สถานะสมาชิก •ผู้สนับสนุนบริจาค •ผู้สนับสนุนพิเศษ •สมาชิก Premium

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 25 ธันวาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

กระทู้เรื่องเด่น:
    129

สถานะสมาชิก จะแสดงเป็นสีต่างๆ ตรงชื่อของสมาชิก
    จะสังเกตเห็นได้ ตอนเวลาเขาโพสและออนไลน์หน้าเว็บบอร์ด
    อีกประการหนึ่งเพื่อให้สมาชิกได้ร่วมอนุโมนากับสมาชิกเหล่านี้

สถานะสมาชิกที่สนับสนุนเว็บพลังจิต ได้บริจาคเข้าโครงการเว็บพลังจิตเพื่อให้เว็บพลังจิตดำรงค์อยู่ได้และได้เผยแผ่พุทธศาสนา เข้าโครงการดั้งต่อไปนี้

1. บริจากค่า server
    2. Hosting
    3. พระไตรปิฎก
    4. พลังจิตนานาชาติ

โครงการเว็บพลังจิต มีอะไรบ้าง อ่านได้ที่นี่

ซึ่งถ้าเว็บพลังจิตขาดผู้สนับสนุน เราจะไม่สามารถดำรงค์อยู่ได้
    สถานะสมาชิกจะได้เฉพาะสมาชิก ไม่รวมทีมงาน
    การสมัครเป็นสมาชิกเว็บพลังจิต ไม่เสียค่าใช้จ่ายใดๆ

รายละเอียด

ระบบจะใส่ให้โดยอัตโนมัต และตั้งเวลาไว้ พอหมดอายุ ชื่อแล้วจะกลับไปเป็นสถานะสมาชิกธรรมดา
    พอบริจาคใหม่ระบบจะใส่ให้ใหม่

ผู้สนับสนุนบริจาค [​IMG]
    คือสมาชิกที่บริจาคเงินหรือวัตถุเข้าโครงการของเว็บพลังจิตหรือมอบวัตถุมลคลหรือสิ่งของ อายุของสถานะคือ 2 เดือน
    ผู้สนับสนุนบริจาคพิเศษ [​IMG]
    คือสมาชิกที่บริจาคเงินหรือวัตถุเข้าโครงการของเว็บพลังจิตจำนวณเงิน 1 หมื่นบาทขึ้นไปในหนึ่งปี อายุของสถานะคือ 1 ปี

สมาชิก Premium
    คือสมาชิกที่ต้องการนำวัตถุมงคลมาให้สมาชิกได้บูชาและทางเราเก็บข้อมูลส่วนตัวและบัตรประชนชน อายุของสถานะคือ 1 ปี

* สำหรับผู้บริจาคหนึ่งหมื่นบาทขึ้นไปภายใน 1 ปี ถ้าต้องการ เปลี่ยนสถานะ สามาระส่ง pm มาบอกที่ผมหรือทีมงานได้

* สำหรับผู้ที่ไม่ต้องการแสดงสถานะใดๆก็ส่ง pm มาบอกได้เช่นกัน
    * ผู้สนับสนุนบริจาคพิเศษ สามารถสัมคร สมาชิก Premium เพื่อให้บูชาพระเครื่องได้ ฟรี
    โดยกรอกแบบฟอร์มนี้ http://palungjit.org/misc.php?do=form&fid=1

สมเด็จองค์ประฐม a.png พระพุทธเจ้า

ไฟล์ที่แนบมา:

2. ธิดารัตน์

ธิดารัตน์ เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    อนุโมทนาสาธุค่ะ
    อนุโมทนาไปก่อนตอนนี้ทรัพย์ยังไม่มี
    ^^

3. WebSnow

WebSnow ผู้ก่อตั้งเว็บพลังจิต ทีมงาน Administrator

129
    วันที่ 28/12/09
    ตอนนี้เรามีสมาชิกเกือบ 3 แสนกว่ารายชื่อ
    ยอดคนเข้าเว็บประมาณ 4-5 หมื่นกว่าคนต่อวัน

รวมทุกโครงการของเว็บพลังจิต
    server, hosting, พระไตรและพลังจิตนานาชาติ

1. เรามีผู้สนับสนุนบริจาค เข้าเว็บพลังจิต แบบโอนเงินเข้าทางธนาคาร 345 คน
    2. ผู้สนับนุนบริจาค โอนเงินทาง credit card หรือ paypal 212 คน
    3. บริจาคแบบไม่ออกนามและไม่ใช่สมาชิก ก็มีแต่ไม่มาก

รวมทั้งหมดจำนวณสมาชิกที่เช็คได้ ที่บริจาคเข้าช่วยเหลือเว็บพลังจิต
    เพื่อให้เว็บดำรงค์อยู่ได้เพื่อเผยแผ่พุทธศาสนา
    บริการแบบตลอด 24 ชั่วโมง สร้างประโยชน์ให้กับคนจำนวณมาก
    รวมแล้วจำนวณสมาชิก 557 คน

ถ้าเทียบส่วนแล้ว จะเห็นว่ามีจำนวณคนไม่มาก
    พอๆกับกองทัพของพระเจ้าตากสินเลย ทหาร 500 กว่านาย
    ตอนที่พระเจ้าตากตีฝ่าวงล้อมพม่าออกมา แล้วไปรวมคนตามหัวเมืองต่างๆ แล้วเป็นกองทัพใหญ่ เพื่อกู้บ้านเมืองให้เป็นเอกราชจากพม่าจนเป็นเมืองไทยในปัจจุบัน

4. center-in-center

center-in-center เป็นที่รู้จักกันดี

ปีใหม่นี้ ขอให้ทีมงานเวปพลังจิต มีความสุขถ้วนหน้า นะครับ ....:)

5. baiiboom

baiiboom เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    บ้านหลังนี้

บ้านหลังนี้ (พลังจิต)มีประโยชน์มากมาย เป็นสื่อกลางพระพุทธศาสนาฯลฯ ผมจะเป็นกำลังพลักดันในการ่วมบุญนี้ครับ อนุโมทนา

6. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    ในปี 2553 ผมจะทยอยบริจาคเงินให้เว็บเดือนละ 3,000 บาท จำนวน 10 เดือน รวม 30,000 บาทครับ (เริ่มตั้งแต่เดือน ก.พ.53)

เนื่องจากผมได้รับมอบหมายให้จัดสรรเงินทำบุญกฐินแสนกอง และเงินส่วนหนึ่งได้ร่วมบุญกับทางวัดในงานกฐิน โดยได้วัตถุมงคลมาส่วนหนึ่ง ซึ่งตอนแรกตั้งใจจะเก็บวัตถุมงคลท้งหมดไว้เป็นสมบัติของเว็บ และจะนำออกให้บูชาเพื่อนำเงินมาบำรุงเว็บ แต่เพื่อความสบายใจ และป้องกันข้อครหาว่า ผมจัดสรรเงินทำบุญกฐินเพื่อต้องการวัตถุมงคล

ดังนั้น ผมจึงขอรับวัตถุมงคลทั้งหมดไว้เอง และขอโอนเงินค่าวัตถุมงคลทั้งหมด เพื่อบำรุงเว็บครับ 30,000 บาท ตามรายละเอียดข้างต้น ส่วนวัตถุมงคลที่ผมได้รับนั้น หากมีโอกาสจะนำวัตถุมงคลส่วนหนึ่งออกมาร่วมบุญเพื่อบำรุงเว็บอีกครั้งครับ

ก็ขออนุโมทนากับสมาชิกผู้ใจบุญทั้งหลายด้วยครับ การทำบุญเพื่อบำรุงเว็บได้อานิสงค์หลายอย่างครับ เพราะเว็บพลังจิตเสมือนประตูในการเชื่อมไปสู่การ "สร้างบุญ" ทั้งปวง ไม่ว่าจะเป็น

- ธรรมทาน
    - การบอกบุญและการทำบุญในรูปแบบต่างๆ (สร้างวิหารทาน สร้างพระ กฐิน ผ้าปา ช่วยเพื่อนมนุษย์และสัตว์)
    - ฯลฯ

ดังนั้นพึงระลึกได้ว่า "ผู้ให้" ย่อมเป็น "ผู้ชนะ" ครับ อานิสงค์ทั้งปวงที่เกิดจากเว็บพลังจิต ขอให้ผู้สนับสนุนทุกท่านพึงได้รับเสมือนได้ร่วมบุญกับทุกๆบุญครับ

โมทนา

7. godman

godman เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2008
    จนด้วยปัจจัย จนด้วยปัญญา รวยเงินหลายสิบล้านจะบริจาค ไป เต็มๆ 1ล้าน (ฝันที่ไม่จริง 555) ทำงานแล้วจะบริจาคนะครับ ตอนนี้ยังไม่ได้งานเลย อนุโมทนาครับ

8. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    เอางี้นะน้อง น้องร่วมบุญ 1 บาทละกัน เดี๋ยวพี่ออกให้ก่อน แล้วพี่จะโอนให้เว็บ

ส่วนเงิน 1 บาทที่น้องติดพี่ พี่ฝากหยอดตู้ทำบุญแถวบ้านน้องละกันครับ

ทำบุญไม่ต้องใช้เงินมาก แค่ใจที่อยากร่วมบุญ ก็ถือว่าสำเร็จแล้ว

พี่ขอให้น้องเจริญทั้งทางโลกและทางธรรมนะครับ

สวัสดีปีใหม่

คมน์

9. mongkut32

mongkut32 Active Member

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ถ้าต้องการเป็นสมาชิกแบบPremiumต้องทำยังไงบ้างครับ

10. Komodo

145
    โมทนาครับ

รบกวนดูรายละเอียดได้ที่นี่ครับ
    สมัครสมาชิก Premium

11. kittitpx

kittitpx เป็นที่รู้จักกันดี

2
    ผมเห็นด้วยครับ แค่ทุกคนบริจาค คนละเล็กคนละน้อย
    แต่ประโยชน์ที่เว็บ จะได้รับนั้น ไม่น้อยเลย

ผมเชื่อว่า อานิสงค์จากการบริจาค สนับสนุน เว็ปพลังจิต ถือว่าได้อานิสงค์มาก
    เพราะเท่ากับว่า ได้มีส่วนร่วมสนับสนุน การเผยแพร่พระพุทธศาสนา ไปทั่วโลก
    เท่ากับว่า เรามีส่วนร่วม ในการให้ธรรมทาน แก่คนจำนวนมาก
    ผลบุญที่ได้รับนั้น ผมคิดว่า มากมายทีเดียวครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2009
  12. พระไตรภพ

พระไตรภพ เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    อืมนะ อาตมาไม่นึกเลยนะว่าจะขนาดนั้น เห็นคนเข้ามากมายนึกว่าจะช่วยแบ่งเบาแต่กลับมีน้อยนิดเดียว ถ้าเช่นนั้น อาตมาขอนำปัจจัยนิติยภัตที่ได้รับทุกๆเดือนบริจาคช่วยอีกแรง ถึงจะน้อยแต่ก็ขอช่วยสักหน่อยก็ยังดี สาธุ ขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่ได้ช่วยสร้างสรรคสิ่งดีๆและได้ช่วยให้เว็ปพลังจิตนี้อยู่ได้ต่อไปอย่างมั่นคง สาธุ

13. Nu_Ni

Nu_Ni เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับทีมงานด้วยค่ะ
    ตั้งแต่รู้จักเวปพลังจิต ชีวิตดีขึ้นมากเลยค่ะ
    และยังทำให้ได้รู้จักพระอริยะอีกหลายองค์
    ทำให้ได้มีโอกาสได้ไปกราบหรือร่วมบุญด้วย

ได้ทำบุญด้วยเป็นครั้งคราว ญาติธรรมอนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
    ไว้มีโอกาสจะทำบุญอีกค่ะ

14. Komodo

145
    โมทนาครับท่าน

เว็บพลังจิตมีค่าใช้จ่ายประจำ (ค่าเช่า Server) ประมาณปีละ 110,000 บาท และจะเพิ่มขึ้นเรื่อยๆ

เช่นเดียวกับต้องซื้อ Server ใหม่ทุกปี เพื่อรองรับปริมาณคนที่เข้ามาใช้บริการที่เพิ่มขึ้นเรื่อยๆ Serever ตัวนึงประมาณ 2-3 แสนบาทครับ

ทั้งนี้ยังไม่รวมค่าใช้จ่ายอื่นๆ เช่น ค่า Software ค่าโดเมนเนม และอื่นๆ ครับ

สรุป คือ ปีนึงมีค่าใช้จ่ายประมาณ 4 แสนบาทครับ

ปัจจุบันเว็บมีรายได้ 4 ทาง คือ

1. รับบริจาค
    2. การให้บูชาพระพลังจิต และกำไรจากการขายของที่ระลึก เช่น เสื้อพลังจิต ฯลฯ
    3. รายได้จากสมาชิก Premium
    4. รายได้จากค่าโฆษณา (แบนเนอร์ต่างๆ)

ปี 53 นี้ ผมจะลองติดต่อหาสปอนเซอร์รายใหญ่อยู่ครับ ถ้าเขาสนใจ คงช่วยเว็บได้ส่วนหนึ่งครับ

ก็ขอโมทนาบุญกับหลวงพี่ด้วยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2009
  15. NamfonBaanfa

NamfonBaanfa เป็นที่รู้จักกันดี

ดิฉันได้ร่วมบริจาค USD10 ให้กับเวปบอร์ดพลังจิตผ่าน PayPal สำหรับค่า Host ปี53 แล้วค่ะ ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยนะคะ (^_^)

16. mommy

mommy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2009
    กำลังอยู่ระหว่างรวบรวมปัจจัยค่ะ

