สอบถามค่ะเรื่องการแผ่เมตตาใหญ่.....

ในห้อง 'ประสบการณ์ ผลของการสวด' ตั้งกระทู้โดย olly, 4 กุมภาพันธ์ 2010.

1. olly

olly เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2009
    การแผ่เมตตาใหญ่สวดเฉพาะคำแปลได้มั้ยค่ะ ขอคำแนะนำด้วยค่ะ
    แล้วก็เวลานั่งสวดไปนานๆ จะเมื่อยและปวดหลังมากทำให้ไม่ค่อยมีสมาธิ
    ทำอย่างนี้ได้มั้ยค่ะนั่งสวดไปพอเมื่อยก็เปลี่ยนมานอนสวดได้มั้ยค่ะ
    ลืม!!อีกอย่างค่ะพอดีว่าที่ห้องเลี้ยงแมวเค้าจะชอบมากวนตอนสวดมนต์ค่ะ
    เค้าจะบาปมั้ยค่ะ ขอบคุณมากค่ะที่มาช่วยไขข้อข้องใจ

2. Phanudet

Phanudet เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2008
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    สวดอย่างนั้ก็ได้ครับ....แต่ภ้าให้ดีสวดทั้งสองอย่าง.....

ปวดก็หาเก้าอี้ต่ำๆ...นั่งได้ครับ.....

เรื่องแมวถ้าไม่ให้กวนเราตอนสวดจะดีมากครับ.....

3. olly

olly เป็นที่รู้จักกันดี

10 พฤศจิกายน 2009
    ขอบคุณค่ะทีให้คำแนะนำแล้วจะนำไปปฏิบัตินะค่ะ