เรื่องเด่น สัมภเวสีขอส่วนบุญ

ในห้อง 'เรื่องผี' ตั้งกระทู้โดย สุทธินันท์, 9 มิถุนายน 2011.

1. รัก_D

รัก_D เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    แผ่เมตตาเป็นสิ่งดีครับ ทำให้ได้ตลอดยิ่งดี แต่ต้องเมตตาจริงๆนะ ไม่ใช่แผ่นเมตตาแล้วยังฆ่าสัตว์อยู่ อย่างเช่นยังตบยุง ยังฆ่าเห็บฆ่าหมัดให้หมาอยู่ อันนี้ก็เป็นการฆ่าหมดละครับ แต่ถ้าเป็นการกินเนื้่อสัตว์ที่เขาฆ่าแล้ว เราก็แผ่นเมตตาไปประมาณว่า ขอบคุณที่ำทำประโยชน์ให้เรา และขอให้เขามีความสุขในภพนั้นๆ ทุกๆที่มีผู้ที่รอส่วนบุญจากเราๆอยู่ครับแ่ผ่นยาวๆ เรื่อยๆ เมตตัญ จะ สัพพโลฯ ของหลวงพ่อฤาษีตามลิงค์ครับ