"สาวมาดเมกะแดนซ์" เผยไปจำศีล "เมืองบาดาล" หลังหมดสติร่วมเดือน

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย mobilelizard, 19 เมษายน 2013.

1. ตาดำดำ

ตาดำดำ เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2011
    ช่วงนี้ผมเจอเรื่องแบบนี้หลายคนละครับ พญานาคเขาต้องการให้คนทำบุญ เหมือนเตือนสติ(แต่เล่นแรงทีเดียว) ยอมรับว่ามันแปลกจนยากที่คนทั่วไปจะเชื่อได้ แต่ก็ไม่ได้แปลว่าเป็นไปไม่ได้

จะโกหกหรือไม่นั่นเป็นกรรมของเขา(ถ้าเอาเรื่องเจ็บป่วยของคนใกล้ชิดมาหากินผมว่าชั่วช้ามาก แต่เขาเป็นคนชั่วขนาดนั้นเหรอครับ เขาอยากดังทั้งที่ดังอยู่แล้วงั้นหรือครับ) ยังไงซะเรื่องแบบนี้มีอยู่จริง ใครที่ไม่เกิดกับตัวเองก็ยากที่จะเชื่อ บางคนขนาดเกิดกับตัวเองก็ยังไม่รู้ว่าเป็นอะไร ไปรักษาทั้งรพ.ฝ่ายกาย รพ.ทางจิตก็มี กว่าจะรู้บางทีก็หลายเดือน คงจะเป็นวิบากกรรมเขาด้วย เที่ยวตระเวนหาทางขับไล่กำจัดพญานาคแต่จริงๆคือเขาอยากให้ทำบุญ ถ้าทำตามก็จะหายแล้วแถมได้ตระหนักเรื่องบุญกรรมมากขึ้นอีกต่างหาก

ปล. ขอเป็นกำลังใจให้ในการทำบุญ รักษาศีล และหวังว่าจะหายป่วยโดยเร็วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2013
  2. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    เห็นด้วยอีก ๑ เสียง ขอรับ

3. aorsuay

aorsuay เป็นที่รู้จักกันดี

อ.โจ้ คือใครเหรอคะ ไม่เคยได้ข่าวมาก่อน

4. tumyami

tumyami เป็นที่รู้จักกันดี

อ.โจ้เป็นคนนึงที่มีส่วนช่วยสาวมาด ซึ่ง อ.แบงค์และญาติๆของสาวมาดก็รู้จักดีครับ

ส่วนเรื่องคนที่เป็นกุญแจสำคัญที่ช่วยให้สาวมาดฟื้นกลับคืนมา
    คุณนิดพี่สาวของสาวมาดและเจ้าของค่ายเพลงรู้เรื่องนี้ดีที่สุดครับ

5. ป๋วยเอ็ง

ป๋วยเอ็ง เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    เชื่อว่าเป็น "กรรม" ของเขาเท่านั้นค่ะ

6. Pinbow

Pinbow เป็นที่รู้จักกันดี

11 พฤษภาคม 2011
    ใครก็ตาม ไม่สำนึกในบาปกรรมที่ตัวเองทำ ทั้งๆ ที่รู้ ไม่เร่งรีบปฏิบัติธรรม ก็ไม่ทำให้พวกเขารอดพ้นจากเจ้ากรรมนายเวรได้หรอก กฎแห่งกรรมมีจริง โปรดสำนึกและรีบทำความดีกันเถิด

7. บานไม่รู้โรย

บานไม่รู้โรย เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2006
    ขออนุโมทนาบุญกับ อ.แบงค์ในความมีเมตตาต่อเพื่อนมนุษย์ นับว่าเป็นความเสียสละอย่างยิ่ง แต่หากมันจะต้องเป็นไป ก็ขอให้มันเป็นไปของมัน ปล่อยไปตามธรรมชาติ กรรมของใครก็ของใคร ขอให้ อ.แบงค์ มั่นคงในการบำเพ็ญบารมีของตนต่อไปนะคะ ถือเป็นบุญกุศลอย่างที่สุดแล้วค่ะ

ส่วนคุณสาวมาด ก็ขอให้บุญบารมีของครูบาอาจารย์ที่ได้ช่วยเหลือ น้อมนำจิตใจให้ดวงตาเห็นธรรม ปฏิบัติแต่สิ่งที่ดีและสิ่งที่ชอบต่อไป เพื่อเป็นบุญกุศลแก่ตัวเองและครอบครัวนะคะ

