เสียงธรรม สั่งจิตใต้สำนึกให้คิดด้านบวก เพิ่มความเชื่อมั่นให้กับตนเอง

ในห้อง 'เพลงธรรมะ' ตั้งกระทู้โดย ไม่กินผัก, 16 มิถุนายน 2010.

1. ไม่กินผัก

ไม่กินผัก เป็นที่รู้จักกันดี

พลังแห่งความเชื่อมั่น เป็นเทปคำพูดด้านบวกประกอบเพลงบรรเลงที่จะช่วยปรับคลื่นสมองของผู้ฟังให้มีคลื่นสมองต่ำลง
    เกิดความสงบสบายของจิตใจได้อย่างรวดเร็ว ซึ่งในสภาวะนี้ จิตใต้สำนึกของผู้ฟังจะเปิดรับข้อมูลต่างๆได้เป็นอย่างดี
    ผู้ที่ฟังเทปนี้เสมอๆ จะเกิดการเปลี่ยนแปลงในจิตใต้สำนึก โดยที่ตัวเองอาจจะไม่รู้สึกตัว
    ภาพพจน์ของตัวเองด้านบวกจะค่อยๆมีสูงขึ้น สูงขึ้น จะเกิดความรู้สึกที่ดีกับตัวเอง และผู้อื่นมากขึ้น
    เกิดความเชื่อมั่นในตัวเองมากขึ้น มีความคิดสร้างสรรค์สูงขึ้น มีความจำดีขึ้น มีอารมณ์ดีขึ้น มีความเคารพให้กับตัวเองและผู้อื่นมากขึ้น

ผู้ฟังเทปม้วนนี้จะได้รับประโยชน์สูงที่สุดถ้าฟังเวลาที่เรามีคลื่นสมองที่ต่ำ เช่น เวลาก่อนเข้านอน เวลาตื่นนอนในตอนเช้า
    หลังจากการฝึกโยคะ หรือทำสมาธิ เทปนี้ไม่ควรเปิดฟังในขณะที่ขับรถ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. suttavat

suttavat เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2009
    เดี๋ยวลองฟังดูก่อนน่ะ

3. somjeedz

somjeedz เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้อยู่พอดีเลยเจ้าค่ะ

อนุโมทนาเจ้าค่ะ

4. หนีนรก

หนีนรก เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2009
    คล้ายๆการสะกดจิตรึป่าว ปลูกฝังจิตใต้สำนึกอะไรอย่างนั้นรึป่าว

5. simon than

simon than สมาชิก

อนุโมทนาบุญด้วยครับ
    จะลองฟ้งดูครับ
    ขอบคุณครับ
    :):):);):D:p

6. Florenst

Florenst Active Member

17 มิถุนายน 2010
    ถึงจะเป็นการสะกดจิตและปลูกฝังลงไปในจิตสำนึก แต่ถ้ามันเป็นเรื่องดีก็คงไม่เสียหายอะไรหรอกครับ อนุโมทนาด้วยคนครับ ^^

7. พุทธกา

พุทธกา เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2009
    อนุโมทนาค่ะ
    มีประโยชน์มากเลยค่ะ ช่วยคลายความเครียด ดิฉันเคยนำมาใช้อบรมให้กับผู้ป่วยโรคเอดส์และแก่กลุ่มผู้ป่วยที่มีปัญหาด้านสุขภาพใจ เขาเหล่านั้นบอกว่า ทำให้เขารู้สึกสดชื่นและมีแรงในการดำเนินชีวิตดีมาก ... การให้ในสิ่งที่ทำให้ผู้รับประสพความสุขในการดำเนินชีวิต ผู้ให้จะได้อนิสงค์ยิ่งใหญ่ค่ะ

8. uu

uu สมาชิกใหม่

15 มิถุนายน 2010
    อยากได้คลิปเสียงแบบนี้อยู่เลย ขอบคุณครับ

9. pmicrobes

pmicrobes เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    ขอโมทนา สาธุ สาธุ สาธุ อนุโมทามิ

10. ลี้น้อย

ลี้น้อย เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ สาธุ

11. ไม่กินผัก

ไม่กินผัก เป็นที่รู้จักกันดี

เท่าที่ได้ทดลองฟังดูนะคะ
    คลิปเสียงนี้ จะให้เราจินตนาการว่า เราอยู่ท่ามกลางมหาสมุทรแห่งความรัก ความเมตตา
    และเราก็ได้รับความรักความเมตตาจากโลก จากจักรวาล
    และเราก็แผ่ความรักความเมตตา ให้กับผู้อื่น

