สาวอีสาน..รอรัก

ในห้อง 'เพลง ลูกทุ่ง-เพื่อชีวิต' ตั้งกระทู้โดย ษิตา, 25 กันยายน 2011.

1. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

6 มิถุนายน 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1,230
    เอาซะหน่อย..
    จังหวะโจ๊ะๆอีกแล้ว..อิอิ
    ขอบคุณพี่สันค่ะ ทั้งดองและมิกซ์เสร็จสรรพ ฮ่าๆ
    เพลงนี้ รับประกันความเพี๊ยนเช่นเดิมคร๊า...^_^

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    สาวอิสานรอรัก
    ศิลปินต้นฉบับ- อรอุมา สิงห์สิริ

น้องเป็นสาวขอนแก่นยังบ่เคยมีแฟนบ้านอยู่แดนอีสาน
    น้องเป็นสาววัยอ่อนได้แต่นอนตะแคงยามเมื่อแลงฝันหวาน
    จะมีชายใดไผเดต้องการ อยากมีชายใดไผเดต้องการ
    หมายปองน้องนั่นแม้ต้องการจะคอย

สาวอีสานบ้านป่าเช้าก็ไปทำนาค่ำแลงมาเหงาหงอย
    เขาว่าน้องเป็นลาวเป็นสาวเมืองอีสานใจน้องนั้นเลื่อนลอย
    จงเอ็นดูแน้เด้ออ้ายเด้อจงปรานีน้องแน่จั๊กหน่อย
    ฮักน้องบ่อย ๆ พอน้องได้พลอยดีใจ

*ใจดวงเดียวที่น้องมีอยู่เปิดประตูให้แล้วดวงใจ
    พี่อย่ามองว่าน้องต้อยต่ำ
    หากจะดำก็ดำแต่กาย

**สาวอีสานมองเหม่อนอนละเมอเหม่อคอย
    ใจเลื่อนลอยคอยหาย
    เห็นเป็นลูกชาวนาอ้ายจึงบ่อยากจา บ่อยากมาหมั้นหมาย
    คอยแรมปีน้องนี้เอียงอาย
    คอย คอย คอย น้องคอยจนอาย
    คิดแคลงแหนงหน่ายหรืออ้ายบ่อยากมาแล

-----------

ไอ่แป๊กบอก ตาร้องไม่เพราะอ่ะเพลงนี้ เอิ๊กก..ก

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 สิงหาคม 2017
  2. pporjai

pporjai เป็นที่รู้จักกันดี

:cool:หม่ำข้าวเสร็จก็มาให้กำลังใจเพลงโจ๊ะ ๆ ของนู่ตา
    ร้องได้หนุกหนานดีค่ะ...

[​IMG][​IMG]

เขาว่าน้องเป็นลาววววววววว ลาวโคราช บ้านเอ๋งงงงง เด้อ ๆ ๆ ๆ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กันยายน 2011
  3. ษิตา

ษิตา ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

1,230
    ขอบคุณค่ะพี่ใจ วันนี้เป็นปลาทานเลย..อิอิ
    มาหนุกหนานกันค่ะ ^_^

4. pporjai

[​IMG]หางเครื่องมาแว๊ววววว ค่ะ

5. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เอาน้ำผึ้งผสมมะนาวกับน้ำค้าง(เดือนหก) มาให้หนูตาดื่ม
    รู้สึกได้ว่าหนูตาคอแห้ง ....

เพลงนี้เป็นเพลงสนุก แต่น้ำเสียงหนูตาร้องได้เศร้าเหงาหงอยมากกกก

ไม่เต้นตามนะ แต่ขอชันเข่าขึ้นมากอด ....(หยิบทิชชูมาซับน้ำตาและคว้าน้ำระกำมาซด...)

:'( :'( :'(

6. pporjai

[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ของนู่ตาต้องหางเครื่องหนูน้อยชุดนี้ถึงจะเหมาะนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 25 กันยายน 2011
  7. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    จะเข้ามาโจ๊ะกะหนูตาซะหน่อยเจอเม้นต์ท่านอ๋อง
    เจ้าตัวบอกเศร้า แต่ทำพี่ฮาแทบล่วงเก้าอี้ [​IMG]

8. urai ay

urai ay เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2009
    [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    มาใหม่แบบตั้งใจๆๆๆ เม้นต์ๆๆๆ
    เพลงนี้เพลงโปรดพี่นะนี่
    จงภูมิใจในความเพี้ยน เพี้ยนแต่น่ารักนะเอ่อ
    เด๋วพี่มาเพี้ยนเป็นเพื่อนตา อิอิอิ

9. ลุงแมว

ลุงแมว เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2005
    นั่น

((( จั๊กแหล่ว ๆ ๆ ๆ )))

เพลงนี้ออกซึ้งๆอ่ะหนูตา

ขอบตอนร้องว่าึึ...คอยแรมปีน้องนี้เอียงอาย อ่ะ

เพราะมากครับ​

10. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    สาวอีสานรอรัก ถูกใจหนุ่มอีสานแท้น้อ
    ม่วนคักๆ เด้อ

11. sansky9

sansky9 เป็นที่รู้จักกันดี

พี่ไม่ได้มาช้าไปใช่มั้ยครับหนูตา
    ชมพี่ซะเขิลเลยอะ[​IMG]พี่แค่ดองไว้นิดเดียวเอ้ง.. ให้รสชาติกลมกล่อมอะครับ
    เพลงสนุกดีนะครับ แหมๆๆ ฟังแล้วอยากเป็นหนุ่มอีสานแท่เด้อ.. :cool:

12. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    หุหุหุ มันแบบเอาไม่หยุดฉุดไม่อยู่ขอรับ ชอบมากครับเพลงนี้ หนูตาโต เอาอีกๆคร๊าบบ.​

13. jainwit

jainwit เป็นที่รู้จักกันดี

30 กรกฎาคม 2007
    มะกี๊มองผ่านๆสะดุดตรงคำๆนี้ จั๊กแหล่ว ก๊ากกกกกกกกก ชื่อเล่นน้องแมวหรา

14. klangprai

klangprai เป็นที่รู้จักกันดี

28 กรกฎาคม 2009
    แต่ละเม้นท์ฮามากกก หนูตาเสียงน่ารักใสซื่อแบบสาวอีสาน เด้อค่ะ

15. chaanont

chaanont เป็นที่รู้จักกันดี

9 กุมภาพันธ์ 2011
    มาให้กำลังใจน้องหนูตาครับ แม้เสียงจะแหบไปหน่อย แต่ก็มีเสน่ห์ ฟังเพลินดีจ๊ะ

[​IMG] [​IMG] [​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

• untitled03.bmp
      ขนาดไฟล์:
      7.3 KB
      เปิดดู:
      469
  16. ษิตา

1,230
    อ๊ะโย๊ววว...วว..แด๊นซ์กันค่ะพี่ใจ อิอิ
    ปากช่อง ก็ โคราชบ้านเอ๋ง จิบอกให่ ^_^

พี่ใจ..พกหางเครื่องมาทุกรุ่นทุกขนาดเลยอ่ะ
    5555 ขอบคุณค่ะ ครึกครื้นๆ

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5157512" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>tanaong2011</TD><TD class=alt1>เอาน้ำผึ้งผสมมะนาวกับน้ำค้าง(เดือนหก) มาให้หนูตาดื่ม
    รู้สึกได้ว่าหนูตาคอแห้ง ....

เพลงนี้เป็นเพลงสนุก แต่น้ำเสียงหนูตาร้องได้เศร้าเหงาหงอยมากกกก

ไม่เต้นตามนะ แต่ขอชันเข่าขึ้นมากอด ....(หยิบทิชชูมาซับน้ำตาและคว้าน้ำระกำมาซด...)

:'( :'( :'(</TD></TR></TBODY></TABLE>
    อ้าว..!!!
    ไหง๋เป็นงั้นอ่ะ คุณอ๋อง
    สงสัยสาเหตุมาจากเพลงที่แล้วแน่เลย อิอิ
    คาดว่า เอวเคล็ด...

ขอบคุณนะคะ..
    อ่านคอมเม๊นท์คุณอ๋องแล้วไม่เศร้าอ่ะ ฮ๊า..

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5157513" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>pporjai</TD><TD class=alt1>[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

ของนู่ตาต้องหางเครื่องหนูน้อยชุดนี้ถึงจะเหมาะนะคะ</TD></TR></TBODY></TABLE>

ฮั่น!!อยากจิบอกว่า น่ารักแท่ะๆ หางเครื่องรุ่นนี้

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5157649" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>urai ay</TD><TD class=alt1>อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    จะเข้ามาโจ๊ะกะหนูตาซะหน่อยเจอเม้นต์ท่านอ๋อง
    เจ้าตัวบอกเศร้า แต่ทำพี่ฮาแทบล่วงเก้าอี้</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5157676" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>urai ay</TD><TD class=alt1>[​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]
    มาใหม่แบบตั้งใจๆๆๆ เม้นต์ๆๆๆ
    เพลงนี้เพลงโปรดพี่นะนี่
    จงภูมิใจในความเพี้ยน เพี้ยนแต่น่ารักนะเอ่อ
    เด๋วพี่มาเพี้ยนเป็นเพื่อนตา อิอิอิ </TD></TR></TBODY></TABLE>

นั่นซิ พี่ไร...
    ผิดคาดเม๊นท์คุณอ๋อง แต่ฮาอ่ะ 5555

ไหนๆๆ เพลงไหนของพี่ไรอีก
    จะไปแสกนความเพี๊ยน ใครจะมากกว่ากัน

17. ษิตา

1,230
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5157750" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>catjoobjoob</TD><TD class=alt1>
    นั่น

((( จั๊กแหล่ว ๆ ๆ ๆ )))

เพลงนี้ออกซึ้งๆอ่ะหนูตา

ขอบตอนร้องว่าึึ...คอยแรมปีน้องนี้เอียงอาย อ่ะ

เพราะมากครับ​

((ฮั่น!!!))

