สอบถามเรื่องการตั้งศาลพระภูมิ เจ้าที่ ครับ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย Fabreguz, 20 กรกฎาคม 2010.

1. narapat

narapat เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ไม่มีความรู้ความชำนาญอย่าทำเองเลยครับ...ทุกคนเกิดมามีหน้าที่ไปคนละอย่าง เก่งกันคนละอย่าง ต้องมีการช่วยเหลือเกื้อกูลซึ่งกันและกัน จิตที่บริสุทธิ์จะบังเกืฃิดให้มีความศักดิ์สิทธิ์ ไม่ว่าจะทำเองหรือเชิญผู้ชำนาญมาตั้งน่ะครับ
    ข้อสำคัญอย่าหันหน้าศาลเข้าตรงประตูบ้านเรา รายละเอียดปลีกย่อยอื่นลองค่อยๆศึกษาดูน่ะครับ
    ต้องการความรู้เพิ่มเติมPMมาคุยกันได้ครับ
    คนดีเขาไม่ตีใคร

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 28 กรกฎาคม 2010
  2. intrasilp

intrasilp สมาชิก

10 พฤษภาคม 2012
    ศาลพระภูมิอินทรศิลป์
    ร้านศาลพระภูมิ อินทรศิลป์ จำหน่ายศาลพระภูมิ ศาลพระพรหม ศาลเจ้าที่ พร้อมอาจารย์และอุปกรณ์ตั้งศาล
    ร้านศาลพระภูมิ อินทรศิลป์ หมายถึง ศิลปะความเป็นไทยที่ยิ่งใหญ่และยังคงไว้ซึ่งความอ่อนช้อย บรรจง โดยทางร้านเปิดกิจการมานานและเป็นโรงงานผลิตศาลพระภูมิของเราเอง โดยเริ่มผลิตและจำหน่ายศาลพระภูมิมากกว่า 50 ปี จากประสบการณ์ที่ผ่านมาเรากล้าพูดได้ว่าศาลพระภูมิของเราทุกหลังมีความแข็งแรงทนทาน ผลิตด้วยความประณีต มีความงดงามตามแบบสถาปัตยกรรมไทยโบราณและลวดลายที่เราเลือกใช้บนศาลทุกๆ หลัง ต่างก็มีความหมายที่ดีเพื่อเสริมความเป็นสิริมงคลให้แก่ลูกค้า

ด้วยผลงานที่ผ่านมาถือเป็นเครื่องยืนยันถึงความไว้วางใจของลูกค้าในสินค้าและการบริการของเราไม่ว่าจะเป็น
    ส่วนราชการ ห้างร้าน โรงงาน หรือแม้แต่ลูกค้าจากต่างประเทศ เช่น อเมริกา ฮ่องกง สิงคโปร์ และไต้หวันก็เลือกใช้ศาลของเรา

ร้านอินทรศิลป์ยังจำหน่ายอุปกรณ์ที่ใช้ในการตั้งศาลทุกชนิด อีกทั้งรับซ่อมแซม และให้คำปรึกษาเรื่องการตั้งศาล โดยอิงจากตำราพราหมณ์ไทยโบราณทั้งหมด

อินทรศิลป์ ศาลพระภูมิ สามารถติดต่อสอบถาม

086-776-6509 หรือทางwebsite และ facebook
    ศาลพระภูมิอินทรศิลป์, http://www.facebook.com/ร้านศาลพระภูมิอินทรศิลป์

3. Vezz

Vezz เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2012
    มันไม่ได้มีแค่นั้นในเรื่องการตั้งศาลทำสุ่มสี่สุ่มห้าก็มิได้ต้องดูอะไรประกอบหลายๆอย่างในพื้นที่ด้วยแนะนำให้พราหมณ์ทำให้หรือผู้รู้(จริง)มาตั้งศาลให้จะดีกว่าครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มิถุนายน 2012
  4. คุรุวาโร

คุรุวาโร เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2011
    เจ้าที่มีแค่สองประเภทคือท่านถือศลี และไม่ถือศลี แต่ส่วนใหญ่ ร้อยละ99

