"สาวมาดเมกะแดนซ์" เผยไปจำศีล "เมืองบาดาล" หลังหมดสติร่วมเดือน

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย mobilelizard, 19 เมษายน 2013.

1. กล้วยป่า

กล้วยป่า เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    ก๊อก ก๊อก ก๊อก
    อ.แบ็งค์อยู่มั๊ยคะ..ถ้าผ่านมาได้โปรดพิจารณาช่วยเก้งท้องแก่ใกล้คลอดตัวนึง ถูกพรานยิงที่ขาสามนัด..ไม่รู้ว่าจะร้ายดียังไง..ช่วยสวดมนต์ภาวนาช่วยเค้าด้วยนะคะ ดิฉันก็จะช่วยด้วยค่ะ อยู่ที่จังหวัดหนองบัวลำภู..รู้สึกสงสารมากมากค่ะ

พรานป่าโหด ไล่ยิงเก้งกำลังท้องใกล้คลอด

:boo:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 เมษายน 2013
  2. ตาดำดำ

ตาดำดำ เป็นที่รู้จักกันดี

30 ธันวาคม 2011
    เล่ารายละเอียดให้ฟังหน่อยครับ ?

แล้วทำไมแก้กรรมคนอื่นได้แต่แก้กรรมให้ตัวเองไม่ได้ ??

ปล. ผมไม่ได้บอกว่าการทำบุญอุทิศให้เจ้ากรรมนายเวรแล้วหายจากโรคภัยไข้เจ็บนั้นไม่มีจริง ในข่าวเองสาวมาดก็ไปถือศีล สามีก็บอกว่าจะบวชให้ ซึ่งก็ย่อมได้บุญมากแต่บางคนกลับไม่เชื่อ มองแค่ว่าเพราะตัวเองทำบุญไปให้ต่างหากเจ้ารรมนายเวรถึงยอม ซึ่งผมก็ตั้งข้อสังเกตไปแล้วว่าเขามีบุญบารมีอะไรนักหนาหรือ ทำได้ขนาดนั้นจริงหรือ ส่วนใครจะยังคิดว่าเขาเป็นผู้วิเศษที่แกล้งทำเป็นคนไม่มีศีลเพราะกลัวคนอื่นจะมายกย่องสรรเสริญ กลัวตัวเองดัง ก็แล้วแต่จะเชื่อ นานาจิตตังครับ

ปล.2 บางคนมองว่าเรื่องถือศีลที่เมืองบาดาลเป็นเรื่องงมงาย แต่แก้กรรมไม่งมงาย ???

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2013
  3. ขอพ้นทุกข์

ขอพ้นทุกข์ เป็นที่รู้จักกันดี

คุณครับ ผมไม่ขอทะเลาะกับคุณนะครับ ผมจะคิดยังไงเป็นเรื่องของผม ผมคิดเองได้ ส่วนคุณจะเชื่อในมิติของคุณก็เป็นเรื่องของคุณ เพียงแต่ผมมาชมคนที่มีเหตุมีผล ในการเชื่อสิงใดสิ่งหนึ่ง ไม่ใช่เชื่อโดยปราศจากเหตุผลที่เพียงพอ

ผมเชื่อว่าคนไทยส่วนใหญ่เชื่อเรื่องบาป บุญ คุณ โทษ หรือเรื่อง กรรม การจะสอนให้คนเชื่อเรื่องกรรม คุณเข้าใจหลักของกรรม เพียงพอหรือยัง คุณเข้าใจหลักพระพุทธศาสนาแท้จริงหรือยัง คุณเป็นของจริงหรือยัง ก่อนที่จะคิดสอนคนอื่น คุณเข้าใจคำว่าไตรสรณคม ดีพอยัง
    พ่อแม่ครูบาอาจารย์ท่านสอนว่า ให้ยังประโยชน์ตนซะก่อน ค่อยยังประโยชน์ท่าน จึงได้ชื่อว่าเดินตามรอยเท้า ตถาคต ไม่ใช่มีเงินเพียงสิบบาท เที่ยวโฆษณาว่าตนเอง มีเงินเป็นพัน ผมอยากบอกจริงๆครับ ของจริงดูยังไงก็ออกครับ

