สมเด็จพุฒาจารย์เกี่ยว มอบรางวัลศิลปินคุณธรรมส่งเสริมพุทธศาสนา ปี2553 ในมาฆบูชานี้

ในห้อง 'ข่าวพุทธศาสนา' ตั้งกระทู้โดย กุลวัชร, 14 กุมภาพันธ์ 2010.

1. กุลวัชร

กุลวัชร ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

10 มิถุนายน 2009
    <TABLE class=alt1 cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD align=middle>
    ภาพประกอบจากปี ๒๕๕๒

</TD></TR></TBODY></TABLE>​
    คณะกรรมการโครงการรวมดวงใจศิลปินเพื่อพระพุทธศาสนา ซึ่งมี พระมหาดร.กมล ถาวโร ผุ้อำนวยการสำนักงานบริหาร ส่งเสริมพระพุทธศาสนาและบริการสังคม มหาวิทยาลัยมหาจุฬาลงกรณราชวิทยาลัยเป็นประธานฝ่ายบรรพชิต และมี นางเตือนใจ สจริตกุล ดาวใจ ไพจิตร เป็นประธาน และมี ดร.ศุภชัย ไพจิตร (ศุภชัย ผ่องสวัสดิ์) เป็นเลขานุการโครงการฯ
    ได้ทำการพิจารณาประกาศผล รางวัลศิลปินคุณธรรมส่งเสริมพระพุทธศาสนา เนื่องในวันมาฆบูชา2553 โดยมีเจ้าประคุณสมเด็จพระพุฒาจารย์ ประธานคณะผู้ปฏิบัติหน้าที่สมเด้จพระสังฆราชฯ เป็นองค์ประธานมอบ ในปีนี้
    ในวันพุธที่ 17 กุมภาพันธ์ 2553 เวลา 14.00 น ณ วัดสระเกศราชวรมหาวิหาร มีศิลปินดารานักร้องที่ได้รับคัดเลือกดังนี้

ไชยา มิตรชัย สมบัติ เมทะนี กิฟอัญชิสา เก่งชัชวาล
    กระแต โฟร์ทีน เชน ไนซ์ทูมีทยู หมอริว ปาณรวัฐ
    หมอพรหมญาน หมอต้อง
    ดญ.พอฟ้า พรรณพิเชษฐ์
    และผู้แทนเวบไซด์พลังจิต

2. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ยินดีกับเว็บพลังจิต ทีมงาน และสมาชิกเว็บพลังจิตทุกๆ ท่าน ด้วยครับ ที่ได้รับเกียรติเสนอชื่อให้รับรางวัลนี้ในฐานะเป็นสื่อทางพระพุทธศาสนา

.

3. surapa

surapa Active Member

ยินดีกับเวปพลังจิตทีได้รับรางวัล

ขอแสดงความยินดี ที่ได้รับรางวัล ดีใจด้วย และขออนุโมทนาสาธุด้วย

ขอให้เวปเจริญรุ่งเรือง ๆ ตลอดไป

4. กุลวัชร

กุลวัชร ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

10 มิถุนายน 2009
    บรรดาเพื่อนๆในห้องนี้ใครจะไปร่วมบุญ หรือไปพบกับหมอต่างๆก็เชิญนะครับ ไปร่วมถวายสังฆทานกับหลวงพ่อสมเด็จฯ กัน ไปรับฟังโอวาทที่หลวงพ่อสมเด็จฯจะประทานให้ผู้เข้าร่วม มีใครจะไปบ้างครับจะได้รู้จำนวน

5. ชนะ สิริไพโรจน์

ชนะ สิริไพโรจน์ ทีมผูัดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

14

สาธุ ขอแสดงความยินดีกับ "เว็บพลังจิต"
    ทีมงานและสมาชิกเว็บพลังจิตทุกๆ ท่าน
    ที่ได้ร่วมกันสร้างความดีในส่วนของธรรมทาน
    จนได้รับเกียรติเสนอชื่อให้รับรางวัล
    ในฐานะเป็นสื่อส่งเสริมพระพุทธศาสนาดีเด่น
    ขออนุโมทนาเป็นอย่างสูงครับ