ผู้ยังเป็น...อาจไม่เชื่อ ไม่เข้าใจเรื่องเวรกรรม มีแต่ผู้ที่ตายไปแล้วที่ได้เสวยผลกรรมนั้น ๆ แต่ก็คงไม่สามารถฟื้นคืนกลับมาแก้ไขอะไรได้ เพราะเมื่อยังมีชีวิตไม่ได้สะสมบุญบารมีไว้ ขอทุกท่านเจริญในธรรมยิ่ง ๆ ขึ้นไป สะสมบุญใส่ปิ่นโตไว้เถิด เผื่อต้องละจากสังขารนี้ไป จะได้หิ้วปิ่นโตบุญนี้ไปสู่สุขติภูมิกันนะคะ สาธุ

*** ดิฉันเป็นแค่ผู้ผ่านมา หากข้อความของดิฉันนี้ได้กระทำให้ท่านใดไม่พอใจ ดิฉันขออโหสิกรรมด้วยค่ะ ***

8. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
  9. ขอพ้นทุกข์

ขอพ้นทุกข์ เป็นที่รู้จักกันดี

หายเรวๆๆครับ

ขให้หายเรวๆครับ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 เมษายน 2013
  10. kaninpatt

kaninpatt เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    ขอขอบคุณ
    บุคคลต่างๆ ที่มีส่วนช่วยทุกท่าน ในภารกิจ ยื้อชีวิตสาวมาดเมกะแดนซ์จากเจ้ากรรมนายเวร

ก่อนอื่น... ขอขอบคุณคณะแพทย์โรงพยาบาลกรุงเทพ และโรงพยาบาลรามาฯ ที่เป็นเจ้าของไข้คุณสาวมาดและได้ดูแล รักษาอย่างดีมาโดยตลอด จนสาวมาดดีขึ้น หากจะอาศัยแต่พุทธคุณ การทำบุญการภาวนาอย่างเดียว แต่ไม่อาศัยทางการแพทย์เลย สาวมาด ก็ไม่มีทางหายครับ ดังนั้นจำเป็นต้องพึ่งพาอาศัยกันทั้งทางโลก และทางธรรม ถึงจะสามารถเอาชนะโรคเวรโรคกรรมนี้ได้ ดังนั้นใครป่วยอยู่ไม่หายสักที ก็อย่าสักแต่ว่าไปหาหมออย่างเดียวโดยไม่มีการทำบุญลดทอนวิบากกรรม หรือสักแต่ว่าภาวนา ขออโหสิกรรมกับเจ้ากรรมนายเวรอย่างเดียว โดยไม่ไปหาหมอเลย มันก็คงไม่หายใช่ไหมครับ ต้องทำไปทั้งคู่รับรองเอาชนะโรคร้ายได้แน่นอน

ขอบคุณบริษัทท็อปไลน์ มิวสิค บริษัทท็อปไลน์ไดมอนด์ที่ช่วยเหลือค่าใช้จ่าย ค่ารักษาพยาบาลทั้งหมดตั้งแต่แรก หากไม่มีบริษัทท็อปไลน์นี้ สาวมาดคงไม่รอดเหมือนกัน เพราะหากไม่มีค่ารักษา หมอก็คงช่วยไม่ได้

ขอบคุณพี่นิด และญาติสาวมาดทุกคน ที่เชื่อและทำตามคำที่ผมแนะนำทุกคำ และไปปฏิบัติตาม ไม่ว่าจะยากแค่ไหนก็ทำจนครบหมดทุกอย่าง จนสาวมาดดีขึ้น

ขอบคุณคุณกรุง สามีของสาวมาดที่อนุญาต ให้ผมเข้าไปช่วยสาวมาดได้อย่างสะดวกและไม่ได้ขัดการทำงานใดๆ รวมถึงได้ทำบุญตามที่ผมแนะนำไปทั้งหมด

ขอบคุณและอนุโมทนาบุญ หลานชายสาวมาด และยายศร (ที่ร้องคู่กับสาวมาด) ที่ทั้งคู่ตั้งใจบวชพระให้มาตั้งแต่ต้น จนสาวมาดหาย

ขอบคุณครูบาอาจารย์ทุกท่าน ที่เกี่ยวข้องกับการช่วยเหลือครั้งนี้ทุกท่านครับ เช่น ครูดาบสที่พี่นิดนับถือ และอาจารย์โจ้ ที่ช่วยทางความเชื่อไสยศาสตร์ มา ณ. ที่นี่ด้วยครับ

ขอขอบคุณทุกกำลังใจทางโลกโซเชี่ยล มีเดีย ที่มีให้ผม และให้กำลังใจสาวมาด และลูกสาวน้องแก้มใสมาโดยตลอด

ขอขอบคุณจากใจจริงทุกๆ ท่านครับ

ขอขอบคุณในเมตตาของเจ้ากรรมนายเวร ทุกภพทุกภูมิทุกรูปทุกนาม ที่ให้อภัยสาวมาด เป็นการสร้างอภัยทานอันสูงสุดให้กับตัวท่านเอง เพื่อถวายเป็นพุทธบูชาต่อองค์พระพุทธเจ้า และเพื่อบุญนี้ จะได้นำพาดวงจิตดวงวิญญาณของท่านเจ้ากรรมนายเวรให้ไปสู่ภพภูมิที่ดีกว่า ไร้การจองเวรแก่กันละกัน

และสุดท้าย ขอขอบคุณตัวผมเอง ที่ไม่ย่อท้อ ในการทำหน้าที่นี้ แม้ตอนแรก จะมองไม่เห็นหนทางเลยก็ตาม ขอบคุณ ความเข้มแข็ง ของตนเองมากๆ

ขอขอบคุณครูบาอาจารย์ของผม พระพิฆเนศ และพระองค์อื่นๆ ทุกพระองค์ที่ดูแลผมอยู่ เพราะพระองค์ได้ประทานพลังอันยิ่งใหญ่ให้ผม ในการช่วยสาวมาดในครั้งนี้ตั้งแต่แรก จนสำเร็จผลไปได้ด้วยดี

หากไม่มีทั้งหมดที่กล่าวมานี้ ปาฏิหาริย์ครั้งนี้ก็คงไม่เกิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 20 เมษายน 2013
  11. kaninpatt

ตอบคนอื่นๆ ที่ถามว่า ผมออกมาพูดเพื่ออะไร ทำไมไม่ปิดทองหลังพระไป ทำไมช่วยแล้วยังจะต้องออกมาพูดอะไรมากมาย

ก็ต้องขอตอบตามตรงๆ ว่า ตอนแรกที่เห็นคุณกรุงพูดออกสื่อว่าเกี่ยวกับพญานาคและเป็นเพราะเขาทำให้ฟื้นนั้น ผมไม่ได้คิดจะออกมาพูดอะไร เก็บไว้ในใจตลอด และไม่คิดว่าสักวันจะต้องออกมาพูดอะไรแบบนี้ เพราะคนที่เสียคือผมเอง เพราะจะต้องมีคนที่เข้าใจและไม่เข้า จะมองได้หลายแง่มุม ก็ไม่เป็นไร

แต่ๆๆๆๆๆๆ ที่ต้องออกมาพูด เพราะผมยังอยู่ในวงสังคมครับ ไม่ได้เป็นพระ และเมื่อมีเสียงมากมายมาพูดว่าไม่เชื่อแล้วว่าปาฏิหาริย์นี้มาจากผม ไปเชื่อพญานาค และพิธีกรรมที่น้ำโขงดีกว่าตื่นเต้นกว่าเยอะั (ซึ่งไม่ใช่เจตนาที่ผมต้องการสอนคนเรื่องนี้ ผมอธิษฐานให้สาวมาดรอดก็เพราะจะให้นำเรื่องเธอมาเป็นธรรมทานในเรื่องเวรกรรม และเรื่องการภาวนาแห่งพุทธคุณว่ามีผลจริง การขออโหสิกรรมว่าได้ผลจริง)

ทำให้หลายๆ คนคิดว่าผมเป็นคนลวงโลกเสียอย่างนั้น เพราะข่าวพี่กรุงออกมาพูดบิดเบือน ทำให้คนอื่นๆ เข้าใจผมผิด หาว่าผมลวงโลก ไม่ใช่ปาฏิหาริย์ที่มาจากผม แต่อย่างใด ทำให้คนสับสน งงงวย และกังขา เคลือบแคลงผมไปกันใหญ่

