ศิราณีเปิดบริการแล้วดูดวงถามปั_หารักฟรี ๓ ข้อ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ศิราณี, 7 ตุลาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ศิราณี

ศิราณี สมาชิกใหม่

1. ไม่ค่ะ
    2. ไม่ค่ะยังไม่มีโอกาสไปคบใคร
    3. ถ้าเป็นคนท้วม ตาตี่ อายุไม่สั้นค่ะ
    4. ตัดสินใจทุ่มสุดตัวเลยค่ะ
    5. ถ้าเป็นภูมิแพ้ไม่หายค่ะ ต้องออกกำลังกายสม่ำเสมอนะคะ จะดีขึ้นค่ะบางครั้งดูเหมือนจะหายเลยค่ะ แต่ถ้าเป็นโรคอื่นมีโอกาสหาย ๑๐๐%ค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2004
  2. ศิราณี

ลูกคุณMBNY โตๆกันแล้วไม่ใช่หรือคะ เอ!ถ้าจะดูผิดแล้วล่ะค่ะ เอาเป็นว่าถ้ายังไม่มีลูกก็อย่ามีเลยค่ะ อย่างดิฉันก็ไม่มีค่ะ สบ๊ายสบายทั้งกายและใจค่ะ จะไปเอาขันธ์ห้ามารับผิดชอบอีกทำไมคะคุณแม่บ้าน
    นี่จะไปเที่ยวที่ไหนก็ไม่ต้องเป็นห่วงค่ะ ไปนิพพานดีกว่าค่ะ เหอะๆ! ไม่อยากดูเลยค่ะเรื่องลูกเรื่องเต้า อย่างลูกดิฉันเขาเลยไปเกิดในท้องน้องสะไภ้ค่ะ ห้าๆ! สบายเราค่ะ ไม่ต้องอุ้มท้อง

3. ศิราณี

1. เราควรจะคิดแบบนี้นะคะ ว่าขอให้พ่อกับแม่มีแต่ความสุขความเจริ_ อยู่กับเรานานๆ ยิ่งนานเท่าไหร่เราก็จะมีโอกาสตอบแทนบู_คุณของท่าน วันๆคิดว่าวันนี้เราจะทำอะไรให้ท่านบ้าง เรื่องนี้ควรคิดแบบสุขวิปัสสโกค่ะ อย่างดิฉันหมดเงินหมดทองกับพ่อแม่เท่าไหร่ก็ไม่ยั่นค่ะ ต่อให้ไม่มีจะกินก็ยอม
    2. พูดถึงมโนมยิทธิ ถ้าเราไปฝึกที่วัด หรือที่ซอยสายลม ก็เรียกว่าได้แล้วค่ะ แต่จะเก่งแค่ไหน มันอยู่ที่เราค่ะ อย่างคุณก็ใช่ย่อยเสียเมื่อไหร่
    3. ชีวิตของคุณต้องคลุกคลีอยู่กับวัดกับวาค่ะ เขากำหนดมาแล้ว แต่ก็มีนะคะ ถ้าไม่บรรลุธรรมขั้นสูงเสียก่อน เป็นคนธรรมะธรรมโมเหมือนกันค่ะ เดี๋ยวก็เจอเอง

4. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    .

5. ชมพูนุช

ชมพูนุช สมาชิกใหม่

ใช่ เธอเป็นใครอ่ะ! คุยอยู่แต่ในเว็บของโรงเรียน มาสิเดี๋ยวเลี้ยงข้าว โทรไปที่โรงเรียนก็แล้วกัน ด่วนเลยนะเธอ

