สมเด็จปิลันทร์ ซุ้มประตู

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย deccc00, 17 กันยายน 2011.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. deccc00

deccc00 สมาชิก

27 กรกฎาคม 2011
    เเท้ไหมคับ พอดีอยากได้ :cool:(ขออภัยเจ้าของพระมา ณ ที่นี้นะคับ)

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 กันยายน 2011
  2. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่แท้ครับ .............

3. deccc00

ดูตรงไหนหรอคับพี่ ผมว่าคราบไขก็พอได้ ช่วยสวอนผมด้วยเพราะไม่รู้ว่าคราบไขทำกันได้เเล้วหรือยังคับพี่ ช่วยที่คับ ขอบคุณมากคับ

4. stoes

stoes เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    ขนาดของพิมพ์ เนื้อและคราบกรุ ไขควรได้ขนาดนี้
    พระสมเด็จปิลันทร์มีปลอมมามากกว่ายี่สิบปี การเช่าหาจึงควรระวัง
    ถ้าไม่ชำนาญไม่เคยศึกษาจะไม่ทราบว่าของแท้เป็นอย่างไร
    และคนที่ดูไม่เป็นแยกไม่ออก เก๊แท้ก็ผิดกันนิดเดียวแทบทุกชนิดของพระเครื่อง

ไฟล์ที่แนบมา:

5. bikarn

bikarn เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้ดูเนื้อเดี่ยวๆ อาจจะพลาดถ้าพี่โตว์ไม่เอาของจริงมาให้ดู แต่ที่ชัวร์ๆ คือผิดพิมพ์หลายจุด ซุ้มประตูกว้าง องค์พระอวบ ยันต์ไม่ถูก ฯลฯ แต่อย่าเชื่อมากครับ

6. deccc00

ขอบคุณมากคับ ดูลักษณะเทียบมาหลายที่เเล้วก็ว่าองค์นี้ดูเเปลไปเยอะเหมือนกัน(ของผมที่ลงไปนะ) ทั้งตัวยันต์ตัวซุ้ม เลยติดใจอยู่ว่าจะเก๊หรือเปล่าขอบคุณพี่ๆมากนะคับ

7. Joy25

Joy25 สมาชิกใหม่

19 กันยายน 2011
    เรียนท่านเจ้าของกระทู้

รบกวนกรุณามีมารยาทเรื่องการนำพระขึ้นมาติชมด้วยนะคะ เนื่องจากเจ้าของพระยังไม่ได้อนุญาตให้นำมาลงเผยแพร่ถามใครต่อใคร และพระองค์นี้ไม่ใช่พระของคุณเองค่ะ

ดิฉันไม่ได้ติดใจเรื่องแท้เก๊จากคำวิจารย์ แต่ติดใจเรื่องท่านนำพระของคนอื่นที่ไม่ใช่ของตัวท่านเองมาลงสอบถาม การกระทำเช่นนี้ถือว่าไร้มารยาทค่ะ

8. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

ตกลงไม่ใช่พระ จขกท เหรอ ครับ หุๆ

9. deccc00

ขออภัยเจ้าของพระมา ณ ที่นี้คับ ไม่ได้ตั้งใจเอาพระมาสวดคับ เเต่ต้องการหาเช่าพระรุ่นนี้อยู่คับ เเล้วพอดีไปเจอเข้าเลย เอามาสอบถามจึงขออภัยมา ณ ที่นี้อีกครั้งนะคับ :cool:

10. Phaake

Phaake เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งล็อกกระทู้ครับ

11. ae noi

ae noi เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2010
    พระที่พี่สโตเอามาเทียบสวยบาดใจจังครับโหมีสักองค์คงมีความสุขสวยชอบมากๆครับ แล้วของเจ้าของทู้ไหงเป็นงั้นครับผมนึกว่าของท่านงงเลย

12. deccc00

คือว่าผมเข้าไปเจอเเล้วคราวนี้อยากจะหาเช่ามาไว้เองบางคับเเล้วไม่มีความรู้ + ไม่รู้กฏระเบียบใดๆทั้งสิ้นคับ ต้องขออภัยทุกท่านมาไว้ ณ ที่นี้คับ ไม่ได้มีเจตนาแอบอ้างหรือกล่าวหาพระใครคับ เเค่ไม่รู้จริงๆ ต้องขอโทษอย่างมากคับ ผิดก็ว่าไปตามผิดคับ น้อมรับทุกขอกล่าวหาไม่ทราบจริงๆคับ ก็เเค่อยากเช่าหาเองบางไม่อยากผ่านเซียนมากคับ งบไม่มี เลยต้องหามาเพื่อสอบถามผู้ที่รู้คับ พึ่งศึกษา ต้องขอโทษอีกครั้งคับ เเล้วจะไม่มีให้เกิดขึ้นอีกคับ ต้องขอโทษจริงๆคับ ขอปิดกระทู้อย่างเป็นทางการนะคับ อย่าต่อว่าอีกเลยคับ ผิดพลาดเเล้วรู้จักขอโทษ ยกโทษให้เถอะคร๊าบบบ ไม่รู้จริงๆๆๆๆ ขอโทษเจ้าของพระอีกครั้งนะคับ จบ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้