ทั้งคำถามที่ว่า ทำไมไม่มีใครพูดว่าผมช่วยออกสื่อใดๆ เลย
    และทำไมพี่กรุงไปทำพิธีแล้วฟื้นเลยทันที

แล้วทำไม ทำไม ทำไม ....... และอื่นๆ อีกมากมาย ที่กังขาในตัวผม
    หนักเข้าก็หาว่าผมฉวยโอกาสเกาะกระแส ทั้งทีความจริงคือ

ผมไม่ได้เสนอหน้าไปช่วยเองเลยสักนิด พี่นิดเป็นคนติดต่อมาให้ไปช่วยเอง ทำให้ผมต้องออกมาชี้แจงความจริง ที่คนอื่นไม่รู้ ให้หายสงสัยว่ามันเป็นมาแบบนี้นะครับ
    จะได้เข้าใจให้ถูก ว่าเบื้องหลังมันคืออะไร

แล้วทำไมไม่คิดบ้างล่ะว่า ผมไม่กลัวเสียชื่อเสียงเลยว่าหากช่วยไม่ได้จะเป็นอย่างไร หรือช่วยได้จะเป็นอย่างไร เพราะผมประกาศว่าช่วยตั้งแต่ตอนหมอบอกว่าสิ้นหวัง ให้ทำใจแล้ว หรือเป็นตายเท่าๆ กัน แล้วทำไมไม่คิดบ้างว่า ผมจะจะเสี่ยงเข้าไปช่วยทำไมในเหตุการณ์ที่สาวมาดไม่น่าจะรอด ทำไมพอหายขึ้นมาก็บอกว่า ไม่ได้มาจากผม มาจากคนอื่น

คนอื่นไม่ได้ออกตัวว่าช่วยตั้งแต่ทีแรก เพราะเขาคนนั้นไม่คิดว่าจะทำสำเร็จหรือเปล่าไงครับ

พอรู้ว่าใกล้จะหายแล้ว ค่อยไปทำพิธีให้ทีหลัง ซึ่งเจตนามันแตกต่างกันครับ ผมเริ่มทำตั้งแต่แต่ความหวังริบหรี่แล้ว โดยไม่คิดว่าผลมันจะออกมาอย่างไร

อย่างช่วยน้องเอย ผมก็อยากช่วยโดยไม่คำนึงผลลัพธ์ ว่าจะออกหัวก้อย ไม่กลัวชื่อเสียง และหน้าแตก จากคนที่คาดหวังในตัวผม

แต่ๆๆๆ ก็ยังมีคนใจบาปหยาบช้า ดีใจที่น้องเอยตายไป เพราะอยากเห็นผมช่วยไม่ได้
    ไม่อยากให้ผมได้หน้า และดังขึ้นมาอีก

คนคิดแบบนี้มีจริงๆ นะครับ ผมรู้ ไม่น่าเชื่อว่าจะมีคนใจหยาบขนาดนั้นเลยในโลกนี้ จิตใจทำด้วยอะไร แล้วคนที่มัวแต่คิดว่าน้องเอยจะตาย สาวมาดจะตาย อย่างไรก็ไม่น่ารอดหรอก พวกคุณเลยไม่ช่วย แม้แต่จะคิด เคยสวดภาวนาให้เขาบ้างหรือเปล่า ไม่เคยเลยแม้แต่คิด แต่ไปพูดให้คนที่เขากำลังช่วยหมดกำลังใจ มือไม่พายก็เอาเท้าราน้ำ ไม่คิดช่วยแล้วก็ยังไปเยาะเย้ยเขาอีกว่าช่วยไปก็ตาย จะช่วยทำไม ใจคอทำด้วยอะไรก็ไม่ทราบ

ใครคิดอย่างไรก็คิดไป แต่ระวังติดกรรมกับผมโดยไม่เจตนา แม้ผมจะไม่ถือโทษโกรธ แต่กรรมคุณก็รับไปเต็มๆ ครับ เพราะผมช่วยด้วยความจริงใจ และปรารถนาดีจริงๆ อยากให้หายจริงๆ

ขอบคุณครับ ที่อ่าน

12. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    ถ้าไม่สำนึกในกรรมวันหน้าก็คงเจออีกถึงตอนนั้นก็วางอุเบกขา
    กรรมใครกรรมมันดีกว่า

13. uit

uit เป็นที่รู้จักกันดี

14 พฤษภาคม 2008
    เป็นกำลังใจให้ อ.แบงค์
    เคยเป็นเหมือนกันที่รู้สึกว่าตัวเองมีความสามารถพอที่จะช่วยใครได้แล้ว ช่วยเขาไปเต็มที่ เิงิน ทอง เวลา ความรู้สึกดีๆ ทุ่มเทลงไปไม่มีเหน็ดเหนื่อย คาดหวังเพียงเห็นเขาเป็นสุข ชื่อเสียงไม่ต้องการ หวังเพียงความรู้สึกดีๆ ที่มีต่อกัน แต่พอสำเร็จสมหวัง แม้แต่คำขอบคุณง่ายๆ 2 พยางค์ หรือความรู้สึกดีๆ ที่มีต่อกัน ก็ไม่มีให้ ก็ไม่เข้าใจว่าทำไมมันทำยากกันจัง คงเป็นอัตตาของเขาละมัง นี่หละเหนอ คงเป็นกรรมเก่าของเรา ได้แต่ยิ้มรับสภาพไป ^_^ ที่เขาบอกว่าทำดีหนะมันทำยาก ทำชั่วง่ายกว่าเยอะ คงเป็นยังงี้ กำลังใจในการทำดีมันก็ต้องเยอะตาม ถ้ารักจะทำดี เป็นกำลังใจให้นะ อ.แบงค์ คิดเสียว่ามันเป็นเพียงบททดสอบ ของ ผู้มีแนวทางโพธิสัตย์ ละกัน ช่วยคนก็ห่วงธาตุขันธ์ตัวเองบ้างนะ อาจารย์ เป็นห่วง เป็นห่วง
    ** พร้อมกันนี้ขอยกความปราถนาดี จากหลวงปู่ดู่ มาฝาก **

14. ตาดำดำ

พวกชุบมือเปิบเยอะจริงๆยุคนี้

คนดีที่ช่วยคนเขาไม่มาทวงบุณคุณ ไม่มาประกาศตัวเองหรอกครับ เห็นแล้วเพลีย

15. ตาดำดำ

อ่านแล้วพิจารณากันเองนะ http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9560000047425

...ปี 53 ผมไปแข่งศึกชิงเจ้าหมอดู ของบริษัทโมโนกรุ๊ป ได้รางวัลที่ 2 ซึ่งตั้งแต่สมัยเรียนผมไม่ได้ขยำกระดาษนะครับ แต่สามารถมองเห็นเจ้ากรรมนายเวร ศาสตร์ขยำกระดาษผมคิดกิมมิคขึ้นมาเพื่อเอามาแข่งให้คนจดจำเราได้ เลยเป็นฉายาสเก็ตซ์กรรม ขยำกระดาษ คือใช้จิตสื่อผ่านกระดาษ อย่างบางคนจะเห็นเป็นรูปงูในกระดาษ ปรากฏเขาเคยไปฆ่างูมา บางทียับเป็นรูปเด็ก นั่นคือมีกรรมเกี่ยวกับเด็ก พอได้ตำแหน่งหลังจากนั้นเขาก็เชิญคนที่ได้ที่ 1 ที่ 2 ไปออกรายการวีไอพี แล้วก็ดังมาจากตอนนั้น มีลูกค้าเพิ่มเยอะมาก เดือนหนึ่งได้เป็นแสนขึ้น ทีนี้ขอแม่เป็นหมอดูแม่ก็เลยอนุญาติ เราพิสูจน์ให้เขาเห็น เราใช้หนี้ใช้สินให้พ่อแม่ ซื้อบ้าน ซื้อรถให้ครอบครัว...

ถ้าเก่งจริงทำไมต้องสร้างภาพเพื่อหากินด้วย???

16. Electronic

Electronic เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2012
    ผมว่า อาจารย์แบงค์ต้องทำใจแหล่ะครับ นี่คือ โลกธรรม 8 และก็เป็นผลของกรรม ที่เราไปยุ่งกรรมคนอื่น

17. Saber

Saber เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2010
    กระทู้เรื่องเด่น:
    19
    ถามจริงๆ นะ

เวลาเจอคน เจ็บ เจอคนใกล้ตาย คุณจะเลือกช่วยไหม

เจอ ดารา หรือ คนดังๆ จะตาย อุ้ย คนนั้นดัง อย่าไปช่วยนะ เดี่ยวเป็นการสร้างภาพ ?

เหมือนอย่างที่คุณโพส ป่าวครับ

.

คนที่มี กำลังใจสูง เค้าไม่เลือกหรอก เจอใครที่จะช่วยได้ ก็ช่วยได้หมดละ

ไม่เหมือนพวก คนที่ช่วยไม่ได้ แล้วดันคิดว่า คนช่วยนี่ สร้างภาพ เหอๆ...

ตัวเองไม่ช่วยไม่ว่า แต่ยังไป ตำนิ กรรม การกระทำของบุคคลอื่นๆ อีก...

แล้ว ขอโทษนะครับ ถามจริงๆ คุณกล้าเอาตัวเข้าไปช่วย เหมือน อาจารย์แบงค์

และที่สำคัญ นะครับ

กรุณา กลับไปอ่านก่อนให้ดีๆ นะครับ

เพราะใครไปขอร้อง ขอความช่วยเหลือจาก อาจารย์แบงค์ ให้ช่วยครับ

โพสเหมือนไม่ได้อ่าน ไม่ได้ติดตามข้อมูลใดๆ ทั้งสิ้นเลยนะ อาการแบบนี้
    .
    .

พอ ออกมาพูดความจริง ว่า อะไรเป็นอะไร ดันไม่มีปัญญารับฟัง ว่าเรื่องจริงๆ นั้นเป็นอย่างไร

ดันไป คิดเอง เออเอง ว่าอย่างนั้นอย่างนี้

.
    พวกนี้น่ากลับไป พิจารณาตัวเอง ว่าช่วยอะไรบ้างไหม ก่อนที่จะไป ตำนิการกระทำของคนอื่น

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2013
  18. Sittathakoat

Sittathakoat สมาชิก

จิตบริสุทธิ์

เจตนาคืออะไร?
    ช่วยเพื่อให้พ้นทุกข์หรือให้เกิดทุกข์
    ช่วยเค้าแล้ว..คนช่วยกำลังเกิดทุกข์
    มองดีๆหรือมองผ่านๆก็เห็นว่าทุกข์
    ทุกข์ใจเพราะเค้าไม่สรรเสริญก็เกิดทุกข์
    จะเอาอะไรคืนจากเค้าหรือ??
    โกรธผู้ชายของเค้าแล้วยังไงหรือ
    เค้าไม่ทุกข์ แต่ใครกำลังทุกข์
    หรือถึงแม้เค้าจะทุกข์
    แต่เจตนาของผู้ช่วยเค้าให้พ้นทุกข์
    อยากให้เค้ามีทุกข์อย่างนั้นหรือ??
    สงสารเด็กที่เพิ่งเกิด สงสารคนเป็นสามี
    และสงสารคนเป็นภรรยา บ้างเถิด!!!

19. ตาดำดำ

แล้วแต่จะพิจารณาครับ คนที่หลอกลวงผู้อื่นสุดท้ายก็จะเสื่อมไปตามกาลเวลาเหมือนหมอดูชื่อดังหลายคน

กรุณาอย่ามาอ้างว่าเพราะช่วยคนอื่นเจ้ากรรมนายเวรเลยหันมาเล่นงานคนช่วยแทน ไม่งั้นพวกหมอพวกพยาบาลก็แย่สิครับ ช่วยคนน่ะมีแต่ได้บุญ แต่ถ้าช่วยไม่จริงหรือหลอกลวง กรรมนั้นต่างหากที่จะมาเล่นงาน

ปล. ไม่ได้บอกว่าห้ามช่วยคนดัง แค่ยกคำพูดของเค้าเองขึ้นมาว่าจะสร้างภาพ สร้างกิมมิคให้ตัวเองทำไม อย่าร้อนตัวแทนเค้าขนาดนั้นสิครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 เมษายน 2013
  20. kaninpatt

ขอขอบคุณ
    บุคคลต่างๆ ที่มีส่วนช่วยทุกท่าน ในภารกิจ ยื้อชีวิตสาวมาดเมกะแดนซ์จากเจ้ากรรมนายเวร

ก่อนอื่น... ขอขอบคุณคณะแพทย์โรงพยาบาลกรุงเทพ และโรงพยาบาลรามาฯ ที่เป็นเจ้าของไข้คุณสาวมาดและได้ดูแล รักษาอย่างดีมาโดยตลอด จนสาวมาดดีขึ้น หากจะอาศัยแต่พุทธคุณ การทำบุญการภาวนาอย่างเดียว แต่ไม่อาศัยทางการแพทย์เลย สาวมาด ก็ไม่มีทางหายครับ ดังนั้นจำเป็นต้องพึ่งพาอาศัยกันทั้งทางโลก และทางธรรม ถึงจะสามารถเอาชนะโรคเวรโรคกรรมนี้ได้ ดังนั้นใครป่วยอยู่ไม่หายสักที ก็อย่าสักแต่ว่าไปหาหมออย่างเดียวโดยไม่มีการทำบุญลดทอนวิบากกรรม หรือสักแต่ว่าภาวนา ขออโหสิกรรมกับเจ้ากรรมนายเวรอย่างเดียว โดยไม่ไปหาหมอเลย มันก็คงไม่หายใช่ไหมครับ ต้องทำไปทั้งคู่รับรองเอาชนะโรคร้ายได้แน่นอน

ขอบคุณบริษัทท็อปไลน์ มิวสิค บริษัทท็อปไลน์ไดมอนด์ที่ช่วยเหลือค่าใช้จ่าย ค่ารักษาพยาบาลทั้งหมดตั้งแต่แรก หากไม่มีบริษัทท็อปไลน์นี้ สาวมาดคงไม่รอดเหมือนกัน เพราะหากไม่มีค่ารักษา หมอก็คงช่วยไม่ได้

ขอบคุณพี่นิด และญาติสาวมาดทุกคน ที่เชื่อและทำตามคำที่ผมแนะนำทุกคำ และไปปฏิบัติตาม ไม่ว่าจะยากแค่ไหนก็ทำจนครบหมดทุกอย่าง จนสาวมาดดีขึ้น

ขอบคุณคุณกรุง สามีของสาวมาดที่อนุญาต ให้ผมเข้าไปช่วยสาวมาดได้อย่างสะดวกและไม่ได้ขัดการทำงานใดๆ รวมถึงได้ทำบุญตามที่ผมแนะนำไปทั้งหมด

ขอบคุณและอนุโมทนาบุญ หลานชายสาวมาด และยายศร (ที่ร้องคู่กับสาวมาด) ที่ทั้งคู่ตั้งใจบวชพระให้มาตั้งแต่ต้น จนสาวมาดหาย

ขอบคุณครูบาอาจารย์ทุกท่าน ที่เกี่ยวข้องกับการช่วยเหลือครั้งนี้ทุกท่านครับ เช่น ครูดาบสที่พี่นิดนับถือ และอาจารย์โจ้ ที่ช่วยทางความเชื่อไสยศาสตร์ มา ณ. ที่นี่ด้วยครับ

ขอขอบคุณทุกกำลังใจทางโลกโซเชี่ยล มีเดีย ที่มีให้ผม และให้กำลังใจสาวมาด และลูกสาวน้องแก้มใสมาโดยตลอด

ขอขอบคุณจากใจจริงทุกๆ ท่านครับ

ขอขอบคุณในเมตตาของเจ้ากรรมนายเวร ทุกภพทุกภูมิทุกรูปทุกนาม ที่ให้อภัยสาวมาด เป็นการสร้างอภัยทานอันสูงสุดให้กับตัวท่านเอง เพื่อถวายเป็นพุทธบูชาต่อองค์พระพุทธเจ้า และเพื่อบุญนี้ จะได้นำพาดวงจิตดวงวิญญาณของท่านเจ้ากรรมนายเวรให้ไปสู่ภพภูมิที่ดีกว่า ไร้การจองเวรแก่กันละกัน

และสุดท้าย ขอขอบคุณตัวผมเอง ที่ไม่ย่อท้อ ในการทำหน้าที่นี้ แม้ตอนแรก จะมองไม่เห็นหนทางเลยก็ตาม ขอบคุณ ความเข้มแข็ง ของตนเองมากๆ

ขอขอบคุณครูบาอาจารย์ของผม พระพิฆเนศ และพระองค์อื่นๆ ทุกพระองค์ที่ดูแลผมอยู่ เพราะพระองค์ได้ประทานพลังอันยิ่งใหญ่ให้ผม ในการช่วยสาวมาดในครั้งนี้ตั้งแต่แรก จนสำเร็จผลไปได้ด้วยดี

หากไม่มีทั้งหมดที่กล่าวมานี้ ปาฏิหาริย์ครั้งนี้ก็คงไม่เกิด