(((จั๊กหน่อยๆ)))

นึกว่าจะชอบตรงนี้อ่ะ จั๊กหน่อยๆ

จงเอ็นดูแน้เด้ออ้ายเด้อจงปรานีน้องแน่จั๊กหน่อย

ตาชอบตรงนี้นะ ฮ่าๆ จั๊กหน่อย จั๊กแหล่ว จั๊กแมว
    ตรงที่พี่แมวชอบ ตรงนั้นอ่ะ เพี๊ยนเสียงหลงเลยอ่า 5555

18. ษิตา

1,230
    <TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5157894" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>VeggieGuy</TD><TD class=alt1>สาวอีสานรอรัก ถูกใจหนุ่มอีสานแท้น้อ
    ม่วนคักๆ เด้อ</TD></TR></TBODY></TABLE>
    ขอบคุณค่าพี่วิ๊กกี้ ม่วนหลายๆเน๊าะ...
    แม้จะม่วนแบบเพี๊ยนๆก็เหอะ ^_^ หนุกหนานๆค่ะ ฮ๊า..
    (แอบอายนิดนึง เพราะพี่เค้าร้องเพลงเก่งมาก)

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5158125" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>sansky9</TD><TD class=alt1>พี่ไม่ได้มาช้าไปใช่มั้ยครับหนูตา
    ชมพี่ซะเขิลเลยอะ[​IMG]พี่แค่ดองไว้นิดเดียวเอ้ง.. ให้รสชาติกลมกล่อมอะครับ
    เพลงสนุกดีนะครับ แหมๆๆ ฟังแล้วอยากเป็นหนุ่มอีสานแท่เด้อ.. :cool:</TD></TR></TBODY></TABLE>

ไม่เป็นไรค่ะ เพราะพี่สันคงฟังจนหูเอียงก่อนใครแล้วอ่ะ 555
    คนมิกซ์นี่นา..........ฮิ๊วว...ววว

ขอบคุณอีกครั้งค่ะ..^_^

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5158273" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>jainwit</TD><TD class=alt1>
    หุหุหุ มันแบบเอาไม่หยุดฉุดไม่อยู่ขอรับ ชอบมากครับเพลงนี้ หนูตาโต เอาอีกๆคร๊าบบ.​
    อุ๊ย!! ท่านผู้มีอุปการะคุณอีกท่าน
    ขอบคุณค่ะพี่เจน 55555
    เดี๋ยวตาจัดหนักให้พี่เจนเลยค่ะ ๒๐ เพลงรวด พี่เจนมิกซ์นะคะ ก๊ากๆ

19. ษิตา

1,230
    [​IMG] ....!!!!!

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5160181" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>klangprai</TD><TD class=alt1>แต่ละเม้นท์ฮามากกก หนูตาเสียงน่ารักใสซื่อแบบสาวอีสาน เด้อค่ะ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณค่ะพี่เอ๋ หน้าบานแฉ่งเลยตา..^__^
    ตาลูกครึ่งอ่ะค่ะ พ่อ ปากช่อง แม่ ชุมพร
    ออกมาเป็น ครึ่งคนครึ่งลิง แปลกๆ ฮ๊า..
    พี่ๆน้องๆคอมเม๊นท์สนุกสนาน อบอุ่นดี ชอบอ่านๆ
    ถึงร้องเพี๊ยน ก็อยากร้องมาร่วมสนุกด้วยอ่ะ ^_^

<TABLE class=tborder style="BORDER-TOP-WIDTH: 0px" cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR title="Post 5160813" vAlign=top><TD class=alt2 align=middle width=125>chaanont</TD><TD class=alt1>มาให้กำลังใจน้องหนูตาครับ แม้เสียงจะแหบไปหน่อย แต่ก็มีเสน่ห์ ฟังเพลินดีจ๊ะ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณมากค่ะพี่ชานนท์
    อ่านคอมเม๊นท์แล้วนั่งยิ้มหวานๆ..^_^

ขอบคุณ..ขอบคุณ แล้วก็ ขอบคุณจริงๆค่ะ ทุกคนเลย

20. hanumana_61

hanumana_61 เป็นที่รู้จักกันดี

20 พฤษภาคม 2009
    ถ้าผมเมา เพลงนี้ขึ้น มีเต้นอะครับ 55555