เหรียญรุ่นแรก ครูบาราศรี(ตุ๊เจ้าเสือดาว) มาใหม่) , ฯลฯ ขอเรียนเชิญครับ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย wee3250, 22 กันยายน 2012.

1. wee3250

wee3250 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ลูกแก้วมณีรัตนะ (หยดน้ำ-เหลี่ยมเพชร) หลวงพ่อฤาษีลิงดำ วัดท่าซุง จ.อุทัยธานี สวยเดิมๆ

*** วิธีการใช้ลูกแก้ว คัดจาก "หนังสือสมบัติพ่อ" ให้หน้า ๑๒๑ ดังนี้ครับ)

"ก่อนที่จะภาวนาคาถาให้มองดูลูกแก้วเสียก่อน จำภาพแก้วได้ ก็หลับตานึกถึงภาพแก้วนั้นแล้วก็ภาวนา นี่ทำเป็นกรรมฐาน จะภาวนา "พุทโธ" หรือ "นะมะพะทะ" ว่าได้ทุกอย่างเพราะว่าแก้วเป็นอาโลกกสิณ สำหรับอาโลกสิณนี่เป็นกสิณพื้นฐานของทิพจักขุญาณ หากว่าขณะที่หลับตาภาวนา ภาพลูกแก้วเลือนไปจากใจ ให้ลืมตาดูใหม่ จำภาพลูกแก้วแล้วภาวนาต่อไป จนกระทั่งภาพลูกแก้วติดตาติดใจ

คราวหลังเราไม่ต้องมองดูลูกแก้ว แต่นึกภาพลูกแก้วได้เป็นปกติอย่างนี้ท่านเรียกว่า "อุคหนิมิต" อุคหนิมิตนี่เป็น "อุปจารสมาธิ" เป็นผลของทิพจักขุณาณ เมื่อทำอย่างนี้เรื่อยๆ ไปจนกระทั่งภาพลูกแก้วติดตาติดใจอยู่เสมอ

ต่อมาก็อธิฐานให้ลูกแก้วโตขึ้น ก็จะเห็นภาพลูกแก้วโตขึ้น อธิฐานให้เล็กลงก็จะเล็กลง ให้อยู่สูงก็อยู่สูง ให้อยู่ต่ำก็อยู่ต่ำ อยู่หน้าก็ได้ อยู่หลังก็โด้ตามชอบใจ อย่างนี้เป็น ปฏิภาคนิมิต ถือว่าเป็นนิมิตสูงสุดส่วนหนึ่ง..."

"ในเมื่อเห็นลูกแก้วชัดเจนแจ่มใสดีเท่าไหร่ ความเป็นทิพจักขุญาณของท่านพุทธบริษัทที่จะเห็นภาพอื่นก็จะเห็นชัดเจนเท่า นั้น แต่ว่าถ้าเห็นลูกแก้วชัดเจนดีแล้ว ต่อไปก็อธิฐานขอให้ภาพลูกแก้วหายไป ขอภาพของพระพุทธเจ้าจงปรากฏ ในเมื่อเห็นภาพของพระพุทธเจ้าปรากฏแทน ขอให้อธิฐานให้พระองค์โตขึ้น ภาพของพระพุทธเจ้าโตขึ้น ขอให้พระองค์ทรงเล็กลง ก็เล็กลง ให้สูงให้ต่ำได้ตามความต้องการ อย่างนี้ถือว่าถึงที่สุดของ "มโนมยิทธิ"

ถ้าทำมโนมยิทธิได้ตามนี้แล้วจึงเคลื่อนออก ถ้าเคลื่อนไปไหนจิตกับกายจะตัดกันเด็ดขาด คือว่าไปสุดตัว ถ้าไปสุดตัวก็จะได้พบทุกอย่าง จะพบเทวดา จะพบพรหมก็ดี พบพระอรหันต์ก็ดี เราก็จะมีสภาพไปนั่งคุยกันอย่างสบาย เหมือนนั่งคุยกันอยู่นี่ ถือว่าเป็นการเต็มมโนมยิทธิที่ศึกษา เพราะมโนมยิทธิที่ศึกษากันอยู่เวลานี้ เราใช้กำลังครึ่งเดียว..."