4. kaninpatt

kaninpatt เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2005
    19 กุมภา ผมเห็นสาวมาดยังไม่ถึงฆาต ยังเห็นเทียนอายุขัยอยู่ ผมจึงต่อรองกับท่านพญายมให้สาวมาดฟื้น
    พญายมได้เบิกตัว ให้กลับเข้าร่างได้ และผมก็ขอให้ร่างกายสาวมาดตอบสนองกับยาที่แพทย์รักษา ขอให้เจ้ากรรมนายเวรเปิดทางให้แพทย์รักษาได้โดยง่าย อย่าขัดขวาง เพราะก่อนหน้าแพทย์ให้ยาอย่างไร สมองสาวมาดก็ไม่รับอะไรทั้งสิ้นเลยครับ
    และผมก็เห็นเจ้ากรรมนายเวรค่อยๆ เปิดทางให้ทีละน้อย เพราะพอใจในขอแลกเปลี่ยนที่ผมเสนอไป (หาอ่านเอาเองว่าผมเจรจาอย่างไร)

พอวันที่ 20 กุมภา หมอวินิจฉัยใหม่ว่า ร่างกายสมองสาวมาดเริ่มตอบรับกับยาที่แพทย์ให้แล้ว เริ่มมีความหวังแล้ว

สาวมาดเริ่มกระดิกนิ้วข้างขวาได้เป็นวันแรก 25 กุมภา (วันพระใหญ๋ วันมาฆบูชา) นี่แหละคือ ปาฏิหาริย์แห่งพุทธคุณ
    จนหมอบอกว่ามีความหวังแล้ว และออกจากห้องไอซียูได้ในวันที่ 28 กุมภา

(ยังไม่มีใครไปทำพิธีที่น้ำโขงแต่อย่างใด)

สาวมาด ชูสองนิ้วได้ ฟังคำสั่งหมอและญาติได้ บอกให้กำมือก็กำ บอกให้ชูสองนิ้วก็ชู

ถามชื่อว่าใครชื่ออะไร ก็ตอบได้ ก็ทำปากมุบมิบๆ ว่าใครชื่ออะไรได้บ้าง ในวันที่ 1 - 10 มีนาคม สมองพัฒนาดีมาก จนใบ้หวยได้ โดยการเขียนลงบนกระดาษได้ ญาติๆ ดีใจ

คุณสามี และะพี่สาว ดีใจถึงกับบอกว่าไม่น่าเชื่อปาฏิหาริย์มีจริง

ช่วงเวลานี้ คุณสามีบอกว่าให้อ.แบงค์ช่วยต่อไปนะครับ เดี๋ยวเขาจะบอกสื่อให้ว่าอ.แบงค์ช่วย เขาขอบคุณผมกันยกใหญ่ ดีใจ ที่เห้นสาวมาดรอดตาย ความจำไม่เสื่อม และแขน ขายกได้แล้ว

(ตอนนี้ ก็ยังไม่มีใครไปทำพิธีที่น้ำโขง แต่ญาติๆ ช่วยกันสวดมนต์ ขออโหสิกรรมให้ และเป็นช่วงที่ผม อ้่วกแตกติดๆ กันหลายๆ วันและเริ่มป่วย อ่อนแอลง จนปวดไปทั้งตัว แต่สาวมาดดีขึ้นเรื่อยๆ)

วันที่ 11-15 สาวมาดมีสติ ลืมตาได้มากขึ้น พูดได้มากขึ้น ตอนนี้ก็ยังไม่มีคนไปลอยบายศรีให้ !!! จนสาวมาดย้ายโรงพยาบาลจากกรุงเทพ ไปรามา ในช่วงเวลานี้ครับ

