สงสัยเรื่องสวรรค์

ในห้อง 'ภพภูมิ-สวรรค์ นรก' ตั้งกระทู้โดย น้องดัง, 7 ธันวาคม 2013.

1. น้องดัง

น้องดัง สมาชิก

26 กันยายน 2013
    คือ อยากศึกษาเรื่องสวรรค์ชั้นนี้มานานแล้วว่าสวรรค์ชั้นปรนิมมิตวสวัสดี แคบหรือไม่ เพราะว่าเห็นมีการแบ่งแดนกันว่ามีแดนเทพ กับ แดนมาร แล้วทั้งสองฝ่ายจะเห็นกันและกันหรือไม่ คนที่ทำบุญไปสวรรคืชั้นนี้ก็จะไปอยู่ในแดนเทพหรือปล่าว ถามมากไปหน่อย555+

2. น้องดัง

น้องดัง สมาชิก

26 กันยายน 2013
    แล้วเทวดาทุกองค์ชั้นนิมมานรดีต้องไปรับใช้เทวดาสวรรค์ชั้นสวรรค์ชั้นปรนิมมิตวสวัสดีรึปล่าวครับ แล้วสมมติว่าเทวดาชั้นปรนิมมิตวสวัสดีเกิดอยากเนรมิตของเอง จะทำได้ไหมครับ ช่วยตอบอีกทีครับ

3. นายเก้

นายเก้ Active Member

ผมว่าเป็นเรื่องจินตนาการครับ