ศิราณีเปิดบริการแล้วดูดวงถามปั_หารักฟรี ๓ ข้อ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ศิราณี, 7 ตุลาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ผไท

ผไท เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2004
    สวัสดีครับคุณศิราณี ผมขอถามบ้างซิครับ

1) ผมอยากรู้ว่าปั_หาหลักๆที่มันคอยขัดขวางการปฏิบัติธรรมของผมไม่ให้เจริ_ก้าวหน้ามันคืออะไรครับ แล้วผมจะแก้มันได้อย่างไรดีครับ
    2) แล้วชาตินี้ผมจะปฏิบัติธรรมไปได้ดีมากน้อยแค่ไหนครับ
    3) แล้วผมจะได้บวชอีกไหมครับในอนาคตข้างหน้า

ผมขอถามคุณศิราณีเพียงเท่านี้ก่อนนะครับ ขอบคุณมากครับ

2. บัวบาน บาน

บัวบาน บาน บุคคลทั่วไป

อยากสวยในชาตินี้ ต้องทำบุ_อะไรต่อดีคะ

คุณศิราณีตอบให้ด้วยนะค๊ะ
    ขอบคุณค่ะ

3. ศิราณี

ศิราณี สมาชิกใหม่

ตอบค่ะ :-1. 50 x 50 ค่ะ

2. จะได้ทิพย์จักษุชั้นดีค่ะ คือ เดิน ยืน นั่ง นอน แม้ในเวลาที่จอแจก็จะทำได้นะคะ โอ้! มากไปไหมนี่

3. คุณจะได้ฌาน ๔ ตอนคิดค่ะ ไม่ใช่นั่งสมาธิ มีปั__ามีฌาน ๔

4. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    ตอนนคิด หมายถึงได้แต่คิดหรอคับ ทำไม่ได้หรอ ทำยังไงถึงจะได้ หรือต้องขยันปฏิบัตติ คับ

5. ศิราณี

คิดเท่านั้นค่ะ ถึงจะได้ฌาน ๔ คือ คิดให้เข้าใจ เช่น มี่อุเบกขาอารมณ์เดียว
    กาย กับจิต แยกออกจากกัน เป็นต้นค่ะ ถ้าเข้าใจ แล้วค่อยไปลองทำดูจะได้เลยค่ะง่ายมากๆ

6. บรรพต อ.

บรรพต อ. เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    คุณศิราณี

ขอถามหน่อยครับว่า ถ้าเจ้าของเขาที่ เขาเข้ามาแล้ว ผมจะทำตัวยังไง หรือต้องจากไป เพราะเหมือนมาแย่งที่เขาอยู่ กลัวเขาจะรังเกียจครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2004
  7. ศิราณี

ตอบค่ะ :- ไม่รู้ว่าซื่ออะไร แต่นิสัยชอบอิริยาบทบรรพ์ เช่นเดินจงกรม เป็นต้นค่ะ

-เอ! เคยดูนานแล้วค่ะ จำไม่ค่อยจะได้ว่าซื่ออะไรบ้าง แต่ชอบคนที่รอดชีวิต ที่ไปเป็นลูกเขยอีกฝ่าย ล๊อหล่อ องค์ห_ิงก็ซ๊วยสวยค่ะ

_ยังงงๆอยู่ค่ะเพราะไม่แหม่นว่าใครเป็นใคร หนูมีสามก๊กชุดให_่ ๓๖ แผ่นจบค่ะปกติราคา ๒,๙๐๐ บาท ถ้าใครสนใจพันเดียวค่ะ เอ้า! กลายเป็นขายของไปแล้วค่ะ ไม่เอาแล้วนะคะคุณข่าน คำถามยากจัง!

