สัมมนา ภัยพิบัติและการเตรียมการ 16 ธค 50 มธ. รังสิต

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย sutatip_b, 20 พฤศจิกายน 2007.

1. มโนกรรม

มโนกรรม เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2006
    ภัยพิบัติทางธรรมชาติถ้าเกิดขั้นรุนแรงก็ยากแก่การรับมือเหมือนกันนะ แม้แต่ประเทศที่เจริญมากๆอย่างสหรัฐอเมริกาก็ยังโดนมาหลายหลายครั้งแล้ว แต่ถ้าเตรียมตัวไว้บ้างก็ยังดีกว่าอยู่เฉยๆนะ

โดยส่วนตัวแล้วไม่ได้กลัวตายแต่เสียดายที่ยังทำดีไม่พอมากกว่า

2. vnss

vnss เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่แล้วค่ะ ความตายไม่ได้น่ากลัว เพราะพวกเรามีทางสว่างเป็นที่ไป
    ขอจองที่นั่งให้นัสอีก 1 ที่ด้วยค่ะ

3. greatmans

greatmans เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2004
    อืม น่าไปกินข้าวฟรีด้วย

4. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22

เสียใจด้วยนะครับ ที่งานนี้ไม่มีข้าวฟรีให้กิน เพราะไม่ได้เลี้ยงข้าวน่ะครับ

เนื่องจากยังหาสปอนเซอร์ไม่ได้ (555)

แต่เรามีกาแฟและไมโลพร้อมขนมปังกรอบไว้บริการฟรี

ถ้าไม่รังเกียจว่าเป็นเพียงอาหารว่างเบาๆ

ก็ขอเชิญได้เลยนะคร๊าบบบบ......(bb-flower

.

5. nanasaratamma

nanasaratamma เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤศจิกายน 2007
    ขอ จอง1ที่ด้วย ค่ะ
    ภัสราวรรณ อภิรมย์กุลไกล (แป๋ว)
    089-5129606

6. ยาล้างตา

ยาล้างตา เป็นที่รู้จักกันดี

11 กันยายน 2007

งาน write CD ส่งมาได้ครับ (b-ahh)

7. ชานนคนไทย

ชานนคนไทย เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2007
    ขอขอบคุณที่นำเรื่องดีมาให้เพื่อนๆสมาชิกรับทราบ

ผมขอร่วมด้วยครับและขอเป็นอาสาสมัครด้วยคนครับชื่อ ชานน นิ่มนคร ติดต่อได้24ช.ม 086-3427086 สวัสดีครับ(good)

8. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ขอบคุณครับผม สำหรับอาสาสมัครทุกท่าน

9. golf208

golf208 เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2006
    งานนี้ไปเพื่อรับความรู้ในสิ่งต่้างๆในโลก ที่อาจจะเกิดภัยต่างๆขึ้นมาได้ เพียงแค่อยากนำความรู้ที่แต่ละคนมี นำมาแลกเปลี่ยนความคิดและแนะนำความรู้ใหม่ๆซึ่งกันและกันครับ รับรองได้ว่าอย่างน้อยที่เสียสละเวลามางานนี้ ไม่มากก็น้อย ความรู้ที่พวกเราแบ่งปันมาแนะนำเพื่อหาทางหนีทีไล่ อย่างน้อยก็เตรียมตัวไว้บ้าง ก่อนที่จะสายเกินไปครับ เมื่อภัยเกิดขึ้นจริงขอให้โชคดีจงอยู่กับท่าน...ทุกๆคนครับ.....สาธุ

------------------------------------------------------------------
    ในโลกนี้...การศึกษาอาจไม่พอสำหรับการเอาตัวรอด...อย่างน้อยขอนำความรู้จากหลายๆคน...หลายๆด้าน มาแบ่งปันความรู้ในแต่ละเส้นทางของชีวิต...ในทิศทางที่เราอาจไม่เคยทราบ...และเส้นทางของคุณอาจจะสร้างประโยชน์ได้กับคนอื่นๆ และเด็กวัยรุ่นคนนึงที่อายุยังไม่ถึง20 ที่ยังไม่ก้าวออกไปสู่โลกภายนอก ยังอยากจะรับรู้ความรู้ในสิ่งใหม่ๆ รวมทั้งภายใต้จิตใจที่ไม่อยากให้คนเกิดความทุกข์ อยากให้รอดพ้นจากทุกข์ และรับรู้ถึงภัยในทุกๆวัน รวมทั้งภัยพิบัติ สังเกตุจากความเปลี่ยนแปลงของโลกนี้บวกกับหลักสัจจะธรรม และธรรมะ อยากช่วยคนให้รอดพ้น ไม่ว่าจะทางใดก็ตาม ผมยินดีที่จะแลกให้กับหลายๆชีวิตที่ดี มีจิตใจที่ใสบริสุทธิ์ ถ้าหากชีวิตผมต้องแลกกับผู้คนอีกมากมายที่มีความดี จิตใจรักในธรรม ที่อาจจะช่วยบำรุงศาสนาต่อไปได้ แลกกับชีวิตกอล์ฟคนนี้ ก็คุ้มนะ หากศาสนาอยู่ได้และสร้างคนให้เป็นคนที่ดีไม่มาเบียดเบียนรังแกกันดั่งเช่นทุกวันนี้

สงสัยวันนี้กอล์ฟท่าจะเพี้ยนไปหน่อยที่มาระบายตามที่ใจคิดโดยมิได้กลั่นกรอง หากผิดประการใดขออภัยด้วยขอรับ
    ------------------------------------------------------------------

ปล.น่าจะยังทันนะครับ ส่งCDต้นฉบับ ที่เป็นข้อมูลในวิกิพิเดียพลังจิตพิชิตภัยพิบัติมาให้กอล์ฟด้วยก็ได้ครับ จะช่วยไรน์ให้ตามกำลังทรัพย์และCDที่เหลืออยู่ครับ อาจจะไม่มากสักเท่าไหร่แต่ก็อยากให้ข้อมูลนั้นช่วยเป็นความรู้ให้หลายๆคนได้บ้างก็พอ

10. JINTAWADEE

JINTAWADEE เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2007
    ขอลงชื่อร่วมงานด้วยค่ะ 1 คน
    จินตวดี

11. JINTAWADEE

JINTAWADEE เป็นที่รู้จักกันดี

30 กันยายน 2007
    P.S. ขอช่วยทางด้านค่าใช้จ่ายค่ะ จะโอนให้ทางธนาคารค่ะ

12. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22

ขอขอบคุณ คุณจินตวดีมากๆ เลยครับที่จะช่วยด้านค่าใช้จ่าย

ขอให้โอนเข้าบัญชีคุณคณานันท์ได้ที่บัญชีนี้เลยครับ

ร่วมบริจาคเงินเข้ากองทุนพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ บัญชีออมทรัพย์ธนาคารกรุงเทพ
    ชื่อบัญชี เพื่อกองทุนพลังจิตพิชิตภัยพิบัติ คณานันท์ ทวีโภค
    เลขที่ 151-0-91868-1

.

13. พรหมประกาศิต

พรหมประกาศิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

21 มิถุนายน 2006
    คืนวันเสาร์ ผมกะจะไปนอนที่รังสิต ก็อยู่ค่อนข้างใกล้จะให้ไปช่วยงานอะไรก็บอกได้เลยครับ ต้องไปตั้งแต่กี่โมง ก็ช่วยแจ้งให้ทราบด้วย โทร.ติดต่อได้ตลอด 24 ช.ม.ครับ
    (deejai)

14. Chakungrao

Chakungrao Active Member

25 พฤศจิกายน 2007
    จะหาเวลาไปให้ได้ครับ ช่วง 2 อาทิตย์นี้ฝันเห็นซึนามิ 3 รอบแล้ว แปลกทั้งๆที่ไม่เคยเห็น แต่ได้เห็น

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 พฤศจิกายน 2007
  15. piakgear24

piakgear24 เป็นที่รู้จักกันดี

14 ธันวาคม 2006
    ยินดีต้อนรับครับ อนุโมทนา ครับ

16. kananun

kananun เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2006
    ยินดีต้อนรับทุกท่านครับ

ต้องขอให้พี่พรหมประกาศิตช่วยคุมประชาสัมพันธ์หน้างานแบบเดิมครับ

17. ปาฏิหาริย์

ปาฏิหาริย์ เป็นที่รู้จักกันดี

-ขอจองด้วยครับ

18. Khunkik

Khunkik เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2006
    ไปด้วย

19. เกษม

เกษม ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ สมาชิก Premium

22 พฤศจิกายน 2004
    1
    ไปด้วยคนขอจองที่นั่งไว้ 1 ที่จ้า....

20. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    สัมมนา ภัยพิบัติและการเตรียมการ 16 ธค 50 มธ. รังสิต

ขอเคลียร์งานให้ราบเรียบก่อนครับ
    อาจมีโอกาสได้ไปร่วมสัมมนาด้วย
    ยังไงก็ขอสำรองเก้าอี้เสริมไว้ก่อน 1 ที่นะครับ