เชิญแวะเยี่ยมชมและโมทนาบุญครับ
    www.buddhasattha.com<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มีนาคม 2010
  6. กุสินารา

กุสินารา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับทีมงานทุกคนนะคะ

7. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีกับทุกท่าน และเว็บพลังจิตด้วยนะคะ

8. samsong

samsong เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2009
    รู้สึกดีใจมากๆๆเลยครับ

ที่เว็ปพลังจิตได้รับรางวัลในครั้งนี้

9. สิงหนาท

สิงหนาท เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    ***o ผู้แทนเวบไซด์พลังจิต o***
    สาธุ ๆ ครับ ยินดีด้วยนะครับ

10. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    349
    อนุโมทนาสาธุ...^_^
    เป็นเกียรติของเว็บพลังจิตและเป็นแรงใจยิ่งๆขึ้นไปในอนาคต สาธุๆ

11. Komodo

Komodo หัวหน้าศูนย์ประชาสัมพันธ์ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

145
    ถ้าปีหน้าเราอยากจะเสนอชื่อผู้ที่ทุ่มเททั้งชีวิตเพื่อพระศาสนา เราจะส่งชื่อและผลงานของเขาไปได้ที่ไหนครับ

รบกวนตอบทาง PM ก็ได้ครับ

โมทนา

12. Kimbie1

Kimbie1 เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุยินดีด้วยนะครับ ขอให้ทำสิ่งดีๆให้กับสังคมยิ่งๆขึ้นไปนะครับ

ผมเป็นกำลังใจให้อีกคนครับ ^^

[MUSIC]http://audio.palungjit.org/attachment.php?attachmentid=46198[/MUSIC]

13. Siranya

Siranya เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2009
    ยินดีกับเว็บพลังจิตด้วยค่ะสาธุๆๆอนุโมทนาค่ะ

14. ไม่กินผัก

ไม่กินผัก เป็นที่รู้จักกันดี

แสดงความยินดีด้วยเจ้าค่า
    ของเขาดีจริง
    บุญเป็นของพึ่งได้จริง

ขอบพระคุณจริงๆค่ะ^^

15. เทพออระฤทธิ์

เทพออระฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2008
    4
    ยินดีด้วยครับ................

16. บุญญสิกขา

บุญญสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดี
    ด้วยความสุขใจยิ่งค่ะ

อนุโมทนา มายังทีมงาน และผู้มีส่วนเกี่ยวข้องทุก ๆท่านนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2010
  17. ผงธุลี

ผงธุลี เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดีกับทีมงานเวปพลังจิตทุกๆท่าน ที่ท่านร่วมแรงใจในการทำหน้าที่ของสื่อสีขาว

ขอแสดงความยินดีกับเวปพลังจิต เวปคุณภาพที่ให้หลายๆท่านเข้ามารับรู้ ศึกษา และเข้าใจในพุทธศาสนามากขึ้น

ขอแสดงความยินดีกับผู้สนับสนุนบริจาคและสมาชิกทุกๆท่านที่ร่วมกันให้เวปพลังจิต เป็นเวปที่มีคุณค่า มีประโยชน์ มีสาระ มีแต่สิ่งดีๆให้ร่วมทำบุญทำทาน เพื่อเป็นเสบียง(บุญ)ให้สะสมไปทุกทุกชาติ

ขอขอบคุณครับและขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      26.1 KB
      เปิดดู:
      70
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กุมภาพันธ์ 2010
  18. Jantaras

Jantaras เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแสดงความยินดี และอนุโมทนาบุญ กับทุกๆท่าน
    ที่ช่วยกันส่งเสริมพระพุทธศาสนาให้คงอยู่สืบต่อไปค่ะ

19. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

ยินดีกับเว็บพลังจิต ทีมงาน และสมาชิกเว็บพลังจิตทุกๆ ท่านครับ
    ที่ได้รับเกียรติเสนอชื่อให้รับรางวัลนี้ในฐานะเป็นสื่อทางพระพุทธศาสนา

ขอกราบอนุโมทนาสาธุครับ สาธุ...

20. Pirita

Pirita เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2009
    ยินดีกับทีมงานพลังจิตทุก ๆ ท่านนะคะ