สถานที่ปกิบัติธรรมในกรงเทพฯ

ในห้อง 'ประสบการณ์อภิญญา' ตั้งกระทู้โดย ไชยยศ, 26 กุมภาพันธ์ 2014.

1. ไชยยศ

ไชยยศ สมาชิก

25 พฤศจิกายน 2013
    รบกวนผู้รุ้แนะนำสถานที่ปฏิบัติธรรมในกรุงเทพหน่อยครับ...เผอิญผมหยุดวันจันทร์ก้อเลยไม่รุ้จะเริ่มยังงัย....ได้แต่นั่งสมาธิอยุ่ที่ห้องบางทีมันก้อ...ติดเป็นบ้างเรื่องครับ...ยกตัวอย่างติดอาการง่วง...อย่างนี้เป็นต้น และอยากได้วิธีที่ฝึกนั่งมโนยิทธิด้วยตนเอง...อย่างงี้เป็นต้น..อืมผมเคยไปนั่งมโนมยิทธิกับหลวงปู่สุมโน ภิกขุ สำนักป่าอรัญวาสีที่บ้านชัยพฤกษ์...นนทบุรี..อยากไปอีกแต่ตัวเองหยุดวันจันทร์เลยมัยรู้จะทำยังงัย...รบกวนท่านผู้รู้บอกสถานที่ปฏิบัติธรรมในวันปกติและแนวทางการฝึกมโนมยิทธิด้วยตัวเองครับ...ขอบพระคุณมากครับขอบพระคุณท่านผู้รุ้ล่วงหน้ามากมากครับ

2. อินทรบุตร

อินทรบุตร เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2012
    คณะ 5 วัดมหาธาตุ ท่าพระจันทร์ มีการปฏิบัติทุกวัน เช้า บ่าย หัวค่ำ ครับ

3. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ถ้าเป็นการฝึกมโนมยิทธิ ก็ต้องไปที่บ้านสายลมค่ะ