8. ศิราณี

ตอบค่ะ :-1. พละ ๕ ค่ะ เช่น ศรัทธาพละ เป็นต้นนะคะ เลยไม่ค่อยจะเชื่อหรือสนใจใครเต็มร้อยค่ะ เพราะจิตอยู่กับหลวงพ่อฤาษี วิธีแก้ก็ต้องอ่าน หรือฟังคำสอนหลวงพ่อฤาษี เรื่องที่เกี่ยวกับ พระอริยเจ้ามากๆ แล้วก็คิดตามทำความเข้าใจให้ได้นะคะ โดยเฉพาะ อริมรรคมีองค์แปดค่ะ สำคั_มากๆ

2. อย่างอื่นไม่รู้นะคะ แต่โสดาบันสบายมากค่ะ

3. อ่อ! ๒๐ ปี ค่อยมาว่ากันใหม่ดีไหมค๊ะ ตอนนี้อย่าไปคิดเลยค่ะ ทำหน้าที่ของเราให้ดีที่สุด แล้วจะก้าวหน้าเองค่ะ ดีกว่าไปบวชเยอะเลยค่ะนะ

9. ศิราณี

Re: อยากสวยในชาตินี้ ต้องทำบุ_อะไรต่อดีค๊ะ!

ตอบค่ะ :-ขี้เหร่ขนาดนี้ ช่วยไม่ได้แล้วล่ะค่ะ ถ้าไม่ทำ
    ศัลยกรรม ก็ต้องไปใช้เครื่องสำอางชนิดหนึ่ง คงออกซื่อไม่ได้นะคะ เพราะยังไม่ได้ค่าสปอนเซอร์ค่ะ ลองไปถาม นาตยา ดูก็แล้วกันค่ะ

ความจริงสวยกว่านางงามเสียอีกนะคะ แต่เอาล่ะค่ะ ถ้าอยากสวยขึ้นไปอีก ก็ทำแต่อารมณ์ปัจจุบัน ใช้อานาปาดีที่สุด อย่าไปคิดถึงเรื่องราวในอดีต อย่าเพ้อฝันในสิ่งที่ยังมาไม่ถึง แล้วผิวพรรณจะผ่องใสนะคะ อีกอย่างทานข้าวแต่น้อย โรคภัยไข้เจ็บก็จะไม่มาเยือน นอกจากกรรมที่จะต้องรับค่ะ สวยจริงๆถ้าเป็นผู้ชายล่ะก็ ต้องจีบเลยค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 11 ตุลาคม 2004
  10. จิรภา

จิรภา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอวิธีทำใจค่ะคุณศิราณี อยากชวนไปทานข้าวกันหน่อยนะคะ อยากคุยด้วยค่ะ

11. พลอย

พลอย Active Member

26 กันยายน 2004
    อยากทราบวิธีแก้ไขปั_หาภาคใต้ค่ะ อ.ศิราณีคะ

12. ศิราณี

Re: คุณศิราณี

ไม่กล้าตอบหรอกค่ะ มีแต่จะถาม ถือว่าคุยกันก็แล้วกันนะคะ ตามความเห็นคิดว่า ถ้าเขาไม่เชื้อเชิ_ทั้งทางตรงและทางอ้อม ก็อย่าอยู่เลยค่ะ ลูกผู้ชายต้องหลีกทางให้นะคะ ไม่รู้โกรธหรือเปล่าค่ะ แฮะๆ! ขอโหวตดีไหมคะ

13. No reply

No reply บุคคลทั่วไป

รบกวนถามครับคุณศิราณี

1. ผมจริตอะไรครับ
    2. ต่อไปสามารถหยั่งรู้ ว่าใครจะบรรลุในวันนั้นๆได้ไหมครับ
    3. อยากทราบวิธีระลึกชาติครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับ

14. เปิ้ล

เปิ้ล บุคคลทั่วไป

กิจการเจ๊ง เช็คเด้ง ตอนนี้ไม่มีจะจ่ายหนี้ ขอถามว่า จะหนี หรือ ยอมติดคุกดีคะ

15. โซ้ยหมวย

โซ้ยหมวย บุคคลทั่วไป

คุณศิราณี:
    ข้อ 1 กะ 2 เป็นคำตอบที่เคยได้ยินมาแล้ว 2 หนค่ะ..

