สมเด็จอรหัง...รบกวนผู้รู้ด้วยครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย tninnat, 11 มกราคม 2017.

1. tninnat

tninnat สมาชิกใหม่

พอดีแม่ให้พระมาเป็นสมเด็จอรหัง อยากทราบว่าองค์นี้แท้มั๊ยครับ พอดีอ่านบทความตามเว็ปเห็นบอกว่าพิมพ์เล็กมีแต่เนื้อผงสีขาว ละเอียด แต่องค์นี้เนื้อไม่ขาว เนื้อไม่ละเอียดด้วยครับ รบกวนขอความรู้ด้วยครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      231.7 KB
      เปิดดู:
      195
      ขนาดไฟล์:
      306.4 KB
      เปิดดู:
      137
  2. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

แม่ให้มาถือว่าดีทั้งนั้นหละคับ เนื้อหาพระอรหังพิมพ์เล็ก เนื้อหานี้เชื่อแน่ว่ามีมาตั้งแต่คุณยังไม่เกิด ส่วนตัวผมเห็นมาตั้งแต่เด็กๆแล้วคับ เนื้อหาจะออกแกร่งๆ หากคุณตามหาประวัติแล้วคุณจะงงยิ่งกว่าเดิมอีกคับ 555+ สมัยนี้เนื้อหานี้กำลังฮิต ไม่รู้เป็นยังงัย ชอบจัง แม้แต่ตัวผมเองผมก็ชอบนะองค์นี้ เอาเป็นว่าเก็บไว้เถอะคับ :)

3. tninnat

tninnat สมาชิกใหม่

ขอบคุณมากครับ นั่นสิครับ ผมยิ่งอ่านก็ยิ่งงง สำหรับองค์นี้เก็บไว้อย่างดีแน่นอนครับ แค่อยากสอบถามผู้รู้ว่าเนื้อหาเป็นอย่างไรบ้าง ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 มกราคม 2017