สมุนไพรมาแรง ฮว่านง็อก สมุนไพรเดียวที่รักษาโรคได้อเนกอนันต์

ในห้อง 'จิตวิทยา & สุขภาพ' ตั้งกระทู้โดย Bluemind, 8 มิถุนายน 2006.

1. oomsin2515

oomsin2515 เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤษภาคม 2008
    กุศลผลบุญใด ๆ ก็ตามที่ข้าพเจ้าได้ทำมาแล้ว ตั้งแต่ต้นจนถึงปัจจุบันนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศให้<O:p</O:p

2. Orora416

Orora416 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2007
    ที่บ้านมีคนซื้อมาปลูก ยังไม่มีใครลองทานเลย เห็นกินแต่ยาแผนปัจจุบันกัน
    คนที่ซื้อมาบอกว่ากระถางละร้อย ขยายพันธุ์ง่ายด้วยการปักชำ

3. แม่หมูอ้วน

แม่หมูอ้วน เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2007
    อยากเห็นหน้าตาว่าต้นจริงเป็นอย่างไร ไม่ทราบมีใครที่นำภาพถ่ายต้นว่านนี้มาลงให้ชมได้ไหมคะ

4. K_Jit

K_Jit เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    ปัจจุบันขายต้นละ 30-50 บาทค่ะ

ปลูกง่าย ปักก็ขึ้น

5. K_Jit

K_Jit เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2007
    ใบฮว่านง็อก

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      50.5 KB
      เปิดดู:
      152
  6. ต้อมบ้านสวน

ต้อมบ้านสวน เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2008
    รักษาโรคอะไรได้บ้างครับข้างบ้านปลูกเป็นสวนเลยถ้าดีจะได้ไปขอมาปลูกบ้างชอบลองยาครับ

7. uglyduckling

uglyduckling Active Member

27 สิงหาคม 2008
    ขออนุโมทนาแก่ผู้ที่มีจิตใจอันผ่องใส ต้องการช่วยเหลือผู้อื่นจริง ด้วยความจริงใจ
    ขออย่าให้เกิดการเอารัดเอาเปรียบ และคิดค้ากำไรเกินควร หรือหลอกลวงขึ้น
    การค้าย่อมมีกำไร แต่ในที่นี้นี้ ขอให้พอเหมาะสม และไม่หลอกลวง

บิดาของข้าพเจ้า ได้เคยมีประสบการ์ณรับประทานสมุนไพรนี้มานานปี ตามเวลาไม่เคยขาด
    เริ่มแรกที่ทานมีอาการ ร้อนไปหมด อยู่ไม่สุข เจ็บปวด หลังจากทานได้ 2-3 เดือนอาการร้อนก็ดีขึ้น แต่ไม่สามารถช่วยอะไรเกี่ยวกับโรคได้เลย อีกทั้งยังหมดเงินไปร่วม 3 -4 หมื่นบาท

อาจจะเพราะกรรมเก่า หรือเพราะโดนหลอกลวง หรือเพราะใช้ไม่ถูกวิธีไม่อาจทราบได้
    แต่ไว้เป็นอุทาหรณ์แก่พี่น้อง ว่าสมุนไพรนี้ ข้าพเจ้าเชื่อว่าดีจริงรักษาได้หลายโรค แต่คงจะไม่สามารถรักษาได้ทุกโรค อีกทั้งยังมีบุคคลหลายคนใช้ความเจ็บป่วย ความทุกข์ของผู้อื่น เป็นช่องทางหากิน

ถ้าใช้ของแท้ที่ดีจริง และสามารถรักษาได้ก็ขออนุโมทนาให้
    แต่ถ้าทั้งๆที่รู้ว่ารักษาไม่ได้ แต่ต้องการขายของ บรรยายสรรพคุณว่าวิเศษเลิสเลอ
    หรือยิ่งกว่านั้น ใช้ตัวยาของปลอม อะไรก็ไม่ทราบได้ มาหลอกลวง จะยิ่งทำให้ทุกข์เบาของเรากลายเป็นทุกข์หนักขึ้นไปอีก ทั้งเสียทรัพย์ ทั้งต้องหยุดยาอื่นๆ กลายเป็นโรคร้ายที่เป็นอยู่ยิ่งร้ายกว่าเดิม

ข้าพเจ้า ไม่ได้หวังจะมาโจมตีคนอื่น เพียงแค่ต้องการเล่นประสบการณ์ที่เคยประสบ
    ขอให้ผู้ที่หวังดี มีจิตใจที่อยากช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์ จงได้บุญบารมีนี้ยิ่งๆขึ้นไปเถิด

หากความใดที่ข้าพเจ้าได้เขียนไว้ ไปกระทบผู้อื่นโดยที่ข้าพเจ้าเจตนา หรือไม่เจตนา
    ข้าพเจ้ายินดีที่จะให้ลบข้อความนี้ได้ในทันใด

8. ผ่อนคลาย

ผ่อนคลาย Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 พฤศจิกายน 2004
  9. juksawat

juksawat เป็นที่รู้จักกันดี

ฮว่านง็อก ว่านลิง หรือ พญาวานร
    แต่ก่อนแพงจริงๆครับ แต่เดี๋ยวนี้ถูกมาก เอายอดอ่อนหรือใบมาปักชำก็ขึ้นแล้วเป็นไม้ที่ชอบอยู่ในร่ม ไม่ชอบแดดจัด เจริญเติบโตดีในดินปุ๋ยที่ผสมใบจามจุรี
    สำหรับสรรพคุณถือว่ายอดเยี่ยมมากครับ รักษาโรคได้หลายโรค ลองศึกษาดูนะครับ แต่ละโรคจะต้องเคี้ยวจำนวนใบไม่เท่ากัน ขับสารพิษในร่างกายก็ได้ เป็นยาระบายอ่อนๆ ใบเคี้ยวง่ายครับ ไม่มีเมือกเหมือนแปะตำปึง

10. thaimanstanding

thaimanstanding สมาชิกใหม่

17 กันยายน 2008
    กินเป็นกับข้าวเลย

ผมกินเป็นกับข้าวเลย ใส่กินกับขนมจีนน้ำยา กินเป็นผักสดจิ้มน้ำพริก กินอย่างนี้ จะมีผลเสียผลดีอย่างไรบ้างครับ ตอนแรกไม่รู้ว่ามีสัพคุณดีถึงขนาดนี้ ที่บ้านคุณตาผมปลูกไว้เยอะ ก็กินไปเพราะว่ามันกรอบๆเบาๆกินแกล้มอร่อยดี อีกอย่างที่อร่อยคือใบ แปะจำบึง(ไม่รู้ถูกหรือเปล่า) กินไปคล้ายๆกัน กรอบๆเบาๆมีเมือกๆนิดหน่อย ผักหญ้าพวกนี้ผมกินโดยไม่ได้รู้สัพคุณอะไร ที่กินไปเพราะอร่อยอย่างเดียว จึงขอรบกวนผู้รู้กูรูทุกท่านให้ความกระจ่างด้วย เดี๋ยวจากผลดีจะกลายเป็นผลร้ายไปเสีย ขอบคุณครับ ถ้าไม่เป็นการรบกวนเกินไปนัก อีเมล์อันนี้เลยครับ thaimanstanding@gmail.com

11. meephoo

meephoo เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2008
    ไม่แพงครับ กระถางไม่เกิน 50 - 150 บาท แล้วแต่ขนาด
    ที่โคราช แถวโคกกรวดเต็มเลยครับ

12. marquis31

marquis31 Active Member

16 กรกฎาคม 2010
    สวัสดีค่ะ คือเพิ่งเห็นเนื้อหาของว่านนี้ค่ะ พอดีอยู่แถวม.ราม ไม่ทราบว่ายังมีว่านตัวนี้อยู่รึป่าวค่ะ

13. รักสุขภาพ

รักสุขภาพ สมาชิกใหม่

ฮว่านง็อก รักษามะเร็ง

ได้ลองซื้อฮว่านง็อกชนิดแคปซูลมาทานแล้วค่ะได้ผลดีเลยทีเดียว รู้มาด้วยว่ารักษาได้หลายโรคทีเดียว ส่วนร้านที่ซื้อก็มาก้อเชื่อถือได้ค่ะ ยังไงโทรติดต่อสอบถามได้ที่ 034-424400 หรือ เข้าไปดูรายละเอียดที่เว็บไซด์ ฮว่านง็อก มะเร็ง เบาหวาน ความดัน สมุนไพร [Engine by iGetWeb.com]
    อยากแนะนำให้ทานค่ะ
    :cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กรกฎาคม 2012
  14. รักสุขภาพ

รักสุขภาพ สมาชิกใหม่

ได้ลองซื้อฮว่านง็อกชนิดแคปซูลมาทานแล้วค่ะได้ผลดีเลยทีเดียว รู้มาด้วยว่ารักษาได้หลายโรคทีเดียว ส่วนร้านที่ซื้อก็มาก้อเชื่อถือได้ค่ะ ยังไงโทรติดต่อสอบถามได้ที่ 034-424400 หรือ เข้าไปดูรายละเอียดที่เว็บไซด์ ฮว่านง็อก มะเร็ง เบาหวาน ความดัน สมุนไพร [Engine by iGetWeb.com]
    อยากแนะนำให้ทานค่ะ