สมเด็จพระมหาเถระศรีศรัทธาฯ บูรพาจารย์ถ่ายทอดสรรพวิชชาด้วยพระองค์เอง

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย แสนสวาท, 9 พฤศจิกายน 2013.

1. แสนสวาท

แสนสวาท ชมรมสุวรรณภูมิธรรม

ปริศนาเลข ๓ ตัว
    เป็นหลักสูตรทีเปิดสอนเพราะได้วิชชามาใหม่
    จากปฐมาจารย์เกษตรเพชร วิชชาสมบูรณ์จึงจัดเป็นหลักสูตรที่เปิดสอนปกติ
    โดยสอนเรื่องเลขสามตัวเป็นหลัก
    สอนควบกับหลักธรรมประจำดาวที่คำนวณโดยคัมภีร์มหาจักรพรรดิราช
    ในหลักสูตรปฐมดาราพุทธศาสตร์

หนึ่งในสามหลักสูตรหลักของคัมภีร์สุวรรณโคมคำ

2. แสนสวาท

กสิณจริตธาตุบารมี

เปิดสอนเป็นครั้งแรกที่เป็นหลักสูตร ๓ วัน
    ๓-๔-๕ พฤษภาคม พ.ศ.๒๕๕๗
    ท่านสามารถติดต่อเพื่อขอเข้าเรียนได้ที่ LINE : peanpin

๑ วัน เต็มอิ่มกับการฝึกกสิณธาตุ ๔ และตรวจด้วยผลการคำนวณที่แม่นยำ
    ๑ วัน ฝึกตามจริตธาตุที่ท่านถนัดจากครูผู้ชำนาญกสิณธาตุ ๔ ดินน้ำไฟลม
    และ เรียนรู้หลักการพยากรณ์โดยหลักคัมภีร์สุวรรณโคมคำ
    ท่านสามารถนำไปคำนวณให็เป็นประโยชน์ต่อเพื่อนมนุษย์ให้เดินกสิณกรรมฐาน
    ตามจริตธาตุ เพื่อสืบทอดพระพุทธศาสนาต่อไป

ติดต่อที่นี่ หรือ LINE ค่ะ
    เวลาเรียน ๙.๓๐-๒๑.๐๐น.

3. แสนสวาท

รูปเหมือนสมเด็จพระมหาเถรศรีศรัทธาเสร็จเรียบร้อย
    ประดิษฐานอยู่ ณ ชมรมศิษย์สุวรรณโคมคำ
    ตั้งแต่วันอาทิตย์ที่ ๒๗ เมษายน ๒๕๕๗

ท่านจะหาชมภาพได้ในเฟชบุค ชื่อ ครูสอนกสิณกรรมฐาน
    สาธุการ

4. kittigarn

kittigarn สมาชิกใหม่

ประกาศถึงศิษย์ของชมรมศิษย์สุวรรณโคมคำ/ครูชัย

ประกาศเฟสบุ้คจากของครูชัย

ประกาศให้ทราบโดยทั่วกัน โดยเฉพาะศิษยานุศิษย์ ของ "ชมรมศิษย์สุวรรณโคมคำ"

เนื่องจากทางชมรมฯ ได้แสดงออกถึงการไม่ให้เกียรติแก่ผม ซึ่งก็เป็นครูสอน "กสิณกรรมฐาน" และยังไม่ได้มีการลาออกจากชมรมแต่อย่างไร แต่ได้เตะผมออกจากกลุ่มไลน์ในชมรมโดยไม่มีเ...หตุผลแต่ประการใด ซึ่งในระดับคนที่เตะผมออกก็เปนครูเช่นเดียวกับผมแต่สอนด้านพยากรณ์ การที่ผมไปแนะนำศิษย์ก็ไม่ได้แนะนำนอกวิชาและไม่ได้แนะอะไรให้ท่านผู้นี้เสียหน้าแต่ประการใด และการที่ครูท่านนี้กล้าเตะผมออก เนื่องจากเธอสนิทกับครูบาผู้เปนเจ้าสำนัก คงได้รับการเห็นชอบจากท่านแน่ ด้วยผมไม่ทำอะไรที่ตามใจท่าน ท่านเลยเกิดความไม่พอใจ คงจะเป็นเหตุให้ครูคนนี้กล้าและทำการเตะผมออกจากกลุ่มไลน์นี้

ดังนั้น นับตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไป ผมไม่มีส่วนเกี่ยวข้องอะไรกับทางชมรมศิษย์สุวรรณโคมคำ และวิชากสิณทั้งหลายที่ผมสอน เป็นวิชาของผมเองที่ได้รับการถ่ายทอดจากครูบาอาจารย์ในโลกทิพย์อันไม่ใช่วิชาของทางชมรมศิษย์สุวรรณโคมคำและไม่ใช่วิชาเก่าดั่งเดิมของคัมภีร์สุวรรณโคมคำแต่ประการใด ผมจึงขอสงวนสิทธิ์ในวิชาทั้งหลายที่ผมได้เปิดสอนในชมรมศิษย์สุวรรณโคมคำ

ท่านท้้งหลาย ต้องการเรียนวิชากสิณธาตุบารมีกับผม คอยติดตามว่าผมจะเปิดสอนที่ไหน ในเร็วๆ นี้

ติดตามจากเฟสของครูชัยโดยตรงเจ้าค่ะ https://www.facebook.com/profile.php?id=100005995716953&fref=ts

5. rattanamatee

rattanamatee สมาชิก

6. rattanamatee

rattanamatee สมาชิก

ถึงชมรมสุวรรณกุมกาม

ประจวบเหมาะ มีคนเห็นภาพอุจาดตา...ครูบาอารมณ์ ถึงกรณีฉาวโฉ่ ให้สาวไปนวดและนาบ ตามลำดับของพี่ท่าน ถึงั้นอึ๊บอร่าาา กันในห้องนอนชั้นที่ 2 เลยนะ ขณะเดียวกัน ลูกศิษลูกหา ทราบเรื่องด้วยตนเอง ก็พากันเตลิดเปิดโลงไปกันหมด เหลือใว้เพียง ครูบาอารมณ์จำต้องบิณฑบาต แถว สาธร สีลม นั่งแทคซี่หิ้วข้าวของให้พวกไม่มีไรจะกิน มากินกัน พอกินเส็ด อุ๊ต๊ะ...พอตกกลางคืน ก็แมตเสจ หาสาวมาอึ๊ฟ โถๆๆๆๆ เอาผ้าเหลืองมาหากินอีกแล้วท่านผู้มีเกียรติทุกทา่น คัยอยากทราบความจิง ลองไปด้อมๆๆมองๆๆ ชมรมสุวรรณกุมกามเองได้ด้วยตนเองเลยนะจ๊ะ.........:cool: