สถานะสมาชิก •ผู้สนับสนุนบริจาค •ผู้สนับสนุนพิเศษ •สมาชิก Premium

ในห้อง 'ประกาศจาก เว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย WebSnow, 25 ธันวาคม 2009.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. deelek

deelek เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2009
    ขออนุโมทนา สาธุ ๆ กับ ทุก ๆ ท่าน ที่ได้ร่วมกันทำบุญกับเวปพลังจิตและทีมงาน ซึ่งทำให้การเผยแพร่ธรรมะและการบุญ ได้มากมายมหาศาล และเป็นเวปการบุญที่ดีที่สุดในขณะปัจจุบันนี้ ก็ขอให้เวปมาสเตอร์และทีมงานตลอกจนครอบครัว จงมีความสำเร็จในสิ่งที่พึงปราถานาทุกประการด้วยครับ
    นิพพานัง ปรมัง สุขขัง
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ
    นิพพานัง ปรมัง สุญญัง

2. นายสาธิต

นายสาธิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ช่วยกันจ้า ช่วยกัน

3. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    ร่วมด้วยช่วยกันเพื่อเวปของพวกเรานะครับ

4. godman

godman เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2008
    อนุโมทนาครับ ขอให้รวยๆ นะครับ ^_^

5. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    อย่าลืมไปทำบุญ 1 บาทที่วัดนะครับ แค่นี้น้องก็ได้ร่วมบำรุงเว็บพลังจิตแล้วครับ

ส่วนผมก็ไม่ต้องเดินทางไกลไปทำบุญที่วัดแถวบ้านของน้อง

ก็ถือว่าเราช่วยกันนะครับ

โมทนา

6. ถนอม021

ถนอม021 เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2008
    ขอเป็นกำลังใจให้ทำดีต่อไป และอนุโมทนาบุญกุศลทั้งหมดด้วยตรับ สาธุ

7. KT_PK

KT_PK เชิญบูชาพญาแมงภู่คำ เพื่อสร้างโรงเรียนเชื้อชาติ

30 พฤษภาคม 2009
    อยากจะนำเสนอโครงการบริจาค 10 บาท ต่อเดือนให้กับ web
    คนเข้า web เดือนละ 4-5 หมื่น คนละ 10 บาท ก็ 4-5 แสนแล้ว
    ไม่น่าลำบาก เพราะเดี๋ยวนี้มี ATM กันแทบทุกคน กดโอนไม่ถึง 5 นาทีเรียบร้อย
    ใครไม่อยากโอนทุกเดือน ก็โอนทีเดียว 120 บาทเลย เท่ากับสนับสนุนไปทั้งปี
    เพียงแต่ให้ web เปิดบัญชีไว้หลายธนาคารหน่อย จะได้ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมโอน
    กันไปเปล่าๆ
    ทำเป็น pop up window เลยครับ จะได้ทราบกันชัดๆ
    เปิดศักราชทำบุญปีใหม่นี่แหละเหมาะ เพราะการให้ธรรมะเป็นทานมีกุศลมาก

ถ้าได้รับเงินมากเกินคาด และคำนวณค่าใช้จ่ายประจำ ค่าซื้อ Server และค่าใช้จ่ายอื่นๆ แล้ว
    มีเหลือมากพอ ก็นำไปบริจาคเป็นคราวๆ เช่น เพื่อพระภิกษุที่เจ็บป่วย สร้างห้องน้ำวัด ฯลฯ
    หรือทำบุญอย่างอื่นเกี่ยวกับพระพุทธศาสนาก็ได้ ตามที่จะแจ้งมา

ผมเองเคยร่วมบริจาคตอนที่ซื้อ Server ใหม่ ไปครั้งหนึ่ง
    ก็กะว่าจะบริจาคเป็นคราวๆ ตามสะดวกอยู่แล้ว

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 ธันวาคม 2009
  8. Mantalay

Mantalay เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2009
    วันที่ 30พ่อเสียครบ7วัน จะทำบุญให้พ่อและบริจาคเงินที่เวปนี้

9. พระไตรภพ

พระไตรภพ เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    สาธุ
    ช่วยๆกันหน่อยนะ ใครอยากลงโฆษณาหีอพอจะติดต่อเพื่อนหรือคนรู้จักที่เขาอยากลงโฆษณาก็เข้าๆมาช่วยๆกันหน่อยนะ สาธุ

พลังจิตอยู่ได้ ก็สามารถช่วยวัดวาศาสนาได้มากมายเลยเทียวหนอ
    สาธุ

10. stk99

stk99 เป็นที่รู้จักกันดี

ในปี พศ ๒๕๕๓ ทางกลุ่มคณะ เจโตวิมุติ โดยมีพระอาจารย์ยุคลธรณ์ ธัมมปุตโตเจ้าอาวาสวัดทุ่งแสงสว่างเจริญธรรม จ.กาญจนบุรี และคณะศิษย์ยานุศิษย์ รวมกันเป็นเจ้าภาพ ( ค่าใช้จ่ายในการ Host 110,400 บาท ต่อปี ทั้งหมด ในปี๕๓ นี้ และปีต่อไปๆ เพราะว่า เว็บพลังจิตเป็นเว็บที่ทรงคุณค่ามีคุณประโยชน์ต่างๆมากมาย
    ถ้ามีข้อสงสัย สอบถามได้ที่
    เบอร์โทร 0870249995
    ขออนุโมทนามากับทุกท่านครับ

11. พระไตรภพ

พระไตรภพ เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007
    สาธุ ขออนุโมทนาด้วยกับกุศลครั้งนี้ แต่ไม่อยากให้คนอื่นๆหยุดการร่วมบริจาค ขอให้ทุกๆท่านช่วยๆกันบริจาคต่อไป เพราะรายจ่ายนับวันยิ่งเพิ่มมากขึ้นเลื่อยๆ เท่าที่อ่านๆมานั้น แต่ละปีมีรายจ่ายอยู่ที่
    3-4แสนบาทเลย

ช่วยๆกันต่อไปตามกำลังที่พอทำได้นะ อย่าทิ้งกันไหนๆก็มาเจอกันแล้ว ถูกกันบ้าง ดีกันบ้าง ทะเลาะกันบ้าง มันก็ธรรมะดา แต่เรื่องของเว็ปเป็นเรื่องส่วนรวม ขอให้ทุกๆคนช่วยๆกันหน่อเด้อ สาธุ

12. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    โมทนากับทุกท่านครับ

13. คนไทในสโลวีเนีย

คนไทในสโลวีเนีย เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2008
    ผมอยู่ประเทศสโลวีเนีย จะขอบริจาคให้ทุกๆเดือนนะครับ...ขอเบอร์บัญชีด้วยนะครับ...
    i will transfer today Bangkok Bank central Ratthanatibet 9240051947
    Yosutee Thakana 50 EU.
    ผมไปโอนเงิน แต่ไม่สามารถโอนได้ เพราะขาดที่ที่อยู่ของคุณ Yosutee Thakana ไม่ทราบว่า
    ทางทีมงานเวปพลังจิต จะส่งมาให้ผมได้หรือไม่ ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2009
  14. Komodo

145
    โมทนาครับ

วันนี้ผมได้โทรสอบถามจาก พระอาจารย์ยุคลธรณ์ ธัมมปุตโตเจ้าอาวาสวัดทุ่งแสงสว่างเจริญธรรม จ.กาญจนบุรี และท่านได้ยืนยันว่า เรื่องที่แจ้งเป็นเรื่องจริง
    โดยจะโอนเงินให้ประมาณช่วง มี.ค.53 และจะเป็นเจ้าภาพค่าเช่า Server ทุกๆปี

ในนามของสมาชิกเว็บพลังจิตทุกคน ต้องกราบขอโมทนาในความเมตตาของท่านและคณะลูกศิษย์มา ณ โอกาสนี้ด้วยครับ

สาธุ

15. kittitpx

kittitpx เป็นที่รู้จักกันดี

2
    โมทนาด้วยครับ เราควรร่วมด้วยช่วยกัน เพื่อพระพุทธศาสนานะครับ

เว็บพลังจิต เป็นเว็บที่ไม่ธรรมดานะครับ มีเรื่องที่ไม่ธรรมดาหลายเรื่อง ที่อยู่ในเว็บนี้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 ธันวาคม 2009
  16. เพียงพบ

เพียงพบ เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤศจิกายน 2009
    กราบอนุโมทนากับทุกๆท่านค่ะ
    ที่มีจิตอันเป็นกุศล ขอผลบุญนี้จงเป็นปัจจัยให้เข้าถึง
    ซึ่งนิพพานในชาติปัจจุบันนี้

17. พอชูเดช

พอชูเดช เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤศจิกายน 2007
    สาธุครับ

-มหาโมทนากับกุศลจิตทุกท่าน ขอให้สำเร็จตามที่ปรารถนาครับ

-กุศลใดที่จะพึงบังเกิดในมหากุศลนี้ ขอให้สำเร็จแก่
    ทุกผู้ทุกนาม ข้าพเจ้าและครอบครัว

สาธุครับ

18. ธรรมวิวัฒน์

ธรรมวิวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2006
    82
    ขอกราบนมัสการอนุโมทนากับพระอาจารย์ยุคลธรณ์ด้วยครับ สาธุ

19. บุญญสิกขา

บุญญสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุค่ะ
    พร้อมนี้ขอส่งกำลังใจมายังทีมงานฯ ทุก ๆท่านค่ะ

20. kanoksini

kanoksini สมาชิก

อนุโมทนาสาธุค่ะเรื่องแจกโปสเตอร์ วัฏสงสาร31 ภูมิ

ดิฉันขอรับโปสเตอร์ วัฏสงสาร 31 ภูม จำนวน 3 แผ่นค่ะ
    เพื่อนำมาให้โรงเรียนหาดสำราญวิทยาคม และสำนักปฏิบัติธรรมถ้ำผึ้งค่ะ
    และดิฉันอยากเก็บไว้ที่บ้าน 1 แผ่นค่ะ

ที่อยู่นะค่ะ

กนกสินี คงทองจ้นทร์
    โรงเรียนหาดสำราญวิทยาคม
    ม.9 ต.หาดสำราญ
    อ.หาดสำราญ จ.ตรัง 92120 ค่ะ

อนุโมทนาสาธุอีกครั้งค่ะ:cool:

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้