สัมผัสในสิ่งมหัศจรรย์ การมองพระอาทิตย์ได้ด้วยตาเปล่า

ในห้อง 'Black Hole' ตั้งกระทู้โดย snakejoke, 31 มกราคม 2013.

1. snakejoke

snakejoke เป็นที่รู้จักกันดี

18 พฤษภาคม 2012
    12 มค. 2525 วันอังคาร เวลาเกิด 19.20
    สิ่งมัหศจรรย์ที่เกิดกับผมคือ
    1.สามารถมองพระอาทิตย์ได้ด้วยตาเปล่าเวลาไหนก้อได้นานเท่าไหร่ก็ได้ มองมาสามปีล่ะตาไม่เสีย ที่สำคัญสามารถประทานพรเปิดเนตรให้คนใดก็ได้ในโลกนี้สามารถมองพระทิตย์ได้ด้วยตาเปล่า มีเคสต่างจว.กับต่างประเทศแล้วคือฮ่องกง
    2. เห็นจุดสีเงินทองเล็กลอยไปมาเวลามองฟ้า เต็มท้องฟ้า
    3.เมื่อมองดาวจะเห็นแสงเคลื่อนไปมาระหว่างดวงดาวเป็นเส้นเล็กๆๆคล้ายเส้นใยแมงมุมเคลื่นไปมาระหว่างดาวสาวงามมาก
    4.เห็นดวงจันทร์ซ้อนกันเป็นสองวง
    5.เห็นเงาในตาเป็นเหมือนฟองสบู่ใสๆเป็นรูปงู พญานาค กิ่งไม้บ้าง เมื่อมองฟ้าจะเห็นชัดมากแต่ก้อไม่รบกวนสายตา
    6.เห็นเงาดำ เงาสีเงินเวลากลางคืนเวลามองฟ้ามืดๆลอยเป็นเส้นสายคล้ายพญานาคลอยเต็มท้องฟ้า น่าอัศจรรย์มากมาย
    7.เวลาปฏิบัติธรรม จะมีดวงแก้วสีส้ม สีเขียวลอยติดตาไม่ว่าจะมองไปทางไหนก้อเห็นดวงใหญ่เท่าเหรียญห้าบาท สัก5-10นาทีแล้วก้อหายไป
    8.ได้กลิ่นพระศิวะคือไปที่เทวาลัยศิวะมหาเทพขอนแก่นมาได้กลิ่นกำยานติดรถ และในบ้าน ได้กลิ่นทุกวันไม่จางหาย
    9. มีนิมิตเรือ่งต่างๆไม่ว่าจะเป็นเรื่องราวในอดีตชาติ เรื่องอนาคต มันจะเป็นความคิดพุ่งออกมาให้เราได้รับรู้ และพูดออกมาเป็นเรือ่งเป็นราวโดยไม่ได้คิด

นี่คือสิ่งที่เกิดขึ้นในระยะเวลาสามปีหลังจากปฏิบัติธรรมสายสัญญาบารมีขององค์ต้นบรมครู และขนาด หัตถา เลขาจิต ก้อไม่สามารถดูลายเซ็นได้ ท่านบอกว่าไม่สามารถมองเห็นได้ว่าเราเป็นใครคืออะไรมาจากไหน มีอะไรปิดไว้ไม่ให้รู้ นี่คือสิ่งที่เกิดกับตัวเองครับผม

2. skycode

skycode Active Member

20 พฤศจิกายน 2010
    ผมก็อยากมีสัมผัสพิเศษบ้างง !!!!!

