สาระหน้ารู้ เกี่ยวกับ ดาวมหาลาภ หลวงพ่อผินะ วัสดุอาถรรพ์นั้นแท้จริงคือ อวัยวะเพศหญิง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย vacharaphol, 21 พฤษภาคม 2006.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. vacharaphol

vacharaphol เป็นที่รู้จักกันดี

[​IMG] [​IMG]
    <TABLE width="90%"><TBODY><TR><TD class=smalltext>http://www.gmwebsite.com/Webboard/Topic.asp?TopicID=Topic-060420134302033
    http://www.gmwebsite.com/Webboard/Topic.asp?TopicID=Topic-060510080502357
    ใครชอบ "หอย" เอ๊ย "ดาวมหาเอกลาภ" ระวังเจอดีนะจ๊ะ!!!!?????
    ก็ "ดาวมหาเอกลาภ" ที่ผสม "น้ำมันหอยสกัด" ที่ไปตัดจาก"อวัยวะเพศศพผู้หญิง"มาทำของหลวงพ่อผินะ วัดสนมลาว สระบุรีที่เล่นกันแรงเป็นหมื่นเป็นแสนนั่นแหละครับ วันก่อนไปบ้านคุณพี่ชินพร เจออาจื๊อ (คุณเพียรวิทย์ จารุสถิติ) ศิษย์เอกหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ระยอง ซึ่งทั้งสองท่านเป็นผู้เอาเรื่องนี้มาเผยแพร่ก่อนใครเพื่อนก็ได้บอกให้ฟังว่า "ดาว"หลวงพ่อผินะที่วางขายกันเป็นพันเป็นหมื่นตอนนี้ "เสริม"หรือ "เก๊"เกือบทั้งหมด
    ของจริงๆแทบไม่มีเหลือแล้ว ( เห็นคุณเพียรวิทย์ว่า แม่พิมพ์ยังอยู่ เห็นมากับตาตัวเอง
    ของชุดหลังๆ เนื้อสดๆเยิ้มๆนั้น เป็นของปั๊มเสริมออกมาจากบล็อคเดิมเองทั้งสิ้น)
    หมายเหตุ ...งานนี้ ใครที่เป็นพวกนิยม "กระปิ๊"หรือ"หอย" ขึ้นสมองทั้งหลาย ก็โปรดระวังความปลอดภัยกันเองก็แล้วกัน (โดยส่วนตัวของผม รอดตัวไป เพราะไม่ชอบของพรรค์นี้อยู่แล้ว ขนาดจับมาดู ยังต้องไปล้างมือทิ้งเลย กลัวติดละอองไปก่อให้เกิดความเป็นอัปมงคลแก่พระเครื่องที่เราห้อยหรือบูชาอยู่อย่างแรง)
    <TABLE cellSpacing=5 cellPadding=0 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=text1 vAlign=top align=left height=20>และเพราะ "ดาว"นี้ ไม่ใช่ "ของสูง" แต่เป็นของ "ไสยศาสตร์"ที่ดำสนิทเยี่ยงนี้นี่เอง จึงเป็น "ปฏิภาค"ตรงข้ามกับ "คุณพระ"อย่างแรง ซึ่งคุณเพียรวิทย์ เคย "เจอดี"มาแล้ว เมื่อคราวที่เผลอพกดาวมหาลาภนี้ไปกราบ พระมหามัยมุนี เมืองมัณฑเลย์ ประเทศพม่า ซึ่ง"ห้ามผู้หญิงเข้าเด็ดขาด" เพียงแค่คุณเพียรวิทย์จะก้าวเข้าไปในเขตหวงห้ามที่พระมหามัยมุนีเท่านั้น ดาวมหาเอกลาภที่พกอยู่ที่เอว เหมือนกับมีพลังงานลึกลับมาผลักดันให้ถอยร่นไปด้านหลังอย่างแรง จนที่สุด พลาสติกที่เลี่ยมอยู่ถึงกับแตกเปรี๊ยะเป็นสองเสี่ยง พร้อมๆกับคุณเพียรวิทย์ก็บังเกิดอาการหน้ามืดวิงเวียน พร้อมกับอาเจียนโอ้กอ้ากๆแทบจะเป็นลมล้มตึงตรงปากทางเข้าพระมหามัยมุนีต่อหน้าคนเป็นร้อยๆ เลยทีเดียว ทำให้รู้ได้ว่า พระมหามัยมุนี เมืองมัณฑเลย์นี้ ท่านศักดิ์สิทธิ์อย่างยิ่ง และท่านถึงกับสำแดงปาฏิหาริย์ "ไม่ยินดีต้อนรับ"ของสกปรกดังกล่าวให้เข้ามาในเขตท่านแบบจะๆด้วย!!!!!!!! (เรื่องนี้ คุณชินพร สุขสถิตย์ ซึ่งไปด้วยกันเล่าให้ฟังเอง) </TD></TR><TR><TD class=text1>และนี่ คือ"กรรมของเวร" ของพระเครื่องของหลวงปู่หลวงพ่อทั้งหลายจริงๆ ที่อยู่ดีๆ ก็มี "หอย" เอ๊ย "ดาว"ผสม "น้ำมันหอยสกัด" มานอนเคียงข้างเห็นปานนี้ได้ นับเป็น"บาปบริสุทธิ์" ที่น่าอเน็จอนาถ และไม่ควรเอาเยี่ยงอย่างเป็นอย่างยิ่ง
    ภาพข้างบนนี้ ถ่ายจากแผงพระเครื่องแผงหนึ่งบนห้างพันธุ์ทิพย์ งามวงศ์วานครับ ใครรู้จักหรือจำแผงนี้ ช่วยไปสะกิดเตือนด้วย ว่ากรุณาอย่าเอาหอยเอ๊ยดาวไปไว้กับพระ เดี๋ยวจะเป็นบาปเป็นกรรมไปเสียเปล่าๆปลี้ๆนะครับ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    </TD></TR></TBODY></TABLE>​

2. Attawat_Rx

Attawat_Rx เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2005
    อืม...อย่างนี้นี่เอง ใช้นำมันพรายชนิดแรงพิเศษนี่เอง อยากทราบว่าได้ข้อมูลจากไหนหรือครับ คือ อยากจะหาแหล่งที่มาที่แน่นอนและข้อมูลที่แน่ชัดน่ะครับ ไม่ได้ลบหลู่นะ แต่ไม่อยากฟังข้อมูลแค่ไม่กี่ข้อมูลแล้วด่วนสรุป

3. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่อยากด่วนสรุปเหมือนกัน แต่ถ้าเป็นจริงดูแล้ว ก็ไม่อยากยกมือไหว้ของต่ำ หรือนำของแบบนี้มาสวมคล้องคอกราบไหว้เหมือนกัน หรือนำไปวางไว้คู่กับหิ้งพระที่เป็นของสูงก็ไม่ดี

4. BiMode

BiMode เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    น่าจะเป็นของปลอม...

5. นักเดินทาง

นักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    เรื่องนี้ผมได้ยินมาซักพักใหญ่ ๆ แล้ว ถึงได้มีข้อปฏิบัติว่า ห้ามเก็บรวมกับพระ

6. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006
    ของสิ่งนี้ไม่ใช่ของต่ำหรอกครับแต่เป็นตัวกำเนิด หลวงพ่อผินะท่านสร้างขึ้นมาเพื่อช่วยเหลือมนุษย์เพราะสภาพเศรษฐกิจในปัจจุบันมีการแข่งขันกันเยอะจึงสร้างสิ่งนี้มาเพื่อใก้ค้าขายของดีและสามารถบนบอกได้ ท่านลองคิดดูสิครับว่าทำไมจึงมีปลัดขิก(ตัวกำเนิด)เพราะพระพุทธเจ้าก็กำเนิดมากจากสิ่งนี้ และทำไมจะไม่มีของผู้หญิงได้อย่างไรทุกๆคนเกิดมาจากไหนไม่ทราบครับ.อย่ามาโจมตีกันอีกเลยครับ.ศิษย์ตถาคตเหมือนกันครับ.