"แต่ว่าเพื่อผลประโยชน์ของบรรดาท่านพุทธบริษัทว่า

"ทุกคนยังต้องกินต้องใช้ พระพุทธเจ้าก็ทรงห่วงเหมือนกัน ท่านถือว่าถ้าทุกคนยากจนเสียจริงๆ ไม่มีกินมีใช้ การเจริญสมาธิก็ไม่มีผล เพราะมีความเดือดร้อน"

ฉะนั้นท่านจึงแนะนำว่า ถ้าทำสมาธิในด้านของกรรมฐานครบถ้วนพอใจแล้ว หลังจากนั้นให้ต่อด้วย คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้า (คาถาเงินล้านปัจจุบัน) และเวลาที่เจริญพระกรรมฐานทรงฌาณเท่าไร คาถาพระปัจเจกพุทธเจ้าก็จะทรงฌาณเท่านั้น เมื่อคาถาพระปัจเจกพุทธเจ้าทรงเป็นฌาณ การเงินของท่านพุทธบริษัทจะมีการคล่องตัวดีมาก ถ้าปฏิบัติได้เป็นฌาณจริงๆ คือ เห็นภาพชัดจริงให้สังเกตุดูว่า หลังจากทำไป ๓ เดือน ผลการปฏิบัติลาภสักการะจะเกิด การเงินไม่ฝืดเคือง ยิ่งทำนานมากเงินก็จะยิ่งขังตัว..."

"เงินเดือนที่ไม่ค่อยพอเดือน มันก็จะเริ่มพอเดือน เดือนหน้ากับเดือนหลัง มันสวัสดีกันได้ก็พอตัวแล้ว ต่อมาเจ้าเดือนหน้ามันไม่ยอมไป เดือนใหม่ก็ยังมีมาอีก มันเริ่มขังตัว มันเริ่มขังตัวแน่นะ รวมความว่า มันนอนคุยกันในกระเป๋าได้ ทำตามนี้มีผลจริงๆ นะ และวิธีที่ใช้เงินในคาถาพระปัจเจกพุทธเจ้าก็มีแบบหนึ่ง ซึ่งเคยได้กล่าวไว้แล้ว.."

ปิดรายการ (ค่าจัดส่ง50)
    โทร.084-2995545<!-- google_ad_section_end -->
    ธ.ไทยพาณิชย์ วีรวัฒน์ ดุลยทรัพย์ เลขที่ 994-203-1056 ออมทรัพย์<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2012
  2. ponkkm

ponkkm เป็นที่รู้จักกันดี

7 กุมภาพันธ์ 2012
    พี่ครับผมที่จอง ตะกรุดเปิดสมองไว้ของโอนสิ้นเดือนได้ไหมครับ รอเงินออกครับขอบคุณครับ

3. wee3250

wee3250 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รับทราบครับผม ขอบคุณนะครับ

4. c98

c98 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011
    ของดีกรุใหญ่อยู่ที่นี่เอง :cool:

5. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    หากระทู้เดิมไม่เจอ ... เดี๋ยวโอนให้เลยครับ

ตะกรุดเปิดสมอง 1 องค์

6. เฮียปอ ตำมะลัง

เฮียปอ ตำมะลัง ทุกสิ่งจบสิ้นลงด้วยความตาย วุ่นวายทำไม ผู้สนับสนุนพิเศษ

กระทู้เรื่องเด่น:
    2
    ตะกรุดเปิดสมอง

โอนแล้วครับ รายละเอียดทาง PM

.

7. wee3250

รับทราบครับ ขอบคุณเฮียปอมากครับ

8. wee3250

ขอบคุณพี่เยี่ยมชมครับ :cool:

9. wee3250

เบี้ยแก้หลวงพ่อสืบ วัดสิงห์ นครปฐม เนื้อตะกั่ว จารเต็ม

เบี้ยแก้หลวงพ่อสืบ วัดสิงห์ นครปฐม เนื้อตะกั่ว จารเต็มสูตร ครับ

ปิดรายการ (ค่าจัดส่ง50)
    โทร.084-2995545<!-- google_ad_section_end -->
    ธ.ไทยพาณิชย์ วีรวัฒน์ ดุลยทรัพย์ เลขที่ 994-203-1056 ออมทรัพย์<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 กันยายน 2012
  10. c98

c98 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011
    แวะมาเยี่ยมชมครับ :cool::cool:

11. บารมี 10

บารมี 10 เป็นที่รู้จักกันดี

- โอนเงินแล้วครับ ที่อยู่ตาม PM

12. wee3250

รับทราบครับพี่ ขอบคุณมากครับ

13. wee3250

วันนี้จัดส่งให้แล้วครับ
    เฮียปอ EJ 3160 5739 4 TH
    บารมี EJ 3160 5740 3 TH
    ขอบคุณมากๆครับ

