สอบถามการไหว้ราหูคะ

ในห้อง 'บทสวดมนต์ - คาถา' ตั้งกระทู้โดย milanista, 7 กรกฎาคม 2013.

1. milanista

milanista สมาชิก

สวัสดีคะ ,,

อยากสอบถามเรื่องการไหว้พระราหู ที่บอกว่า ขอดำ 8 อย่าง ธูป 8 ดอก อยากถามว่าจำเป็นต้องใช้ เทียนรึเปล่า เพราะบางเว็ปบอกใช้ บางเว็ปบอกไม่ใช้ (คือเค้าแค่ไม่บอกว่าต้องใช้คะ)

แล้วการไหว้ ถ้าเราไหว้คนเดียวแล้วคนในครอบครัวอยากไหว้ด้วยก็ใช้ เครื่องบูชา ชุดเดียวกันเลย รึเปล่าคะ ??

แล้วคาถาเห็นบางเว็ป ให้สวด พระคาถาจันทบัพพา ด้วยต่อจาก พระคาถาสุริยะบัพพา เลยอยากถามว่า ต้องสวดแบบไหนแน่คะ ขอบคุณมากคะ ^^

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 กรกฎาคม 2013
  2. ฑศพล

ฑศพล เป็นที่รู้จักกันดี

18 มิถุนายน 2010
    งั้นทำตามนี้ครับ

รวบรวมเวลาปู่ฤษีท่านสอนแล้วเราทำพร้อมทำเอกสารแจกคนที่ทำไม่เป็น.
    ส่วนครอบครัวจะสวดให้สวด21จบทีเดียวพร้อมกันครับ...

หากสงสัยโทรมาคุยกันครับ...จะได้ถูกต้อง..จ้า..0815777077 ฑศพลครับ..

ขอผลบุญที่ข้าพเจ้าได้นำพิธีนี้มาส่งบุญ..ต่อจงสำเร็จแก่ปู่ฤษี ครูบาอาจารย์ทุกพระองค์
    จงมีบารมี ยิ่ง.ขึ้นไปเทอญ

ไฟล์ที่แนบมา: