สวัสดีบางกอก - จังหวะสนุก ๆ by pporjai

ในห้อง 'เพลงไทยสากล' ตั้งกระทู้โดย pporjai, 16 มีนาคม 2019.

แท็ก: แก้ไข
  1. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

@สวัสดีบางกอก...@

คำร้อง อาจินต์ ปัญจพรรค์
    ทำนอง ครูเอื้อ สุนทรสนาน

อย่าไปเลย...บางกอกจะบอกให้
    พี่เคยไปมาแล้วน้องแก้วเอ๋ย
    จะบอกเจ้า...เอาบุญคนคุ้นเคย
    อย่าไปเลย...บางกอกช้ำชอกใจ

คนที่นั่นคั้นแต่ตัวหัว...กะทิ
    หัวใจสิแสนบ้าในหน้าใส
    สวมหน้ากาก ปากซื่อเขามือไว
    คอยจงใจ...ทำร้ายทำลายเรา

อย่าไปเลย...บางกอกบอกไม่เชื่อ
    อยู่กับเสือดีกว่าไปหาเขา
    คนบ้านนอก...คอกนาปัญญาเบา
    เหมือนนกเหงา...พรานซ้ำด้วยชำนาญ

ควักหัวใจไปกิน...จนสิ้นหมด
    แล้วปล่อยปลด คืนกายที่ตายด้าน
    ขยี้เนื้อเหลือกายไว้...ประจาน
    ต้องซมซานกลับรังตายทั้งเป็น...

ไฟล์ที่แนบมา:

2. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

@..มาส่งการบ้านเพลงสวัสดีบางกอกให้คุณพี่ต้อย สุภาทรค่ะ
    ก็ร้องไม่ค่อยทัน เพี้ยนสูงต่ำไปเรื่อย เพลงคุ้นหูแต่ร้องยากค่ะ
    ไม่ทราบด้วยว่าคุณพี่อยากฟังแบบช้าหรือเร็ว เลยลองร้องเร็วสนุกๆ ไปก่อน
    เสียงก็ยังแหบๆ นิดๆ วันนี้ ตั้งใจจะร้องซ่อม แต่ยิ่งร้องยิ่งแย่กว่าเก่า เอาไว้เสียงใสๆ จะร้องให้ใหม่นะคะ จุ๊ฟ ๆๆ รักคิดถึงเสมอค่ะ..@

3. green_apple

green_apple เป็นที่รู้จักกันดี

ไปไม่ได้เหรอคะ...แต่ต้องไปบางกอกอยู่ดี ทำไงดีคะ อิอิ
    คิดถึงพี่พอใจนะคะ....เสียงหวาน สดใสเหมือนเดิมเลย