14. อสูรเทวะ

อสูรเทวะ เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2010
    รายการนี้ผมขออนุญาติโอนให้วันที 1 นะครับ และต้องขอโทษในความล่าช้าครับด้วยครับ

15. wee3250

รับทราบครับ ไม่เป็นไรครับพี่:cool:

16. อสูรเทวะ

อสูรเทวะ เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณมากครับ แล้วจะรีบดำเนินการให้ตามวันที่นัดครับ

17. wee3250

ตะกรุด 8รอบ หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม (ผสมชานหมากและเกศา) 1 ใน 1,896 ดอก

ตะกรุด 8รอบ หลวงปู่แย้ม วัดสามง่าม **หายากแล้วครับ ที่วัดไม่มีแล้ว
    มวลสารดีมากครับ ผสมชานหมาก เกศา และผ้าจีวร ของหลวงปู่ครับ
    สร้างน้อยมาก แค่ 1,896 ดอกเท่านั้นครับ
    **โค๊ตชัดๆ ชานหมากและเกศาอัดแน่นๆ

ปิดรายการครับ
    ธ.ไทยพาณิชย์ วีรวัฒน์ ดุลยทรัพย์ เลขที่ 994-203-1056 ออมทรัพย์<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ตุลาคม 2012
  18. twato

twato เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2012
    เบี้ยแก้หลวงพ่อสืบ วัดสิงห์ นครปฐม เนื้อตะกั่ว จารเต็ม 1 ตัว
    เบี้ยเศรษฐี หลวงปู่หงษ์ 1 ตัว

ยอดที่ต้องโอนเงินรวมค่าส่งแล้วเป็นเท่าไรครับ

ขอจองครับ

19. wee3250

รวมเป็น 1,180 ครับผม ขอบคุณมากครับ

20. wee3250

เสือจิ๋ว หลวงพ่อเพี้ยน วัดเกริ่นกฐิน ตอกโค้ด ว.ฐ ทุกตัว (เลี่ยมสวยพร้อมใช้ครับ)

เสือจิ๋ว
    หลอดที่ใส่เป็นพลาสติก ฝาปิดหัวท้ายเป็นทองเหลืองชุบโครเมี่ยมครับ

เรื่องเล่าประสบการณ์ คัดลอกมาครับ
    ปอเต็งตึ๊ง...งง!

เมื่อคืนวันจันทร์ที่14ธ.ค.เวลาประมานตีหนึ่งพี่ผมจะกลับแกร่งคอยสระบุรียางรถกระบะเกิดแตกรถเสียหลักพุ่งข้ามเกาะกลางถนนตีลังกาสภาพรถพังยับเยินช่อมไม่ได้ต้องเปลี่ยนหัวเก๋งอย่างเดียวแต่พี่ไม่เป็นอะไรเลยจนปอเต็งตึ๊งถามว่าแล้วคนขับไปไหนพี่ตอบว่า"ผมเองคนขับ"ปอเต็งตึ๊ง..งง!ถามต่อว่าพี่ออกมาจากรถได้ยังงัยดูจากสภาพรถแล้วไม่น่ารอดและพี่แขวนหลวงพ่ออะไร "เสือจิ๋วหลวงพ่อเพี้ยนครับ"สาธุ .....บารมีหลวงพ่อคุ้มครองจริงๆครับ

อีกเรื่อง
    เช่าไปแจกลูกน้อง ลูกน้องขับรถจักรยานยนต์โดนรถสิบล้อชนกระเด็นทั้งคนและรถ รถเละ คนขับรอดตายแขวนเสือจิ๋วของหลวงพ่อเพี้ยนที่ผมเลี่ยมใส่หลอดไว้เพียงอย่างเดียวครับ เสือหลวงพ่อเพี้ยนใช้ได้เหมือนกันทุกรุ่นครับ มีประสบการณ์มากมายเล่าไม่มีเบื่อ
    เสือของหลวงพ่อ พุทธคุณเด่นด้านแคล้วคลาดปลอดภัย
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ประสบการณ์ฟ้าผ่าไม่เป็นอะไรครับ
    http://bbznet.pukpik.com/scripts2/vi...order=numtopic]ⴹ

ปิดรายการ
    [B<!-- google_ad_section_end -->[/B]
    ธ.ไทยพาณิชย์ วีรวัฒน์ ดุลยทรัพย์ เลขที่ 994-203-1056 ออมทรัพย์<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 พฤษภาคม 2015