ศิราณีเปิดบริการแล้วดูดวงถามปั_หารักฟรี ๓ ข้อ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย ศิราณี, 7 ตุลาคม 2004.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. cwyp

cwyp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ขอถามหน่อยครับ

คุณศิราณีช่วยตอบหน่อยได้มั้ยครับผมมีคำถามจะถามหน่อย

ผมคิดว่าผมเป็นคนที่มีเหตุที่ให้มาเกิดดังนี้ครับ

1.ตอนที่แม่ผมท้องผมเป็นคนแรก แม่ผมชอบกินของหวานกับผลไม้มาก ทั้ง ๆ ที่ปกติก็ไม่ได้กินเท่าไหร่

2.ผมเป็นคนเลี้ยงง่ายแบบว่า ไม่งอแง ไม่ร้องไห้ พ่อแม่ผมบอกว่าตอนที่เลี้ยงผมนั้นสบายมาก ซึ่งต่างจากน้องผมโดยสิ้นเชิงที่จะเลี้ยงยาก และงอแงร้อง
    ไห้บ่อย

3.ผมรู้สึกว่าผมเป็นคนที่มีคนช่วยเหลือผมเยอะ ไม่ว่าจะเป็นเพื่อนหรือผู้ให_่ แบบว่าจะทำงานอะไรก็สบายมาก ทั้ง ๆ ที่บ้านผมก็เกือบว่าได้ว่าจะจน แต่ก็ไม่เคยที่จะไม่มีกิน

4.ผมเป็นคนที่ชอบเรียนรู้ศาสตร์สาขาต่าง ๆ เช่น เคมี คอมพิวเตอร์ อังกฤษ กีต้าร์ และอื่น ๆ โดยใช้เวลาเรียนแป้บเดียวก็เป็นแล้ว และอยู่ในระดับที่ใช้ได้ด้วย เช่นตอนอยู่ ม.3 จะอ่านวิชาเคมีของ ม.6 จนสามารถคิดผสมสารเคมีเล่น ๆ ได้ แต่หลังจากที่ถึงจุดสูงสุดตามที่หวังแล้ว(ซึ่งอาจจะไม่ใช่ที่สูงสุดของคนอื่น) จะทิ้งวิชานั้นทันทีแบบว่าพอแล้ว

5.ผมเป็นคนที่อาภัพอยู่เรื่องเดียวคือ เรื่องความรักครับแต่เรื่องงานโชคดีมากเลย ตอนนี้ก็ได้ทำงานแล้วเป็นโปรแกรมเมอร์ครับแต่เงินยังได้ไม่เยอะ แบบว่าเพิ่งสตาร์ทใหม่ กำลังจบมาเมษายนนี้เอง พฤษภาคมก็ได้ทำเลย

6.พ่อของผมเป็นคนที่ชอบทำทานมากเลย ชอบแบ่งปันของให้ผู้อื่นเสมอ ส่วนผมชอบทำทานเกี่ยวกับความรู้เช่น การเขียนโปรแกรมคอมพิวเตอร์ เป็นต้น

7.แม่ผมเป็นคนอายุสั้น ตอนเกิดน้องผมได้ 4 เดือนก็ตายแล้ว ตอนนั้นผมอยู่ชั้น ป.6 อยู่ครับ แล้วตอนนี้ผมอยากบวชให้แม่ผมมากเลย และอยากเป็นพระกรรมฐานด้วย แต่ต้องรอทุกอย่างให้พร้อมด้วยทั้งเรื่องหนี้สินที่กู้รัฐบาลเรียนและพ่อต้องอนุ_าตด้วย ผมหวังไว้ว่าจะบวชตอนอายุ 25 ปีให้ได้

8.ผมเป็นคนนิสัยตรง ๆ ซื่อ ๆ กลัวการทำบาปมาก หากเกิดทำบาปขึ้นมาไม่ว่าจะตั้งใจ หรือไม่ตั้งใจก็จะสลดมาก เช่นเผลอขี่รถจักรยานยนต์เร็วไปหน่อย แล้วเกิดมีไก่วิ่งมาตัดหน้าจนผมเหยียบตายพร้อมกัน 2 ตัว ผมก็จะจำฝังใจไปตลอดกลัวเขาจะเป็นเจ้ากรรมนายเวรในภายภาคหน้าครับ

9.ตอนนี้มีคนที่เริ่มเข้ามาในสายธรรมมะอย่างผมตามผมหลายคนแล้วเช่น เพื่อนผม 2 คน คนที่ทำงานที่เดียวกันด้วย แล้วอีกหลาย ๆ คนด้วยครับ