6. โซ้ยตี๋

โซ้ยตี๋ บุคคลทั่วไป

อยากหนีเนื้อคู้ ทำยังงัยดีงะ

โซ้ยตี่ไม่อยากมีลูก กลัวขาหยั่ง
    หือ หือ

7. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีค่ะพี่ศิราณี

ชื่ออาร์ตค่ะ อาร์ตมีปั_หาคือตัวอาร์ตเองเป็นคนธรรมะธรรมโมมากเช่นกัน คือความรู้สึกว่าธรรมะมันอยู่ในจิตใจอาร์ตแล้ว แต่ช่วงนี้นอกลู่นอกทางเป็นเอามากทำให้รู้สึกผิด ละอายใจยังไงไม่ทราบ คืออาร์ตก็พอเข้าใจนะคะว่าพวกกิเลสและอบายมุข ชักจูงคนให้ไปในทางที่ผิดได้ง่าย ก็เครียดๆเช่นกันเพราะเหมือนกับว่าจิตใจถูกชักจูงไปในทางที่ไม่ดี แต่ว่าก็พยายามดึงจิตกลับมาให้ได้ แต่ว่าก็ดึงได้ไม่หมด คือเป็นคนคิดมากหลายเรื่องด้วยหน่ะค่ะ เลยอยากขอถามคำถาม 3 ข้อได้มั้ยคะ
    1. เป็นคนเครียดเรื่องครอบครัวพ่อแม่ก็สุขภาพแย่ลง แต่ว่าอาร์ตก็เริ่มทำใจเรื่องสุขภาพแล้ว ฉะนั้นอาร์ตไม่อยากถามว่าพ่อแม่จะอยู่นานสักกี่ปี แต่อยากถามว่าพ่อกับแม่จะสามารถเข้าธรรมะ ได้บ้างมั้ยคะ คืออยากให้พ่อกับแม่คิดเรื่องที่ดีเกี่ยวกับธรรมะ พอจะมีทางไหนที่จะให้เข้าใจเกี่ยวกับธรรมะได้ถ่องแท้กว่านี้บ้างมั้ยคะ
    2. ต่อไปคงเป็นเรื่องธรรมะหน่ะคะ คือใจอาร์ตอยากฝึกมโนยมนิธิ ไม่ทราบสะกดถูกหรือไม่ คืออยากฝึก อยากนั่งสมาธิใจอย่างมากค่ะ แต่ว่าคนรอบข้างไม่สนับสนุนเรื่องการทำสมาธิเห็นว่าเป็นการเสียเวลาเลยทำให้นั่งไม่ไปถึงไหนเหมือนจะคอยหลับในสมาธิทุกครั้บอยากทราบว่าเมื่อไหร่ถึงจะได้มีโอกาสฝึกได้เต็มที่คะ
    3. ช่วงนี้อาร์ตทราบว่าจิตใจเปลี่ยนไป ก็เพราะว่าหมกมุ่นในเรื่องความรัก แต่ว่าอาร์ตเองก็ไม่เคยมีใครมาก่อนด้วย ก็เลยขอถามเรื่องเนื้อคู่หน่ะค่ะ ว่าเมื่อไหร่ใช่คนที่มองอยู่ตอนนี้หรือเปล่า
    ยังไงก็ขอให้พี่ช่วยตอบหน่อยนะคะ อาร์ตเห็นคนถามพี่อาร์ตเองก็เกรงใจโดยเฉพาะข้อความอาร์ตนี่ยาวมากเลยกลัวว่าพี่จะไม่กล้าตอบหน่ะค่ะ แล้วอาร์ตจะสวดมนต์แผ่เมตตาให้พี่เยอะๆ นะคะ

8. ศิราณี

ตอบค่ะ
    1. ตามดวงมีนะคะ ไม่ขึ้นคานค่ะ ถ้าเจอคนแรกก็ตัดสินใจเลยนะคะ
    2. ชาติก่อนเป็นพระภูมิ เทวดาชั้นจาตุมหาราชิกาค่ะ คุณไม่เกิดอีกแล้วนะคะ ชาตินี้ไปนิพพานได้แน่นอนค่ะ
    3. ดีมากๆเลยจ้า ไม่มีทางแก้ไข้หรอกค่ะ กรรมของเขา นอกจากจะทำกรรมใหม่ให้ดี ต้องชวนให้เข้ามาปฎิบัติธรรมค่ะ ถ้าตัดสังโยชน์ได้ ๓ ข้อก็ค่อยยังชั่วค่ะ อีกอย่างก็ชวนกันออกกำลังกายสิคะ ความเจ็บไข้บางอย่าง ป้องกันได้ไม่ใช่กรรมเก่าเสมอไปค่ะ

