สอบถามใช่พระงบน้ำอ้อยหรือเปล่าครับ

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย buitcharean, 2 กุมภาพันธ์ 2019.

1. buitcharean

buitcharean สมาชิกใหม่

13 พฤษภาคม 2018
    รบกวนสอบถามใช่พระงบน้ำอ้อยหรือเปล่าครับ
    ถ้าใช่ของหลวงพ่ออะไรและวัดไหนครับ แท้หรือเปล่าครับ
    ขอบคุณทุกๆคำตอบครับ DSC_0600.jpg DSC_0598.jpg

2. stoes

stoes เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2009
    ถ่ายภาพดีมากต้องเป็นมืออาชีพ สอบถามพระด้วยภาพแบบนี้ดีมาก ๆ ครับขอชม
    งบน้ำอ้อยองค์นี้ อาจเป็นของหลวงปู่เนียม วัดน้อย สุพรรณ ท่านเป็นพระยุค
    2370- 2450 เป็นพระเกจิอาจารย์ชื่อดังแห่งจังหวัดสุพรรณบุรี เป็นที่นับถือโดยทั่วไปในด้านปาฏิหาริย์ พระพุทธคุณของท่านมากมายยิ่งนักทั้งในด้านเมตตา มหาอุต คงกระพัน และแคล้วคลาด เป็นที่ยอมรับด้วยกันมานาน แม้แต่สมเด็จพระอริยวงศาคตญาณ (แพ ติสฺสเทโว) พระพุทธวิถีนายก (บุญ ขนฺธโชติ) หลวงพ่อทับ วัดทอง ยังมีความเคารพนับถือ และยังเป็นอาจารย์ของหลวงพ่อปาน วัดบางนมโค

3. buitcharean

buitcharean สมาชิกใหม่

13 พฤษภาคม 2018
    ขอบคุณมากครับ คุณ stoes สำหรับคำตอบอธิบายให้ความรู้ดีมากๆครับ ภาพผมถ่ายที่ร้านครับถ่ายเองคงไม่มีฝีมือขนาดนี้ครับ