สวัสดีครับ ต้องการอาสาคนเเปลบทเรียนธรรมะเป็นภาษาอังกฤษให้ทางธรรมะ online ครับ

ในห้อง 'ทวีป อเมริกา' ตั้งกระทู้โดย วิญญาณนิพพาน, 14 ธันวาคม 2008.

1. วิญญาณนิพพาน

วิญญาณนิพพาน ทีมงานอาสาฯ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

กระทู้เรื่องเด่น:
    51
    เนื่องจากทางพระอธิธรรม ธรรมะ online มีความประสงค์ต้องการเเปลบทเรียนภาษาไทยของในเวป 10 บทให้เป็นภาษาอังกฤษให้หมด จุดประสงค์เพื่อต้องการให้ชาวต่างชาติสามารถเข้่ามาเีรียนธรรมะในทาง www ได้ ใครที่ชํานาญในภาษาอังกฤษ เเละประสงค์อยากจะสละเวลาอันมีค่าของท่านมาเเปลบทเรียนทั้ง 10 บทของทางเวปโดยไม่คิดค่าใช้จ่ายใดๆ เชิญเเสดงความจํานงค์มาได้ที่เมล mailmcu@hotmail.com ครับ อนุโมทนาครับทุกท่าน

http://www.buddhism-online.org/Index1.htm

นี่คือเวปธรรมะ on line เป็นเวปที่สอนธรรมะฟรี คุณสามารถสมัครเรียนผ่านทางในเวปได้ มาดูกันนะครับ ขอบคุณมากครับ

2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    พระอภิธรรม....ยากพอสมควรเลยนะ..ศัพย์เฉพาะด้วย....โมทนากับผู้ที่ได้ร่วมแปลครับ...มหากุศลจริงๆ....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กุมภาพันธ์ 2009
  3. Kamnitta

Kamnitta เป็นที่รู้จักกันดี

7 พฤศจิกายน 2009
    ไม่ได้เก่งภาษาอังกฤษมากแต่อยากช่วยค่ะ ยกมือด้วยคนนะคะ หวัง รับใช้ศาสนา

4. ป้ามด

ป้ามด Active Member

27 มิถุนายน 2010
    ป้ามดขอช่วยด้วยคนค่ะ