ส่วนตัวของเราก็ชอบนำมาจินตนาการในตอนแผ่เมตตา หรือตอนก่อนนอน
    เราจะรู้สึกเย็นชุ่มฉ่ำ ผ่อนคลายมากๆเลยค่ะ

ขอบคุณและขออนุโมทนาด้วยคนนะคะ
    เรามีความสุขมากๆ ตั้งแต่แค่ที่เราเริ่มคิดอยากจะให้ผู้อื่นได้รับความสุขเฉกเช่นเดียวกันกับที่ตัวเราได้รับ
    เราว่าความสุขตรงนั้น คืออานิสงค์ของการให้ ที่ส่งมาถึงในทันใด

ขอบคุณนะคะที่ชื่นชอบกัน
    ขออนุโมทนากับทุกท่านที่ฟังแล้วเกิดความสงบสุบในจิตใจนะคะ
    สาธุ สาธุ สาธุ

12. speed1234

speed1234 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญครับ สาธุ<!-- google_ad_section_end -->

13. Attila 333

Attila 333 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีครับอนุโมทนาด้วยครับ...เปลี่ยนจากฟังเพลงมาฟังธรรมะบ้าง เป็นประโยชน์กว่า

14. EakChutidet

EakChutidet เป็นที่รู้จักกันดี

13 พฤศจิกายน 2008
    -ขออนุโมทนา น่าสนใจครับขอขอบคุณในเจตนาดีดี ยังประโยชน์แด่คนหมู่มาก

ขออนุโมทนา ขอความเจริญในธรรมจงบังเกิดแก่ทุกท่านทุกรูปทุกนาม หากการกระทำใดๆ ของข้าพเจ้าล่วงเกินท่านทั้งหลายไม่ว่าจะเป็นวจีกรรม,มโนกรรม ข้าพเจ้าขออโหสิกรรมมา ณ ที่นี้

ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนบุญส่วนกุศลนี้ไปให้ทุกรูปทุกนามทั้ง 20 ชั้นพรหมโลก 6 ชั้น
    เทวะโลก มนุษย์โลก มารโลก ยมโลก อบายภูมิทั้ง 4 มี นรก เปรต อสุรกาย สัตว์เดรัจฉาน
    และในหมื่นโลกธาตุกับอีกแสนจักรวาลพิภพ ทั้งที่เป็นมนุษย์ อมนุษย์ รูปวิญญาณ อรูปวิญญาณ
    และสรรพสัตว์ทั้งหลาย ทั้งที่เป็นมิตรและศัตรู ตลอดจนเจ้ากรรมนายเวรของข้าพเจ้า
    .........ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงเป็นสุขเป็นสุขเถิด อย่าได้มีเวรซึ่งกันและกันเลย
    อย่าได้เบียดเบียนซึ่งกันและกันเลย ขอให้ทุกรูปทุกนาม จงโมทนาในส่วนกุศลนี้
    พึงได้รับประโยชน์ความสุขเช่นเดียวกัน ข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดนี้ด้วยเทอญ .........

พร้อมกันนี้ ขออนุโมทนา บุญกุศลกับทุกท่านด้วยครับ
    _/l\_ สาธุ สาธุ สาธุ _/l\_

15. [บุญใหญ่

[บุญใหญ่ สมาชิกใหม่

27 พฤษภาคม 2010
    ขออนุโมทนาในกุศลบูญนี้กับทุกท่านดัวย สาธุ สาธุ

16. love_song_music

love_song_music เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญ ขอฟังบ้าง กำลัง Loading

17. Rajithida

Rajithida Active Member

26 มิถุนายน 2009
    เดี๋ยวจะโหลดไปฟังนะคะ อนุโมทนาค่ะ สาธุ..

18. taroma

taroma Active Member

18 กันยายน 2007
    อนุโมทนาค่ะ

19. LeoTiger

LeoTiger เป็นที่รู้จักกันดี

13 ธันวาคม 2009
    อนุโมทนาสาธุครับ

20. เลือดเย็น

เลือดเย็น เป็นที่รู้จักกันดี

ของเค้าดีจริงค่ะ เคยลองฟังจากอันที่แล้ว >>ลืมความหลังฝังใจ....
    ดีจริงค่ะ ลองดูนะ ขอบคุณมากๆเลย เอามาให้ฟังกันอีกนะ ^^