ศิราณีเปิดบริการแล้วดูดวงถามปั_หารักฟรี ๓ ข้อ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ศิราณี, 7 ตุลาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอถามหน่อยละกันครับ

ถามได้ 3 ข้อ ใช่มั้ยครับ o.k. ครับ
    1.ผมจะได้บวชมั้ย เมื่อไหร่
    2.ผมมีคู่ครองมั้ย ถ้ามี เมื่อไหร่เจอ
    3.องค์อินทร์ยกโทษให้ผมหรือยัง ที่เมื่อก่อนผมไม่เชื่อท่าน แล้วท่านจะให้ผมทำไงต่อ
    ขอบคุณคุณพี่มากๆครับ.

2. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

คำถามโครตเยอะเลย ศิราณีหนีไปแล้วมั้ง
    ผมว่าเรียกเก็บตังค์ด้วยน่าจะดี

3. โซ้ยหมวย

โซ้ยหมวย บุคคลทั่วไป

หวังว่าคุณศิราณี ยังคงรับคำถามอยู่น้า....

- ขอถามว่าจะขึ้นคานมั้ย จวน 40 แล้ว
    - ยังมีหวังกะหนุ่มต่างชาติคนดีคนนั้นอยู่หรือปล่าว
    - ชีวิตต่อไปเป็นงัย... จะสามารถทำสมาธิสำเร็จถึงฌาณ 4 มั้ย

ขอขอบคุณล่วงหน้าอย่างสูง....

4. ศิราณี

ศิราณี สมาชิกใหม่

Re: อาชีพครู ไม่ใช่อาจารย์ อยู่บ้านนอก

ปั_หาของคุณจริงๆคือ คุณไม่สามารถทำให้สามีประทับใจในตัวคุณได้ เขาจึงไปมีเล็กมีน้อย วิธีแก้ก็คือ คุณต้องทำให้เขาเกรงใจคุณให้ได้ ไม่ใช่กลัวนะคะ ถ้าคุณไปแก้จุดอื่น มีหวังโดนยึดแน่ๆค่ะ จำไว้นะคะ เสียผัวเสียบ้าน ลองปรับเปลี่ยนความเป็นอยู่ใหม่สิคะ ให้เกียรติสามี และเลิกคิดได้แล้วค่ะว่า จะแม้มเอาเงินของสามีมาปลูกบ้าน ถ้าเลิกกันก็เป็นของเราหมด ขอโทษนะคะที่พูดตรงๆ ลูกไม้แบบนี้ ผู้ชายเขารู้ทันเราหมดแล้วค่ะ อีกอย่างลองใช้ลูกของคุณ ตีสนิทพ่อเขาก่อน ให้เขารู้สึกว่าอยู่ห่างลูกไม่ได้ เป็นห่วงลูกอย่างมากๆ
    แล้วคุณก็ค่อยๆขยับ ให้เขาเป็นให_่ เขาก็จะให้เราเป็นให_่เช่นกัน

ตั้งเจ้าที่ให้ถูกต้องก่อนนะคะ อย่าลืมเดี๋ยวดีเองค่ะ

5. ศิราณี

Re: อ่านอย่างเดียว

คงไม่หรอกค่ะคุณเมย์ เพราะดูเหมือนว่าจะมีคนมาชอบคุนอยู่แล้วนะคะ เรียนที่เดียวกันค่ะ อีกอย่างก็อาจเป็นตอนเรียนจบเริ่มทำงานค่ะ ถ้าเป็นความต้องการของคุณ แต่ถ้าจะถูกพ่อแม่คลุมถุงชน ชีวิตก็จะดีกว่ากันมากเลยค่ะ ไม่ขอดูมากนะค่ะ ขอโทษนะคะคุณเมย์

6. ศิราณี

พูดอย่างนี้รู้เลยค่ะว่าคุณเป็นใคร บ้านเกิดคุณอยู่ปากน้ำ แล้วเป็นคนขอไปต่างจังหวัดเอง บังเอิ_ไหมน้อง หัวหน้าสายภาษาอังกฤษจะเป็นใครไปไม่ได้ ไม่อยากจะเดาว่าอยู่คนละสถาบัน ถ้าซื่อนี้นะ มี_าติอยู่ชัยภูมิค่ะ ถามจริงซื่อเล่นว่าหน่อย ใช่ไหม ถ้าใช่ก็ขอบอกว่า เฮ๊ย!หน่อย อย่าทิ้งหน้าที่นะโว๊ย! แล้วจะไปหานะ ว่าแต่ว่าตอบมาก่อนว่าใช่มั๊ย

7. ศิราณี

สามีเป็นเนื้อคู่หนังคู่กระดูกคู่ค่ะ เวลาสามีดื่มเหล้า อย่าขัดใจเขาสิคะ เอาใจหน่อยได้ไหมคะ ปรนนิบัติสามีตามหน้าที่นะคะ แล้วค่อยปรับเปลี่ยนด้วยความนุ่มนวล จนเขาเกรงใจแล้วค่อยขอร้องให้ดื่มน้อยลงๆไปเรื่อยๆ ในที่สุดคุณก็จะประสบความสำเร็จค่ะ ส่วนเจ้าหมอนั่นจะดีจะหล่อแค่ไหนก็อย่าไปแลให้เสียคนเลยค่ะ

8. ศิราณี

ยังไม่ได้หรอกค่ะ เพราะตอนนี้คุณนิยมลัทธิอื่นอยู่ รู้สึกว่าจะหนักไปทางสวดมนต์ ขอเดาว่าอาจเป็นโอมซีรีเคียว อะไรนี่แหละ ถ้าทายผิดก็ต้องขออภัยด้วยค่ะ เพราะคุณต้องการรักษาโรคมากกว่ามังคะ ใช่ไม่ใช่ตอบด้วยนะคะ จะได้รู้เพราะใช้สมาธิมากสำหรับคุณนะ อาจผิดค่ะ

9. ศิราณี

Re: รู้จักยายสุ่มมั๋ย

No I don't.

10. ศิราณี

Re: ขอถามหน่อยละกันครับ

ตอบนะคะ
    ๑. ถ้าบวชตอนนี้จะเสียโอกาสอะไรบางอย่างไปสำคั_มากๆด้วยค่ะ
    ๒. มีแล้วค่ะเนื้อคู่
    ๓.ก็ให้ช่วยเหลือชาติศาสนาสิคะ คุณเคยอยู่สมัยอยุธยาตอนปลาย สมัยเดียวกับ WebSnow ค่ะ ทำอะไรตอนนี้ยังดูไม่ออกนะคะ

11. ศิราณี

ตอบค่ะ
    ๑.ไม่ขึ้นคานหรอกค่ะ ไม่ต้องวิตกเกินไป
    ๒.เขามีแฟนอยู่แล้วนี่คะ ถ้าเป็นกิ๊ก ก็เป็นไปได้ต่อไปยังไงก็ค่อยว่ากันใหม่
    ๓.ถ้ายังเล่นอยู่ web นี้อยู่ก็บรรลุธรรมแน่ค่ะ ยอดฝีมือเยอะ! Websnow คนหนึ่งล่ะ!

12. ศิราณี

ไม่กล้าเก็บสตังค์หรอกค่ะ กลัวเขาจะรู้หมายเลขบั_ชีเราค่ะ ไม่อ๊าวไม่เอาค่ะ

13. คนใกล้บ้าน

คนใกล้บ้าน บุคคลทั่วไป

พี่ ศิราณี ข๋า
    คือว่าอิฉันท้องผูกมา3วันแล้ว ทำอย่างไรก็ถ่ายไม่ออก
    อิฉันอยากจะถามคุณศิราณี ให้ใช้ตาทิพย์พยากรณ์หน่อยว่า
    อีก 3 วันอิฉัน จะถ่ายออกไหมค่ะ

ช่วยดูต่ออีกหน่อยว่า เมื่ออดีตชาติอิฉันทำกรรมอะไรไว้จึงทำให้ถ่ายไม่ออก
    พอที่จะทำพิธีแก้กรรมได้ไหมค่ะ

14. กระเจียว

กระเจียว เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2004
    พี่ศิราณีที่เคารพ

กระเจียวขอถามดังนี้ค่ะ(ช่วยทีนะคะ)

1.คนที่กระเจียวคบอยู่ตอนนี้เขาเป็นผู้ชายที่จะทำให้กระเจียวเจ็บช้ำในอนาคตรึเปล่าคะ
    2.เขามีคนอื่นหรือเขาคบคนอื่นนอกจากกระเจียวอีกมั้ยคะ
    3.เขาจะอายุสั้นรึเปล่าคะ

พี่ช่วยแถมอีก2ข้อนะคะ ได้โปรด
    4.จะทำอย่างไรให้เขากับกระเจียวได้ครองคู่กันคะ เขาใช่เนื้อคู่กระเจียวรึเปล่า
    5. พี่บี(แฟนกระเจียว) เขาจะหายจากโรคที่เขาเป็นมั้ยคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 ตุลาคม 2004
  15. MissyKelly

MissyKelly เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุ_าติถามค่ะ

1. พ่อกับแม่ จะอยู่ได้อีกกี่ปีคะ คือว่า อยากจะจัดตารางเวลาตัวเองให้ดีขึ้น ตอนนึ้ไม่ค่อยได้คุยกับพ่อเลย

2. จะได้มโนมยิทธิตอนอายุเท่าไหร่คะ

3. เรื่องเนื้อคู่ ลักษณะเป็นไงคะ คือว่าไม่อยากเสียเวลาอ่ะค่ะ

พี่ชื่อ ศิราณีหรอคะ บอกกัน ชมพูจะได้ตอบแทนพระคุณได้ ขอบคุณค่ะ

16. ชิชิฯ

ชิชิฯ บุคคลทั่วไป

อิๆๆ ขอเอี่ยวด้วยนะคะ

1. ตั้งแต่เกิดมาจนป่านนี้ ไม่เคยมีแฟนกะเขาเลยค่ะ ไม่เค้ย...ไม่เคย ตะหงิดๆ ว่าขาข้างหนึ่งกะลังปีนขึ้นคานอยู่......จะมีโอกาสได้ลงมาไหมคะ

2. อยากรู้เหมือนกันว่าชาติก่อนเคยเกิดเป็นอ่ะไร แล้วดูให้เผื่อชาติหน้าได้ไหมคะ ว่าจะได้ไปเกิดเป็นอะไรจะได้เตรียมตัวไว้แต่เนิ่นๆๆ

3. คุณพ่อ คุณแม่ คุณน้อง จะอายุมั่นขวั_ยืนไหมคะ ถ้าอยากให้ท่าน แข็งแรง อายุยืน ไม่ทรมานด้วยโรคภัย เราจะทำอย่างไรได้มั่งคะ ชอบคิดกังวลกลัวท่านเป็นอะไรไป น้องด้วย ชอบคิดเป็นตุเป็นตะไปคนเดียวอ่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

17. หนอนตายยาก

หนอนตายยาก Active Member

ไม่มีเงินค่าครูให้ เอาผลไม้แทนได้ป่ะ

อยากถามพี่ศิราณีว่า ชีวิตของหนอนในอนาคต สมควรที่จะอยู่คนเดียวหรือเปล่า

18. ธุลีดิน

ธุลีดิน เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2004
    เหนื่อยแทนคุณศิราณี

19. ศิราณี

ถ้าไม่ได้ล้อเล่น ก็ดื่มน้ำมากหน่อยนะคะ วันละอย่างต่ำควรประมาณ ๒ ลิตรเลยนะคะ คุณเป็นคนธาตุไฟค่ะ โรคที่ควรระวัง เช่น ริดสีดวงทวาร พวกเริม ถ้าอดนอนมันอาจจะขึ้นตามริมฝีปาก หรือในจมูกก็ได้นะคะ มั่นไปตรวจร่างกายบ้างนะคะ ก่อนจะเป็นมะเร็ง ถ้าต้องฉายแสง ท้องก็จะผูกในอาทิตย์แรกเหมือนกันค่ะ แต่อาทิตย์ต่อไปท้องจะร่วงค่ะ คุณเป็นโทษะจริต กรรมฐานที่เหมาะสม คือ พรหมวิหาร ๔ แต่ถ้าเป็นคนไม่ชอบคิดก็ให้เจริ_นิลกสิณ ๔ นะคะ ไม่มีกรรมจากชาติก่อนในกรณีนี้ค่ะ เป็นโรคภัยธรรมด๊าธรรมดาค่ะ ที่เรียกว่าโรคปัจจุบัน ก็มันเย็นนี่!

20. ศิราณี

ตอบค่ะ
    1. ไม่รู้เหมือนกันค่ะว่าเป็นใคร เห็นอยู่ในสมัยพระเจ้าอุทุมพรค่ะ
    2. ถ้ายืมชาติก่อนก็ถือเป็นโมฆะนะคะ ทางที่ดี Websnow ควรจะแก้กรรมซะหน่อยก็ดีนะคะ อย่างหลวงปู่ปานท่าน ขอซื้อสวนกล้วย สวนมะม่วง ที่ท่านปลูกไว้ในวัดเป็นเงิน ๑๐ บาทเพื่อให้ชาวบ้านเก็บกินกันค่ะ ฮ่าๆๆๆ สงสัยงานนี้คุณแก้วจะเจอมุขนี้จาก WebSnow แน่ๆ เอาน่า ๑๐ บาทก็ยังดีกว่าไม่ได้ใช่ไหมคะคุณแก้วขา
    3. ไม่เคยหรอกค่ะ เป็นเพราะดูหนังในช่วงนั้นพอดีเลยฝันไปค่ะ แต่ถ้าเคยเกิดจริง ร่างกายก็ยังอยู่นะคะ ลองไปขุดดูค่ะ เขาห่อไว้อย่างดี นี่ไม่ใช่คนธรรมดานะนี่ ล้อเล่นค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้