3. snakejoke

ผมสามารถทำให้คนมองพระอาทิตย์ได้ด้วยตาเปล่านะ แค่อธิฐานจิต จากชื่อนามสกุล แล้วโทรคุยกันอยากได้ก้อโทรมาเบอร์นี้จะประทานพรให้ 0883104199

4. เทพโลกธาตุ

เทพโลกธาตุ สมาชิกใหม่

เอ่อคือว่า ขอโทษนะครับ ท่านเคยไปพบจักษุแพทย์บ้างรึป่าวครับ
    ผมดูๆแล้ว ข้อ 2 ถึง ข้อ 7 มันเป็นผลพวงมาจากข้อ 1 คือไปมองดวงอาทิตย์ด้วยตาปล่าว ผมไม่ได้กวนนะครับ แค่มาแนะนำให้ลองไปพบจักษุแพทย์

5. snakejoke

ยังครับไม่เคยไป แต่ทำให้คนมองได้ครับถ้าศรัทธา มีเพื่อนเป็นหมอครับ ปรึกษาประจำ ตอนนี้จะไปเปิดหมอตาครับจะได้รู้ว่ามองแล้วไม่เป็นอะไร

6. skycode

skycode Active Member

20 พฤศจิกายน 2010
    ผมอยากมีข้อ 9. อ่ะ !!

7. snakejoke

วิธีการมองพระอาทิตย์ได้ด้วยตาเปล่า
    1.ต้องได้พรจากข้าพเจ้าโดย อธิฐานจิตขอชื่อนามสกุลสำหรับคนอยู่ต่างที่กัน
    2.ตั้งมือขวา สวดสัญญานะ สูดลมหายใจเข้า ทำห้าครั้ง
    3.สวด สายสัญญา สายนะมะทะนะ ทินะทินะ พะนะมะมินะ สายพัดจุฬียะ อุดถังอุดถัง นาคราช นะนะนะนะ โสดพัดจุฬี สายปั่นๆกาย สายเหล็กไหลลิงค์ สิทธิ์พะเนินสัญญา
    4.ขอองค์เทพสุริยะจงประทานพรให้ข้าพเจ้ามองเห็นพระอาทิตย์ด้วยเถิดแล้วก้อมองครับ ระยะไกลต้องโทรสับคุยกันส่งจิตไป้ก้อมองได้ครับ จะเห็นเป็นเหมือนพระจันทร์ มีแสงล้อมรอบครับผม อยากรู้โทรมาที่ 0883104199
    ประโยชน์ที่ได้รับ
    1.สามารถนำไปฝึกกสินไฟทำให้สำเร็จได้โดยเร็ว
    2.สามารถขอพรอะไรก็ได้จากองค์พระสุริยะ โดยรักษาศีล ปฏิบัติธรรมและจะเกิดผลนำส่งกุศลเดิมมาให้เกิดผลในชาตินี้
    3.ปีศาจ มาร ผี เจ้ากรรมนายเวรจะมาทำอันตรายเราไม่ได้หรือทำได้แต่นอ้ยเพราะเรามีตาไฟ เช่น ผ่านโค้งร้อยศพจะรถคว่ำก้อจะเกิดอุบัติเหตุเล็กน้อยรถไม่คว่ำหรือไม่เกิดอันตรายใดๆๆ
    4. คนที่ถูกผีเข้าก้อจะโดนเผาแล้วผีจะออกจากคนนั้นเพียงแค่เรามองตาหรือกาายคนนั้น

สมัยก่อนคนเราจะบูชาพระอาาทิตย์ตอนที่ไม่มีศาสนา ตอนนี้ก้อจะกลับมาแล้วครัรบ ผมทำเพื่อสร้างกุศลให้ตนเองและให้คนได้พรจากองค์สุริยะ เพื่อที่จะพ้นจากเหตุเภทภัยครับ

8. อภิมาร

อภิมาร เป็นที่รู้จักกันดี

ก็ระวังหน่อยละกัน เห็นพวกที่เรียนทางด้าน

ออกแบบ และเขียนแบบขนาดไฟที่ใช้แค่ 60 w. (i)

และอีกพวกช่างเชื่อม ;aa57 แค่เดินตากแดดผิวยังไหม้ยังดำ

อายุมากขึ้น สายตาเสียเป็นแถว ช่วงแรกๆยัง

ไม่เท่าไร นานเข้าส่งผลจะแก้ไม่ได้ catt19.

