สอบถาม

ในห้อง 'ฝากคำถามถึงหลวงพ่อเล็ก' ตั้งกระทู้โดย จั่นเจา_w9, 19 มกราคม 2009.

1. จั่นเจา_w9

จั่นเจา_w9 เป็นที่รู้จักกันดี

กรณีผมทำงานราชการและเป็นเจ้าหน้าที่เปิดซองสอบราคา ตรวจรับงาน หลังจากนั้นหัวหน้างานจะให้เงินส่วนแบ่งซึ่งกระผมเองไม่ได้เรียกร้อง จะถามว่าเงินส่วนนี้เป็นเงินหลวงใช่หรือไม่ครับถ้าใช่เงินที่ใช้ไปแล้วจะแก้ไขอย่างไรเพราะเงินที่ใช้ไปแล้วจะได้รับเงินกำลังขาดมือด้วยครับ และถ้าตองใช้หนี้หลวงไม่เป็นเงินเป็นอย่างอื่นได้ไหมครับ