พอดี เพิ่งได้มีโอกาสรู้จัก web พลังจิตเมื่อไม่นานมานี้ (ไม่ถึง 1 เดือน) และเห็นโครงการที่มีคุณประโยชน์มากมาย ตอนนี้อยู่ระหว่างการรวบรวมปัจจัย จากคนใกล้ชิดค่ะ รับรองว่าไม่เกินสิ้นเดือน มกราคม 2553 (เป็นอย่างช้า) คงได้ร่วมสนับสนุน กิจกรรมของ Web แน่นอน พอดี รู้ช้าไปนิด เพิ่งใช้งบไปไม่น้อย กับการพาคุณพ่อ คุณแม่ ไปทำบุญ 9 วัดมา และฝากปัจจัยไปกับเพื่อนๆ เพื่อร่วมบุญก่อนปีใหม่ ตอนนี้ เลยมีงบประมาณน้อยนิดไว้หม่ำๆน่ะ :z12 แต่ใจเต็มเปี่ยม
    ขอให้กำลังใจทุกท่านนะคะ อย่าเพิ่งท้อ นะคะchearr
    อ้อ! ไม่แน่ใจว่า ทำแบบมีหนังสือขอหักบัญชีรายเดือน เหมือน ค่าน้ำ ค่ามือถือ ได้หรือเปล่า โดยสมาชิก สามารถระบุว่าให้หักบัญชี หรือ บัตรได้ ตั้งแต่เดือนละ 100 บาท ขึ้นไป (ประมาณว่า ต่อคนน้อย แต่จะได้มีคนร่วมด้วยเยอะๆ)

ผ่อนอย่างอื่น ยังผ่อนได้ (แต่เอาไปไม่ได้) มาช่วยกันผ่อนบุญกันดีกว่า ไม่มีหมด เนอะ เนอะ ;aa2

17. บุษบากาญจ์

บุษบากาญจ์ เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2007
    จะช่วยกระจายข่าวให้หลายๆ คนได้ทราบนะคะ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่ได้ช่วยเว็บมาด้วยดีตลอดนะคะ สาธุ สาธุ สาธุ

18. อนูดิน

อนูดิน เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2007
    นี่ถ้าตอนมีงานโสฬสวัดท่าขนุน แล้วทางเว็บจัดทำ(สร้าง)มีดหรือเอาอีโต้เข้าพิธีสักสามสิบเล่ม
    แล้วเอามาออกให้บูชาเป็นค่าใช้จ่ายเว็บ ป่านนี้คงมีเงินค่าโฮสต์ถึงสิ้นปีหน้าแน่ ๆ ฟันธง
    เพราะจริง ๆ แล้วทีมงานเว็บก็ไปเข้าร่วมพิธีพุทธาภิเษกเสกวัตถุมงคลต่าง ๆ ก็บ่อยไป
    สำนวนบ้าน ๆ อย่าว่ากันนะครับ

ส่วนผมต้องขอโทษด้วยครับ เพราะเรื่องเงินเดือนนี้ก็ยังลุ้น ๆ อยู่
    แถมโดนหลอกให้ซื้อรองเท้าชำรุดอีก รองเท้าเก่าก็ใกล้พัง เฮ้อ

19. ดาวจรัสแสง

ดาวจรัสแสง เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งสมัครเมื่อเดือนตุลาคมค่ะและได้ทำการบริจาคปัจจัยไปจำนวนหนึ่งผ่านpaypal ยอมรับว่าตั้งแต่ได้เข้าเวปพลังจิตทำให้ตัวของดิฉันเองได้ความรู้เพิ่มขึ้นในทางธรรม ได้รู้จักกัลยาณมิตรที่ดีๆหลายท่าน(แม้จะไม่เคยเห็นหน้าค่าตาก็ตามที) เวปพลังจิตทำให้ดิฉันอยากพัฒนาจิตใจของตัวเองให้ดีขึ้น

ดิฉันอยากจะร่วมบริจาคปัจจัยแบบ หักจ่ายdirect debit monthly ไม่ทราบว่าจะต้องติดต่อใครดีคะ?

กราบขอบพระคุณล่วงหน้าค่ะ

20. Komodo

145
    โมทนาครับ ผมเอาพระขรรค์เข้าพิธีหลายเล่มเหมือนกันครับ แต่เป็นเล่มเล็กๆ
    เราเอามาแจกกันเองในทีมงาน

ความเห็นส่วนตัวของผมนะครับ

ผมคิดว่า เจตนารมณ์ของเว็บพลังจิต คือ ฝึก "จาคะ" ให้สมาชิก และจะพยายามรบกวนสมาชิกให้น้อยที่สุดครับ เช่น พระพลังจิต เราก็ตั้งราคาเพียง 200 บาท หรือ เสื้อพลังจิตก็มีกำไรตัวละไม่กี่บาท

ทำใจให้สบายๆนะครับ อย่าไปกังวลเรื่องเงินบำรุงเว็บมากครับ

ช่วยเท่าที่ช่วยได้ อย่าให้ตัวเองเดือดร้อนครับ เดี๋ยวกำลังใจจะตก

โมทนาครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้