สวดมนต์แล้ว เกิดอะไรขึ้น ????????

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย มุตา, 6 พฤษภาคม 2013.

1. มุตา

มุตา เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    ผมเองขอออกตัวก่อนว่า ไ่ม่ได้ปฏิบัติมากเทาไรแล้วแต่เวลา และโอกาส แต่อยากแชร์ให้ผู้สนใจทุกท่านได้อ่าน
    ประสบการณ์ที่ 1 ) อธิษฐานขอทุนทำวิจัย จำนวนเงินพอสมควรให้งานวิจัยและได้ทำ โดยอธิษฐานขอสวดชินบัญชร 99 จบ ใน 1 วัน แล้วได้จริงๆ ครับ
    2.) สวดมนต์ทำสมาธิ แล้วเห็นพระนั่งทำสมาธิใต้ ต้นโพธิ์ คืนวันมาฆบูชา เมื่อ 2-3 ปีที่ผ่านมา
    3.) ระหว่างทำสมาธิเห็น ญ ผมยาว แต่งตัวมอมแมม แล้วก็หายไป นั่นเป็นครั้งแรกที่ทำให้ผมเข้าใจจริงๆ ว่าการเห็นในสมาธิมีจริง และชัดมากเหมือนเห็นด้วยตา จากกายหยาบ
    4.) ก่อนนอน ได้กลิ่นหอมมากไม่รู้มาจากไหน กลิ่นที่ไม่เคยได้พบมาก่อน ต่อมาอีกสอง สามวันมีลำแสงสวยมากพุ่งมาที่อกของผม
    ทั้งหมดนี้ อาจเป็นกุศล เป็นพลังให้ทุกท่านที่ได้เข้ามาอ่าน มุ่งปฏิบัติต่อไป และเชื่อว่าสิ่งหล่านี้มีจริง 100 % ท่านจะสัมผัสได้เอง ต่างกันไปครับ ลองแชร์ดูนะครับ หากท่านใดที่ได้เคยสัมผัสแลกเปลี่ยนกันครับ