เราไม่เคยมีกิ๊ก และไม่อยากไปเป็นกิ๊กของใครด้วย คุณศิราณีช่วยแนะนำด้วยได้มั้ย... หรือว่านี่เป็นเวรกรรมของเราเอง.. ต้องทนรับไป..
    ไม่รู้ว่าคุณศิราณีสะดวกคุยหลังไมค์มั้ย... อยากคุยกะคุณจัง... ตอนนี้วุ่นวายใจเรื่องหนุ่มคนนี้... เคยตัดใจไปแล้ว... แต่เหมือนไม่ขาดสักที.. เป็นมา 5 - 6 ปี... แล้วไม่ได้มีปิ๊งหนุ่มอื่นๆ อีกเลย...

ขอบคุณคุณศิราณีมากๆ และขอให้ผลบุ_ที่คุณทำและช่วยเหลือผู้อื่น ตอบแทนคุณกลับเป็นร้อยเท่าทวีคูณนะ
    ----------------------------------------------------------------------------------------------
    โซ้ยหมวย (ืัmuay_muay_mai@yahoo.com)

16. นายฉิม

นายฉิม เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    เหลืออีกสองข้อ

เคยถามมาช่วงแรกๆ 1 คำถาม
    เห็นบอกว่าถามได้สามคำถาม ก็เลยอยากถามอีกสองข้อที่เหลือไม่ให้เกิดการเสียเปรียบ
    2.ชาติที่แล้วผมเป็นใครตายยังไง ( เอาเรื่องจริง )
    3.ผู้ห_ิงที่คบกับผมอยู่ตอนนี้เป็นเนื้อคู่ผมหรือไม่

17. ศิราณี

พระพุทธเจ้าทรงประทานโอวาทแก่คนป่วยใกล้ต่อความตายไว้ว่า

พุทธดำรัส :-ดูก่อนทีฆาวุ ท่านพึงศึกษาอย่างนี้ว่าเราจักมีความเลื่อมใสอันไม่หวั่นไหว ในพระพุทธเจ้า....ในพระธรรม...ในพระสงฆ์....จักประกอบด้วยศีลอันเป็นที่รักของพระอริยเจ้า... ท่านตั้งอยู่ในธรรมอันเป็นองค์ประกอบแห่งพระโสดาบัน ๔ เหล่านี้แล้ว พึงเจริญธรรมอันเป็นส่วนแห่งวิชชา ๖ ประการให้ยิ่งขึ้น... คือ ท่านจงพิจารณาเห็นสังขารทั้งปวงว่าเป็นของไม่เที่ยง มีความหมายรู้ในสิ่งที่ไม่เที่ยงว่าเป็นทุกข์ มีความหมายรู้ในสิ่งที่เป็นทุกข์ว่าเป็นอนัตตา มีความหมายรู้ในการละ...ในการคลายความกำหนัดยินดี...ในความดับทุกข์ ดูก่อนทีฆาวุ ท่านพึงศึกษาอย่างนี้แหละ

ทีฆาวุสูตร มหา. สํ. (๑๔๑๙-๑๔๒๑ )
    ตบ. ๑๙ : ๔๓๑-๔๓๒ ตท. ๑๙ : ๓๙๓-๓๙๔
    ตอ. K.S. ๕ : ๒๙๙-๓๐๐

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 ตุลาคม 2004
  18. ศิราณี

Re: รบกวนถามครับคุณศิราณี

ตอบค่ะ :- 1. ไม่รู้ค่ะ เป็นพุทธ_าณนะคะ

2. ได้ค่ะ แต่คุณต้องปารถนาพุทธภูมินะคะ แล้วต้องเป็นชาติที่บรรลุอุตตรสัมมาสัมโพธิ_าณแล้วนะคะ ส่วนชาตินี้ไม่มีทางค่ะ เพราะมีพระพุทธเจ้าสมัยละองค์เดียวเท่านั้นค่ะ

3. ดูวิชามโนมยิทธิของหลวงพ่อฤาษีนะคะ ถ้าอยากฝึกกับดิฉันต้องมีเวลานะคะ

19. อนุชิต

อนุชิต บุคคลทั่วไป

คุณนี่สุดยอดจริงๆ นับถือ นับถือ
    คนตัวคนเดียว

20. ศิราณี

ตอบค่ะ :-ไม่มีความรู้ทางด้านกฏหมายดีพอค่ะ ลองดูของฟรีไหมคะ

คลิก ลีน่าจังอาจจะช่วยคุณได้นะคะ โชคดีค่ะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้