ ไล่ต่างระดับไปเลย แฟนสุเค้าซอยผมเองค่ะ ยืนหน้ากระจก ซอยไล่ด้วยกรรไกร (ผมหยักศก) ออกมา ทรงสวยดีเลยค่ะแบบไม่สั้นมากหน่ะคะ เคลียต้นคอ อากาศร้อนๆ อีก น่าเบื่อนะคะ เอ๊ะ ที่บ้านคุณดัชไม่ใช้พัดลม ไม่ใช้แอร์ด้วยรึป่าวคะ ใช้วิถีชีวิตแนวธรรมชาติทุกอย่างรึป่าวคะ คุณดัชถ่ายรูปมาให้ดูหน่อยซิคะ อยากเห็นจัง แบบจะ จะ เต็มๆ นะคะ คุณดัชเลี้ยงผมยาวมากแบบนี้ คิดจะตัดรึป่าวคะ วันใดที่คุณดัชตัด คงจะเก็บผมไว้ใช่มั๊ยคะ ที่เมืองไทย มีที่บริจาคผมด้วยนะคะ เค้าจะนำไปทำวิกผมให้กับผู้ป่วยมะเร็งที่ให้ครีโมค่ะคุณดัช

20. ดอกข้าว

ลืมถามไปค่ะ อยากทราบว่า ดอกมะลิของอินเดีย กลิ่นหอมชื่นใจเหมือนของไทยรึป่าวคะคุณดัช แล้วพืชพรรณของเค้าปลูกแบบธรรมชาติหรือใช้สารเคมีคะ ของบ้านเราสารเคมีทุกอย่างเลยค่ะ แบบปลอดสารกลายเป็นความพิเศษหายาก รวมถึงราคาด้วยค่ะ เฮ้อ..อยากกลับสู่ธรรมชาติ ก็คงต้องแก้ไขที่ตัวเองแล้วค่ะ ปลีกตัวไปอยู่ ตจว. ที่ใช้พื่นที่ปลูกผักสวนครัวทุกชนิดไว้ทานเอง หัดทำนาข้าวปลูกไว้กินเองอย่างพอเพียง อยู่กับธรรมชาติในบั้นปลายของชีวิต สุฝันเอาไว้อย่างนั้นค่ะ ไม่รู้จะมีโอกาสรึป่าว ทั้งๆ ที่เป็นไปได้ไม่ไกลเกินฝัน แต่ขาดโอกาส ณ ปัจจุบันนี้นะคะอยากไปทำเลย แต่ด้วยภาระหน้าที่ ยังไม่สามารถละทิ้งไปได้ ถ้าไปได้ตั้งแต่ตอนนี้ จะมีความสุขมาก เพราะยังแข็งแรงได้ทำในสิ่งที่ตั้งใจ