สอบถาม วิธีแก้ สำหรับคนที่กิน น้ำมันพลายเข้าไป

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย นักรบธรรม, 19 ตุลาคม 2014.

1. นักรบธรรม

นักรบธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2008
    มีคนรู้จักโดนของ ด้วยวิธีการกินเข้าร่างกาย 2 ครั้งแล้ว
    แม้ว่าตัวเขาเองจะมีตาทิพย์ สามารถมองเห็นวิญญาณ หรือแม้แต่
    แสงบุญต่างๆ ยังไม่สามารถปั้องกันตัวได้

และคนทำของก็มีพลายกระซิบด้วย แม้ทางพ่อแม่พี่น้อง คนที่โดนของ
    จะไปถามที่ใหนเขาก็จะรู้ทางหมด ตอนนี้คนที่โดนของ อยู่บ้านไม่ได้เลย
    ต้องไปอยู่กับเขาตลอด

ซึ่งจากพฤติกรรมของคนทำ เป็นผู้หญิง มีสามีแล้ว 2 คน ลูกหนึ่ง
    คนที่เขามองเห็นต่าง บอกว่าเขาตั้งใจหลอกหรือทำของเพื่อใช้หาเงิน
    เลี้ยงดูเขา เพราะคนที่โดนของนั้นตอนแรกก็ดูมีเงิน

ท่านใดเคยเจอ หรือมีวิธีแก้ดีๆ แนะนำบ้างครับ เห็นแล้วสงสารพ่อแม่ พี่น้องเขา คนที่โดนอายุแค่ 21 ปีเอง เรียนยังไม่จบเลย บ้านก็ไม่รวยอย่างที่คนทำของเข้าใจด้วย ขอขอบคุณล่วงหน้า

2. blackangel

blackangel เป็นที่รู้จักกันดี

อายุ 21 ยังเรียน มีตาทิพย์ สามารถมองเห็นวิญญาณ หรือแม้แต่ แสงบุญต่างๆ ได้เลยหรอ ???

3. sron2006

sron2006 เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2006
    เราว่านะถ้าคนโดนเขามีสติอยู่ก็ดีครับ (สร้างบารมีคุ้มกันตัวเอง ของไม่ดีก็จะไปเอง)

ให้เขาสวดบทนี้เลย

ยอดพระกัณฑ์ไตรปิฎก (ฉบับเต็ม) 9 จบ 9 วัน ไหวมั้ยครับ ... ขั้นปฏิบัติก่อนสวดมนต์คงพอรู้ๆกันนะครับ.. ถ้ามีห้องพระด้วยยิ่งดี. กรวดน้ำทุกครังด้วยนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 ตุลาคม 2014
  4. Pattarakorn2010

Pattarakorn2010 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2014
    เอาน้ำมา1ขัน เทียน1เล่ม จุดเทียน สวดชินบัญชร ตั้งสมาธิดีดีเอาเทียนหยดลงไปในน้ำ สวดไปด้วยวนเทียนไปด้วย 9 จบ เอาน้ำไปให้เค้ากิน

5. คนโง่โง่

คนโง่โง่ เป็นที่รู้จักกันดี

13 กันยายน 2012
    เป็นเรื่องของยายท่านเล่าให้ฟังนะครับคนโดนของแบบนี้วิธีแก้ สมัยก่อนจะมีน้ำรางหมาครับ ซึ่งจะเป็นรางเอาไว้ใส่น้ำให้หมากิน เอาน้ำในรางนั่นละครับให้กินก็จะแก้ได้ครับแต่ก็สมัยนี้ไม่มีก็อาาจจะที่ใส่น้ำหมานั่นละครับ นำไปล้างก่อนให้สะอาดแล้วให้หมากิน แล้วนำน้ำนั่นละมาให้คนที่โดนกินครับ แล้วแต่ความเชื่อส่วนบุคคลครับผมเพราะคนที่โดนก็ลุงผมเอง แต่ตอนนี้ท่านทั้งสองก็เสียไปหมดแล้วละครับลองดูนะครับ

6. mummamman

mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    กินเข้าไปแก้ยาก ทำทีเดียวไม่ออกครับ

ต้องอาบ ดื่มน้ำมนต์ ให้พระเก่งๆๆถอนของออก

ลองไปวัดกลางคลองสี่ดู

7. คนโง่โง่

วิธีป้องกันสมัยก๋อนใครจะนำอะไรมาให้กินเป็นคนแปลกหน้าหรือที่คนไม่ไว้ใจ ก็จะข้ามอาหารนั้นๆก่อน 3 ครั้งครับ เพื่อล้างอาคม(คนที่บอกเป็นผู้หญิงไม่รู้ผู้ชายข้ามได้หรือเปล่าผมไม่ทราบครับ)แล้วแต่ความเชื่อส่วนบุคคลครับ

