ศึกทางจิตห้ามท้อกันนะเพื่อพระพุทธเจ้าองค์ต่อไป

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ราชันลาง, 6 มิถุนายน 2017.

1. ราชันลาง

ราชันลาง เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2012
    ควรสวดมนให้มากๆช่วงนี้ทุกคนเจอศึกหนักเพราะคนดีๆที่แท้จริงมักโดนพวกไม่เที่ยงธรรมเข้ารุม ก็อย่าละศึกไปเพราะยิ่งหนียิ่งจะทุกข์ยิ่งหนีศึกก็โดนโทษอาญาลงโทษเพราะหนีไม่พ้นแต่ถ้าสู้กับมันแปบเดียวแปบๆเราก็จะชนะศึกดีกว่าเราหนีปัญหาโดนการทำร้ายตนเองศึกมารไม่เหมือนศึกมนุษย์เพราะศึกมนุษย์เราตายมันตามมาไม่ได้ศึกมนุษย์แค่ฆ่าความต้องการยึดพื้นดินครอบครองแค่วัตถุ

แต่ศึกเทพและมารตัวคุณทางจิตมันไม่ใช่แค่ครอบครองแต่เป้าหมายพวกข้าศึกทางจิตดวงจิตคือต้อนให้เราทำกรรมให้ได้และเมื่อไหร่เราทำกรรมก็พลันเปลี่ยนเป็นข้าศึกทำร้ายตนเองแต่ก็สามารถพลันเปลี่ยนได้อีกเมื่อคุณเริ่มละกรรมหันสร้างบุญคุณก็ได้ขึ้นชื่อว่าเป็นคนผืนแผ่นดินบุญของตัวเอง และมารต้อนคุณจนมุมจนฆ่าตัวตายรู้ไหมพวกมารนั่นแหละต้องการให้คุณฆ่าตัวตายตัดกำลังแขนขาของพระพุทธเจ้าองค์ต่อไปเพราะพวกเราคือผู้ถูกเลือกให้ปูทางให้พระศรีอาริยเมตไตยลงมาจุติแต่เนื่องด้วยพลังบาปบนโลกมีเยอะจนต้องรอให้ผู้ถูกเลือกอย่าางเราๆขจัดพลังงานลบคนละเล็กละน้อย นี่ไงพวกมารต้องการกำจัดคนที่มีพลังงานบุญแต่ถ้าคุณไปพลังงานบาปมันสาหัสกว่าอยู่ฝ่ายบุญนะเพราะพวกมันเหนคุณเป็นทาสโขกสับจนเละ เป็นยฝ่ายบุญแค่ทดลองใจเรา แต่ถ้าไปทางบาปรับรองจะเป็นทาสมันไปหลายชาติ

ถ้าคุณคิดว่าแน่จริงไม่ยอมก้มหัวให้ใครคุณมีศักดิ์ศรี จงอย่าก้มหัวให้มาร แต่คุณอยู่ในบุญทุกคนก็ไม่ได้ขึ้นชื่อว่าก้มหัวให้บุญแต่เท่าเทียมกันต่างหากล่ะครับ

อย่าลดศักดิ์ศรรีไปหามาร แต่จงเพิ่มศักดิ์สรีไปหาบุญกันดีกว่า

เป็นกำลังพลให้พระพุทธเจ้าองค์ที่5กันดีกว่า บางทีรัชกาลที่9 อาจกลับขึ้นไปบำเพ็ญเพียนต่อในสวรรค์ เพื่อจะจุติเป็นพระพุทธเจ้าองค์ต่อไปก็ได้นะครับ เพราะพระองค์ทรงพระปรีชาหลายด้านและมีคุณธรรม มีเมตตา ท่านทรงกลับขึ้นไปชี้แนะเหล่าเทวดาทั้งหลายในสวรรค์ เพราะฉะนั้นเราต้องทำเพื่อรัชกาลที่9และทุกรัชกาล ขจัดพลังงานลบกันยิ่งมารมาผจญแสดงว่า อนาคตคุณอาจเป็นขุมกำลังใหญ่ของพระองค์เลยนะ พวกมารมีดีแค่ขจัดกำลังพลเล็กๆเพราะเมื่อคุณเติบใหญ่เหมือนยศจ่ากัน เมื่อไหร่คุณยศร้อยตรีขึ้นไป พวกมารก็ไม่กล้าทำอะไรมากหรอกครับเพราะยศคุณสูงกว่าพวกมัน

พวกเทวดานางฟ้าต่างเร่งคุ้มครองพวกคุณนะครับ จงอย่าท้อกันนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา: