สมเด็จองค์ปฐม 400 บาท ยอดเยี่ยมการคุ้มครอง มีผลในอนาคตอันใกล้

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย มหาหินทร์, 22 สิงหาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. poemsakl

poemsakl เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2005
    ผมว่าน่ามีบทสรุปนะ ไปอ่านในเวปนี้ดูซิ
    http://www.212cafe.com/freewebboard/view.php?user=wpradee&id=126
    ผู้ใช้นามว่าศาลาเก่า เขารู้จริง ไม่เชื่อถาม ท่านมหาหิน หรือ เปียอิมพีเรียล
    หรือพวกขายพระที่ตลาดไทณรงค์ ยังต้องถามท่านผู้ใช้นาม "ศาลาเก่า"

2. montri_tee

montri_tee อิสะอะมิ จะภะกะสะ ปาสุอุชา (คาถาสมปรารถนา) สมาชิก Premium

สาธุ คุณตี๋เล็ก......
    คุณพูดได้กระจ่างมาก....
    ผมนับถือคุณ......
    แล้วคุณจะไปวัดท่าซุงอีกเมื่อไหรคุณบอกผมด้วยนะครับ
    ได้ข่าวว่าจะถึงงานวันเกิดหลวงพ่อแล้วผมอยากไปร่วมงาน
    นั้นด้วย.......
    สวัดดีครับพี่น้อง.....
    รับรองมีสมเด็จองค์ปฐมไว้ไม่ผิดหวัง ผมก็อยากให้จบเหมือนกัน
    เรื่องทันไม่ทัน เพราะพูดไปตอนนี้ก็ไม่มีประโยชน์อะไรแล้ว
    เพราะที่วัดท่าซุงไม่มีสมเด็จองค์ปฐมให้บูชาแล้ว คือว่าหมดไปแล้ว
    ส่วนคุณๆๆที่ยังไม่มีสมเด็จองค์ปฐม ก็ให้นึกถึงสมเด็จองค์ปฐมกับ
    หลวงพ่อเข้าไว้แล้วอยู่ในศีลในธรรม ไม่ดื่มสุรา ไม่ลักขโมยของใคร
    ไม่พูดโกหก...ทำดี เท่านี้พวกคุณๆๆก็เหมือนมีสมเด็จองค์ปฐม
    กับหลวงพ่ออยู่ ในตัวพวกคุณแล้ว ....สัวสดีครับ......

3. woottipon

woottipon เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ขอขอบคุณ คุณ pattana เป็นอย่างสูงครับ ที่เมตตาแบ่งให้ผม ผมขอสละให้ผู้ที่ยังไม่ได้ก่อนครับ เห็นใจคนที่ยังไม่มีของดีไว้บูชา ช่วงที่ผมเริ่มบอกท่านนั้น ก็ไปบูชามาไว้ครบคนในครอบครัวแล้วครับ ขอบอกว่ารุ่นนี้ไม่มีเสริมแน่นอน วัดไม่ทำเช่นนั้นเป็นเด็ดขาด เป็นกรรมบังตาผมเองให้คิดไปอย่างนั้น ต่อไปมีเงินก็ใช่ว่าจะหาบูชาได้ง่ายๆครับ ขออนุโมทนาและขอขอบพระคุณ คุณpattana อีกครั้งครับ

4. ลัก...ยิ้ม

ลัก...ยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

มาร่วมเป็นกำลังใจค่ะ เหมียวคิดว่าตัวเองก็ยังไม่ได้เช่าเลยค่ะ มั่วแต่ชะล่าใจอยู่ อุตสาห์เก็บได้ก้อนหนึ่งแล้วนำไปเช่า ผ้ายันต์แดงมา (กำลังจะเปิด กลอง รบ) 5555 อดเลยเรา ฮือ ๆๆๆๆๆ

5. oyoyo554

oyoyo554 เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2004
    ขอโมทนาบุญด้วยนะคะ

และขอยอมรับนับถือคุณความดีและความมีน้ำใจของคุณ woottipon เป็นอย่างยิ่ง

6. สิงหราข

สิงหราข เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2006
    ตั้งใจว่าจะทยอยบูชาไว้ซัก10องค์ แต่ยังไม่ทันไรหมดซะแล้ว องค์นี้เป็นองค์แรกได้มาปุ้บก็เลี่ยมทันทีเลย อีกองค์เป็นของแฟน ยังขาดคนในบ้านอีก8คนใครมีหลายองค์จะเมตตาแบ่งให้ก็ ดีนะครับ อ่อ คุณPATTANA แบ่งให้แล้ว1องค์ ตอนนี้ยังคงขาดอีก7องค์

7. สิงหราข

ตั้งใจว่าจะทยอยบูชาไว้ซัก10องค์ แต่ยังไม่ทันไรหมดซะแล้ว องค์นี้เป็นองค์แรกได้มาปุ้บก็เลี่ยมทันทีเลย อีกองค์เป็นของแฟน ยังขาดคนในบ้านอีก8คนใครมีหลายองค์จะเมตตาแบ่งให้ก็ ดีนะครับ อ่อ คุณPATTANA แบ่งให้แล้ว1องค์ ตอนนี้ยังคงขาดอีก7องค์

ไฟล์ที่แนบมา:

8. คัมภีร์

คัมภีร์ เป็นที่รู้จักกันดี

เลี่ยมทองแบบคุณสิงหราขค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ครับ สวยมากเลย ถ้าไม่เกินกำลังจะได้นำไปเลี่ยมบ้างครับ

9. สิงหราข

3500.--ครับ

10. แก้วมณีโชติ

แก้วมณีโชติ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สวยจังเลย ครับ สาธุๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

นี่แหละครับ ของจริง ตัวจริง หาไม่ได้อีกแล้ว ... เป็นสมบัติพ่อให้จริงๆ

11. montri_tee

montri_tee อิสะอะมิ จะภะกะสะ ปาสุอุชา (คาถาสมปรารถนา) สมาชิก Premium

สวัสดีครับนักอ่านทุกท่าน วันนี้เป็นที่ 11 กันยายน 2549 เวลานี้เป็นเวลา หกโมงเย็น ผมมีข่าวดีจะมาบอกกับท่านนักอ่านทุกท่าน เรื่องนี้เป็นเรื่องเกี่ยวกับการสร้างสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 ในการสร้างนี้เป็นเจตนารมณ์ของหลวงพ่อท่าน หลวงพ่อท่านได้ สั่งให้สร้างสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 มาจำนวน สามหมื่นองค์ แล้วให้แบ่งเก็บไว้ในกุฏิท่านประมาณ หนึ่งหมื่นองค์ ในการสร้างและการปลุกเสกตรงกับวันที่ 9 หรือวันที่ 10 ตุลาคม ประมาณนี้แหละ เจตนารมณ์ในการแบ่งสมเด็จองค์ปฐมไว้นั้นก็เพื่อจะได้ให้ผู้ที่มาบูชาไม่ทันได้มาบูชาในวันหลัง นี่ก็เป็นเรื่องที่ดีมากสำหรับลูกศิษย์ที่ยังไม่ได้บูชาในวันปลุกเสกใหญ่ส่วนที่พึ่งจะนำมาให้บูชานี้เป็นเรื่องเข้าใจกันผิดสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 ที่แบ่งออกมานี้ได้ให้บูชามาตั้งนานแล้วแต่ที่ยังเหลือจนถึงทุกวันนี้ก็เพราะทุกคนคิดว่าไม่ทันหลวงพ่อปลุกเสก พิธีปลุกเสกปลุกเสกตอน ห้า ทุ่ม ตอนปลุกเสกนั้น มีสมเด็จองค์ปฐมผู้ซึ่งเป็นประธาน พระอรหันต์ เทวดา ฯลฯ มาร่วมพิธีกันจนมืดฟ้ามัวดินเลย จึงส่งผลให้เทพผู้หญิงที่ดูแลตามต้นได้อยู่มิได้เพราะบารมีไม่ถึงจึงต้องไปอยู่ที่ตลาดไทยเลยทีเดียวพอเสร็จพิธีจึงค่อยกลับมาได้ ถ้าใครยังไม่มีสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 3 ก็หากันไว้นะครับ ถ้าใครที่มีแล้วก็ให้รีบเอาขึ้นคอเลยนะครับ เพราะต่อไปในวันข้างหน้าผมเชื่อว่าทุกท่านต้องแสวงหากันแน่นอนเพราะจะเกิดอะไรขึ้นในวันข้างหน้าก็ไม่รู้ (ส่วนพวกที่บอกว่าไม่ทันหลวงพ่อปลุกเสกนั้นก็ไม่ต้องไปสนใจเขาหรอกครับต่อไปภายในวันข้างหน้าพวกเขาก็ต้องหาสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 3 เหมือนคุณนั้นแหละครับ) ดังนั้นเราจึงควรรีบหาสมเด็จองค์ปฐม รุ่น 3 กันตอนนี้ดีกว่า ส่วน รุ่น 1 กับ รุ่น 2 ไม่ต้องไปพูดถึงเพราะราคาแพงมาก ผมขอแนะนำหาสมเด็จองค์ปฐมรุ่น 3 ดีกว่า ผมขอจบข่าวแค่นี้ก่อนนะครับ.....ถ้าผมพูดผิดไปประการใดผมก็ต้องขอโทษมานะที่นี้ด้วยนะครับ......สัวสดี

12. สิงหราข

แล้วจะไปหาที่ไหนหล่ะในเมื่อหมดแล้วอ่ะนะ บอกหน่อยจิ

13. แก้วมณีโชติ

แก้วมณีโชติ เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

สาธุๆๆๆๆ คับ คุณ มนตรี...............................
    ผม อนุโมทนา ด้วยครับ..... ผมขนลุก มันตื้นตัน ไปหมด เลยครับ....
    สมบัติพ่อให้ แก่ พวกเรา จริงๆ ทั้งๆ ที่เวลาก้อได้ผานมานาน หลายสิบปีแล้ว
    ทั้งๆ ที่ ผมเองก้อ ไม่มีโอกาส ได้ เจอ กับหลวงพ่อ ไม่ทันในสมัยท่าน แต่ ก้อ ได้ พระสมเด็จองค์ปฐมมาโดยที่ ไม่คาดคิดมาก่อน ตัดสินใจ ไปวัดใน 3 วันสุดท้ายก่อนที่พระจะหมด ไปเพื่อที่จะบูชา พระสมเด็จองค์ปฐมโดยเฉพาะ ทั้งๆที่มีอุปสรรคเกือบจะไปไม่ได้แล้ว ......... เป็นเรื่องมหัศจรรย์ ในชีวิตผม จริงๆ เลยครับ ผมถึงได้บอกว่า เป็นสมบัติพ่อให้ จริงๆ สำหรับตัวผมเอง ที่ไม่คาาดคิดว่า จะได้ พระสมเด็จองค์ปฐม เพราะ รุ่น 1 กับ รุ่น 2 คิดว่าชาตินี้ คงไม่มีทางที่จะได้มาบูชาได้แน่ๆ ครับ

14. poemsakl

poemsakl เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2005
    ไม่ทราบว่าข้อความนี้ "เขาเล่าว่า หรืออ่านมา" หรือ "แต่งขึ้นมา" ไม่มีอะไรให้น่าเชื่อถือในข้อมูล ที่ผม Link ให้ไปอ่านเพราะ คุณมหาหินยังยอมรับผู้ใช้นาม ศาลาเก่า ไม่เชื่อไปถามคุณมหาหินดูนะ

15. มหาหินทร์

มหาหินทร์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

..................................................................................

ผมก็ตั้งใจว่า..จะไม่โพส กระทู้นี้อีกแล้ว....
    ตั้งใจจะอ่าน จะฟังอย่างเดียว....
    ใครจะเชื่ออย่างไร ก็เป็นสิทธิ์ของเขา จิตใคร ก็ใจของเขา จะไปห้ามได้อย่างไร

หลังจากที่ผมกราบขอโทษ ขออภัย ไว้แล้ว ในการที่..ทำให้เกิดมีความเห็นค้านกัน
    อันจะเป็นเหตุแห่งความแตกสามัคคีแห่งกันและกัน ของวงศ์ที่เนื่องกันมาของพวกเรา

ผมก็ไม่รู้ว่าคุณพี่poem นี่ จะหาอะไรกันอีก....
    คุณจะเชื่ออย่างไร ก็เป็นเรื่องของคุณพี่ ซิครับ....

คุณพี่ จะเชื่อ ศาลาเก่า ว่าไม่ทัน ก็เป็นเรื่องของคุณพี่ นะครับ....
    ไม่ต้องมาโยงมาอ้างถึงผม ให้ไปเชื่อตามคุณพี่....

ผมเป็นคนที่เปิดกระทู้นี้ นะครับ ว่า "ทัน"

คุณพี่ ไปงง อะไรหรือเปล่า ถึงมาลากผมไป จะให้เชื่อตามคุณพี่ ว่า ไม่ทัน....

ผมว่า.. ที่ไม่ทัน น่ะ.. ส่วนใหญ่ก็จะบูชาไม่ทัน เสียมากกว่า....

ใครเขาจะมี ผมไม่เห็นว่าจะต้องไปอิจฉา ริษยาใคร ๆ เลย

บุญของใคร ก็เป็นบุญของเขา เราจะไปห้ามได้อย่างไรกัน....

ใครได้ไป ผมก็โมทนากับเขา..
    ก็ไม่เห็นต้องเสียเงินในการโมทนาเลยครับ....

ตัวผมเอง คุณพัฒนาฯ ให้มา 5 องค์ คุณณรงค์ฯ ให้มา 5 องค์
    ขณะนี้ ก็มีเพียง 10 กว่าองค์(ตั้งใจจะเก็บไว้ ให้เกิดอานิสงส์ใหญ่ ในวันข้างหน้า)

เงินส่วนตัวผม นั้น โปรดเชื่อเถิดครับว่า ผมไม่มี และไม่ได้ตุนด้วยประการทั้งปวง
    ผมไม่ได้ทำงานมา 5-6 ปี สมบัติพ่อ-แม่ ส่วนตน ก็ไม่มี
    ทุกวันทำบุญ มุ่งกุศล เพียรเพื่อให้พ้น"นรก" ที่ตัวของผมเอง เลว ระยำ(ไร้ศีล) มาก่อน
    ที่จะได้กราบพบองค์หลวงพ่อฯ อันเปรียบเสมือนได้พบกับแสงสว่างจ้าอันรุ่งโรจน์ ในท่ามกลางความมืดมิดที่ไร้ความหวังใด ๆ

ผมกล้าสาบาน ต่อหน้าองค์หลวงพ่อฯ เลยครับว่า....
    หากผมเลว ระยำ กักตุน ปั่นราคา เพื่อเกิดประโยชน์แก่ตัวเอง หรือหวังว่าจะได้รับประโยชน์จากบุคคลใด ก็ตาม
    ขอให้ผม ฉิบหาย วายวอด ทันตาเห็น ในชาติปัจจุบัน 3 วัน 7 วัน

คงพอที่จะพอใจ และมั่นใจ กันได้บ้างแล้วใช่ไหมครับ....

เฉย ๆ วาง ๆ กันบ้าง จะดีไหม....
    ผมได้รับฉายา จากใครหลายคนว่า เป็น "ผู้ปั่นราคา"
    ผมเอง ก็เฉยอยู่ได้ นอกจากจะปรารภบ้าง ในความอึดอัด กับบางคนที่สนิท ๆ กัน

ตัวเราทำอะไร ประสงค์อะไร ตัวของเราย่อมรู้อยู่แก่ใจ

คิดแล้ว ผมก็วางไว้..จะไปถือขยะมาทำไมให้มันหนักมือ แถมยังเหม็นติดมือ อีกด้วย

แล้วเท่าที่ผมอ่านดูถึงตอนนี้ ใครเขาจะเชื่ออย่างไร
    ก็ไม่มีใครค้านใคร กันอีกแล้วครับ

ไม่ทันก็ได้.. ทันก็ดี.. ขององค์หลวงพ่อฯ ทั้งนั้น....
    แล้วพวกเรา ยังกำลังค้นหาอะไร กันอยู่อีกครับ....

จบเสียที เถิดครับ.
    ....................................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กันยายน 2006
  16. pattarawat

pattarawat เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2006
    ขอเป็นกำลังใจให้คุณมหาหินนะครับ ทำสิ่งดีย่อมได้บุญนะครับ สู้ต่อไปนะครับ อนุโมทนา สาธุ

17. อมตะ

อมตะ เป็นที่รู้จักกันดี

พวกท่านที่ฝึกมโนมยิทธิกันได้แล้วทำไมไม่ใช้ให้เป็นประโยชน์ละครับ วัตถุมงคลรุ่นหลังๆที่วัดท่าซุงทำพิธีพุทธาภิเษกนั้น องค์หลวงพ่อท่านก็ลงมาทำให้ทุกครั้งละ แต่พวกคุณจิตไม่มั่นคงกันเองเลยคิดว่าวัตถุมงคลรุ่นหลังไม่มีพุทธานุภาพ ไม่เชื่อที่องค์หลวงพ่อท่านพูดบอกไว้ว่า " ถ้าท่านมรณภาพไปแล้วจะช่วยลูกหลานของท่านได้มากขึ้น (อาจจะหมายถึงเรื่องพุทธาภิเษกด้วย)จำกันไว้นะครับว่า "อย่ามายึดสังขารพ่อเลย" อาจหมายถึงให้ดูกายทิพย์ของท่านเวลาท่านลงมาทำพิธีพุทธาภิเษกในรุ่นหลังๆอีก 100ปี 1000ปีด้วย

18. montri_tee

สวัสดี วันนี้เป็นวันที่ 12 กันยายน 2549 เป็นเวลา 8.00 น.วันนี้จะมาคุยเรื่อง สมเด็จองค์ปฐม รุ่น 3....ถ้าผมพูดไปกระทบกระเทือนใจใครผมก็ต้องขอโทษมานะที่นี้ด้วยครับ ศาลาเก่าเป็นใครผมก็ไม่รู้จักนะครับส่วนคุณพี่poem ผมก็ไม่รู้จักนะครับ ที่ผมรู้จักก็คือหลวงพี่วิรัชซึ่งหลวงพี่ก็เป็นศิษย์เอกของหลวงพ่อฤาษีลิงดำท่านคอยดูแลหลวงพ่อแล้วคอยจัดพิธีต่างๆให้หลวงพ่อ ท่านได้เล่าให้ผมฟังครับ ถ้าคุณหาว่าผมเล่านิทานให้ฟังก็เปรียบเสมือนว่าคุณ poem หาว่าหลวงพี่วิรัชเล่านิทานให้ผมฟังอีกทีซิจริงหรือเปล่าครับ...ผมถามจริงแล้วคุณพี่ poem จะมาค้านทำไมครับ หรือว่าคุณพี่ poem ไม่นับถือหลวงพ่อผมว่าปล่อยให้คนที่นับถือหลวงพ่อมีสมเด็จองค์ปฐมไว้กันดีกว่า...ผมขอให้คุณพี่ poem หยุดค้านได้แล้วครับ....(ผมเชื่อได้ว่าคุณพี่ poem ก็อยากได้สมเด็จองค์ปฐมเหมือนกัน) หนังสือเขามีได้ให้อ่าน เรื่องเขามีไว้ให้รับฟัง ส่วนผมได้พิจารณาแล้วก็ได้นำเอามาเล่าให้ฟัง ส่วนจะหาสมเด็จองค์ปฐมนั้นก็แล้วแต่บุญของแต่ละคนใครมีบุญมากก็หาได้ใครมีบุญน้อยก็ต้องรอต่อไป.....สวัสดี .....ผมต้องขอโทษหลวงพ่อวิรัชด้วยครับที่ได้นับชื่อของหลวงพี่มาพูดคุยแต่เพื่อจะได้ให้พวกท่านๆที่ไม่รู้เรื่องได้รู้เรื่องอันจริงและเพื่อสืบพระพุทธศาสนากันต่อไป (ผมต้องขอโทษอีกทีนะครับ)

19. montri_tee

สาธุครับ...คุณอมตะ....คุณพูดได้ถูกต้องครับ...ผมนับถือนับถือ
    ในเมื่อเราได้เป็นลูกศิษย์ของหลวงพ่อแล้วเราก็ต้องเชื่อคำพูดของ
    หลวงพ่อด้วยเช่นกัน....

20. แก้วมณีโชติ

พูดแรงไปหรือป่าว ครับคุณ Poem....... ผมเองก้อเป็นคนหนึ่งที่ได้สอบถามขอความเมตตาจากหลวงพี่วิรัชมาด้วยตนเอง
    ได้ยินมากับหู ตัวเอง แล้วมาฟังคุณ Poem พูดอย่างนี้ ผมรับไม่ได้เลยครับ.....
    ถ้าคุณ ไม่เชื่อ มันก้อเรื่องของคุณ แต่อย่ามาพูดอย่างนี้ สิครับ นี่มันเป็นเรื่อง สาธารณะ ถ้าไม่มีข้อมูล จริงๆ ก้อคงไม่นำมา Post หรอกครับ... ข้อมุลที่ได้มา กว่าจะได้มา ผ่านการ กลั่นกรองแล้ว หาหลักฐานที่เชื่อถือได้ มีตัวตนจริง ....เท่านั้น ไอ้ประเภท ฟังเขาเล่ามาอีกที หรือ ไปอ่านในกระทู้อื่นๆ แล้วเอามา สรุป... เนี่ย สำหรับผม ไม่มีความหมาย อะไร
    เพราะผม อ่าน กระทู้ที่นี่ มาตั้งนาน ตั้งแต่ที่เริ่มต้น ก้อ พยายาม หาข้อมูล แต่ มันมีหลายกระแส มากมาย ตรงกันบ้าง ไม่ตรงกันบ้าง สุดท้าย ก้อได้ เพราะความเมตตาของหลวงพี่วิรัช นี่แหละครับ ถึง จึง ได้คำตอบสุดท้าย ผมว่าจะ ไม่โต้ตอบอะไรแล้วนะครับ กะว่า จะเข้ามาอ่านอย่างเดียว แต่ เห็น พี่ Poem พูดอย่างนี้ ของขึ้นครับ .... สำหรับข้อมูลขอมูลคุณ ศาลาเก่า หรือ ศาลาใหม่ ผมก้อเคารพ นะครับ เพราะท่านก้อคงรู้ เท่าที่ท่านรู้ ท่านเห็น แล้วข้อมูลที่ท่านไม่รู้ ไม่เห็นล่ะครับ ท่านจะว่ายังไง .... อันนี้ผมว่า ก้อต้อง เคารพสำหรับข้อมูลที่เพิ่มเติมเข้ามาด้วยนะครับ ... เพราะยุคนี้คือ สังคมแห่งการ แบ่งปันความรู้ แสวงหาความรู้ หาข้อเท็จจริงอย่างรอบด้าน และ รอบคอบ นะครับ ถึงจะได้ คำตอบสุดท้าย และผมก้อได้ คำตอบสุดท้าย มำหรับตัวผมเองแล้วล่ะครับ
    สุดท้าย ผมขอกราบขอขมาหลวงพี่วิรัชด้วยนะครับ ...

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้