ท่านจะไม่ถือศลีครับ ถ้าท่านถือศลี ห้ามของคาวถวายท่าน และต้องให้ผู้ที่เชิญนั้น มีศลีเสมอกันหรือสูงกว่าครับ

ถ้าเจ้าที่ถือศลีข้อดีคือจะทำให้บ้านหลังนั้นร่มเย็น เป็นสุขครับ

พวกลมเพลมพัด สิ่งชั่วร้ายต่างๆจะเข้ามาในบ้านนั้นไม่ได้ครับ

น่าจะให้แม่ชีมาทำพิธีให้ดีกว่าพราหมณ์เป็นไหนๆครับ

5. Ohn1986

Ohn1986 เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2012
    สวัสดีครับ ไม่ทราบว่า ณ เวลานี้ คุณเจ้าของกระทู้ตั้งศาลไปหรือยัง เพราะ เรื่องนี้คือคุณเชิญ เจ้าที่เจ้าทางมาคุ้มครองบ้านและครอบครัว จะลงมือทำแบบสุ่มสี่สุ่มห้าไม่ได้ เด็ดขาด เน้นย้ำนะครับ จากที่รับฟังเรื่องราวจากคนที่ ไปจัดการเรื่อง ศาลเจ้าที่ด้วยตนเองมาหลายรายแล้ว ทุกคนทำไปด้วยความรู้เท่าไม่ถึงการณ์ ทั้งสิ้น เรื่องง่ายๆนะครับ แค่คุณไหว้ด้วยของคาว ก็ผิดแล้ว เจ้าที่นั้นแม้จะเป็น เทพระดับล่างๆแต่ก็ถือตัวว่าเป็นเทพเช่นกัน ท่านจะไปเสพของคาวเด็ดขาด การที่คุณไปไหว้ของคาว เหมือนคุณไปดูถูกท่าน แล้วยิ่งการตั้งศาลเชิญท่านเข้ามา ท่านไม่มาหรอก จะมีแต่พวกที่กินของคาวเข้ามาอยู่แทน นั่นคือสัมพเวสีวิญญาณเร่ร่อนต่างหาก
    เรื่องตั้งศาลมันยาวจริงๆถ้าจะอธิบาย อย่างไรลองโทรมาปรึกษาที่ตำหนักบรรเทาทิพย์ได้ครับ ลองไปที่ปู่เฮง บรรเทาทิพย์ | Facebook โทร 084-0284156 02-1578025 BBpin 27E9715C หรือ Whatsapp / LINE 0899834087 (24ช.ม.) ในเฟสบุคมีตัวอย่างการตั้งศาลให้ดูอยู่ครับ

จะเชื่อหรือไม่อย่างไร ก็แนะนำอย่าทำสุ่มสี่สุ่มห้านะครับ เวลาต้องมาแก้ไขมันไม่ใช่เรื่องเล็กๆ
    ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 มิถุนายน 2012
  6. ฮาทณัฐพล

