สนใจบูชาวัตถุมงคลของหลวงปู่ละมัยที่สวนป่าสมุนไพรโดยตรง

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย sompod, 2 กันยายน 2007.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. C-Path

C-Path เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2005
    แล้วถ้าเราจะตอกคตปรอท หลวงปู่จะตอกให้มั้ยครับ ต้องเตรียมตัวอะไรเป็นพิเศษหรือป่าวครับ มีค่าใช้จ่ายอันใดบ้าง ขอคำชี้แนะด้วย

2. dirtyfinger

dirtyfinger เป็นที่รู้จักกันดี

งานนี้คนจนหมดสิทธิ์

3. คมกฤช

คมกฤช เป็นที่รู้จักกันดี

ขอท่านตอกท่าจะยากหน่อยครับ.....ท่านไม่ตอกสุ่มสี่สุ่มห้าครับ งั้นเป็นว่าแล้วแต่วาสนาก็แล้วกันครับ

4. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

คนที่ไม่นับถือหลวงปู่เท่านั้นค่ะที่หมดสิทธิ์ คนจนอย่างยายผีป่าไปกราบท่านมา ไม่ต้องบูชาด้วยเงิน ก็ได้มา

ท่านที่จะไปหลวงปู่ อันดับแรกต้องไปเพราะจิตศรัทธา อยากกราบท่านจริงๆ แล้วอธิษฐานขอพบท่านค่ะ

ส่วนคตปรอต หลวงปู่บอกว่า ช่วงนี้สายตาท่านไม่ดี ไม่มีคนช่วย แต่ถ้าไปตอนที่สามทหารเสือลูกหลานหลวงปู่อยู่นะคะ ต่อให้ไม่มีเงิน แต่ถ้านับถือหลวงปู่จริงๆ ยายผีป่าเชื่อแน่ค่ะว่า ได้รับการตอดคตปรอทแน่ค่ะ

คตปรอท คนไปหามาน่ะไม่ใช่หาง่ายๆ นะคะ มันแพงมากถ้าคิดเป็นราคาค่าดั้นด้นหา แต่ท่านให้ตั้งราคาบ้าง ไม่งั้นจะมีแต่คนไปตอกๆๆๆๆ เงินไม่คิดตอบแทนหรือทำบุญบ้าง

ยายผีป่าจะเดินทางไปวันที่ ๒๒ ตุลาคม ค้างหนึ่งคืน ใครร่วมคณะไปกับยายผีป่า รับรองค่ะว่าได้พบหลวงปู่แน่นอน และอาจจะได้รับการตอกคตปรอทด้วย (อันนี้แล้วแต่ว่ามีมากไหม) เพราะสามทหารเสือได้ข่าวว่าเดี๊ยงไปหนึ่งรายแล้ว เพราะไปทดสอบว่าถ้าขับรถเร็วปานนี้ แล้วทำอย่างนี้จะตายไหม ผลไม่ตาย แต่เจ็บ โชคดีที่ตอกคตปรอท มีของดี ตายยากพับผ่าสิ!

5. wonderisland

wonderisland เป็นที่รู้จักกันดี

พระพ้นโลกอย่างหลวงปู่ ไม่วัดคนที่จนหรือรวยหรอกครับ ท่านวัดที่ธรรม
    ผมเองเห็นหลวงปู่สุภายกมือไหว้หลวงปู่ละมัยแล้ว มันปิติยินดีมากๆ แม่แต่ครูบาอาจารย์เราท่านยังกราบไหว้หลวงปู่เลย สาธุ สาธุ สาธุ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      45.6 KB
      เปิดดู:
      156
      ขนาดไฟล์:
      38.7 KB
      เปิดดู:
      169
      ขนาดไฟล์:
      38.8 KB
      เปิดดู:
      130
      ขนาดไฟล์:
      27.7 KB
      เปิดดู:
      119
      ขนาดไฟล์:
      32.4 KB
      เปิดดู:
      136
      ขนาดไฟล์:
      32.2 KB
      เปิดดู:
      206
      ขนาดไฟล์:
      39.8 KB
      เปิดดู:
      157
      ขนาดไฟล์:
      30.8 KB
      เปิดดู:
      151
      ขนาดไฟล์:
      45.1 KB
      เปิดดู:
      175
  6. sompod

sompod เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2007
    ปรับความเข้าใจเรื่องพระจันทร์ลอยของหลวงปู่ มีลูกศิษย์ทำถวายหลวงปู่ปลุกเองถ้ามีความสงสัยอยากรู้ไปกราบหลวงปู่วันที่23ตุลาคม50แวะไปถามหลวงปู่เองได้ ไม่ใช่ไม่เคยไปแล้วเอามาลงว่าไปถามหลวงปู่มาแล้วอย่างโน้นอย่างนี้ โดยมาจะเป็นพวกที่รู้แต่ข้อมูลเก่าๆในอดีต ขนาดเรื่องยาของหลวงปู่ยังรู้ไม่จริงตอบได้ไม่ละเอียด ข้อมูลของคุณฤาษีแน่นอนเพราะไปงานกวนยาจริงๆ ผมสงสัยเฉยๆเลยบ่นให้ฟัง พวกที่รู้แต่เรื่องของเก่าๆไม่รู้จัก คุณมั่วนิ่มคนใดคนหนึ่งสงสัยเป็นลูกของแม่ครัวคนที่หลวงปู่ไล่ออกจากวัดหรือเปล่า เห็นว่าได้ของหลวงปู่ไปเยอะ(ไม่รู้ได้ด้วยวิธีไหน)ถึงได้รู้แต่หรือมีแต่วัตถุมงคลรุ่นเก่าของหลวงปู่ เลยไม่รู้จักล้อแม๊กที่หลวงปู่ทำกับมือ เสียดายผมไม่ได้ถ่ายรูปบล๊อคมาให้ดูตอนไปพักที่วัดเมื่อ2เมษา50
    อ้างว่าไปหาหลวงปู่ขอให้ช่วยถ่ายรูปมายืนยันหน่อย แค่คำพูดใครก็พูดได้ โกหกระวังปากเน่าปากเหม็นนะครับจะหาแฟนไม่ได้ด้วย
    ช่วงนี้ดาวพุธเข้าเรือนมรณะด้วยแช่งใครไม่ค่อยพลาด

7. เห็นธรรมฯ

เห็นธรรมฯ สมาชิกใหม่

18 กันยายน 2010
    สนใจบูชาวัตถุมงคลหลวงปู่ละมัย บูชาได้ที่ไหนครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ใครรู้ช่วยบอกทีครับ

(deejai)
    ขอบคุณไว้ล่วงหน้านะครับ

กระทู้เก่าแค่อ่าน ไม่ควรอัฟกระทู้ขึ้นมา

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 กันยายน 2010
สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้