สอบถามเรื่องโลหะสัมฤทธิ์จากผู้รู้หน่อยดิ

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย ชินจัง, 26 มกราคม 2005.

1. ชินจัง

ชินจัง บุคคลทั่วไป

สอบถามเรื่องโลหะสัมฤทธิ์จากผู้รู้หน่อยดิอยากรู้ว่าโลหะสัมฤทธิ์ประกอบไปด้วยอะไรบ้างอย่างละเท่าไรในสัดส่วนต้องการเอาความรู้นี้ไปหล่อพระโลหะสัมฤทธิ์ครับหากมีเกจิใดที่หล่อพระที่ทำจากโลหะสัมฤทธิ์กรุณาบอกด้วยจะหาซื้อขันที่ทำจากโลหะสัมฤทธิ์ว่าจะไปซื้อได้จากจุดไหนจะเอาไปเชิญพระธาตุเห็นเพื่อนๆในเวปบอกว่าต้องเชิญจากโลหะสัมฤทธิ์เท่านั้นครับ..........ไงก็ช่วยบอกหน่อย

2. casy99

casy99 เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2004
    ไปถามที่วัดสุทัศน์ฯ เพราะเรื่องโลหะต่างๆในการสร้างพระสร้างขันน้ำมนต์ถือว่าเป็นหนึ่ง

3. Magic99

Magic99 เป็นที่รู้จักกันดี

เอางี้ ถ้าไม่มีขันสัมฤทธิ์ ให้เอาพานทอง แล้วเอาผ้าขาววางปู แล้วหาพระเครื่องซัก 16 องค์วางบนผ้าขาว ก็ใช้แทนได้ บางอย่างคุณอย่าไปยึดติดมาก เนี่ยแสดงว่าคุณเป็นคนลังเลสงสัย อันนี้ขึ้นอยู่กับจิตอย่างเดียว อย่าเอาขันล้างก้นไปแล้วกัน

4. viphard

viphard เป็นที่รู้จักกันดี

หาซื้อขันสัมฤทธิ์ ใหม่นะครับได้ที่ไหนอะครับ

หาซื้อขันสัมฤทธิ์ ใหม่นะครับได้ที่ไหนอะครับ
    อยากจะนำมาบูชาพระธาตุหนะครับ หรือท่านอื่นมีข้อแนะนำก็ยินดีโมทนาบุญ รับไว้ทำตามครับ