8. DRAKOY

DRAKOY เป็นที่รู้จักกันดี

28 สิงหาคม 2013
    ไม่รู้จะใช้ได้หรือเปล่านะครับ ให้ไปหานำ้ท้องเรือ 7 ลำ กินและอาบครับ วิธีเบสิก อาจจะรู้กันแล้ว ลองดู

9. นักรบธรรม

ของเก่าเขามาเร็วครับ ไปบวชขาว 3 ครั้ง
    บวชพระ 2 เดือน

ไปได้ไกลมาก ถอดกายทิพย์ได้ เป็นอุทาหร ไว้สำหรับคนมีของดี
    ระวังโดนลองแบบนี้ครับ(ยิ่งถ้ามั่นใจตัวเองมากยิ่งพลาดง่าย) พลาดครั้งเดียว ถ้าไม่มีครูบาอาจารย์
    หรือคนสนับสนุนดี ก็ไม่รอดครับ

10. นักรบธรรม

ขอบคุณทุกท่านที่ให้คำแนะนำ บางท่านส่งข้อความส่วนตัวไปก็มีครับ
    วิธีการหลายๆ อย่างก็สามารถทำได้ จะลองเอาไปใช้ตามจังหวะเวลาครับ

11. blackangel

blackangel เป็นที่รู้จักกันดี

ใช้กระแสบุญเข้าไปรักษา จัดการ มลายอำนาจน้ำมันพรายได้มั้ย
    แบบอาจจะทำบุญ แค่ซื้อของกินให้พ่อแม่ก็ได้ แล้วนึกๆให้แสงที่เห็น ไปอยู่บริเวรท้อง หรือทั่วร่างกาย

12. bosssky

bosssky เป็นที่รู้จักกันดี

9 มิถุนายน 2010
    มาหา​อาจารย์​โทน​ จ.กาฬสินธุ์​

13. tsukino2012

tsukino2012 หยุดจึงพบ สงบจึงเกิด

เจ้าตัวผู้ถูกกระทำ มักเป็นผู้มีสมาธิสั้น อารมณ์แปรปรวน เอาแน่เอานอนไม่ได้ อารมณ์เย็น เดี๋ยวอารมณ์ร้อน แก้ไขด้วยการเจริญสติปัฏฐาน เจ้าตัวต้องตั้งใจ ต้องมีความมุ่งมั่นที่จะต่อสู้ฝึกฝนด้วยตัวเอง หากเจ้าตัวยินดีและพอใจในสิ่งที่เป็นอยู่ ชอบพอในราคะตัณหา ก็คงไม่มีใครไปแก้ไขให้ได้ ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน เรื่องกลืนน้ำมันพรายไม่ใช่เหตุปัจจัยที่ทำให้เป็นไป เนื้อแท้คือราคะตัณหาความต้องการในจิตใจของเขาต่างหาก

14. กองกำลังทาโม

กองกำลังทาโม Active Member

ใช้มหาเวทย์ดูดดาว ดูดวิญญาณร้ายออกมา
    แล้วกักวิญญาณร้ายไว้ใน "ดวงแก้วมณีทิพย์"
    แล้วโปรดเขาให้สงบเหมือนหลวงพ่อโตโปรดผี

วิธีนี้ก็ใช้ได้ครับ

15. กองกำลังทาโม

ถ้าใช้วิธีแก้ตามปกติ แก้ได้แล้ว ของจะคืนสู่คนทำ
    วัวใครเข้าคอกคนนั้น คนทำก็รู้ตัว เขาไม่ยอมโดน
    ของตัวเอง

เขาก็จะทำซ้ำ กลับมาอีก แรงกว่าเดิม

ดังนั้น ให้จบเวรจบกรรม คือ อย่าแก้แบบนั้น แต่ให้
    ดูดของออกมา แล้วเก็บกักไว้ โปรดจนกว่าจะหลุดพ้น
    ก็จะไม่เป็นอันตรายต่อทั้งสองฝ่าย ถึงจบกรรมได้ครับ

16. กองกำลังทาโม

แกล้งทำเป็นเตะให้กระเด็นก่อนก็ได้ครับ เคยเห็นคนแก้แบบนี้

17. คนโง่โง่

สวัสดีครับนี่ท่าน Angry Bird หรือเปล่าครับผม ถ้าใช่ก็สวัสดีครับ ถ้าไม่ใช่ก็สวัสดีเช่นกันครับ:cool:

