สอบถามเรื่องปิรามิดแห่งกีซ่าครับ

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย Thrinai, 16 มีนาคม 2012.

1. Thrinai

Thrinai เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเป็นสมาชิกใหม่ครับไม่รู้ว่าตั้งที่นี่ถูกต้องมั๊ย
    เดิมผมอ่านหนังสือเรื่อง "The Meta Secret" และหนังสือเล่มนี้ได้อ้างถึงคัมภีร์มรกต ผมจึง Search ได้ภาคภาษาอังกฤษมา แล้วลองแปลเทียบกับที่มีคนสรุปเป็นภาษาไทยไว้ ปรากฏว่าเหมือนคนละเรื่องเลยครับ...
    เข้าเรื่องที่ผมแปลไปแล้วมีคำถามครับ
    1)ปิรามิดแห่งกีซ่าเนี่ย หาข้อมูลแผนผังภายในได้จากที่ไหนครับ
    2)มีการสำรวจและพบเจอจำพวกแท่งแก้ว หรือ ผลึกคริสตอลบ้างมั๊ยแล้วเดิมวางอยู่ตำแหน่งใดของปิระมิดบ้าง

ปล.ที่แปลพบว่าปิรามิดแห่งนี้ถูกสร้างขึ้นแทนปิรามิดชื่อ Earth ไม่รู้แปลผิดแปลถูกนะครับ แต่ดันไปสอดคล้องกับปิรามิดที่เพิ่งถูกค้นพบ ปิรามิดแห่งบอสเนีย ก็เลยยิ่งเพิ่มความสนใจมากขึ้น ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ

2. ติงติง

ติงติง เป็นที่รู้จักกันดี

ตอบไม่ได้ค่ะ...ไม่ทราบเหมือนกัน
    คิดว่าสืบค้นจากอินเทอร์เน็ตก็อาจทราบได้
    แต่จะจริงหรือเปล่าไม่ทราบ

3. Thrinai

คือเท่าที่ค้นหาใน Internet เจอรูปแบบนี้มา ก็เลยไม่รู้ว่ามันอัพเดทล่าสุดแล้วรึยัง
    และก็ยังไม่เจอข้อมูลเรื่องแท่งแก้วในปิรามิดครับ เจอแต่เรื่องแต่งที่ไม่มีหลักฐานยืนยัน

ไฟล์ที่แนบมา:

4. Thrinai

ก็เพิ่งสมัคร เมื่อก่อนอ่านอย่างเดียว แล้วจะเอา user เก่าที่ไหนมา log in ครับ

เอางี้ครับ บางส่วนที่แปลมา
    ผมแปลใส่ Blog ของผมไว้ แปลได้แค่ 2 แผ่นเท่านั้นเอง
    ต้นฉบับ http://www.horuscentre.org/library/Hermetism/The_Emerald_Tablets_Of_Thoth.pdf
    แปลแผ่นที่ 1 : http://www.maipenzapparoz.blogspot.com/2012/03/1.html

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 มีนาคม 2012
  5. ปักธงชัย

ปักธงชัย เป็นที่รู้จักกันดี

ผมเพิ่งไปและกลับมาเมื่อวันพุทธเอง , ผมว่ามนุษย์ธรรมดาไม่สามารถสร้างได้ โดยปราศจากความช่วยเหลือกจาก "บุคคลพิเศษ" อย่างแน่นอน ครับ , ในวิหารเทพมีพลังพิเศษที่สัมพัสได้ ครับ