สวัสดีคะ พี่ numnim

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย *44*, 7 มกราคม 2007.

1. *44*

*44* เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    หนูขอขอบคุณ พี่ numnim มากคะ ที่มีน้ำใจ เชิญชวนหนู ให้ร่วมกลุ่มเชียงใหม่ กับพี่ด้วย
    หนูจะมาเมืองไทย เดือนพฤษภาคม ที่จะถึงนี้คะ ถ้ามีโอกาศ หนูคงได้เจอพี่นะคะ
    หนูคิดว่า พี่คงเป็นคุณครูผู้เสียสละอย่างแท้จริง

2. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ดีครับ ที่มีมิตรจิตมิตรใจให้แก่กันและกัน เอื้ออาทรกันช่วยเหลือ เผื่อแผ่กัน

3. ศานติ าณ

ศานติ าณ เป็นที่รู้จักกันดี

แหม..ต๊กกะใจหมดเลยเห็นชื่อพี่เต็มๆ

ยังไงก็ขอย้ำว่าพวกเราชาวเหนือที่นี่ยินดีต้อนรับน้อง และพี่ๆ เพื่อนๆ ทุกคนค่ะ

ตั้งแต่พี่ได้มีโอกาสเข้าศึกษาพระธรรมคำสอนของพระพุทธองค์และฝึกปฏิบัติครั้งแรกเมื่อ 6 ปีที่แล้ว มุมมองชีวิตของพี่เปลี่ยนไปมาก เข้าใจความเป็นจริงของชีวิตมากขึ้น

ถึงแม้ขณะนี้พี่ก็ยังเป็นเพียงแค่ผู้ที่ยังต้องศึกษาอยู่อีกมาก แต่พี่ก็พร้อมที่จะช่วยเหลือและเสียสละเพื่อประโยชน์สุขของมวลชน ตามพละกำลังของตัวเองที่จะสามารถช่วยได้

ถึงแม้ที่ลำพูนจะยังไม่มีแนวร่วม...แต่ก็ได้กำลังใจจากคณะชาวเว็บของเราเสมอมา

ตอนนี้ก็กำลังคิดอยู่ค่ะ...ว่าจะสามารถช่วยเหลือกลุ่มในการเตรียมความพร้อมรับภัยพิบัติยังไงบ้าง...ขอกำลังใจจากทุกคนด้วยนะคะ

4. *44*

*44* เป็นที่รู้จักกันดี

24 สิงหาคม 2006
    ความจริง พี่ numnim น่าจะจัดกลุ่มที่ลำพูน นะคะ หนูจะได้ไปอยู่ด้วย
    ลำพูน คงจะน่าอยู่ไม่น้อย

5. NoOTa

NoOTa Super Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

14 มิถุนายน 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    349
    งั้นฝากข่าวถึงพี่ numnim ที่กระทู้นี้เลยน๊ะคะ
    ตอนนี้โครงการพระไตรฯกำลังรับสมัครผู้ตรวจทานอยู่ค่ะ
    จะทันมั๊ยหนอ...ส่งข่าวๆ ค่ะ

http://www.palungjit.org/board/showthread.php?t=42389&page=3

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 มกราคม 2007