ฮาทณัฐพล เป็นที่รู้จักกันดี

17 กรกฎาคม 2010
    ด้วยความเคารพเจ้าของกระทู้และผู้ที่แสดงความเห็นทุกท่าน กรุณาอย่าทำเอง เรื่องเจ้าที่ พระภูมิ หรือตายายเจ้าของที่ดั้งเดิม ไม่ใช่เรื่องเล่นๆ พลาดพลั้งวายป่วงทั้งครอบครัวและตัวเอง เรื่องเทวดานี่ท่านมีชั้นปกครองกันอยู่ อย่าประมาทเด็ดขาด...ตั้งไม่ดีสัมภเวสีจะมาแทน ยกตัวอย่างง่ายๆ เวลาเราสวดมนต์ไหว้พระแล้วเชิญเทพเทวาท่านมาร่วมสวดมนต์กับเราด้วยในบ้าน รวมถึงทั้งสรรพจิต สรรพชีวิตทั้งหลายรวมถึงเปรต ผี สัมภเวสี (ด้วยความไม่รู้นึกว่าเชิญแล้วจะได้เมตตามาก) ให้เชิญเข้ามาร่วมสวดมนต์ในบ้านด้วย เท่านั้นล่ะ มากันพรึบ มาอยู่ฟรี กินฟรี แถมได้สวดมนต์ และได้ผลบุญที่เราแผ่ด้วย ครึกครื้นเลย บ้านผมนี่ล่ะ วันหลังพบหน้าอาจารย์ท่านถามว่า ไปเชิญใครเข้ามาในบ้าน อยู่กันสนุกสนานมาก ผีทั้งนั้น ไอ้พวกนี้ร้ายทั้งนั้น วันนี้ยังดีเรายังชวนมันสวดมนต์วันไหนเบี้ยวมันล่ะก็บรรลัยทั้งบ้าน ต้องรีบเชิญท่านท้าวเวสฯ มาเคลียร์ทั้งบ้าน กว่าจะออกได้หมดเล่นเอากลัวไปทั้งบ้าน พวกเล่นกันทั้งห้องพระ โซฟารับแขก เสียงกุกกักๆ ตลอด (สงสัยดวดกันมันมาก) ส่วนเทพพรหมเทวาท่านมาแล้วท่านก็กลับ เพราะท่านมาดี ท่านมีวิมานของท่านอยู่แล้ว ท่านไม่มาอยู่กับเราหรอก เกลือกกลั้วกับเราศีลครบบ้างไม่ครบบ้างท่านไม่อยู่แน่ กลัวแต่ไอ้พวกหลังนี่ล่ะ เข็ดจนตายครับ

น่ากลัวมากท่าน

<!-- google_ad_section_end -->

7. intrasilp

intrasilp สมาชิก

10 พฤษภาคม 2012
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=MXj3sNLIhd8&feature=share]ร้านศาลพระภูมิอินทรศิลป์ ตอน 1 - YouTube[/ame]

เป็นความรู้จากการตั้งศาลของทางร้านศาลพระภูมิอินทรศิลป์ครับ

8. mrsmoyler

mrsmoyler สมาชิกใหม่

การตั้งศาลพระภูมิ กับที่เก็บกระดูก

กำลังจะตั้งศาลพระภูมิที่บ้านค่ะ อยากถามท่านผู้รู้ว่า เราสามารถจะเก็บกระดูกและเถ่าถ่านของคนตายใว้ในศาลพระภูมิได้ไหม๊ค่ะ และการทำพิธี ถ้าเราหาของมงคลไม่ครบ จะเป็นไรไหมค่ะ เพราะแถวที่อยู่ของบางอย่างก็หาไม่มีค่ะ. ขอบพระคุณค่ะ

9. mrsmoyler

mrsmoyler สมาชิกใหม่

กำลังจะตั้งศาลเป็นบ้านทรงไทย มีสี่เสาร์ ได้ไหมค่ะ ผู้รู้ช่วยตอบด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

• cat 052.JPG
      cat 052.JPG
      ขนาดไฟล์:
      259.1 KB
      เปิดดู:
      277
  10. tuntitanaka

tuntitanaka Active Member

14 พฤศจิกายน 2010
    ตำหนักบรรเทาทิพย์ต้มตุ๋นหลอกลวง Login : Ohn1986 ดิฉันเจอมากับตัวเองอยากให้ทุกท่านระวังไว้นะคะ อ่านได้ที่กระทู้นี้ค่ะ http://palungjit.org/threads/ผีท่องนะโม.345187/page-2

11. chang108

chang108 สมาชิกใหม่

18 พฤษภาคม 2012
    สนใจติดต่อ PHIRUN88 @ HOTMAIL.COM ค่าบูชาครู 99 บาท ค่าทำพิธีไม่เรียกร้อง แล้วแต่จะให้ ต้องการสร้างบารมีกับภูมิแล้วแต่วาระแต่ละที่ หรือศึกษาแลกเปลียนความรู้กันได้เป็นวิทยาทาน เป็นบุญเป็นกุศล

12. Siri_ruksa

Siri_ruksa สมาชิกใหม่

3 มิถุนายน 2019