7. SaMu

SaMu เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2006
    ส่วนผสมหลังๆมามีคนทำให้ท่าน ท่านเป็นพระกรรมฐานนะครับ

8. นักเดินทาง

นักเดินทาง เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2005
    หลวงพ่อผินะเป็นพระอริยะสายพระป่าลูกศิษย์หลวงปู่มั่น ท่านสำเร็จอภิญญา 6 และบรรลุธรรมนานแล้ว ที่ท่านสร้างของพวกนี้มาก็มีจุดประสงค์เพื่อสงเคราะห์ลูกศิษย์ของท่านในการทำมาค้าขาย แต่ในของเหล่านี้ก็เต็มไปด้วยปริศนาธรรม ไม่ใช่ของสกปรกซะทีเดียว

9. vacharaphol

vacharaphol เป็นที่รู้จักกันดี

http://www.uamulet.com/articleAmuletBoardDetail.asp?qid=1072

10. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    พลังจิตของพระสงฆ์ ผู้ปฏิบัติดี ปฏิบัติชอบ
    มีความเมตตาห่วงใยศิษย์
    ผลของการทำวัตถุมงคลออกมา
    ย่อมประเสริฐและลองพิสูจน์ได้

มันเป็นปริศนาธรรมอย่างหนึ่ง
    ตามที่คุณนักเดินทางว่า
    ลูกเปรียบเสมือน แก้วตา ดวงใจของแม่
    สิ่งที่หลวงพ่อผินะสร้าง
    มีความหมายยิ่งใหญ่นัก

ใครมีแก้วตาดวงใจ
    เปรียบเสมือน ได้รับ
    ความรักและห่วงใย
    จากบิดามารดา
    ย่อมต้องได้รับความคุ้มครอง
    และยังให้เกิดความสำเร็จในชีวิต

อย่าไปคิดว่าเป็นของต่ำ
    ถ้ายึดมั่นถือมั่นว่าเป็นของต่ำ
    ทุกคนก็ต้องล้วนมาจากของต่ำ เช่นกัน

วัตถุมงคลยอดขลัง พลังเวทสุดมหัศจรรย์"หลวงพ่อผินะ ปิยธโร"

http://palungjit.org/showthread.php?t=38726

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤศจิกายน 2007
  11. thaiput

ถ้าไม่มีของผู้หญิงกับผู้ชายทุกคนจะเกิดมาได้ยังไงครับ ของๆๆท่านไม่ใช่ของต่ำเค้าเรียกว่าตัวกำเนิดใครไปว่าพระที่สำเร็จอย่างท่านผมว่าอเวจีนะครับคิดดูให้ดีนะครับ

12. SaMu

SaMu เป็นที่รู้จักกันดี

1 มิถุนายน 2006
    พระจะดี หรือไม่ดีก็ไม่ควรว่าพระ มันไม่ดีครับ เชื่อสิ

13. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

พอความกำหนัดมันเกิดก็อยากจับหอย ดมหอย และก็ทิ้มหอย ลืมความรังเกียจไว้เบื้องหลังเพียงแค่สนองกิเลสของตัวเองเท่านั้น ใครยังไงไม่รู้ผมยังมีกิเลสเลยไม่กล้าดัดจริตคิดจะเกลียดหอยซะท่าเดียว

14. Paravatee

Paravatee เป็นที่รู้จักกันดี

แต่ไม่เคยกราบไหว้หอย เคารพหอยเสมือนเปงบิดา-มารดานะคร๊าบบ หรือเอาหอยมาห้อยคอบูชา แล้วกราบไหว้หอยว่าเป็นของสูงนะคร๊าบบ ชาย-อก-สาม-ศอกมานั่งกราบหอย บูชาห้อย ขอร้องหอย ใครสักยันตร์ สักมหาอุดต่างๆๆมันหลุดหมดคร๊าบบบ ครอบครูมาก็เสื่อม เอาหอยมาบูชาเหนือเศียรเกล้่า

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 มิถุนายน 2006
  15. prarahu

prarahu เป็นที่รู้จักกันดี

วิธีการดั้งเดิมเขาให้ห้อยต่ำกว่าพระห้ามสูงเทียมพระจ้า แต่ดาวรุ่นหลังไม่มีน้ำมันหอยแล้วนะครับแต่ก็ไม่ควรห้อยคู่กับพระเพราะถ้าใจยังคิดว่ามันเป็นหอย
    ถ้าคิดว่าเป็นไสยดำก็เลิกเล่นไปเลยสบายใจดี

16. piramid111

piramid111 เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่เขาว่าให้ห้อยกับพวงกุญแจเหมือนกับพวกปลัดขิก กดขี่ทางเพศจังเลยนะส่วนมากเวลาอธิฐานขออะไรจะยกมือไห้วไม่ใช่เรอะยกมืออธิฐานไม่จำเป็นต้องนึกถึงพระเสมอหรอกไห้วเจ้าไห้วเทพไห้วต้นไม้แม้แต่สัตว์บางชนิดคนยังยกมือไห้วขอหวยเลย ปลัดขิกก็เหมือมกันเวลาพระท่านเสกทำไมไม่ว่าพระท่านบ้างปลัดนะของคู่กับหอยเลยนะ ทำไมพระบางรูปที่ปฏิบัตฺดีจะเสกบ้างไม่ได้เหรอ ไม่เอาน่าเปิดใจหน่อยหนาไอ้ที่คุณว่าหอยไม่ดีอย่าลืมนะว่าสิ่งนี้มัมเป็นทางผ่านของคนทุกคนทุกชั้นทุกเชื้อชาตินะจะบอกให้ให้สูงศักดิ์เพียงไหนหรือตํ่าเตี้ยติดดินก็ล้วนผ่านช่องนี้มาทั้งนั้นเอาเป็นว่าไม่ดีก็ไม่ต้องใช้แล้วแตใครศรัทธาก็แล้วกัน

17. piramid111

มีของดีแต่ใช้ผิดที่ เขาให้ไว้แขวนรวมกับพวกปลัดขิกหรือไม่ก็พวงกุญแจบ้านกุญแจรถ ไม่ใช่พระไม่ใช่เทพเอาแขวนคอทำไมละไม่เคยเห็นใครห้อยปลัดขิกที่คอสักคนเลยนะ

18. piramid111

ใช่เขาว่าให้ห้อยกับพวงกุญแจเหมือนกับพวกปลัดขิก กดขี่ทางเพศจังเลยนะส่วนมากเวลาอธิฐานขออะไรจะยกมือไห้วไม่ใช่เรอะยกมืออธิฐานไม่จำเป็นต้องนึกถึงพระเสมอหรอกไห้วเจ้าไห้วเทพไห้วต้นไม้แม้แต่สัตว์บางชนิดคนยังยกมือไห้วขอหวยเลย ปลัดขิกก็เหมือมกันเวลาพระท่านเสกทำไมไม่ว่าพระท่านบ้างปลัดนะของคู่กับหอยเลยนะ ทำไมพระบางรูปที่ปฏิบัตฺดีจะเสกบ้างไม่ได้เหรอ ไม่เอาน่าเปิดใจหน่อยหนาไอ้ที่คุณว่าหอยไม่ดีอย่าลืมนะว่าสิ่งนี้มัมเป็นทางผ่านของคนทุกคนทุกชั้นทุกเชื้อชาตินะจะบอกให้ให้สูงศักดิ์เพียงไหนหรือตํ่าเตี้ยติดดินก็ล้วนผ่านช่องนี้มาทั้งนั้นเอาเป็นว่าไม่ดีก็ไม่ต้องใช้แล้วแตใครศรัทธาก็แล้วกัน

19. thaiput

เคยถามหลวงพ่อท่านบอกว่าไม่ใช่ของต่ำเขาเรียกกันว่า "ตัวกำเนิด" ใครๆก็เข้าใจผิดกันไปหมดเลย ของจริงนั้นนิ่งใบ้ ของพูดได้นั้นไม่จริง...

