สอบถาม ที่เชียงราย มีที่ฝึกมโนฯ ไหมคะ

ในห้อง 'หลวงพ่อฤๅษีลิงดำ' ตั้งกระทู้โดย เวลานี้, 28 พฤษภาคม 2012.

1. เวลานี้

เวลานี้ สมาชิก

พอดีเป็นคนพิษณุโลกคะ แต่ต้องไปเรียนที่นั่น เลยอยากรู้แหล่งฝึก
    ขอบคุณมากคะ

2. rungdao

rungdao เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ขอท้ังเชียงใหม่-เชียงรายเลยค่ะ ใกล้ๆกัน
    อนุโมทนากับการใฝ่ธรรมของเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ สาธุ

3. บัวล้านนา

บัวล้านนา เป็นที่รู้จักกันดี

29 กรกฎาคม 2010
    สำนักสงฆ์ปฐมพุทธาราม (ชื่อเดิม สำนักสงฆ์เนินพระมาลัย) ตั้งอยู่ที่ ต.นางแล อ.เมือง จ.เชียงราย อยู่ไม่ไกลจาก ม.แม่ฟ้าหลวงครับ

ที่เชียงใหม่ที่วัดโขงขาว อ.หางดง จ.เชียงใหม่

ยังไงลอง หาใน Google เพิ่มเติมก็ดีครับ..

หรือ เชียงราย--ฝึกมโนยิทธิ

4. diego

diego Active Member

ผมเองก็หาอยู่เหมือนกันครับ เคยไปที่สำนักสงฆ์เนินพระมาลัยมาแล้วครับเมื่อประมาณต้นเมษายน ได้สอบถามคนที่ดูแลที่นั่นซึ่งเขาอ้างว่าเป็นหลาน(ญ.)ของอดีตเจ้าอาวาส และอดีตเจ้าอาวาสรูปนี้เป็นลูกศิษย์หลวงพ่อ พระราชพรหมยาน วัดท่าซุงครับ แต่ท่าน มรณภาพไปแล้วครับ ถ้าจำไม่ผิดจากที่สอบถามมาท่านมรณภาพได้ประมาณปีกว่าๆครับ

5. kim2533

kim2533 เป็นที่รู้จักกันดี

สะดวกกี่วันครับ

6. เวลานี้

ขออนุญาต ดันกะทู้หน่อยนะคะ
    หนูไปแล้วหลงอ่ะค่ะ ทางป้ายไม่เจอเลย
    ขอพิกัดละเอียดกว่านี้อีกได้ไหมคะ แหะๆ หนูอยู่ มฟล อะค่ะ

7. nemo5

nemo5 สมาชิก

ผม เองก็อยากฝึกมโนยิทธิเหมือนกันครับ เคยเองเคยไปสำนักสงฆ์เนินพระมาลัยมา แล้ว ครับแต่ท่านเจ้าอาวาสท่านมรณภาพไปแล้ว ผมเองก็ไม่รู้จะไปฝึกที่ไหนเหมือนกัน ส่วนที่พะเยาผมเองก็ลองโทรไปแล้วแต่ไม่สามารถติดต่อเจ้าของเบอร์ได้ครับ...มีทางเดียวผมเองคิดว่าจะไปที่วัดท่าซุงนะครับ น่าจะดีที่สุดครับ ({)(ดันกระทู้ด้วยคนครับ)

8. เวลานี้

อ่อ คือตอนนี้ ที่สำนักสงฆ์ เค้าไม่มีการนั่งกันแล้วหรอค่ะ

9. nemo5

nemo5 สมาชิก

ผมคิดว่าไม่น่าจะ...นะครับเพราะที่วัด พระที่จำพรรษาก็เป็นพระที่อื่นนะครับ
    ส่วนใหญ่มาจากภาคอีสาน สายพระอาจารย์มั่นครับ (จากที่ผมถามพระท่านนะครับ...พอดีไปถวายสังฆทานที่วัดนะครับ) ถ้าจะให้หาที่เชียงรายยากมากครับ ถ้าเชียงใหม่ละก็มีครับ วัดโขงขาว ครับ
    ถ้าเจอที่สอนในเชียงรายบอกกันบ้างนะครับ :cool:

10. วิศวกรม

วิศวกรม เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2005
  11. moo:cm

moo:cm เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2011
    ที่ฝึก ณ วัดโขงขาว จ.เชียงใหม่ ลองเข้าไปอ่านในกระทู้ของคุณ kindai นะครับ เพราะผมร่วมรวมคนที่สนใจและจัดฝึกที่เชียงใหม่มาแล้ว 3 ครั้งครับในชื่อ "สงครามช้างเผือก" ถ้าอ่านแล้วสนใจก็แสดงตัวในกระทู้ให้ชัดเจนด้วยนะครับ เพราะสักระยะจะมีใบสมัครให้กรอกพร้อมเงื่อนไขการฝึก ลองอ่านดูได้ที่ http://palungjit.org/threads/หลวงพ่อตามกลับและมโนมยิทธิ.304892/page-298

12. โมกขทรัพย์

โมกขทรัพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    โมทนาด้วยครับพี่หมู ขออนุญาต ดันกระทู้เพื่อที่จะให้หลายๆท่านที่อยู่ทางภาคเหนือที่กำลังสนใจ ได้มาร่วมฝึกกันครับ