เพราะทางค่ายเพลงท็อปไลน์มิวสิค ของสาวมาด ที่จ่ายค่ารักษาให้หมดทุกอย่างตั้งแต่แรก เห็นว่า สาวมาดปลอดภัยแล้ว ไม่น่าห่วงแล้ว มีสติแล้ว พูดได้แล้ว ลืมตาได้แล้ว จะได้เป็นการประหยัดค่ารักษาไปด้วย เพราะ โรงพยาบาลรามาถูกกว่ามากๆๆๆๆๆ ตอนนี้ ก็ยังไม่มีคนไปลอยบายศรีให้ !!!!

วันที่ 16-17 มีนาคม คุณสามีเพิ่งจะไปลอยบายศรีที่น้ำโขง (ไม่ทราบว่าจะไปทำไมตอนนี้ ทั้งๆ ที่บอกว่าจะไป จะไปตั้งแต่ตอนแรกๆ ที่สาวมาดเข้าโรงพยาบาลแล้ว แต่พอเห็นว่าดีขึ้นเห็นว่ารอดตาย แน่ๆ ก็เลยไปทำ....)

และกลับมาบอกสื่อต่างๆ ว่า พอกลัีบมาจากน้ำโขงก็เห็นสาวมาดฟื้นขึ้นทันที อย่างน่าประหลาด!!!!!!!

ปาฏิหาริย์แห่งเมืองบาดาลโดยแท้

พุทธคุณ ที่ญาติๆ ช่วยนั่งสวดมนต์ให้ ภาวนาให้ ไถ่ชีวิตโคกระบือ ผมช่วยเสริมพลัง สวดมนต์ให้ถึงห้องไอซียู ที่ทุกคนทำมาแทบเป็นแทบตายทั้งหมด ไม่เกี่ยวเลย
    พุทธคุณไม่เกี่ยวเลย!!! ทั้งหมดเป็นเพราะการไปลอยบายศรีอย่างเดียว !!!

โถ่ธัง..... ไปทำทีหลัง แล้วก็มาบอกว่าดีขึ้นเพราะบายศรี อันเดียว !!!

ผมบอกปากเปียกปากแฉะ กรุณาอ่านให้เข้าใจได้ไหมครับ ว่าอะไรเป็นอะไร อย่าให้พูดเยอะเลย หลักฐานก็มีในบันทึกหมดแล้วครับ

หลายรอบแล้ว

และขอให้เรื่องนี้จบเถอะครับ

เพราะตอนนี้ ล่าสุดทางครอบครัวสาวมาดทั้งพี่นิด และสามีสาวมาดก็กล่าวขอโทษและขอบคุณผมหมดแล้ว และเสียใจที่ตนเองไม่ได้ทำตามที่บอกกับผมว่าจะบอกสื่อให้

และขอโทษผมทั้งหมดแล้ว เพราะมีเหตุผลส่วนตัวที่ไม่สามารถเอ่ยชื่อผมได้ในสื่อต่างๆ ในตอนต้น เรื่องนี้ผมเข้าใจแล้ว และอโหสิกรรมให้ทุกคน

เพราะเราคุยกันด้วยเหตุผลว่า สาวมาดดีขึ้นเมื่อไหร่กันแน่ ก่อนไปลอยบายศรีตั้งนานแล้วครับ

เหตุผลหลักของการไม่เอ่ยถึงผมเลยเพราะ กลัวผมดัง!!! และเขาก็ยอมรับกลายๆ แล้วว่าเป็นเช่นนั้น นี่แหละที่ทำให้ผมเสียใจ แต่อโหสิกรรมต่อกันไปแล้ว

แต่ก็คงสะใจ สมใจ ใครๆ หลายๆ คนที่ไม่อยากเห็นผมดัีงเกินหน้าเกินตาอยู่หลายท่าน

ผมมีบันทึกจดการช่วยเหลือทั้งหมดไว้ทั้งหมดแล้วตั้งแต่ต้น ในเว็บนี้ ใครยังไม่เข้าใจ ไปหาอ่านได้ครับ