20. ทิดวี

ทิดวี เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2006
    จะเป็นหอย หรือเป็นอะไรก์ช่างครับ มันอยู่ที่ มันสมองของคนที่เอาไปใช้ว่าจะใช้ไปในทางใดก์เหมือนปืนนั่นแหละครับ จะทำให้เป็นคุณ
    ก์ได้ เป็นโทษก์ได้ แล้วแต่ว่าผู้ใช้จะนำไปใช้ในทางใด<?xml:namespace prefix = o ns = "urn:schemas-microsoft-com:eek:ffice:eek:ffice" /><o:p></o:p>
    เช่นดาวแม่เนื้อหอม มันอยู่ที่ผู้นำไปใช้ว่าจะใช้ไปในทางใด สำหรับ
    ตัวผมแล้ว ผมยึดมั่นในตัวหลวงพ่อผินะเป็นหลัก ส่วนดาวแม่เนื้อหอมนั้นเป็นรอง และการบูชาดาวมงคลนั้นมันทำให้<o:p></o:p>
    กิจการค้าขายของผมดีขึ้น อ่านเพิ่มเติมได้ตามนี้ครับ http://www.buddhamahawet.com/webboard.php<o:p></o:p>
    ผมอาศัยดาวแม่เนื้อหอม ช่วยให้สิ่งที่ผมต้องการ(ในทางที่ดี) ให้ได้ผลไวขึ้น ผมเห็นบางกระทู้ มีข้อความด่าหลวงพ่อผินะบ้าง ดูถูกดาวแม่เนื้อหอมบ้าง อันนี้ต้องถามว่าคุณลองแล้วหรือยัง ถ้าไม่ลองแล้วจะรู้ได้ว่า เลว หรือไม่เลว สักแต่คัดลอกคำพูดคนอื่นมาแล้วโพสต่อ<o:p></o:p>
    หลักจิตวิทยาง่าย ๆ ครับ สันดานคนเราเป็นอย่างไร มันก์แสดงออกมาอย่างนั้นผมอยากทราบว่ามีใครบูชาเครื่องรางของหลวงพ่อผินะแล้วตกต่ำบ้าง เท่าที่ทราบมายังไม่มีครับไอ้คนที่ตั้งกระทู้ ผมคิดว่ามันต้องการสกัด เครื่องรางหลวงพ่อผินะไม่ให้เกิดในวงการมากกว่า<o:p></o:p>
    เพราะว่าช่วงนี้ เครื่องรางของท่านมาแรงมาก ท่านลองคิดดูสิว่า<o:p></o:p>
    ***ปลัดขิก ของต่ำ ๆ เอามาโชว์กันหน้าร้าน เอามาพกเอว ถ่ายลงหนังสือพิมพ์ ทำไมไม่ด่า<o:p></o:p>
    *** พระเครื่อง ที่มีส่วนผสม ของศพมนุษย์ ต่าง ๆ ทำไมไม่เอามาด่า<o:p></o:p>
    *** พระสงฆ์ ทำพระ หรือเครื่องรางของขลัง ออกมาขายหาเงิน ทำไมไม่ด่า<o:p></o:p>
    *** แม้แต่วงการโฆษณา ไม่ว่า บัตรเครดิต นิตยสารรถจักรยานยนต์ สีทาบ้าน ฯลฯสมัยนี้นิยมนำนางแบบนุ่งน้อย ห่มน้อย มาโฆษณา และมันก็สามารถทำให้ยอดขายดีขึ้นด้วยนี้แหละอิทธิพลของหอย มันสามารถบันดาลได้ทุกอย่าง<o:p></o:p>
    ***ตอนคุณเกิดมา คุณก์เกิดผ่านหอย คุณไม่ต่ำเหรอ คุณเคยเอามือจับหอยแฟน หรือหอยเมียคุณไหม มือคุณไม่ต่ำ ไม่สกปรกเหรอ และตอนที่คุณเอาหัวก้มต่ำลงไปเลียหอยของแฟนคุณ หรือเมียคุณนะ<o:p></o:p>
    คุณไม่โคตรต่ำเหรอครับ
    หอย มันบันดาลไปได้ทุกอย่าง ผู้ชายแย่งตัวเมียก์เพราะหอย แม้แต่หมา มันได้กลิ่นหอยหมาตัวเมียมันก์ตามตัวเมียทั้งวันทั้งคืน แต่เราเป็นมนุษย์ มีสติปัญญา มีการศึกษา มันอยู่ที่หัวสมองเราว่า<o:p></o:p>
    จะใช้ไปในทางที่มีคุณ หรือมีโทษก์เท่านั้นเอง <o:p></o:p>

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้