สองอันนี้ คาถาอะไรคะ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย jing, 2 พฤษภาคม 2005.

1. jing

jing บุคคลทั่วไป

นะเอกาจะทุระหุเมตตาโอมสวาหะมิเจ

และ

โอม จิตติ มานิ จิตตัง มายังจิตติ จิตของ(ชื่อคนรัก)มานิมามาสวาหะ นะผูกจิต โมผูกใจ พุทธอาลัย ธาร่ำไร ยะร้องให้มาหากู นะนึกถึงหน้ากูอยู่มิได้ โมร้องให้ครวญคราง พุทธกอดกูไว้มิวาง ธาครวญครางสะอื้นให้ ยะหลงไหลในจิต คนชื่อ(ชื่อคนรัก)เพ่งพิศก็อยู่มิได้ร้องให้มาหากูมารักกูหลงไหลกูคนเดียวสวาหะ นะผูกจิต โมผูกใจ ผูก (ชื่อคนรัก)ไว้ด้วยนะโมพุทธายะ พันธะนัง จิตตังภะคินิเม จิเจรูนิ ประสิทธิเม

ไปเจอมาที่เวบหนึ่ง

ไม่ทราบว่า ฤทธานุภาพ เป็นยังไง
    (เข้าใจว่าในทางเสน่ฆ์)

วานผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ

2. Magic99

Magic99 เป็นที่รู้จักกันดี

เป็นวิชาเมตา ส่วนอันที่สอง เป็นคาถาเรียกจิตหรือ เทพรำพึงบ้างเทพรำลึกบ้าง จุดประสงค์ก็คือ ให้คนที่เราชอบ เค้าคิดถึงเรา

3. waratrick

waratrick Active Member

17 ธันวาคม 2005
    เป็นคาถาเรียกจิต หรือเทพรำลึก อย่างที่คุณเมจิค99บอกครับ แต่ใช้สำหรับผู้ชายเรียกจิตผู้หญิงจ้า ผู้หญิงเยกจิตผู้ชายไม่ได้ เพราะคำว่า "จิตตังภคินิเม" แปลว่า จิตของน้องหญิงจงมาหาฉัน

4. ตามามเลย

ตามามเลย สมาชิกใหม่

ผู้หญิงใช้เปลี่ยน จิตตังภคินิเม เป็น จิตตังปุริโส