สามีสะสมพระ มันบาปไหมค่ะ ใครตอบได้ช่วยตอบที

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย ผู้หญิงธรรมดา, 20 สิงหาคม 2010.

1. ผู้หญิงธรรมดา

ผู้หญิงธรรมดา เป็นที่รู้จักกันดี

สามีเล่นพระ สะสมพระ เงินมีก็เอาไปเช่าพระ เป็นแบบนี้ ศึกษาพระจนเชียวชาญเป็นเรื่องๆไป เมื่อได้แล้ว ก็ศึกษาพระแบบใหม่เรื่อยๆ ทุกท่านเห็นว่าอย่างไร แนะนำด้วยค่ะ มีกรรมเกี่ยวกับการให้เช่าพระไหมคะ

2. ขม

ขม เป็นที่รู้จักกันดี

16 กุมภาพันธ์ 2010
    ถ้าทำแล้วตนเองและบุคคลรอบข้าง รวมทั้งสังคมที่เป็นอยู่ไม่เดือดร้อนเพราะการกระทำดังกล่าวแล้ว ผมว่าไม่มีอะไรบาปครับ ยกเว้นหากกระทำการอันเป็นการปรามาสต่อพระเครื่อง วัตถุมงคลนั้นๆก็อีกเรื่องครับ แต่ถ้าศึกษา และนอบน้อมบูชาด้วยจิตใจอันดีแล้วผมว่าไม่น่าจะบาปอะไรนะครับ

3. yommatood

yommatood เป็นที่รู้จักกันดี

ติดวัตถุมงคล ยังดีกว่าไปติดวัตถุอัปมงคล