สมเด็จองค์ปฐมรุ่น3 บูชาจากบ้านสายลม มีไม่แท้ด้วยหรือครับ

ในห้อง 'กระทู้เก่า' ตั้งกระทู้โดย ton999, 31 ตุลาคม 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. ton999

ton999 เป็นที่รู้จักกันดี

องค์นี้บูชามาจากหลวงพี่ บ้านสายลมตรงที่รับบัตรถวายสังฆทานหลายปีแล้วครับ มีคนบอกว่าไม่แท้ เลยสงสัยสุดๆ เลยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. หนุ่ม36

หนุ่ม36 เป็นที่รู้จักกันดี

แท้ครับ ถ้าไม่ชอบ กำลังใจตกก็ให้ผมบูชาต่อก็ได้ครับ

3. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

พระว่าสวยมากครับ ดูดีมากครับ

4. ayama

ayama สมาชิก

ไม่แน่ใจครับเพราะดูทางเน็ทบอกยาก แต่ที่แน่ๆ ไม่อยู่ในห้องที่หลวงพ่อทำพิธีปลุกเสกครับ แต่อยู่อีกห้องหนึ่งที่ติดกัน เพราะหลวงพ่อบอกให้เข้าพิธีปี 36 แต่ลูกศิษย์ก็บอกว่าอยู่ห้องข้างๆก็ได้เหมือนกัน แต่ลืมนึกกันไปว่า ประเด็นสำคัญหลวงพ่อท่านให้หลวงพี่วิรัชเอากลับไปเก็บก่อนครับ (แสดงว่าท่านไม่มีเจตนาแล้วครับ)

5. ดาวล้อมเพชร

ดาวล้อมเพชร สมาชิกใหม่

[​IMG][​IMG]
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]
    พระสมเด็จองค์ปฐมรุ่น3 ของคุณผมดูแล้ว
    ฟันธงได้เลยครับว่า;welcome2 พระแท้และทันหลวงพ่อพุทธาภิเษกครับ

6. ayama

ayama สมาชิก

อย่าคิดแต่ขายของอย่างเดียวครับ ต้องให้ข้อเท็จจริงด้วย ในหนังสือก็บอกแล้วครับว่าไม่ได้เข้าพิธีอย่างเป็นทางการ ก็คือ อยู่ตึกเดียวกันแต่คนละห้อง ซึ่งในพิธีวันนั้นเป็นของพระพุทธรูปบูชา แต่มาเข้าพิธีตามที่หลวงพ่อปรารถนาในวันที่ 27 มีนาคม 2526 ซึ่งหลวงพี่วิรัชทราบดีครับ โทรถามท่านได้เลยครับ ว่าหลวงพ่อให้นำกลับไปก่อน เพราะยังไม่ถึงวันที่ท่านกำหนดไว้ครับ

7. มันตรัย

มันตรัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยครับ

8. wara43

wara43 ทีมผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อ๋อ! เป็นอย่างนี้นี่เอง
    ยังไงก็เป็นพระที่หลวงพ่อท่านสร้าง ก็สมควรบูชาครับ

9. ธนภัทร99

ธนภัทร99 เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2007

ขออนุโมทนาครับ ;welcome2

10. ธนูเพชร

ธนูเพชร Active Member

คนเรานี่ก็แปลก ข้อเท็จจริงเค้าก็ให้อยู่ ทำเป็นคนเข้าใจยากไปได้ ว่าเค้าคิดแต่จะขายพระไปโน่น ตอนท้ายที่ว่าหลวงพ่อปรารถนาไว้ว่าจะทำรุ่นนี้เป็นพิเศษ อ่านแล้วก็ตั้งแง่ทำเป็นไม่เข้าใจ พลอยชักจูงให้คนอื่นเข้าใจผิดตามไปด้วย ข้อมูลต่างๆทุกคนก็ได้มาพอๆกัน คิดพิจารณากันเองก็แล้วกัน ใครที่เข้าใจว่าทันหลวงพ่อท่าน มีไว้เก็บบูชารักษาไว้ให้ดี ถือว่าเป็นบุญวาสนา ส่วนใครที่เข้าใจตามคุณ ayama หากมีครอบครองไว้ จะแบ่งให้คนอื่นเช่าบูชาบ้างก็ได้ แต่อย่าให้ราคาแพงนัก ยังไงก็นับถือหลวงพ่อเหมือนกัน

11. vichian

vichian เป็นที่รู้จักกันดี

ใครได้มโนฯก็ลองขึ้นไปถามสมเด็จองค์ปฐมหรือหลวงพ่อฯท่านดูว่าเป็นอย่างไรก็หมดเรื่อง อย่าฟันธงเลยครับ เดี๋ยวธงขาด....แหะ...แหะ อย่าซีเครียดนะครับ ใครมีไว้บูชาไม่ผิดหวังหรอกครับ

12. ta_eka

ta_eka เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2008
    ไม่มั่นใจ จิตตก ผมรับไว้บูชาต่อก็ได้นะครับ;aa22ผมชอบครับ

13. ปรนิมิตร

ปรนิมิตร สมาชิกใหม่

อย่าเพิ่งด่วนฟันธงเลยครับ หากเกิดความคลางแคลงใจก็เว้นไปก่อน สมบัติพ่อให้มีอีกหลายอย่าง ที่สำคัญคำสอนของหลวงพ่อท่านอยากให้เราปฏิบัติตนกันอย่างไร? อย่าลืมนะครับ

14. บ่าวใต้

บ่าวใต้ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนา [​IMG][​IMG]...

15. ton999

ton999 เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาติปิดกระทู้ดีกว่านะครับ กลายเป็นว่ามาโต้ตอบกันไปว่าทันหรือไม่ทัน ไปแล้วครับ เดี๋ยวจะบาปกันไปเปล่าๆ ครับ
    หมายเหตุ รุ่นนี้ผมบูชามาเพราะเป็นสมเด็จองค์ปฐมและทำพิธีพุทธาภิเษกที่วัดท่าซุง ครับ ทันหรือไม่ทันหลวงพ่อผมไม่ได้คิดตรงเรื่องนี้มากครับ เพราะรุ่นหนึ่งตอนนั้นมีเพื่อนๆ มาให้บูชาประมาณ 10,000 บาท รุ่นสองก็ ประมาณ 5,000 บาท ครับ เลยไปบูชารุ่น 3 มาดีกว่าได้หลายองค์กว่าและเป็นสมเด็จองค์ปฐมเหมือนกันครับ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้