เรื่องนี้จบแล้ว แต่คนในบอร์ดยังไม่จบ

ขอให้อ่านที่ผมอธิบายหลายๆ รอบแล้วใช้ความคิดตามไปเรื่อยๆ อย่างมีเหตุผลนะครับ

อย่าทะเลาะกัน ผมไม่ชอบให้ใครเกลียดกันโกรธกัน

เพราะเราช่วยคนด้วยใจจริงๆ

และสิ่งที่ผมทำ ไม่ใช่การแก้กรรมแบบงมงาย สิ่งที่ผมทำมีแต่ การทำทาน รักษาศีลและภาวนา เป็นหนทางเดียวที่จะทำการขออโหสิกรรม ต่อเจ้ากรรมนายเวรได้ดีที่สุด

การแก้กรรม คือ การรับขันธ์ ครอบครู สักยันต์ นอนโลง สะเดาะเคราะห์ ตัดเล็บตัดผมไปลอยน้ำ แม้แต่การทำบายศรีไปลอยน้ำโขงก็คือการแก้กรรม ที่ไม่ใช่หลักศาสนาพุทธ

อะไรงมงายกว่ากันก็พิจารณาเองตามภูมิรู้ภูมิธรรมของแต่ละท่านครับ

การที่ผมทำบุญ นั่งสมาธิ อุทิศบุญ ตักบาตร ก็หาว่าผม ทำพิธีแก้กรรม

อย่างนี้ใครทำบุญอยู่ก็ เป็นการแก้กรรมกันทั้งประเทศสินะครับ

พระ 2 รูปที่บวชให้สาวมาด ก็มาถามผมว่าจะให้อธิษฐานจิตขออโหสิกรรมอย่างไร ผมก็บอกไปให้พระท่านที่บวชให้สาวมาด ไปทำทุกๆ อย่างอย่างละเอียด
    (ยายศร ที่ร้องคู่สาวมาด กับหลานชายสาวมาด ที่บวชให้)

แม้แต่ การอธิษฐานจิตทำการขอขมาที่น้ำโขง คุณสามีก็ถามผมว่า หากตนไปทำแล้วจะพูดว่าอย่างไร อธิษฐานอย่างไร

ผมก็บอกไปให้คุณสามีสาวมาดพูดไป จดไป ทั้งๆ ที่ตอนนั้นผมก็งง และก็คิดอยู่ว่า "จะไปทำไมตอนนี้ ตอนที่สาวมาดหายแล้ว" เราคิดในใจแต่ไม่อยากขัดศรัทธา่ใคร
    ใครอยากไปลอยก็ไปลอย ผมเลยสอนให้หมดว่าพูดอย่างไรบ้าง เราเห็นเขามีความเชื่อเรื่องพญานาค เราก็ไม่อยากขัดใจใคร แม้จะรู้ว่าไม่เกี่ยวกับพญานาคเท่าไหร่ แต่ก็ไม่อยากขัดใคร เขามาถามว่าจะให้พูดว่าอะไร เราก็บอกไปตามหน้าที่ ก็สอนไปว่า

"ขอให้ท่านพญานาค โปรดพาสาวมาดกลับมาจากการจำศีล ให้มาปฏิบัติธรรมต่อในโลกมนุษย์ อย่าได้พาชีวิตพาวิญญาณไปเลย มันคนละภพคนละภูมิกันแล้ว"

และคุณสามีสาวมาดก็เอาประโยคนี้ที่ผมสอนไปพูดในพิธีด้วย ไม่เชื่อไปหาฟังรายการๆ ต่างๆ ที่คุณสามีให้สัมภาษณ์ไป ผมจำไม่ได้ว่ารายการไหนบ้าง
    เขาพูดประโยคที่ผมสอนไปเปี๊ยบๆ เลย แต่ไม่ยอมพูดถึงผมในสื่อใดๆ แต่ไปพูดถึงอาจารย์ที่ทำบายศรีให้ และขอบคุณคนทำบายศรีให้อย่างเต็มปากเต็มคำ

(โถ่ธัง... เราเกี่ยวข้องมาตั้งแต่ตอนแรก ทุกๆ ขั้นตอน และทุกๆ วัน ราวกับสาวมาดเป็นภรรยาหรือพี่น้องของตนเองจริงๆ แต่ไปเอ่ยคนที่ทำบายศรีให้ ที่เพิ่งมาทีหลัง หลังจากสาวมาด
    ออกจากห้องไอซียูแล้ว และย้ายโรงพยาบาลแล้ว มีลูกศิษย์หลายๆ ท่านของผมพูดเป็นมุกติดตลกว่า หากคิดว่าลอยบายศรีแล้วหายจริง ทำไมไม่ไปลอยตั้งแต่วันที่โคม่า จะเป็นจะตายตั้งแต่แรกแล้ว มาลอยทำไมทีหลังตอนรู้ว่าหายแล้ว ปลอดภัยแล้ว งง!! เรื่องนี้ก็น่าคิดครับ เพราะคุณสามีก็รู้อยู่ว่า สาวมาดพูดถึงความฝันถึงพญานาคก่อนจะเกิดเหตุ แต่พอป่วยใหม่ๆ เป็นเดือนๆ กลับไม่ทันคิดว่าจะไปทำพิธีที่น้ำโขงให้แต่อย่างใด อ้า่งตลอดว่ายังไม่มีเวลา ไกลบ้างอะไรบ้าง.... ไม่มีความกะตื้อรื้อร้นในการที่จะไปทำพิธีให้ตั้งแต่ตอนแรก!!!)

เรื่องนี้ไม่เคยบอกใครเลยครับ เพราะผมไม่อยากสอนให้คนงมงายเรื่องพญานาค มากกว่ากฎแห่งกรรม และอำนาจพุทธคุณ

และด้วยผลกรรมทั้งหมดทั้งมวลที่ทำเอาไว้
    จริงๆ แล้วสาวมาดต้องได้กลับบ้านไปเมื่อปลายเดือนที่แล้วแล้ว แต่นี่เลยมา 3 วัน แล้ว แพทย์ยังให้อยู่ต่อ เพราะเลือดที่ตาแห้ง ต้องรอสลายก่อน ต้องอยู่ต่อไปอีก

แต่เร็วๆ นี้ได้ออกแน่นอนครับ และก็ต้องให้สาวมาดใช้กรรมที่เหลือต่อไป เพราะไม่มีใครสามารถลบล้างกรรมให้คนอื่นได้ทั้งหมด แม้แต่ตัวผมเองก็ตาม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤษภาคม 2013
  5. khunfongbeer

khunfongbeer เป็นที่รู้จักกันดี

27 สิงหาคม 2012
  6. theopera

theopera เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2013

+1 ให้ครับ ทำอะไรไม่หวังผลตอบแทน ปิดทองหลังพระ ไม่ต้องเที่ยวไปโฆษณาให้คนเค้ารับรู้ ดีอยู่แก่ใจ สมัยนี้เห็นมีเยอะครับ หมอดูบ้าง หมอกรรมบ้าง เที่ยวดูให้คนนู้น คนนี้ บางทีอาจจะลืมดูกรรมของตนเองก็มี กรรมใคร กรรมมัน ไม่มีใครหนีพ้นไปได้หรอก ระัวังนะครับ ทำอะไรไว้ คนอื่นไม่รู้ แต่ใจเรารู้....

7. chatyamn

chatyamn เป็นที่รู้จักกันดี

14 มิถุนายน 2005
    อนุโมทนาบุญกับทุกท่าน ที่จิตเป็นกุศลครับ....อนุโมทนาครับ