10.ผมเป็นคนที่อธิฐานเพื่ออยากจะระลึกชาติได้
    ผมมีเหตุตาม 9 ข้อนี้แหละครับ

ผมอยากถามว่า
    1.ผมคนมากจากภูมิไหนมาเกิดครับ
    2.คนที่เป็นคู่บารมีผมจะได้เจอเมื่อไหร่ครับ
    3.ความปราถนาที่จะทำความดีให้สูงขึ้นไปจะมีอะไรเป็นอุปสรรคมั้ยครับ

กรุณาตอบผมหน่อยครับจะเป็นความกรุณาอย่างสูง

2. ออโต้

ออโต้ บุคคลทั่วไป

ผมขอถามบ้างครับ
    1. ชาติก่อนผมเป็นอะไรมาเกิดครับ
    2. ผมจะบรรลุธรรมถึงขั้นไหนครับ
    3. ชาติหน้าผมจะไปไหนครับ
    ขอบคุณครับ

3. มอบอำนาจ

มอบอำนาจ บุคคลทั่วไป

ขอโทษนะคะ อ.ศิราณีไปอเมริกาด่วนค่ะ จึงเรียนมาเพื่อทราบค่ะ

4. bkkth30

bkkth30 สมาชิก

แม้ไม่อยู๋ก้อจะถามต่อคิวไว้ก่อนครับ

ขอถามพี่ศิราณีครับ
    1.คิดเสมอครับว่าเมื่อไหร่จะหาวิธีการฝึกทำสมาธิกับเขาได้จากผู้ที่สามารถตอบคำถามในใจผมได้อย่างแท้จริง เวลาผมไปฝึกไม่ว่าที่ไหนจิตผมบอกเสมอว่าไม่ใช่ มันหมายความว่าอย่างไรครับทำอย่างไร ควรเสาะแสวงหาคำตอบที่แท้จริงได้จากที่ไหนครับ
    2.ผมมักเป็นที่ปรึกษาให้พี่ๆน้องๆเรื่องความรักครับแต่ไหงทำไมตนถึงไม่มีความรักที่แม้จริงหรือพบกับคนที่รักเราจริงสักทีครับ ถ้าไม่มีก็ขอเป็นโสดครับ หรือไม่ก็ขอเป็นผู้เผยแพร่พระธรรมของพระพุทธเจ้าครับ
    3.ผมอยากสอบเป็นนักการทูตครับ อยากถามว่าจะมีโอกาสได้เป็นกับเขาบ้างหรือป่าวครับ สมัครมาหลายปีจนท้อและเบื่อแล้วคับ แล้วอาชีพผมที่ควรเป็นคุณพ่อคุณแม่เป็นห่วงผมมากครับ ทำไงดี

ขอบคุณครับพี่
    บีเคเค30 ครับป๋ม

5. pooky

pooky Active Member

ขอถาม 3 ข้อค่ะ

1.จะหาเงินได้เพียงพอกับการใช้ชีวิตไหมคะ ทั้งของตัวเองและครอบครัว
    2.จะได้ทำงานในแบบที่ตัวเองอยากจะทำจริงๆไหมคะ และงานที่เหมาะสมจริงๆกับดิฉันคืออะไรคะ
    3.จะมีเนื้อคู่ไหมคะ จะได้แต่งงานไหมคะ
    ขอบพระคุณค่ะ

6. ?????

????? เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    ผมก็ขอต่อคิวถามต่อด้วยครับ ผมอยากทราบว่า ชาตินี้ผมจะได้บรรลุธรรมสักขึ้นรึเปล่าครับ

7. scorp

scorp สมาชิก

20 กันยายน 2004
    เราเจอยังอะ

ว่าแต่ว่าตอนนี้เราเจอเนื้อคู่ยังอะ บอกหน่อยจิ.....
    ไม่อยากเสียเวลาอะ....(เหมือนน้องชมพูงัย)บอกเราหน่อยนะ

8. คนตัวคนเดียว

คนตัวคนเดียว สมาชิกใหม่

ทำไมวันนี้คนเยอะจัง คุณตอบคนเดียวไม่เหนื่อยบ้างเหรอ เอาผมไปช่วยตอบบ้างมั้ย ขอถามบ้างนะเข้ามาดูหลายครั้งแล้วไม่ได้ถามซักที
    1.เรามีชาติที่ผ่านมามั้ย
    2.แล้วเป็นตัวอะไร
    ขอบคุณล่วงหน้านะคร้าบ ที่ไขความสงสัย
    คนตัวคนเดียว
    -------------------------------------

9. บรรพต อ.

