สรุปงานทอดกฐินวัดในถิ่นธุระกันดาร 2 วัด

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย ศิริสมบูรณ, 22 สิงหาคม 2013.

1. โอมมะ

โอมมะ เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2012
    ข้าพเจ้า นายธิติพันธ์ เดชอมรทรัพย์ และครอบครัวขอร่วมทำบุญเป็นเจ้าภาพสร้างกองกฐินทอดวัดยากจนห่างไกลความเจริญ100บาท เเละขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยครับ(โอนเงินแล้วครับ14.45 16/09/13)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 กันยายน 2013
  2. pimtar

pimtar Active Member

21 กันยายน 2009
    ขอโมทนาบุญกับเฮียปอที่ได้เปิดให้บูชาองค์พระเพื่อร่วมบุญกฐินในครั้งนี้ และขอโมทนากับทุกท่านที่ได้ร่วมบุญกฐินกันในครั้งนี้ด้วยกันทุกท่านค่ะ สาธุ สาธุ สาธุ

3. JOY_JIT

JOY_JIT เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ได้สมทบทุนทำบุญ ทอดกฐินแด่วัดห่างไกลความเจริญ เขตุชายแดนไทย-พม่า จำนวน 200 บาท ค่ะ ขออนุโมทนาบุญทั้งหมดทั้งมวลด้วยค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      103.1 KB
      เปิดดู:
      188
  4. พีระชัย

พีระชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมบุญด้วยครับ
    โอนปัจจัย จำนวน 109 บาท
    จาก ATM ธ.กรุงเทพ รหัส A602B347
    เข้าบัญชี ธ.ไทยพาณิชย์ เวลา 13.01 ครับ
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับต้นบุญและกัลยาณมิตรบุญทุกท่านด้วยครับ สาธุ

5. panduangjai

panduangjai เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2013
    ขอร่วมบุญกฐินสามัคคีเพื่อสมทบทุนสร้างสำนักปฏิบัติธรรมกรรมฐานเสนาสนะป่าถ้ำเมืองแพม และบริจาคผ้าขาวเพื่อตัดเย็บผ้าไตรจีวร แก่พระสงฆ์ผู้อยู่ป่า ห่างไกลความเจริญ
    และทุกบุญด้วยจำนวนเงิน 50 บาท โอนแล้วเมื่อวันที่ 25-9-56 เวลา 18.14 น.ค่ะ

6. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    หรือโอนปัจจัยร่วมบุญได้ที่บัญชีมูลนิธิ

ชื่อบัญชี มูลนิธิ วิศวาธารอโรคยาธรรมศาล
    ธนาคาร ไทยพาณิชย์ สาขา เทสโก้โลตัส ลำลูกกา คลองสอง
    เลขที่บัญชี 404-205-993-8

7. pakornkiatr

pakornkiatr เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้โอนร่วมบุญ 445 บาทครับ
    ที่อยู่จัดส่งเหรียญ ผมส่งเข้า pm เฮียปอครับ

ขนาดไฟล์:
      903 KB
      เปิดดู:
      81
  8. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

2
    จัดส่งตามที่แจ้งทาง PM ครับ

อนุโมทนา สาธุในกฐินทานด้วยครับ

.

9. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    ได้จัดส่งพระ ฯ ให้คุณ pakornkiatr แล้วครับ

RH236171815TH

ขอบคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 ตุลาคม 2013
  10. violetmay

violetmay เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2008
    เมย์ม่วง พี่วีระเกียรติ พี่vimon คุณ Christopher คุณ saiji คุณ นายจริงใจ คุณ sai4297 คุณ cougar999 พี่Apiwat คุณ Waruntham

โอนเงินร่วมทำบุญแล้ว 20 บาท วันที่ 30 ก.ย. 56

ขออนุโมทนากับผู้ที่เป็นสะพานบุญและผู้มีส่วนร่วมในบุญนี้ทุกๆท่านเลยนะค่ะ

สาธุๆๆๆๆ อนุโมทนาสาธุการวันทามิค่ะ

นิพพานะ ปัจจะโย โหตุ

11. Parman68

Parman68 เป็นที่รู้จักกันดี

นาย เชี่ยวชาญ พันธ์ศรีและครอบครัว ขอร่วมทำบุญกฐินทอดวัดยากจน จำนวน 100 บาท โอนเข้า บช ไทยพาณิชย์วันนี้ เวลา 07.26 และขออนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

12. komchai

komchai เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญทอกกฐินวัดยากจน เพื่อสมทบทุนร่วมสร้าง สำนักปฏิบัติธรรมกรรมฐานเสนาสนะป่าถ้ำเมืองแพม และร่วมบริจาคผ้าขาวสำหรับตัดเย็บผ้าไตรจีวรกฐิน
    จำนวน 600.21

ข้าพเจ้า คมชัย บุญจิรา และชัยภัทร กวินอัครฐิติ และครอบครัว

ขออุทิศบุญกุศลนี้ถวายแก่ พระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์ หลวงปู่ทวด หลวงพ่อสด หลวงตาม้า หลวงพ่อฤาษีลิงดำ พระราหู พระแม่ธรณี พระแม่คงคา พระโพธิสัตว์ทั้งหลาย พญานาคราช ท้าวจตุโลกบาล ทั้ง 4
    พระอินทร์ พระพรหม พญายมราช พระสยามเทวาธิราศ ท้าวมาตุลี เทวดาประจำตัว สิ่งศักดิ์สิทธิทั้งหลาย
    พระภูมิเจ้าที่ บริวาร ชายและหญิง ภรรยา สามี คนรัก คู่ครอง ชู้ พ่อแม่ ครูอุปชาอาจารย์ บรรพบุรุษ 4 สกุล 7 ชั่วโคตร บุตร ธิดา ญาติและไม่ใช่ญาติทั้งหลาย วิญญาณเด็ก กัลยาณธรรม เจ้ากรรมนายเวร ทุกภพชาติด้วยเทอญ