9. ศิราณี

Re: ไม่มีเงินค่าครูให้ เอาผลไม้แทนได้ป่ะ

ไม่ควรอยู่คนเดียวนะคะคุณหนอน ถ้ามีใครมาจีบพอดูได้ก็ o.k. ไปเลยนะคะ เพื่อนชีวิตรักษากาย ธรรมภายในรักษาใจค่ะ

10. ศิราณี

ไม่เหนื่อยหรอกค่ะ คุณธุลีดิน ถ้าจะเหนื่อยต้องพวกหนีตำรวจค่ะ

11. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    มั่งๆ

1. ชาติก่อนเราเกิดใครที่ไหนเหรอเคยทำอะไรไม่ดีไว้มั่งหรือเปล่า?
    2. เนื้อคู่เราชาตินี้ลักษณะยังไงเจอหรือยัง แล้วคนที่คบอยู่ตอนนี้ล่ะใช่หรือเปล่า?
    3. อนาคตจะรวยมั้ย? :D

12. ศิราณี

ตอบคุณอาร์ตนะคะ

1. พระท่านว่าถึงจะแบกพ่อแบกแม่ไว้บนบ่า ก็ไม่ได้ถือว่าได้ตอบแทนบุ_คุณพ่อแม่นะคะ คุณคิดถูกแล้วค่ะ ต้องพาพ่อแม่เข้ามาถือศีลให้ได้เป็นอย่างน้อยค่ะ ถึงจะเป็นลูกกตั__ูนะคะ

2. สะกดว่า มโนมยิทธิค่ะ วิชานี้ช่วยชาติช่วยโลกมาก็มากแล้วค่ะ คนรอบข้างคุณถ้าจะแย่นะคะ คือไม่เข้าใจธรรมะแล้ว ยังชวนคนอื่นให้หลงทางอีกค่ะ สมาธิเป็นเครื่องมือให้ถึงพระนิพพานใช่มั๊ยคะ ถ้าไม่มีเครื่องมือแล้วจะปลูกบ้านได้อย่างไร คนที่อยู่รอบข้างคุณ จะเปรียบก็เป็นพวกหนูอยากอยู่รู แต่ไม่ทำค่ะ ได้แต่บ่นไปเรื่อยว่า อยากอยู่รูๆ ดังนี้เรื่อยไป พวกนี้ส่วนให_่เมื่อชาติก่อนเป็นพวกขอมค่ะ อะไรที่ตรงข้ามกับความมั่นคงของชาติ หรือ ตรงข้ามกับพุทธดำรัส พวกนี้ก็จะชอบค่ะ สติปัฎฐาน ๔ จะจริ_ได้ในบุคคลที่ได้สมาธิระดับฌาน ๔ เท่านั้นนะคะ นอกนั้นก็ถูๆไถๆกันไปค่ะ

3. ใช่ค่ะ หาโอกาสมากหน่อยนะคะ มีครอบครัวก็บรรลุนิพพานได้ค่ะ ไม่ใช่เรื่องหน้าอายเลยค่ะ งั้นพระพุทธเจ้าก็ไม่มีทางเกิดได้ใช่ไหมคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 ตุลาคม 2004
  13. ศิราณี

Re: มั่งๆ

ตอบค่ะ
    1. ชาติที่แล้วกรรมที่เด่นๆ ก็เห็นจะเป็นเรื่องที่เป็นรักเมียมากๆค่ะ เคยเสียสละชีวิตแทนด้วยนะคะ ส่วนกรรมชั่วที่เด่นๆก็จะเป็นเรื่องที่คุณกับภรรยา ต้องเรียกว่าคุณห_ิงอะไรทำนองนี้นะคะ ไม่ได้รับความเป็นธรรมซักเท่าไหร่ เลยพยาบาทมาเรื่อยค่ะ แม้ในชาตินี้ก็ยังไม่หายนะคะ วิธีแก้นะคะ ต้องยึดความถูกต้องในปัจจุบันเป็นหลักค่ะ เช่นกฏหมายบ้านเมือง หรือ พระธรรมวินัยเป็นต้นค่ะ

2.ไม่ขอตอบนะคะขอนี้ รู้มากไปค่ะ

3.รวยแน่นอนค่ะ ทั้งที่มาจากความสามารถของตัวเอง และ ........ค่ะ

14. zoba

zoba เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนขอถามมั่งนะครับ
    1. คุณพ่อพาผมไปดูตัวสาวที่ จังหวัด หนองคาย เมื่อก่อนเข้าพรรษา
    ที่ผ่านมา ไม่ทราบว่าผู้ห_ิงคนนี้จะเป็นเนื่อคู่ผมรึเปล่าครับ
    2.ช่วงนี้กิจการส่วนตัวที่ทำดูซบเซา ไม่ทราบว่าอนาคตจะดีขึ้นมั้ย มีโอกาสรวยมั้ยครับ
    3.ปีนี้ผมจะได้บวชมั้ยครับ

ขอบคุงนะครับบบ

15. zipper

ขอบคุณครับ ที่ตอบถึงแม้ว่าบางข้อจะไม่ตอบก็เถอะ ข้อนั้นเราอาจถามเยอะไปก็ได้หรือว่ายังไม่สมควรรู้ก็ได้(เป็นความลับสวรรค์ :D )

โห แต่ชาติก่อนเราเป็นถึงขนาดนั้นเลยเหรอเนี่ย รักขนาดยอมตายแทนได้ :eek:

16. Akkra1978

Akkra1978 เป็นที่รู้จักกันดี

แจมมั่งครับ..

รบกวนถามด้วยครับ

๑) ผมมีโอกาสบรรลุธรรมบ้างมั๊ยครับ
    ๒) ผมมีเนื้อคู่ในชาตินี้มั้ยครับ จะเจอเมื่อไหร่
    ๓) ชาติก่อนเกิดเป็นอะไร ข้อนี้ลำบากก็ไม่ต้องตอบก็ได้ครับ

ขอขอบคุณมากครับผม

17. ศิราณี

ตอบค่ะ
    1. จะเป็นเนื้อคู่หรือไม่ก็ตามใจคุณพ่อเถอะนะคุณ เดี๋ยวดีเองค่ะ
    2. ปีนี้ไม่ค่อยจะดีนะคะ อย่าทุ่มสุ่มสี่สุ่มห้าค่ะ ประคองตัวไปเรื่อยๆ จนถึงปีหน้านะคะแล้วจะดีค่ะ
    3.บวชปีนี้ก็ดีค่ะ อาจช่วยได้หลายเลยค่ะ

18. ศิราณี

Re: แจมมั่งครับ..

ตอบค่ะ

๑. แน่นอนค่ะได้แน่
    ๒. ว่าตามดวงแล้วปีนี้จะเจอค่ะ แต่ก็ต้องพลัดพรากจากกัน ไปได้อีกคนที่ไม่ใช่เนื้อคู่แท้นะคะ แล้วก็จะกลับมาหาคนเดิมค่ะ โชคดีนะคะ
    ๓. ชาติก่อนคุณบวชเป็นพระจนหมดอายุขัยนะคะ

19. zipper

เอ แต่ถ้าเป็นเพราะว่าถามมากไปเลยไม่ขอตอบ งั้นขอแค่ว่าตอนนี้เจอหรือยังก็แล้วกัน :p

20. Star Platinum

Star Platinum เป็นที่รู้จักกันดี

ดูให้ผมบ้างสิครับ

1. ชาติที่ผ่านๆมาผมเกิดเป็นอะไร ทำอะไรดีๆไว้บ้างหรือเปล่า
    2. เนื้อคู่ในชาตินี้มีลักษณะอย่างไร ตอนนี่สับสนครับ
    3. ผมอยากทำให้คนทั้งโลกมีความสุข จะพอเป็นไปได้ไหม?

อย่างไรก็ขอบคุณนะครับสำหรับเวลาที่เสียสละมาตอบแม้เราจะไม่เคย
    รู้จักกันมาก่อน

:)

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้