18. Nirvana

Nirvana เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2005
    ไปหาน้ำมันชาตรีของหลวงพ่อฤาษีลิงดำกินตามเข้าไป

ไม่นานรู้ผล.....บ้านสายลมยังพอมีเหลืออยู่ ครับ

19. indyxa

indyxa สมาชิก

12 สิงหาคม 2008
    ไม่น่าวัดที่อายุนะครับ

20. พรตพเนจร

พรตพเนจร Active Member

16 สิงหาคม 2014
    คุณมีบุญและดวงยังมีได้มีโอกาสมาพบกับเรา เพราะเราเองไม่เคยที่จะยุ้งเกียวกับทางโลกหรือไปยุ้งเกียวกับใครและไม่เคยคิดที่จะเข้าไปยุ้งเรื่องของใคร ขอเรียกตัวเองว่าเรา
    มีธีแก้นั้นหรือมีซิ คุณนั้นแหละเป็นผู้ที่จะแก้ไขได้!!!!! คุณบอกว่าเค้ามีตาทิพย์ และยังถอดกายทิพย์ได้ ระดับนี้น่าจะรู้ตัวเองและแก้ไขเป็น ก็ใช้ฤทธิ์ของตาทิพย์ซิเพ่งมองหาวัตถุหรือสืออาถรณ์ในตัวแล้วก็ใช้ฤทธิ์ทางใจสลายสืออาถรณ์นั้นๆไปซะ คุณทำได้หากคุณมีฤทธิ์ทางใจ แต่มันติดอยู่ที่ว่าคุณบอกว่าสามารถถอดกายทิพย์ได้เท่าที่จิตเราสัมผัสได้คุณยังไม่มีฤทธิ์ทางใจ แต่คุณฝึกมโนมยิทธิของหลวงพ่อฤาษีมาละซิ มโนมยิทธิของหลวงพ่อฤาษีนั้นไม่ใช่เป็นฤทธิ์ทางใจแบบถอดกายทิพย์่หรือวิชาที่มีในพระไตรปิฏก วิชาของหลวงพ่อฤาษีนั้นเป็นวิชาชนิดหนึ่งที่สามารถทำให้เห็นหรือมีตาทิพย์ได้เห็นภพภูมิต่างๆได้ แต่ก็ยังไม่ใช้ฤทธิ์ทางใจ ฤทธิ์ทางใจของจริงมันเหาะเหินเดินอากาศทำทุกสิ่งทุกอย่างแม้แต่อภินิหารย์ได้เพราะใจเป็นฤทธิ์ 1ในฤทธิ์10 ประการและวิชาแปดสำหรับผู้สำเร็จหรือเข้าถึงอภิญญา คนที่เข้าถึงได้ต้องมีบุญที่สร้างสมมาดีเพราะในพระไตรปิฏกคนที่สามารถทำได้ล้วนแล้วแต่เป็นพระโพธิสัตว์ พระอรหันต์หรือพระพุทธเจ้า ส่วนวิชาที่คุณพูดมานั้นน่าจะเป็นวิ่ชาของหลวงพ่อฤาษี วิชานั้นใช้แต่เพียงมโนหรือคิดไปเองว่าอยู่ตรงนูนตรงนี้หรือเห็นนู้นเห็นนี้ วิชาฤทธิ์ทางใจของจริง ขอไม่เอยถึงหรือพูดถึง สำหรับคุณหากจะรักษาอาการแบบนี้ ก็พอมีอยู่บ้าง คุณต้องไปหาคนที่มีอาคมหรือวิชาคันธารีหรือมณิกาวิชา ถ้าหาไม่ได้ก็ลองไปหาผู้มีอาคมที่สูงกว่าคนที่ทำคุณ และมนต์คาถาที่จะสยบฤทธิ์หรือน้ำมันพรายได้ต้องนุ่งหมเหลืองเท่านั้นเพราะว่ามนุษย์หรือวิญญานที่ร้ายแรงย่อมรู้และเครพพระสงฆ์หรือเคยเป็นคนมาก่อน และเคยกราบไหว้พระเพราะฉะนั้นต้องเข้าหาพระและใช้อำนาจของคุณพระพุทธพระธรรมพระสงฆ์ช่วยเหลือส่งเคราะห์วิญญาที่มากับน้ำมันพรายได้ ขอให้คุณโชคดีและแก้ไขได้

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 ตุลาคม 2014