9. SegaMegaHyperSuperCyberNeptune

SegaMegaHyperSuperCyberNeptune "โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านกระทู้ผม"

ตาทำด้วยอะไรเนี่ย อะลูมินั่ม ทังสเตน ไฟเบอร์กลาส
    ไฟเบอร์ออฟติค มั่วครับ DNA change แล้ว

10. guaregod

guaregod เป็นที่รู้จักกันดี

26 กรกฎาคม 2009
    คุณน่าจะเป็นโรควุ้นลูกตาเสื่อมครับ หาหมอเถอะ

11. โปเย

โปเย เป็นที่รู้จักกันดี

ฤษีตาไฟก็เป็นภาคหนึ่งของพระศิวะน่ะ
    แต่ถ้าจะบำเพ็ญให้ได้ครบสูตร

น่าจะมีบำเพ็ญชีเปลือยดู (ก็ไม่ยากนะ)

12. snakejoke

ไม่เสื่อมนะตาก็ปรกติดีครับ การที่เห็นนั้นต้องตั้งจิตให้มั่น แล้วก็จะเห็นครับแสงที่พูดมาเหล่านั่นไม่รบกวนสายตาและการมองแต่อย่างใด เคยคุยกับหมอครับถ้าตาเสื่อมเนี่ย จะมองเห็นเป็นจุดดำๆๆครับ ไม่ใช่มองเป็นภาพแบบนี้ ไม่ต้องมาแนะนำอีกนะครับเรื่องการทีจะตาเสียไรเนี่ย อยากได้คนสนใจการมองพระอาทิตย์ที่ผมสามารถประทานได้ครับ

13. โปเย

โปเย เป็นที่รู้จักกันดี

องค์ต้นธาตุ บางครั้ง จะติดปัญหาอะไรบางอย่าง
    เช่น ตาทิพย์ของพระัศิวะจะเปิดผิดเวลาไม่ไ่ด้ ก็
    จะทำให้เกิดไฟบัลลัยกัป ก็จะใช้ผิดเวลา ไม่ได้

ดังนั้น จึงมีการ "อวตาร" ลงมาใน "ปางต่างๆ" ก็
    เพื่อที่จะทำหน้าที่ตามความเหมาะสม อย่างฤษีตาไฟ
    ก็เป็นปางที่ใช้ตาไฟได้ เรียกว่า ปรับลงมาตามความ
    เหมาะสมแล้ว ไม่มากเกินไป ...

14. อภิมาร

อภิมาร เป็นที่รู้จักกันดี

:mad: ถ้าอยากเห็นจริงๆ

แนะนำให้หาเศษกระจก และรมควัน :boo:

น่าจะดีกว่า

15. mummamman

mummamman เป็นที่รู้จักกันดี

12 กรกฎาคม 2006
    เลิกเถอะครับ เดี๋ยวตาจะเสียไปใหญ่ ไม่มีอะไรฝืนกฎธรรมชาติได้

และที่คุณทำไม่ใช่ทางหลุดพ้นนะครับ

16. emaN resU

emaN resU เป็นที่รู้จักกันดี

12 ธันวาคม 2009
    [ame=http://www.youtube.com/watch?v=PYJbKMZXNdo]แว่นท๊อปเจริญ(ไปทำงาน) - YouTube[/ame]

17. เมตต

เมตต เป็นที่รู้จักกันดี

29 กันยายน 2010
    อาการตาเสื่อมสภาพเพราะข้าพเจ้าก็เห็นดวงจันทร์ช้อนกันสองดวงเหมือนกัน

18. ธรรมแท้ว่าง

ธรรมแท้ว่าง กายเบาใจเบา

ปัจจัตตัง.....
    เรื่องเฉพาะตัวไม่ก้าวก่ายกัน
    ผู้มีความสามารถควรใช้ความพิเศษตรงนี้
    ช่วยให้คนเกเรกลับใจมาเป็นคนที่ทำประโยชน์เเก่สังคมได้เยอะเเยะ
    ลองพิจารณาดูครับ

