สอบถามการปล่อยพระเครื่องที่มีอยู่ที่บ้านค่ะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย Snow, 7 มิถุนายน 2017.

1. Snow

Snow เป็นที่รู้จักกันดี

27 พฤศจิกายน 2005
    อยากสอบถามผู้รู้ค่ะว่า ก่อนเราจะนำพระเครื่องที่บ้านไปปล่อยให้คนอื่นเช่าต่อ ไม่ทราบว่าจะต้องมีพิธีรีตรองอะไรมั้ยคะ เช่น ต้องขออนุญาติสิ่งศักดิ์สิทธ์ หรือต้องอธิษฐานจิตก่อนมั้ยคะ

2. อโศกาชน

อโศกาชน เป็นที่รู้จักกันดี

ปล่อยได้แล้วแบ่งเงินไปทำบุญครับ

3. สักการะ

สักการะ ชิวิตดั่งอาทิตย์อัศดง สมาชิก Premium

6 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอขมาท่านก่อนก็ดีครับ เหตุผลและความจำเป็นก็บอกท่านไปครับ

4. sutin_boons

sutin_boons เป็นที่รู้จักกันดี

23 กุมภาพันธ์ 2016
    ด้วยคนที่เก็บไว้นั้น ต้องการสืบต่อให้ลูกหลานทั้งด้วยความรักและปราถนาดีต่อลูกหลาน เราคิดจะทำอะไรควรบอกกล่าวเขาดวยนั้นเป็นสิ่งดีครับ แล้วท่านก็จะช่วยให้หาคนเช่าได้ง่ายๆ ได้ราคาดีๆ ครับ แล้วเมื่อได้มาก็แบ่งออกทำบุญให้ท่านด้วยนะครับ

5. วารินทร์ นานา

วารินทร์ นานา เป็นที่รู้จักกันดี

ปล่อยให้ถูกสาย เช่นสายใต้ กลาง อีสาน เหนือ จะได้ราคา ดูน้านที่จะไปปล่อย