สนใจในการฝึกมโนฯ ช่วยแนะนำหน่อย

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย ธรรมรักษ์, 10 มีนาคม 2006.

1. ธรรมรักษ์

ธรรมรักษ์ Active Member

อยากฝึกมโนมยิทธิ แต่ไม่มีครู และอยู่ไกลเกินที่จะไปวัดท่าซุง จะทำอย่างไรดี ตอนนี้ทำงานอยู่ภูเก็ต หาซื้อหนังสือการฝึกก็ไม่มี ขอผู้รู้ทุกท่านช่วยแนะนำด้วย ได้โปรด

2. sornchai-k

sornchai-k เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2005
    ที่เว็ป คนเมืองบัวครับ konmeungbua .com ลองเข้าไปอ่านดู น่าจะช่วยได้นะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มีนาคม 2006
  3. 12punna

12punna เป็นที่รู้จักกันดี

เดียวใกล้ๆๆ ต้นเดือนที่จะถึงนี้ ผมจะไป ที่บ้านสายลม
    ถ้า คุณ ธรรมรักษ์ ยังสนใจหนังสือ อยู่ ผมจะส่ง จาก กทม
    ไป ภูเก็ต ให้ครับ ทาง EMS ช่วยเตือนผม เมลล์ มาทาง 12punna
    นะครับ จะรอ

ส่วนหนังสือที่จะส่งไป คงจะเอาที่สำคัญจริงๆๆ
    คือ -ไตรภูมิ ( เล่มนี้เวลาเราอ่าน ฝึกมโนไปด้วย ยอดมาก)
    -การฝึกมโนยิทธิ

2 เล่มนี้ ก็ ยอดแล้วครับ

หมายเหตุ ผมขอความกรุณา จริงๆๆๆ เลยนะครับ
    หลังจากที่ผม ลงข้อความด้านบน ไปมีคน เมล์มา ขอหนังสือ
    ให้ผมช่วย ส่งไปเยอะมาก ถ้าผมส่ง ไป 2เล่ม นี้+EMS ผมจะต้อง
    ใช้ค่าใช้ จ่ายตก คนละ 150 บาท ประมาณนี้ได้เลย ทุนทรัพย์
    ผม ยังน้อยมาก ผมจึงขอความ กรุณาท่าน ที่อยู่ ใน กทม แล้ว
    สามารถไป บ้านสายลม เองได้ กรุณา อย่า ขอมาเลยครับ ผมอยากจะ
    ให้คุณ มา ลง ครู แล้ว ฝึกกับครู จะดีกว่ามากๆๆ อย่าไป คลำทางเองเลย
    เชื่อผมเหอะครับ ขนาดสมัยก่อน ผมก็หาหนังสือมาฝึกเองแต่ ก็ไม่สำเร็จ
    จึงตัดสินใจ มา ลงครูแล้วฝึกกับครู ไม่นาน จิด ก็เปิดเองเลยครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มีนาคม 2006
  4. รัตน์พิมล

รัตน์พิมล เป็นที่รู้จักกันดี

5. Seel

Seel เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    น่าจะแนะนำให้เรียนกันทางเอ็มเอ็สเอ็นนะคับ เพราะทางเอ็มเอ็สเอ็นก็สามารถเรียนได้

6. yeen

yeen เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2005
    <TR><TD>.................กำหนดการแนะนำพระกรรมฐาน
    ...................." ฤทธิ์ทางใจ และ ญาณ 8 "
    ........................โดย คนเมืองบัว
    ....................จ. ภูเก็ต.วันที่ ๑๑ ถึง ๑๒ มีนาคม พ.ศ. ๒๕๔๙
    ..... .....ที่ รัตนาแมนชั่น ใกล้ห้างโอเฃี่ยน
    ติดต่อที่ คุณ ปวีณา 09 8745445