19. ธรรม-ชาติ

ธรรม-ชาติ เป็นที่รู้จักกันดี

สิ่งมัหศจรรย์ที่เกิดกับผมคือ

+++ ประสพการณ์ที่เกิดขึ้นกับคุณนี้ มีได้ในหลาย ๆ คน ผมเองก็อยู่ในจำนวนนั้นเหมือนกัน

1.สามารถมองพระอาทิตย์ได้ด้วยตาเปล่าเวลาไหนก้อได้นานเท่าไหร่ก็ได้ มองมาสามปีล่ะตาไม่เสีย ที่สำคัญสามารถประทานพรเปิดเนตรให้คนใดก็ได้ในโลกนี้สามารถมองพระทิตย์ได้ด้วยตาเปล่า มีเคสต่างจว.กับต่างประเทศแล้วคือฮ่องกง

+++ ตอนผมอยู่ในช่วง ก่อนวัยเรียน ประมาณ 3 ขวบ ผมชอบมองดวงอาทิตย์มาก และมองอยู่หลายปีจนถึงวัยเรียน ดวงอาทิตย์จะสวยที่สุดก็จะอยู่ในช่วง 10 โมงเช้าถึงบ่าย 3 โมงเย็น ความสวยงามของดวงอาทิตย์นี้ไม่มีที่เปรียบ เป็นเหมือนไข่มุกที่สวยที่สุดในโลก

+++ ในเรื่องดูดวงอาทิตย์นี้ ไม่จำเป็นต้องให้พรอะไรนะครับ มันจะเหนื่อยตัวคุณเองเปล่า ๆ มันเป็นเพียงแค่ หลักในการดูเท่านั้นเอง และทุกคนสามารถ ดู ได้เท่าเทียมกัน หลักในการดูมีดังนี้

+++ 1. มองแบบ คร่าว ๆ ในบริเวณที่ ดวงอาทิตย์ ปรากฏ (10 โมงเช้าถึงบ่าย 3 โมงเย็น)
    +++ 2. จะเห็น เส้นขอบวง ของดวงอาทิตย์ คล้ายหมุนอยู่ไป ๆ มา ๆ นิดหน่อย
    +++ 3. ให้มอง ตรงกลาง ของเส้นรอบวง นั้น

+++ หลังจากที่มองได้แล้ว อาการแสบตา เคืองตา จะหายไปทั้งหมดเอง แต่จะกลับเป็น อาการ เย็นตา เย็นใจ เพลิดเพลิน รื่นรมณ์ มีความสุข เข้ามาแทนที่ และจะได้อารมณ์ แบบเดียวกันกับ รอยต่อระหว่าง ฌาณ 2-3

2. เห็นจุดสีเงินทองเล็กลอยไปมาเวลามองฟ้า เต็มท้องฟ้า

+++ จุดเล็ก ๆ เป็นประกายสว่างเหล่านี้ ไม่เคลื่อนไหวตามกระแสลม ไม่เคลื่อนไหวตามการมอง เพราะมันเป็นเรื่องของ วุ้น ในลูกตามนุษย์ ลอง google ดูเพื่อเป็นการ ศึกษา เพิ่มเติมก็ดีนะครับ

3.เมื่อมองดาวจะเห็นแสงเคลื่อนไปมาระหว่างดวงดาวเป็นเส้นเล็กๆๆคล้ายเส้นใยแมงมุมเคลื่นไปมาระหว่างดาวสาวงามมาก

+++ หากต้องการมองแบบเส้น ๆ ก็มองแบบนั้นต่อไป หากต้องการมองให้เห็นตามความเป็นจริง ควรล้างหน้าล้างตา โดยเฉพาะ ไม่ควรมีน้ำ หรือ ความชื้นอยู่ที่ตามากจนเกินไป นะครับ

4.เห็นดวงจันทร์ซ้อนกันเป็นสองวง

+++ ถ้าเพ่งมาก ๆ ก็จะเป็นเช่นนั้น หากดูอย่างนั้นประมาณ 2 ชั่วโมงขึ้นไป อาจเกิดอาการปวดหัวได้ ขอให้ระวังสุขภาพไว้สักนิด นะครับ