บรรพต อ. เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
  10. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129
    บรรพต อ. เป็นศิษย์เอกของ อ.ศิราณี หรือเปล่า
    พอ อ. ไม่อยู่

ก็น่าจะสามารถทำหน้าที่แทน อ. ได้
    รู้สึกว่า บรรพต ได้ญาณตาทิพย์อยู่เหมือนกัน

11. บรรพต อ.

บรรพต อ. เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    ถ้าจะดูต่อต้องขึ้นกระทู้ใหม่ เพราะกระทู้นี้งานเสร็จแล้วครับ
    ให้ พิมพ์ประภัสสร์ ทำแทนก็ได้ครับ WebSnow อาจเก่งกว่าอีก

12. thanan

thanan เป็นที่รู้จักกันดี

20 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    เพิ่งจะรู้นะครับว่า คุณศิราณีได้คำตอบมาจากพระพุทธเจ้า

13. jumpman

jumpman บุคคลทั่วไป

อยากรู้จัง ตอบหน่อยนะครับ

1ผมจะดั๊งก์ได้หรือเปล่า แบบว่าอยากจะกระโดดดั๊งก์ได้น่ะ
    อีก 2 ข้อให้ทายว่าผมอยากถามอะไร พิมพ์ไว้แล้ว
    ขอบคุณครับ

14. ปลาวาฬ

ปลาวาฬ บุคคลทั่วไป

ช่วยดูให้ด้วยค่ะ

อยากทราบว่า

1.ชาติที่แล้วเป็นใคร ปฏิบัติธรรมบ้างหรือเปล่า
    2.จะมีโอกาสบรรลุธรรมบ้างไหม ควรฝึกสมาธิด้านไหนให้เหมาะกับตัวเอง
    3.จะมีโอกาสไปศึกษาต่อประเทศอิตาลีไหม
    4.อาชีพในอนาคตเป็นแบบไหน แล้วจะรวยไหม
    5.มีกรรมหนักไหม ถ้ามีควรทำอย่างไร

ขอบคุณมากกนะค่ะ

15. ต๋อง

ต๋อง บุคคลทั่วไป

ช่วยดูให้ผมด้วยคนนะครับ

รบกวนคุณศิราณีด้วยคนนะครับ
    1.ชาติที่แล้วก่อนมาเกิดในปัจจุบันนี้ผมเกิดเป็นใคร
    2.ชีวิตในอนาคตผมจะเป็นยังไงบ้าง
    ขอรบกวนคุณศิราณีสองข้อนะครับ ขอบคุณครับ

16. เสาวนีย์

เสาวนีย์ เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2004
    ขอถามด้วยคนค่ะ

1ทำไหมจึงชอบดูเปลวไฟ และบางทีทำให้จิตใจสงบดีค่ะ
    2.เมื่อชาติที่แล้วทำกรรมดีกรรมชั่วอะไรไว้บ้างค่ะ
    3.น้องชายที่ชีวิตไปตอนนี้อยู่ไหนค่ะ

ขอบพระคุณมากๆค่ะ

17. เสาวนีย์

เสาวนีย์ เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2004
    ข้อ 3 ไม่ชัดค่ะ ขอโทษค่ะ

3.ขอให้คุณศิราณีช่วยชี้แนะคะว่า น้องชายที่เสียชีวิตไป ตอนนี้เค้าสุขทุกข์อย่างไรค่ะ และต้องทำอะไรให้เค้าบ้างค่ะ เพราะทุกวันนี้ก็หมั่นทำบุ_กุศลในชื่อเขาเสมอๆค่ะ

18. ภา

ภา สมาชิกใหม่

1ชาติก่อนเป็นใครคะ
    2จะแก้ปั_หาที่อยู่ในใจได้ยังไง
    3ชาตินี้จะมีคู่ครองมั้ยคะ(ขอลักษณะค่ะ)

ขอบคุณที่ตอบคำถามค่ะ

19. ภา

ภา สมาชิกใหม่

1.ทำกรรมประเภทไหน จึงทำให้ชาตินี้อ้วนอะคะ (สงสัยค่ะ)
    2.เพิ่งเป็นสมาชิกเว็บพลังจิตค่ะ อยากฝึกทำสมาธิบ้าง แต่เคยได้ยินว่าควรฝึกกับอาจารย์ ช่วยแนะนำสถานที่ฝึกสมาธิด้วยค่ะ ในกรุงเทพค่ะ

ขอบคุณที่ตอบคำถามค่ะ

20. ปลาโลมา

ปลาโลมา บุคคลทั่วไป

:boo: คนที่ชื่อศิราณีคนนี้...เป็นหมอดูรึคะ่่:p

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้