ขอให้ผลบุญนี้ส่งผลให้ข้าพเจ้า มีความสุข ความเจริญ คิดสิ่งใด สมปรารถนา ร่ำรวย สุขภาพแข็งแรง ไม่มีโรค ไม่มีภัย ไม่มีอุปสรรค ปราศจากศัตรู มีแต่คน
    และเทวดาส่งเสริม สนับสนุน พบเจอแต่กัลยาณมิตร กัลยาณธรรม ขอให้ผลบุญนี้ช่วย ส่งเสริมให้อุดมสมบูรณ์ ด้วยมนุษยสมบัติ ทิพยสมบัติ และนิพพานสมบัติ ด้วยเทอญ
    ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ
    นิพพานัง ปัจจโย โหตุ

บัญชีผู้โอนเงิน
    เลขที่บัญชี ออมทรัพย์ - XXXX311052
    บัญชีผู้รับเงิน
    เลขที่บัญชี 4042059938 - มูลนิธิ วิศวาธารอโรคยาธรรมศาล

จำนวนเงิน
    จำนวนเงินที่ต้องการโอน 600.21 บาท
    ค่าธรรมเนียม 0.00 บาท
    วันที่ทำรายการ 03/10/2556 - 12:06:36

13. papatsorn

papatsorn เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทำบุญด้วยนะคะ

บริจาคไปเมื่อวันที่ 3 ต.ค. 2556 เวลา 23:20:35
    จำนวน 200 บาทค่ะ

อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ
    ครอบครัวกนกกาญจนา

14. torisan

torisan สมาชิก

17 กรกฎาคม 2009
    ร่วมทำบุญกฐินวัดป่ายากจน ธุดงคสถานป่าเมืองแพม ต.ถ้ำลอด อ.ปางมะผ้า จ.แม่ฮ่องสอน และร่วมปัจจัยบริจาคผ้าขาวเพื่อย้อมผ้าไตรจีวรด้วยค่ะ
    โอนเงินบริจาค จำนวน 200.- บาท เมื่อ 4/10/13 เวลา 11.15 น.
    และขอร่วมอนุโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยค่ะ สาธุ

15. J47

J47 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบอนุโมทนามหาบุญด้วยนะครับ
    วันจันทร์ผมจะส่งผ้าไปร่วมทำบุญนะครับ

16. rodsawat2506

rodsawat2506 สมาชิก

โอนเงินร่วมทำบุญด้วยคะ 500 บาท เมื่อ 5 ต.ค.56

17. lchatchawal

lchatchawal เป็นที่รู้จักกันดี

ขอถวายปัจจัยร่วมบุญ 1,000 บาท
    โอนวันที่ 7/10/2556

อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาติ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนา ส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่บัดนี้ ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพเจ้า สิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั้งหลาย เจ้าที่เจ้าทาง ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า และเทพเจ้าทั้งหลาย ทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพเจ้าทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่พ่อ แม่ ปู่ ย่า ตา ยาย ญาติทั้งหลายที่ล่วงลับไปแล้วและยังมีชีวิตอยู่ ผู้ที่อยู่บนสรวงสวรรค์ บนโลกมนุษย์ ในอบายภูมิ ผู้ที่ยังเวียนว่ายตายเกิด ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี ขอให้ท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ ความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้า จะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด หากท่านทั้งหลายยังไม่มีโอกาสได้อนุโมทนาเพียงใด ขอเทพเจ้าทั้งหลายและพระยายมราชจงเป็นสักขีพยานให้แก่ข้าพเจ้าด้วย เจอเธอเมื่อใด ขอให้เธอได้อนุโมทนาส่วนกุศลนี้ด้วยเถิด ผลบุญใด ที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ตั้งแต่ต้นชาติ จนถึงปัจจุบันชาตินี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้า ได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ด้วยเถิด หากแม้นยังไม่ถึงพระนิพพานเพียงใด ขอคำว่าไม่รู้ไม่มี ในสิ่งที่ดี จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย กรรมใดๆที่ข้าพเจ้าได้เคยล่วงเกินพระรัตนะตรัย ด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ก็ดี ด้วยความตั้งใจก็ดี ด้วยความไม่ได้ตั้งใจก็ดี ระลึกได้ก็ดี ระลึกไม่ได้ก็ดี ขอพระแม่ธรณีจงเป็นพยาน ในบุญครั้งนี้ และส่งผลเป็นอโหสิกรรม

18. เฮียปอ ตำมะลัง

2
    จัดส่งบ่ายนี้ครับ

อนุโมทนา สาธุครับ

19. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    วัน-เวลาที่หักบัญชี 07/10/2556 - 10:43:26
    สถานะรายการ สำเร็จ
    บัญชีที่โอนออก
    เลขที่บัญชี XXXX139741
    บัญชีรับเงิน
    เลขที่บัญชี 4042059938
    จำนวนเงินโอน 950.00 บาท

20. Sir-Pai

Sir-Pai เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมโอนเงิน 30 บาทจากธนาคารกรุงไทยนะครับ

อนุโมทนาบุญกับทุกท่านนะครับ