5.เห็นเงาในตาเป็นเหมือนฟองสบู่ใสๆเป็นรูปงู พญานาค กิ่งไม้บ้าง เมื่อมองฟ้าจะเห็นชัดมากแต่ก้อไม่รบกวนสายตา

+++ มีเหมือนกันครับ เป็นสภาพโปร่งใส คล้ายยี่ห้อของไม้ขีดไฟตราพญานาค เวลามองไปทางไหน มันจะเคลื่อนที่แบบ กระตุก ตามไปด้วยทุกครั้ง ส่วนใหญ่มักจะมีหลายตัวในเวลาเดียวกัน แต่การเคลื่อนตัว จะเป็นแบบ ภาพนิ่ง เคลื่อนทั้งภาพ ไม่มีการเลื้อยให้เห็นแต่ประการใดทั้งสิ้น เพราะไม่ใช่ลักษณะของสิ่งที่มีจิตครอง

6.เห็นเงาดำ เงาสีเงินเวลากลางคืนเวลามองฟ้ามืดๆลอยเป็นเส้นสายคล้ายพญานาคลอยเต็มท้องฟ้า น่าอัศจรรย์มากมาย

+++ เป็นแบบเดียวกับข้อ 5 เพียงแต่เปลี่ยนเป็นตอนกลางคืนเท่านั้น นะครับ

7.เวลาปฏิบัติธรรม จะมีดวงแก้วสีส้ม สีเขียวลอยติดตาไม่ว่าจะมองไปทางไหนก้อเห็นดวงใหญ่เท่าเหรียญห้าบาท สัก5-10นาทีแล้วก้อหายไป

+++ จริง ๆ แล้ว มันก็คือ ดวงอาทิตย์ที่เกิดมาจาก ผลิตผลของมโนกรรม แต่สีแปรเปลี่ยนได้ ชัดได้ จางได้ หากคุณคุมที่ สติ ได้ดุณก็อาจ คุม สีและความชัดเจนได้เช่นกัน นะครับ

8.ได้กลิ่นพระศิวะคือไปที่เทวาลัยศิวะมหาเทพขอนแก่นมาได้กลิ่นกำยานติดรถ และในบ้าน ได้กลิ่นทุกวันไม่จางหาย

+++ กลิ่นต่าง ๆ เหล่านี้ ให้สังเกตุด้วยว่า มักจะมาค่อนข้างจะตรงตามเวลาด้วยหรือไม่ คอยจับนาฬิกาไว้ด้วยนะครับ มันอาจจะเป็นประโยชน์ต่อคุณเองได้ในอนาคต

9. มีนิมิตเรือ่งต่างๆไม่ว่าจะเป็นเรื่องราวในอดีตชาติ เรื่องอนาคต มันจะเป็นความคิดพุ่งออกมาให้เราได้รับรู้ และพูดออกมาเป็นเรือ่งเป็นราวโดยไม่ได้คิด

+++ เรื่องเหล่านี้เกิดขึ้นได้จริงครับ เพราะมันเป็นเรื่องของจิตที่เสพอารมณ์ละเอียด และเป็นผลลัพธ์มาจากการดูดวงอาทิตย์ และเกิดขึ้นได้กับทุกคนที่เคยผ่านประสพการณ์แบบนี้มา แม้กระทั่ง ฝรั่งที่เคยผ่านเรื่องเหล่านี้ ก็สามารถรู้อนาคตตัวเองได้เช่นกัน แต่ผลสรุปสุดท้ายแล้ว มันเป็นเรื่องที่ต้อง ไปรับบารมีหรือไปรับกรรม ทั้งสิ้น รวมถึงคำอธิษฐาน ด้วยนะครับ

นี่คือสิ่งที่เกิดขึ้นในระยะเวลาสามปีหลังจากปฏิบัติธรรมสายสัญญาบารมีขององค์ต้นบรมครู และขนาด หัตถา เลขาจิต ก้อไม่สามารถดูลายเซ็นได้ ท่านบอกว่าไม่สามารถมองเห็นได้ว่าเราเป็นใครคืออะไรมาจากไหน มีอะไรปิดไว้ไม่ให้รู้ นี่คือสิ่งที่เกิดกับตัวเองครับผม

+++ ผมว่าตรงนี้ไม่ควรนำไปเกี่ยวข้องกับสายปฏิบัติต่าง ๆ นะครับ แล้วไม่ควรเอาไปลองภูมิกับใครด้วย และแม้กระทั่งเอาไปลองกับเจ้าเข้าทรงต่าง ๆ เพราะจากประสพการณ์โดยส่วนตัวแล้ว ของจริงมี ของเท็จมี หากเจอของจริงแล้ว การปฏิบัติในขั้นนี้ ยังถือว่าเป็นเรื่องเด็กน้อยของท่านเหล่านั้น แล้วอาจจะหลงทางเวียนวนในเขาวงกตแห่งจิตตนเองได้ นะครับ

+++ อีกประการหนึ่งคือ อย่าเพิ่งพิจารณาตนเองว่าได้พลังวิเศษหรืออะไรต่าง ๆ เหล่านี้ นะครับ สิ่งที่พิเศษจริง ๆ สำหรับบุคคลที่ผ่านเรื่องเหล่านี้มานั้น คือ มีขีดความสามารถที่ สังเกตุ อะไรต่าง ๆ ได้ละเอียดกว่าผู้คนทั่วไป เท่านั้นเอง และถ้าหากนำเอาคุณสมบัตินี้มาฝึกสังเกตุทางด้าน กาย หรือความรู้ตัว ความรู้สึกตัว อาการแปรสภาพของการทำงานทางจิตต่าง ๆ ก็จะทำให้คุณมี วิวัฒนาการ ทางจิตได้สูงกว่านี้อีกมากมาย และจะหลุดพ้นออกมาจากเขาวงกตแห่งจิตอีกด้วย

+++ ส่วนเรื่องเบอร์โทรศัพท์ ที่คุณเอาลงมาในกระทู้สาธารณะนั้น น่าจะเกิดโทษมากกว่าจะเป็นผลดี นะครับ เพราะผู้อื่นอาจคิดว่า คุณกำลังเอาเรื่อง การปฏิบัติธรรม มาทำธุรกิจก็ได้ และก็เป็นช่องทางให้ พวกชอบโฆษณาขายสินค้า โทรมารบกวนคุณได้ด้วย เช่นกัน สรุปออกมาแล้ว ผมว่ามันไม่น่าจะคุ้มนะครับ

+++ ด้วยความปรารถนาดี จากผู้ที่เคยผ่านตรงนี้มาก่อน นะครับ

20. snakejoke

ขอบคุณครับที่เตือน แต่ก็บอกไปแล้วว่าผมมองมาสามปี หมอก็บอกว่ามองแค่ห้าวินาทีก็ทำให้ตาบอดได้ แต่ผมมองมาสามปี ย้ำสามปี ไม่มีผลกับสายตาครับ และเปิดคนได้ 50 คนแต่ละคนก็ไม่มีใครมีปัญหาทางสายตานะ อยากบอกว่าสมัยก่อนนี้เราไม่มีศาสนาเราก็นับถือองค์พระสุริยะ เมื่อถึงกาลเวลาเปลี่ยนไปคนก็เปลี่ยนไปทำให้คนศรัทธาพระอาทิตย์น้อยลง จึงเกิดสิ่งวิปราศในสังคม และบ้านเมืองภัยพิบัตินาๆๆ ความคิดมนุษย์เสื่อมถอย แต่การมองพระอาทิตย์จะชำระจิตใจให้คนได้ใสสะอาดมากขึ้น คนที่ไม่เชื่อก็ไม่เป็นไร แต่ถ้าอยากลองก็โทรมาจะทำให้เห็นว่าผมเปิดได้ทุกคนและทุกที่บนโลก ตาไม่เสีย 100 ชัวน์ครับ